Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Mình sướng hơn những người giàu nhỉ
Vầng trán mình chưa hề nhàu nhĩ
Dù cuộc sống chênh vênh như là cầu khỉ
Đời sóng gió thì mình là tàu thuỷ
Vì một ngày còn sống, là một ngày đắm say
Ngày đẹp trời nhất, là ngày mình còn nắm tay
Mình sẽ không ngã, vì mình ngã họ hả hê
Biển người cũng là biển, cho tụi mình tắm thoả thuê
Chúng ta sẽ không là một ai trông giống họ
Sẽ không rỗng tuếch, như một cái chai trong đống lọ
Sáng chúng ta làm, vì tờ bạc nhiều màu trong ví
Đêm về ta chill, riêng mình một bầu không khí
Vì tim ta còn trẻ, dù thân xác ta sẽ già
Nhưng mà ta không ủ rũ, như là mấy con sẻ già
Chúng ta có những chiều vàng, dắt tay nhau lên đồi xa
Nắng khoác lên mình lớp áo, nheo mắt lại nhìn trời hoa
Và những đêm đen huyền dịu, cho tiếng lòng thêm dõng dạc
Ta thấy nhau bằng tâm hồn, không cần nhìn bằng võng mạc
Ta sẽ cố để có được những thứ mà ta chờ mong
Dưới ngọn đồi, căn nhà nhỏ, nhìn ra bờ sông
Vì anh chưa từng mơ ngày nào đó mình trở thành siêu sao
Từ ngày thơ bé anh đã muốn trở thành chưởng môn phái Tiêu Dao

Em ơi vui cười lên vì đời này ai không âu lo
Thôi băn khoăn ngày mai mệt nhoài hệt như con sâu đo
Em đi ra ngoài kia tìm về vài chai strongbow oh
Đêm nay em cần chill, việc này để cho Đen Vâu lo B-)

https://m.youtube.com/watch?v=rLL4J_nZQJU
Được cảm ơn bởi: LadyR, Trúc Lâm
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

LadyR đã viết: 13:35, 10/05/24 Này nhé! Khác với thầy X thì chị hok hề có ý giục em lấy chồng ở thời điểm này hay với người đàn ông mới đây nhá!!!

Chiến lược của em như vậy là hoàn toàn đúng đắn B-) Mình tỏ thái độ hok vồn vập, hok vội vã và nôn nóng trong tình yêu thì người ta càng tôn trọng mình, chẳng việc gì phải lo cả :>

Nếu đúng người, đúng thời điểm thì sẽ nên duyên, còn hok thì hok nên cưỡng ép.. và càng hok nên lăn xả ra để làm vừa lòng ai đó... Cái đó để cho cánh đàn ông chứng tỏ thành ý với em............. [-O<

Chị rất thích ví dụ thực tế về việc "trâu chậm hok uống nước đục" của Amal Clooney nhé :x

Nàng này công nhận xinh đẹp giỏi giang ^:)^ Và cũng phải chờ đến sau 40 mới gặp "tình yêu của đời mình"............. Và mặc dù George Clooney lúc đó cũng hơi zừ thật.. nhưng vẫn là ước mơ của khá nhìu cô gái hihi

Hoặc ví dụ về việc có tuổi vẫn có thể có tình yêu đẹp nữa là đôi Thanh Lam với bác sĩ Hùng ;)

Sự "chuẩn bị" về mọi mặt: từ tinh thần, cho đến môi trường xung quanh, thể chất và vật chất để đón nhận tình yêu và người tình mới hoà vào cuộc sống của mình là 1 trong những biện pháp hữu hiệu của LOA đó nha.. hok phải đơn giản là chị "hối thúc" em hay gì đâu ;;)

Hình ảnh

Hình ảnh
đúm đúm, "trâu chậm hem ún nc đục", cơ mà phải nhìn ra thời điểm, mìn rất thích Tư Mã Ý, vì ông chịu nhẫn nhục, đến 1 thời điểm nào đó, dù địch có chuẩn bị sẵn sàng rồi, nhưng chỉ lơ là 1 khắc, là phải đánh cho sập, cho gục, cho tan tác, chiếm lấy tất cả :3 . Nhưng hem biết cái này áp dụng trong tình cảm dc hem thôi B-)

Cái gì cũng cần bình tĩn, nay mình cầm con dầu, ý là nó bulltrap lên là bán, nhưng nó chạy nhanh quá ko để ý lúc nó rũ, vừa kéo về là bán lun, cuối giờ nó tăng thêm từ điểm bán 4% trong khi con dc cơ cấu chưa tăng.

Cứ ngồi yên, phúc lớn thì vận may nó từ đến =))) Hi vọng cuối năm cũng lấy dc con vợ vừa xinh vừa "hí hí"

:))

https://www.youtube.com/watch?v=ECxVfrw ... ABOfficial gác lại âu lo

Đi tập mệt vãi, định nghỉ mà dc động viên hay quá lại đi, đúm là hem nên tin người lạ B-)
Được cảm ơn bởi: LadyR, Trúc Lâm, Phuong Lê
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

https://www.youtube.com/watch?v=YXkp77t ... ertainment
"TRỜI GIẤU TRỜI MANG ĐI"

Ngày xưa trong kia mình hay xem bạn AMEE quảng cáo gà lotteria, nghe giọng ôi sao mà dễ thương và nhẹ nhàng thế chứ.
Về phải tìm ngay xem lại, đang nghĩ bạn gái hay vợ mà có giọng nhẹ nhàng thế này, khi mắng chắc cũng nghe thích tai lắm, mình sẽ bật chế độ ko nghe dc tiếng người, tất cả là tiếng chim hót. Con chim 50kg đang hót =)))

Nhớ 2017 có ca sĩ nữ nào diễn ở Lotteria nữa mà quên xừ bài hát đó, ôi trí nhớ thật là dở.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Chị Lady : E học ngoại ngữ chủ yếu là để đọc sách free :)) và chém gió với người bản địa để hiểu văn hoá của họ . Em học mấy môn có số rất kém nhưng môn có chữ thì e hay hoang tưởng ra cách nhớ riêng dễ nhớ nên học nhanh lạ lùng

Đợt này thầy e giới thiệu e qua Thái nên e cũng muốn qua Thái ở một thời gian tu luyện thêm :">
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ủa, nàng HH tính đi tu thật huh :-O Hình như chị có nghe đến khoá tu hay thiền nào đó ở Làng Mai bên đó huh? ;))

Muh seo em thấy Đen Vâu nổi như cồn vậy nhỉ hihi Nếu nói về hát rap thì hok thật sự nổi bật, chất giọng cũng hok đặc sắc lém.. chỉ có lời mấy bài hát của bác ấy là khá ý nghĩa và "lan toả năng lượng tích cực" :)) Với chắc cũng là 1 người tốt, với nhìu mối quan hệ beneficial trong showbiz.......... 8->

Rap pha trộn hip hop đợt này em phát hiện Low G khá hay B-) Nhạc rap với hip hop là phải seo nhịp rất bốc và kích động, để đến khi nghe đầu thì auto gật gù, người thì tự dưng lắc lư theo =)) Chứ của bác Đen Vâu nó chill và hơi lạc lõng.. hok đủ nhiệt :P

Em nghe chủ yếu qua mấy playlist nhạc hot VN trên Spotify, nghe giọng của rapper Low G có vẻ trầm trầm khàn khàn nam tính rất ngầu.. muh nay search ra official video mới "vỡ mộng" lèm seo.............. :((

Chắc thể loại mới nổi, chưa có sponsor nên video dựng hơi amateur chút hihi Nhưng được cái CHẤT :>

"SIMP Gái 808" - Low G

https://www.youtube.com/watch?v=6aBnhxRvmok

"An Thần" - Low G (ft. Thắng)

https://www.youtube.com/watch?v=J7eYhM6wXPo
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, fx6789, Trúc Lâm
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Chịu, ko rõ nữa.

Ca đang tập nghe nhạc trẻ, cho nó hoà đồng. Mà xung quanh ca họ đang chuộng Đen Vâu :))
nhưng thực sự là nghe ko nổi :(

Thấy lời rap hay hay thì post chơi thôi.
Để khỏi lằng nhằng với em rồi các bạn khác đọc lại tưởng anh với em iu nhau cho lắm vào rồi giờ cãi nhau to :))

Nhạc Pháp nhé
Đỉnh nhất thế giới

https://m.youtube.com/watch?v=sX4pQmk3QUY
Sửa lần cuối bởi 十面埋伏 vào lúc 20:39, 10/05/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

E thấy Đen vâu có tài có đức mà nên chắc âm phù dương trợ ấy chị. Được lòng người thì làm gì cũng ok

Em đi nơi khác chị ạ là bạn của thầy em chứ không phải mấy nơi nổi tiếng kia
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

LadyR đã viết: 19:56, 10/05/24 Ủa, nàng HH tính đi tu thật huh :-O Hình như chị có nghe đến khoá tu hay thiền nào đó ở Làng Mai bên đó huh? ;))

Muh seo em thấy Đen Vâu nổi như cồn vậy nhỉ hihi Nếu nói về hát rap thì hok thật sự nổi bật, chất giọng cũng hok đặc sắc lém.. chỉ có lời mấy bài hát của bác ấy là khá ý nghĩa và "lan toả năng lượng tích cực" :)) Với chắc cũng là 1 người tốt, với nhìu mối quan hệ beneficial trong showbiz.......... 8->

Rap pha trộn hip hop đợt này em phát hiện Low G khá hay B-) Nhạc rap với hip hop là phải seo nhịp rất bốc và kích động, để đến khi nghe đầu thì auto gật gù, người thì tự dưng lắc lư theo =)) Chứ của bác Đen Vâu nó chill và hơi lạc lõng.. hok đủ nhiệt :P

Em nghe chủ yếu qua mấy playlist nhạc hot VN trên Spotify, nghe giọng của rapper Low G có vẻ trầm trầm nam tính rất ngầu.. muh nay search ra official video mới "vỡ mộng" lèm seo.............. :((

Chắc thể loại mới nổi, chưa có sponsor nên video dựng hơi amateur chút hihi Nhưng được cái CHẤT :>

"SIMP Gái 808" - Low G

https://www.youtube.com/watch?v=6aBnhxRvmok

"An Thần" - Low G (ft. Thắng)

https://www.youtube.com/watch?v=J7eYhM6wXPo
ôi bài 808 đỉnh và mượt quá nhỉ =)) anh toàn nghe mấy bài biết lâu lâu, giờ tìm nhạc mới mà vui vẻ, nghe hay hay chả biết tìm ở đâu :v

Hồng Hạnh đã viết: 20:38, 10/05/24 E thấy Đen vâu có tài có đức mà nên chắc âm phù dương trợ ấy chị. Được lòng người thì làm gì cũng ok

Em đi nơi khác chị ạ là bạn của thầy em chứ không phải mấy nơi nổi tiếng kia
Thôi, thanh xuân có độ mà cứ đi loằng ngoằng tụ tập này là hư hết cả người Hồng Hạnh ạ, các vị thầy có những nguyện ước lớn, nâng đỡ thiên hạ lên, nhưng em thì hem có đôi vai và đôi tay rắn rỏi đó, nên thôi, để thầy ấy dẫn người khác thôi, thân gái dặm trường tưởng đi chơi cũng có lý, thiệt tình.

Đen nổi tiếng trong giới underground từ xưa, sau đó ms bước dần ra ánh sáng. Bạn ấy tạo trend tốt và bắt nhịp tốt những xu thế của rap, là anh đại của giới này đấy. Chứ ko phải là tài thua các bạn khác đâu ;) Nhưng rap của Đen thì thường nhẹ nhàng, dễ chịu với mọi đối tượng nghe.

Anh nghe dc vài bài của bạn ấy :))
Đầu trang

Trúc Lâm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

Một ông trung niên lấy cô vợ đôi mươi tuổi và đi hưởng tuần trăng mật. Đến ngày thứ tư thì cô vợ trông rất phờ phạc vì ông chồng không cho vợ rời nửa bước. Thừa lúc chồng vào nhà tắm, cô vợ lẻn xuống quầy cà phê của khách sạn để thư giãn.

Chủ khách sạn hỏi:

- Sao, hạnh phúc không?

- Tôi mệt muốn chết đây! Ông ấy đã lừa tôi…

- ???

- Ông ấy nói là đã dành dụm cả mấy chục năm nay, không dám xài phung phí. Tôi cứ tưởng là ông ấy nói về chuyện tiền.

.....

P/S: Em cũng không hiểu sao khi đọc câu chuyện này lại nhớ tới anh Ép Ít Xì với thầy X... có ai giải thích giùm em với... :)) :)) :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, fx6789
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Đấy! Cũng là 1 bài học cảnh tỉnh cho em PL nhé - “lừa tình” nó cũng lém kỉu hết sức bất ngờ =))

Thầy Lâm đợt này có đọc quyển gì mang tính chất "khai sáng" hok? :>

Bác cờ vờ ah.. em cũng vậy, nghe mấy bài mình ưa thích từ trước chán ngấy rùi.. giờ cũng mún tìm bản nhạc mới cho lạ tai ;))

Thường ngày nếu ở nhà em hay nghe trên Spotify, trên đó AI lựa bài khá sát với gu nhạc trong playlist "Feel Good" muh em tự tạo ra :P Nếu bác tò mò thì có thể search trên đó là ra đó B-)

Dạo này em năng nghe playlist "Top 50 Vietnam"... Bác nghe lần đầu sẽ thấy nhàn nhạt.. vài lần nữa sẽ thấy quen tai.. thêm chục lần nữa có khi lại thích vài bài trong đó đấy ;)

https://open.spotify.com/playlist/37i9d ... 75T2gdQDih

Em recommend thêm mấy bài này cho bác chú ý cân nhắc (ngoài mấy bài trước đây em đã pointed out nha!)............... 8->

1/ "Nếu Lúc Đó" - tlinh, 2pillz (bài này thì "đỉnh của đỉnh" rùi! Em cũng đã từng thể hiện nó nha B-))

2/ "Chuyện Đôi Ta" - Da LAB (bài này em nghe sắp phát chán rùi hihi Cũng đã từng hát trên SC!)

3/ "Từng Là" - Vũ Cát Tường

4/ "Lệ Lưu Ly" - Vũ Phụng Tiên

5/ "Hư Không" - Kha

Các bác thầy lưu ý là playlist này refresh theo ngày hay seo đó, chắc dựa vào lượt nghe nên có bài bị out, lại có bài khác nhảy vô :))

Còn đi ra ngoài, nghe tai nghe thì em mở app NCT - chất lượng âm thanh chuẩn hơn Spotify, được chọn bài thoải mái.. muh quan trọng hơn nữa là sans QC \:D/
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, fx6789, Trúc Lâm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”