Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Hi Du đã viết: 17:25, 05/04/24 Cái thằng này lại động khẩu nhanh hơn động não!
Mài không đọc kỹ ý tao đã nói là câu chiện nó không còn ở trong lãnh vực tài chính đơn thuần nữa. Mài ráng về vắt óc si nghĩ đê! :))
à xin lỗi anh, em ko hiểu rõ ý trong lời, haha. Vì em tưởng anh nói bối cảnh khác trong cuộc chơi về tiền :))

Nếu về chuyện kia thì thôi, đây là rủi ro thời cuộc.

Cảm ơn anh
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Con số chính xác là 500k tỉ. 760k tỉ là cộng lãi.

Bà Lan bị lên án là do tài sản không thu hồi được bao nhiêu, không khắc phục được hậu quả.

Mấy toà nhà, 1 cái cho là 1k tỉ. 10 cái thì cũng mới được 10k tỉ.

500k tỉ vs 10k tỉ cũng không đáng là bao nhiêu.

Cháu gái gây thiệt hại 1000 tỉ. Bà ấy còn không có tiền cho nó khắc phục hậu quả. Anh Lốp nói bả cũng khắc phục được nhiều. Khắc phục được cái gì đâu.

Bà này ra thương trường mấy chục năm rồi. Thành rắn tinh rồi. Nói chuyện nghe rất tình cảm. Nhưng thực sự rất tàn độc.

Tại sao bà ta không để 2 đứa con gái nắm quyền điều hành. Mà đưa cháu gái. Vì bà ta đã lường trước được. Nếu lỡ có gì thì cháu ngồi tù. Con ruột không bị gì, vẫn giàu có. Đúng đem cháu ruột ra làm con cờ thí mạng.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hi Du, cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Ôi, ta thấy con cá bống Lốp, nó tưởng có hàm răng sắc nhọn ngoạm được con tép ziu ngon lành là oách lắm!

Nó có biết đâu rằng mấy hàm cá mập lớn gấp vạn lần ngoạm được cả sắt thép cơ! :))
Được cảm ơn bởi: cv111, coco87
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Nói chung, đợt này xét xử 2 vụ là vụ SCB và THM thì thấy nể vợ chồng bà này.
Nói chung, ăn nói vừa khôn, vừa có văn hóa và trọng tình cảm. Đúng kiểu old money chứ ko phải loại giàu xổi, nhà ko có gì ngoài tiền, trình độ thấp như vụ tân hoàng minh

-------
Giá như ngày ấy tôi sát cánh cùng vợ để hiểu rõ rủi ro thì tôi đã can ngăn vợ tham gia tái cơ cấu ngân hàng. Vì vậy sẽ không có cảnh gia đình tôi tan tác, mỗi người mỗi cảnh thế này” – Bị cáo Cơ nói.

Cũng theo ông Cơ, từ vô tình, nay ông trở thành đồng phạm, vô tình hay hữu ý cũng không thay đổi được. Ông Cơ mong HĐXX cứu xét cho vợ, cháu Trương Huệ Vân để bà Lan không bị tử hình, cháu vợ ông có thể lo cho gia đình, con gái, khắc phục hậu quả vụ án.

Về cá nhân, ông Chu Lập Cơ xin xem xét cho ông hưởng mức án nhẹ nhất. “Tôi đã có tuổi quỹ thời gian không có nhiều. Chỉ có sớm trở về mới giúp vợ giải quyết hậu quả. Cho tôi cơ hội cứu vợ mình, chỉ có tôi mới làm được việc đó bằng những nỗ lực lớn nhất. Tôi gửi lời xin lỗi từ con tim đến vợ vì để vợ đơn độc trên con đường kinh doanh, đưa ra quyết định rủi ro. Tôi hứa vợ sẽ dùng phần đời còn lại sát cánh với vợ để khắc phục hậu quả vụ án. Mong vợ thấu hiểu cho” – Ông Chu Lập Cơ nói.
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Có hàng thông xanh trong đôi mắt em,
Có dòng Sê San trong đôi mắt em,
Có hương rượu cần say men, say men,
Có ngọn lửa nào đang nhen, chơi vơi.

Em đẹp thế Pleiku ơi,
Trái tim tôi muốn vỡ tan rồi.
Không dám nhìn vào đôi mắt ấy,
Đôi mắt Pleiku - Biển Hồ đầy.

https://m.youtube.com/watch?v=iMp-unYhljk
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

coco87 đã viết: 18:33, 05/04/24 Con số chính xác là 500k tỉ. 760k tỉ là cộng lãi.

Bà Lan bị lên án là do tài sản không thu hồi được bao nhiêu, không khắc phục được hậu quả.

Mấy toà nhà, 1 cái cho là 1k tỉ. 10 cái thì cũng mới được 10k tỉ.

500k tỉ vs 10k tỉ cũng không đáng là bao nhiêu.

Cháu gái gây thiệt hại 1000 tỉ. Bà ấy còn không có tiền cho nó khắc phục hậu quả. Anh Lốp nói bả cũng khắc phục được nhiều. Khắc phục được cái gì đâu.

Bà này ra thương trường mấy chục năm rồi. Thành rắn tinh rồi. Nói chuyện nghe rất tình cảm. Nhưng thực sự rất tàn độc.

Tại sao bà ta không để 2 đứa con gái nắm quyền điều hành. Mà đưa cháu gái. Vì bà ta đã lường trước được. Nếu lỡ có gì thì cháu ngồi tù. Con ruột không bị gì, vẫn giàu có. Đúng đem cháu ruột ra làm con cờ thí mạng.
Gây thiệt hại 129.400 tỉ đồng
Theo hồ sơ, từ năm 2012 đến tháng 10-2022, Trương Mỹ Lan đã thâu tóm, nắm giữ thực tế số lượng cổ phần gần tuyệt đối của Ngân hàng SCB (từ 85% - 91,5% cổ phần), qua đó thao túng toàn bộ hoạt động của SCB, phục vụ cho các mục đích khác nhau của mình.

Kết quả điều tra xác định, từ ngày 1-1-2012 đến ngày 31-12-2017, Trương Mỹ Lan đã chỉ đạo lập khống 368 hồ sơ vay vốn để rút tiền của Ngân hàng SCB sử dụng vào các mục đích khác nhau, gây thiệt hại cho Ngân hàng SCB số tiền 64.600 tỉ đồng.

Từ ngày 9-2-2018 đến ngày 7-10-2022, Trương Mỹ Lan đã chỉ đạo lập khống 916 hồ sơ vay vốn, chiếm đoạt của Ngân hàng SCB 304.000 tỉ đồng, gây thiệt hại số tiền 129.400 tỉ đồng.
Đây là anh lấy thông tin trên báo đưa, vì anh ko có thời gian đọc xuyên suốt vụ này, vì nó dài dòng và vì lười.
Riêng tiền trong vụ án dc nộp lại độ 1k tỷ, chưa tính 1,1k bds đc kê biên và các tài sản cổ phiếu và xe cộ khác. Anh nghĩ nếu đấu giá xong cũng khoảng 100k -150k tỷ là ít. Nhưng đấu giá thì phải 5 - 6 năm sau vì tiến trình dài lắm.
Nhưng sắp tới chắc có 1 bank đến cơ cấu, xử lý tất cả tài sản, phong toả tất cả nguồn tiền, để cơ cấu và trả trước cho dân, sau đó là xử lý tài sản để thu tiền về. Nên ko có vấn đề gì đâu em, dân chỉ mất lãi thôi, ko có gì cả.
Tất nhiên khi xử, trừ tiền mặt, còn lại tài sản chưa đấu giá ko tính là khắc phục, ko có ích gì trong vụ án cả.

Còn dân làm ăn, là vô cùng độc ác, thay bằng anh Hi Du hay anh X thì cũng thế thôi, bạn bè em làm ăn nhiều, em gạ dc tụi nó kể thật, thì biết ngay ấy mà :x

Còn ra toà thì dc soạn trước bài nói mà, ai chả vậy, để hội đồng (2 người 2 bên toà ấy) mủi lòng, bàn bạc nhẹ nhàng khi nghị án, chứ nháo thì làm dc gì :) ăn nói ghê gớm làm gì, để người ta ghét thêm sao. Cho nên ng ta nói ở toà, đừng tin là thật, văn mẫu cả đấy, vào đó anh em cũng dạy và cũng tập nói trước anh em hết, hồi anh còn soạn trước 2 ngày cơ mà, rồi cho anh em (mấy đứa đi nhiều) sửa, hướng dẫn trả lời.

Còn ko cho con cái tham gia là đúng, có tham gia cũng phải là "không biết" trên giấy tờ, ai lại đưa con cái vào chỗ chết hả em, với lại, bà ấy cũng ko chủ động đưa cháu vào chỗ chết đâu, thật đấy, thôi, coi như vì coco gõ dài như vậy, anh nói thêm nhé, quí em lắm đấy :> :

- 1 vụ án xảy ra, càng ít người án càng nhẹ, càng nhiều người càng nặng.
- 1 vụ án xảy ra, người đứng đầu càng nhẹ, người tiếp theo án nhẹ hơn trở xuống.
- 1 vụ án mà người đứng đầu nhận hết rồi, người sau nếu chỉ "không biết và làm theo" thì án càng nhẹ (như chồng bà lan) và như thế án người đứng đầu sẽ nhẹ hơn, vì 1 mình quyết định mà, ko có bàn bạc.

Như vậy cô cháu nói hơi nhiều và toàn nói bậy, cô chắc cũng tức lắm, nhưng 'án tại hồ sơ' mà, ngu thì đành vậy thôi :-? Thôi đến đó thôi nhé, nói dài nữa sợ lắm =)))

À, đối với bạn nào ko liên quan chụp ấy, đây là câu chuyện tưởng tượng nhé, mất công chụp cái đâm phiền :3
Hi Du đã viết: 18:58, 05/04/24 Ôi, ta thấy con cá bống Lốp, nó tưởng có hàm răng sắc nhọn ngoạm được con tép ziu ngon lành là oách lắm!

Nó có biết đâu rằng mấy hàm cá mập lớn gấp vạn lần ngoạm được cả sắt thép cơ! :))
Em biết ý anh nói gì mà, nhưng cái đó nói bậy là chớt đó =))))) Nhưng em biết, là cá mập hay cá bống cũng là cá để ăn thôi, và bác nông dân có sở thích câu cá thì luôn biết thói quen và đường đi, sở thích và toàn bộ về mấy con cá này, sở dĩ ko muốn bắt vì nó chưa đủ lớn và nó còn làm cân bằng sinh thái của vùng đó, chứ ko phải là bácnông dân với chiếc thuyền ko biết gì cả.

Và khi mấy con cá quá trớn ăn lấn phần của đàn cá bên cạnh, bác nông dân gõ đầu nó cảnh cáo, bác bảo là "dm bố biết hết nhưng bố đe'0 quan tâm vì bố còn có việc khác" nhưng gõ nhiều quá con cá đâm nhờn nên bác nông dân xiên và nướng nó lun, thả con cá khác :)) .

Em nghĩ ở tầm big game như vậy đều chia bài cả rồi, cá sẽ ko ăn lẫn nhau vì đều có qui tắc cả, nhưng có lẽ con cá này đã đi sai cờ ở nước nào đó hoặc là bác nông dân cũng đi sai nên Hiệp hội ngành nghề đến hốt luôn bác nông dân :3

Vài lời gửi anh.
Được cảm ơn bởi: coco87, LadyR
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Phím hàng tài chính cá nhân.
Các gia đình giàu cưới dâu về thì
1. Ký hợp đồng tiền hôn nhân (prenuptial agreement)
Là khi ly dị thì không phải chia tài sản.
2. Đặt tài sản vào một Trust.
Trust đó khoá lại, chỉ cho cháu nội, không cho con dâu, giao luật sư / custodian quản.
Căng hơn là chỉ cho cháu nội giới tính nam.
Vậy con dâu mà không đẻ được con trai thì nghỉ khoẻ.
Đã có dâu nhà giàu văng khỏi nhà giàu vì vụ này.
--
3. Trai giàu (hoặc giả giàu) tán bồ đẹp.
Mua chung cư & xe, cho bồ đứng tên luôn.
Chỉ trả downpayment đợt đầu.
Chơi xong bỏ.
Bé bồ phải gánh nghĩa vụ với căn chung cư & xe đó.
em đọc trên mạng, biết nguồn nhưng ko ghi nguồn, vì đưa vào đây có mấy anh em đâm ra ngại. Thân gửi anh X và Hi Du.
Em giúp các anh tìm người chơi chung =))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Lý thuyết, rất lý thuyết! :)) Mấy vụ này em nghĩ.. may lém thì lừa được mấy em "ngoại tỉnh".. chân ướt chân ráo lên thủ đô.. có thể là hok bít đọc bít vít.. hoặc ngây thơ ngốc nghếch đến mức chỉ bít ký muh hok thèm đọc nội dung hợp đồng............ :-S
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 23:57, 05/04/24 Lý thuyết, rất lý thuyết! :)) Mấy vụ này em nghĩ.. may lém thì lừa được mấy em "ngoại tỉnh".. chân ướt chân ráo lên thủ đô.. có thể là hok bít đọc bít vít.. hoặc ngây thơ ngốc nghếch đến mức chỉ bít ký muh hok thèm đọc nội dung hợp đồng............ :-S
à nghe nói bạn HH bán G63 đấy bạn LadyR :)) . Quan trọng là em ngoannnn, còn ngoan là còn quẹt tiếp, còn ko ngoan là nghỉ chơi. Nhưng mình đã trả đận đầu, đâu đó cũng 1 tỷ đấy :))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chít nhá! Bắt quả tăng bác cờ vờ “bôi nhọ thanh danh” nàng HH :))

Cứ chờ đó.. nàng ý về nàng ý véo tai vặt ... cho đỏ tấy lên =)) Hoặc hỏi vặn ngược lại bác: "G63 của em đâu??" B-)

Muh em biểu nhá.. thời nay các bác cũng chẳng đến nỗi khó khăn lém đâu.. nếu mún "lợi dụng" ai đó vào vụ việc gì "mờ ám" đó............. :-S Còn nếu đến với nhau bằng tình cảm chân thành lung linh thì sẽ hok có sự toan tính lạnh lùng như vậy ^:)^
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”