Các anh, các bác, các chú luận hộ em về con đường công danh sự nghiệp sau này với ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
thu25098861
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Các anh, các bác, các chú luận hộ em về con đường công danh sự nghiệp sau này với ạ

Gửi bài gửi bởi thu25098861 »

Để nói sơ qua thì e cảm thấy có lẽ mình có duyên với ngoại ngữ và văn hoá. Lên cấp 3 gặp được bạn tốt rồi phát sinh nhiều chuyện trùng hợp ( đc bạn rủ thi IELTS r ms đỗ vào trường ĐH có tiếng, ngành ngôn ngữ anh). Tuy nhiên suốt mấy năm đại học e vx cứ mông lung không biết làm j, mãi đến gần đây ms xác định đc con đường tương lai của mình là sẽ làm nghề giáo (cụ thể hơn là giảng viên đại học) và phiên dịch viên.

Mọi người cho e hỏi làm nghề giáo có hợp với tính e k? (Tính e nói nhiều và thích dạy ng khác, khả năng ăn nói đc khá nhiều ng khen ngợi, e cx cách cự nhật nữa ạ) E còn có ý định ra nước ngoài du học thạc sĩ, tuy nhiên không có ai chỉ dẫn đường đi nước bước mà e sẽ phải tự thân vận động (kiếm tiền và làm hồ sơ) nên rất lo không biết đi du học được k? E rất thích nc ngoài và muốn đc đi du học một lần cho thoả mong ước ạ 🥹🥹🥹🥹
Tập tin đính kèm
IMG_3400.jpeg (240.86 KiB) Đã xem 194 lần
IMG_3401.jpeg (436.32 KiB) Đã xem 194 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Các anh, các bác, các chú luận hộ em về con đường công danh sự nghiệp sau này với ạ

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cách : Thân cư Phú c đức, Cơ Lương Thìn Tuất, cái thế văn chương /.
Được . Cứ học ngoại ngữ . Tìm cách đi du học về sau thành công trong nghề. Có tiếng tăm.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Các anh, các bác, các chú luận hộ em về con đường công danh sự nghiệp sau này với ạ

Gửi bài gửi bởi begauhn »

thu25098861 đã viết: 12:39, 20/01/24 Để nói sơ qua thì e cảm thấy có lẽ mình có duyên với ngoại ngữ và văn hoá. Lên cấp 3 gặp được bạn tốt rồi phát sinh nhiều chuyện trùng hợp ( đc bạn rủ thi IELTS r ms đỗ vào trường ĐH có tiếng, ngành ngôn ngữ anh). Tuy nhiên suốt mấy năm đại học e vx cứ mông lung không biết làm j, mãi đến gần đây ms xác định đc con đường tương lai của mình là sẽ làm nghề giáo (cụ thể hơn là giảng viên đại học) và phiên dịch viên.

Mọi người cho e hỏi làm nghề giáo có hợp với tính e k? (Tính e nói nhiều và thích dạy ng khác, khả năng ăn nói đc khá nhiều ng khen ngợi, e cx cách cự nhật nữa ạ) E còn có ý định ra nước ngoài du học thạc sĩ, tuy nhiên không có ai chỉ dẫn đường đi nước bước mà e sẽ phải tự thân vận động (kiếm tiền và làm hồ sơ) nên rất lo không biết đi du học được k? E rất thích nc ngoài và muốn đc đi du học một lần cho thoả mong ước ạ 🥹🥹🥹🥹
Số này nhìn chung theo cái j đơn giản thì hợp cách , tránh những việc cần gây dựng , bỏ nhiều chất xám , hoặc kiên trì dài hơi , vì tố chất của ls này ko cho phép và dễ hỏng việc . Bản cung ko vững để chú tâm theo cách đường dài , ngoài ra cũng dễ thị phi . Bất ổn .
Tuy vậy co nhóm quý nhân phò tá cung quan , nên ko phải ko có ng giúp hay dìu dắt .
Tuy nhiên cũng chỉ dừng lại ở đó , do nợ nhân quả phá tài thì ko giàu đc , bất kể phấn đấu cỡ nào .

Giờ chưa có j nhiều .
Cuộc sống ls này thực tế bước ngoặt sẽ hình thành khi lập gdinh do nợ cung nhân quả . Csong sẽ sang 1 trang khác hoàn toàn ( là nợ chứ ko phải duyên )
Cứ khi nào lập gdinh bạn sẽ thấm lời mình nói hôm nay , mình nghĩ bạn chưa lập gdinh , bởi nếu đã lập gdinh rồi , thì chắc chắn bạn sẽ hỏi và than về vấn đề hôn nhân chứ k thể là sự nghiệp , chỉ cần 2 năm trong cuộc sống hôn nhân thôi chứ ko cần quá lâu để bạn nhận ra bất ổn đâu .

Rõ ràng phu thê mới là then chốt trên ls này , Đời biết an gốc nhân quả này sớm , thì coi như bài toán nan giải trên ls dc tháo gỡ viên mãn vui tươi .
Còn như ko biết an gốc này , thì luận đoán ko đổi .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”