MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU NHẬT CƯ NGỌ NHƯNG BỊ TRIỆT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
nguoioxa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU NHẬT CƯ NGỌ NHƯNG BỊ TRIỆT

Gửi bài gửi bởi nguoioxa »

Các bác hữu duyên xem giúp em với ạ. Người ta nói nhật cư Ngọ thì tốt lắm, em học hành cũng khá mà sao năm nay 29t rồi vẫn chưa thấy công danh vẫn mơ hồ về tương lai :(
Tập tin đính kèm
laso.jpeg (184.22 KiB) Đã xem 197 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU NHẬT CƯ NGỌ NHƯNG BỊ TRIỆT

Gửi bài gửi bởi begauhn »

nguoioxa đã viết: 18:11, 18/04/24 Các bác hữu duyên xem giúp em với ạ. Người ta nói nhật cư Ngọ thì tốt lắm, em học hành cũng khá mà sao năm nay 29t rồi vẫn chưa thấy công danh vẫn mơ hồ về tương lai :(
Số này cuộc sống hay có sự trì trệ và thị phi mâu thuẫn , đôi khi cô độc , thua thiệt nhẫn nhịn chờ thời .
Thiên ất đối cung thì hay có những ý tưởng đột phá xa xôi . Mông lung vô định .
Tư duy thường phải đi đôi vs hành động , tuy nhiên bộ hành động số này hơi dở , thành ra suy nghĩ và thực tế nhiều khi k đồng nhất . Điều này sinh ra do nợ cung nhân quả .
Công danh sau phát triển nơi xa , có quý nhân dắt lối , nhưng phải từ 35 .
Tình duyên sau dần bất ổn , có số xa con .
Đời biết an gốc nhân quả này trc 35t thì thành tựu nơi xa , gia đạo êm ấm . Còn như k biết an gốc này , thì trở ngại là khó tránh .
Còn nói về Nhật cư ngọ tốt , là vì ngọ là nơi mặt trời sáng tỏ , sáng nhất , nhưng suy nghĩ xem , đã là mặt trời thì có sáng mãi dc k , thực thế bộ nhật nguyệt phải luận như phi tinh di động liên tục chứ ko thể luận cố định như sách .
Được cảm ơn bởi: nguoioxa
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cách cục : Mệnh VCD, Thái dương cư Ngọ ngộ Triệt .
Giải thích : Thái dương cư Ngọ là mặt trời lúc đứng bóng, nhưng phải hiểu rằng nó đang ngả về chiều .
Ngộ Triệt là Phá cách .
Cái nên để ý là Mệnh có Thiên hình, cung Phúc có Kình dương , 2 sao nầy là thân thể có thể bị tổn thương, mổ xẽ . Thân cư Thê , Thiên khôi, gặp Thiên không, về cơ thể thì là cái đầu .
Mấy chuyện khác không cần để ý .
Được cảm ơn bởi: nguoioxa, HANH_DM
Đầu trang

nguoioxa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguoioxa »

begauhn đã viết: 18:46, 18/04/24
nguoioxa đã viết: 18:11, 18/04/24 Các bác hữu duyên xem giúp em với ạ. Người ta nói nhật cư Ngọ thì tốt lắm, em học hành cũng khá mà sao năm nay 29t rồi vẫn chưa thấy công danh vẫn mơ hồ về tương lai :(
Số này cuộc sống hay có sự trì trệ và thị phi mâu thuẫn , đôi khi cô độc , thua thiệt nhẫn nhịn chờ thời .
Thiên ất đối cung thì hay có những ý tưởng đột phá xa xôi . Mông lung vô định .
Tư duy thường phải đi đôi vs hành động , tuy nhiên bộ hành động số này hơi dở , thành ra suy nghĩ và thực tế nhiều khi k đồng nhất . Điều này sinh ra do nợ cung nhân quả .
Công danh sau phát triển nơi xa , có quý nhân dắt lối , nhưng phải từ 35 .
Tình duyên sau dần bất ổn , có số xa con .
Đời biết an gốc nhân quả này trc 35t thì thành tựu nơi xa , gia đạo êm ấm . Còn như k biết an gốc này , thì trở ngại là khó tránh .
Còn nói về Nhật cư ngọ tốt , là vì ngọ là nơi mặt trời sáng tỏ , sáng nhất , nhưng suy nghĩ xem , đã là mặt trời thì có sáng mãi dc k , thực thế bộ nhật nguyệt phải luận như phi tinh di động liên tục chứ ko thể luận cố định như sách .
Bác nói đúng quá ạ. Em cũng đang ở nơi xa, cũng có quý nhân dắt lối, nhưng tương lai thì không dám chắc chắn điều gì. Bác cho em hỏi là lá số này thì nên lập nghiệp trong môi trường học thuật hay nên ra công ty làm việc ạ? Tương lai em muốn tự mình thành lập công ty thì liệu có khả thi không ạ.
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Mệnh này làm học thuật thôi em! Có chút tiếng tăm, tiền bạc vừa đủ xài là ổn rồi!
Đầu trang

aptech1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi aptech1 »

Là số của em về chính tinh cũng tương tự bạn này, hiện tại công danh, tiền bạc cũng chưa thấy gì.

Nhờ mọi người xem giúp ạ.
Tập tin đính kèm
Tuvi.jpg (184.96 KiB) Đã xem 39 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”