Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
greendat1111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi greendat1111 »

十面埋伏 đã viết: 16:15, 20/04/24 Khả năng vẫn nhầm ls bạn ạ. Bạn đc mẹ sinh mổ hay sinh thường?
Lá này, người tròn hơi thừa cân, mặt tròn, miệng rộng, môi dày, mặt vuông...tóm lại ko giống bạn tự mô tả.
Thiên đồng hội không kiếp song lộc thì tiền tài tán tụ thất thường, kiếm dễ mất dễ hơn. Ko đều đều như cs của bạn. Vợ cũng ko thể bằng tuổi cùng quê đc mà vợ già hơn 2,3 tuổi hoặc trẻ hơn 6,8, 9 tuổi. Bố mẹ giàu hoặc có thời rất giàu cơ

Em sinh thường ạ!
Giờ sinh thì mẹ e bảo trong khoảng từ 7-8h nên e để 7h30.
Còn tiền tài thì đúng kiếm dễ mà mất cũng dễ. Chung quy lại thì vẫn về số mo.
Còn vợ thì bằng tuổi nhưng nhìn trẻ hơn tuổi nhiều ạ!
Bố mẹ em cũng gọi là có của ăn của để, phải vất vả, cố gắng rất nhiều mới có được như bây giờ.
Em up ảnh khuôn mặt lên để bác xem có đúng ko nhé!
Tập tin đính kèm
IMG_3491.jpeg (219.17 KiB) Đã xem 215 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, 十面埋伏
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

greendat1111 đã viết: 21:43, 20/04/24
十面埋伏 đã viết: 16:15, 20/04/24 Khả năng vẫn nhầm ls bạn ạ. Bạn đc mẹ sinh mổ hay sinh thường?
Lá này, người tròn hơi thừa cân, mặt tròn, miệng rộng, môi dày, mặt vuông...tóm lại ko giống bạn tự mô tả.
Thiên đồng hội không kiếp song lộc thì tiền tài tán tụ thất thường, kiếm dễ mất dễ hơn. Ko đều đều như cs của bạn. Vợ cũng ko thể bằng tuổi cùng quê đc mà vợ già hơn 2,3 tuổi hoặc trẻ hơn 6,8, 9 tuổi. Bố mẹ giàu hoặc có thời rất giàu cơ
Em sinh thường ạ!
Bố mẹ em cũng gọi là có của ăn của để, phải vất vả, cố gắng rất nhiều mới có được như bây giờ.
À, ảnh thì có vẻ đúng. Là tôi hiểu sai đoạn tự mô tả của bạn thôi.
Nói chung, có vẻ đúng. Trừ vụ tóc sao lại thưa vậy nhỉ? Hạn cũng có vẻ ko sai.

Bàn luận thì thôi đi, trình độ khác nhau, môn phái sở học khác nhau.
Bàn luận chỉ dẫn tới chửi nhau thôi.

Nhưng bạn muốn hỏi gì thì cứ hỏi.
Ai biết thì trả lời.
Được cảm ơn bởi: LadyR, greendat1111
Đầu trang

greendat1111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 07:30, 21/04/24
Em sinh thường ạ!
À, ảnh thì có vẻ đúng. Là tôi hiểu sai đoạn tự mô tả của bạn thôi.
Nói chung, có vẻ đúng. Trừ vụ tóc sao lại thưa vậy nhỉ? Hạn cũng có vẻ ko sai.

Bàn luận thì thôi đi, trình độ khác nhau, môn phái sở học khác nhau.
Bàn luận chỉ dẫn tới chửi nhau thôi.

Nhưng bạn muốn hỏi gì thì cứ hỏi.
Ai biết thì trả lời.
Do em đi cắt tóc thợ hay bảo tóc bị thưa ạ :D

Em up lá số và thông tin lên là để mn cùng nghiệm lý về tướng mạo thông qua lá số tử vi. Ko có ý muốn tranh luận đúng sai ra sao. Do mỗi người 1 quan điểm, cách nhìn khác nhau.

Nếu được em xin được hỏi Quý anh chị về 5 năm tới của e có gì thay đổi gì lớn ko, công việc và tiền bạc có ổn định ko ạ? Do em mới có con đầu, cũng mong muốn những năm đầu cuộc đời con có điều kiện đầy đủ để phát triển cả về thể chất lẫn tinh thần.
Em xin cám ơn ạ!!!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Về cơ bản, thiên đồng tị hợi là mẫu người có phúc, cuộc sống thuận lợi hơn nhiều người.
Tuy nhiên, trong tất cả các kiểu thiên đồng độc thủ thì tị hợi là kém nhất. Lá số bạn còn bị không kiếp hoả tinh hợp chiếu nên cuộc sống ko thể bằng phẳng 1 chiều. Tệ nhất là hoả tinh thiên lương ở cung Di. Thiên đồng tối kị hoả tinh đồng cung, hoả tinh chính chiếu thì nhẹ hơn nhưng cũng xấu.

Năm nay bạn 30, 5 năm tới vẫn thuộc đại hạn cung thê đắc nhất ko. Nói chung ko biến động gì nhiều về cuộc sống trừ tiền bạc, làm ăn tiền bạc tốt dần lên nhưng cuối đại vận cần đề phòng hao hụt lớn.
Thiên đồng chủ phúc, phúc bạn có nhiêu thì hưởng nhiêu, nên làm phúc tích thiện, tránh xa trả miếng trả đòn. Duyên đến thì trân trọng, duyên đi thì chấp nhận ko hận thù thì tích phúc. Nếu ko thì tiêu phúc.
Được cảm ơn bởi: LadyR, greendat1111
Đầu trang

greendat1111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Về cơ bản, thiên đồng tị hợi là mẫu người có phúc, cuộc sống thuận lợi hơn nhiều người.
Tuy nhiên, trong tất cả các kiểu thiên đồng độc thủ thì tị hợi là kém nhất. Lá số bạn còn bị không kiếp hoả tinh hợp chiếu nên cuộc sống ko thể bằng phẳng 1 chiều. Tệ nhất là hoả tinh thiên lương ở cung Di. Thiên đồng tối kị hoả tinh đồng cung, hoả tinh chính chiếu thì nhẹ hơn nhưng cũng xấu.

Năm nay bạn 30, 5 năm tới vẫn thuộc đại hạn cung thê đắc nhất ko. Nói chung ko biến động gì nhiều về cuộc sống trừ tiền bạc, làm ăn tiền bạc tốt dần lên nhưng cuối đại vận cần đề phòng hao hụt lớn.
Thiên đồng chủ phúc, phúc bạn có nhiêu thì hưởng nhiêu, nên làm phúc tích thiện, tránh xa trả miếng trả đòn. Duyên đến thì trân trọng, duyên đi thì chấp nhận ko hận thù thì tích phúc. Nếu ko thì tiêu phúc.
[/quote]

Cám ơn Bác đã chia sẻ ạ!
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

2 tuần này thật vl, mìn ko biết có vấn đề gì ko mà làm linh tinh toàn hỏng cái này hỏng cái kia, cầm đồ rơi đồ, bể đồ, hỏng đồ, cả đồ điện tử cũng hỏng dc, nay đỉnh điểm là đi lễ gần nhà nên đi bằng xe máy, lúc gửi xe để vé trong túi áo (cho ko bị quên), tự dưng để tiền bỏ ống nhà thờ vào túi áo, lúc trong lễ bỏ cả 2 thứ vào ống nhà thờ lun :( . Ra gửi xe phải nói 1 tiếng với nhóm bảo vệ chứ.

Hay mình hem còn trẻ nữa nhờ.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

E bảo anh yêu về việc chú ý bão địa từ mặt trời rồi mà, anh nên vào chỗ này healing với em nha . Mấy nay e cứ cầm vào điện thoại là đau đầu. Chứng tỏ anh yêu cũng nhạy đấy nhỉ =))
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR, 0981324132, cv111
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Em sinh thường ạ!

Cảm ơn bạn greendat1111 đã nhiệt tình post hình cho dân tình nghiệm lý nha :x Như mình thấy thì đúng là khuôn mặt bạn rất có nét "phúc hậu" hihi

Có điều.. bạn ít có nét giống 1 bạn trai đã từng đăng ảnh trong này.. cũng Mệnh Thiên Đồng cư Tị ;)) Muh bạn tuanda96 này cũng hao hao giống 1 bạn trai nick Sở Khanh Mệnh Thiên Đồng cư Tị............ 8->

Vậy nên nói thật là mình cũng đang hơi mông lung trường hợp của bạn :P Muh cũng có thể do bạn kia gom nhìu sao dạng như Xương Khúc, Đào Hồng Hỉ, Thai Phục Vượng Tướng nên có phần trắng trẻo, iu kìu hơn chăng :))

hoi-tu-vi/nghiem-ly-ve-hinh-dang-tuong- ... 6#p1791648
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh, greendat1111
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Chị Lady thấy e giờ ăn sao gì hay ăn tạp vậy chị
Cháu em mệnh thiên đồng ở hợi nhìn có nét giống bạn bên trên phết
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chịu, nàng ơi! Chưa có bé nào Liêm Tham Tị Hợi “khoe sắc” trong này nên chị chưa có khái niệm em ăn sao nào hihi Nhưng hình như cũng có nét bầu bĩnh của nữ Thiên Phủ? :>

"Giống bạn bên trên" là bạn nào?? Greendat1111 hay tuanda96? B-)

Đang định khen tấm hình nàng vừa đăng :x Nhìn vào đã thấy an nhiên.. tĩnh tâm rùi ý ;)

Muh chị đang rất mún tham khảo kinh nghiệm "thiền" của nàng hihi Em HH có theo trường phái nào hok?? Khi bắt đầu thiền, em tham gia lớp học hay tự tập?

Nghe nói, những người theo thiền lâu, khả năng "lucid dreaming" cũng từ đó muh gia tăng đấy............... 8-> Em có thấy đúng vậy hok??

Với nàng lưu ý nhé.. chuyển sang đối tượng mới rùi thì bỏ qua câu cửa miệng "anh yêu của em" cho tui nhờ :)) Hok để bác cờ vờ đi kiếm mối khác ah ;;) Thay vào đó.. cứ gọi "anh ex của em" là được =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”