Có lấy lại được tiền ko

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
Annaa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có lấy lại được tiền ko

Gửi bài gửi bởi Annaa »

Mấy năm trước cháu/em có bỏ tiền ra hùn hạp với 1 người bạn thân thiết sau đó bị kẹt vốn mãi ko lấy ra được. Bẵng đi mấy năm do vẫn chưa thu hồi đc & thương sợ bạn áp lực nên cháu/em cũng ko giục, mà vì thân thiết nên giấy tờ liên quan về tiền bạc cũng ko làm chặt với bạn. Nào ngờ mấy nay kẹt quá nên hỏi thăm tình hình, bạn lại nói đã trả hết rồi, dù ko đưa ra đc bằng chứng, trong khi cháu/em đã thống kê rõ ràng & gửi nhưng bạn vẫn vòng quanh. Mong các bác xem giúp quẻ xem tiền có lấy lại đc ko, và khoảng bao h lấy đc. Hiện giờ cháu đang kẹt nên khoản này rất quan trọng với cháu. Cháu cảm ơn ạ.
Thời gian: 13h 49ph ngày 7/4/2024
1. C H C
2. C H H
3. C C C
4. H C C
5. H C H
6.H H C
Đầu trang

Tứ_Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Có lấy lại được tiền ko

Gửi bài gửi bởi Tứ_Linh »

Chào bạn

Quẻ hỏi đòi nợ: Thuần Chấn biến Hỏa Lôi Phong

T- || Tài Tuất
|| Quan Thân
| Tử Ngọ
Ứ X Tài Thìn ------> Phụ Hợi
|| Huynh Dần
| Phụ Tý

Thế là người đòi, Ứng là người nợ. Ứng không vong, Ứng xung Thế là người nợ tráo trở, không trả.
Ứng động hóa Phụ, Thìn thổ vô khí lại gặp không vong nên người nợ ở tình cảnh muốn cũng k có tiền để trả.

Nên quẻ này đoán không đòi được.
Được cảm ơn bởi: Annaa
Đầu trang

Annaa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Có lấy lại được tiền ko

Gửi bài gửi bởi Annaa »

Tứ_Linh đã viết: 08:43, 09/04/24 Chào bạn

Quẻ hỏi đòi nợ: Thuần Chấn biến Hỏa Lôi Phong

T- || Tài Tuất
|| Quan Thân
| Tử Ngọ
Ứ X Tài Thìn ------> Phụ Hợi
|| Huynh Dần
| Phụ Tý

Thế là người đòi, Ứng là người nợ. Ứng không vong, Ứng xung Thế là người nợ tráo trở, không trả.
Ứng động hóa Phụ, Thìn thổ vô khí lại gặp không vong nên người nợ ở tình cảnh muốn cũng k có tiền để trả.

Nên quẻ này đoán không đòi được.
Dạ xin lỗi bác Tứ Linh vì ko thấy có tbao nên cháu ko biết bác rep. Tình hình hiện tại thì đúng như bác nói ạ, họ cũng đang ko dư giả gì lắm nên trở mặt, cháu cũng đành tùy duyên. Nếu có thông tin gì mới cháu sẽ lên báo cáo để bác nghiệm lý ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều!
Được cảm ơn bởi: Tứ_Linh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”