Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Trúc Lâm đã viết: 08:35, 19/06/24
十面埋伏 đã viết: 10:41, 18/06/24 Ko phải đâu, chủ top đi nước ngoài về lâu rồi, giờ ở nhà nhưng bận tương tư ca nên ko lên mạng thôi B-)

Hôm trước cũng định mua quyển này, cơ mà thấy tác giả là người tàu, là sư, tên sách lại ăn theo các bộ tử thư khác nên ko mua, nghĩ là tính khoa học kém.
Trúc trúc đọc đi, nếu hay thì ới 1 câu cho ca đọc
Từ thời còn học THCS, đâu đó tầm 13 14 tuổi gì đó, em đã từng tự hỏi mình: "mục đích của con người sống để làm gì..."

Sau đó đột nhiên câu trả lời tự bắn ra là: "con người sống là để... chết...". Nhưng mà ngẫm nghĩ lại thì thấy nó sai lắm... vì quá tiêu cực... và mất bà nó ý nghĩa cuộc sống rồi...

Tuy nhiên giờ đọc quyển Tử Thư Tây Tạng này mới biết được... thì ra mình có phần đúng...

Con người ai mà chẳng phải chết... có người chết sớm... có người chết trễ... nhưng sau cùng đều đến chung một đích là... chết... mà thôi...

Vạn cái chết không có cái nào giống cái nào... Có cái chết nhẹ tựa lông hồng... có cái chết nặng tựa thái sơn...

Vậy làm sao quyết định được cái chết của mình nó sẽ nhẹ tựa lông hồng... hay nặng như thái sơn?

Em nghĩ câu trả lời là... do những gì mình đã làm lúc còn sống quyết định!

"Vạn lôi quán đỉnh thiên Long Thăng
Nhất căn bạt khởi giới đạo hành"
Phật giáo có câu: 1 miếng cơm, 1 bát nước cũng là duyên phận --> mọi việc xảy ra trong đời, dù nhỏ nhất thì cũng là chịu chi phối của luật nhân quả
Các cụ dạy: Sống ở, chết về. --> cuộc sống chỉ là tạm bợ, cái chết mới là vĩnh cửu

Ca hồi xưa cũng hay tự hỏi về ý nghĩa của cuộc sống: Ta là ai? Ta đến cuộc đời này để làm gì? Rồi ta sẽ về đâu?
Ca tìm câu trả lời khắp nơi, từ phật đạo đến tử vi, nhưng đều ko có câu trả lời thỏa đáng

Lai như lưu thủy hề thệ như phong
Bất tri hà xứ lai hề, hà sở chung.
(Chợt đến như dòng nước chảy
Rồi tàn như gió qua mau
Chẳng biết từ nơi nào đến
Và chẳng biết về nơi đâu)

Cuối cùng, ca chợt ngộ ra 1 điều rằng, đã ko có câu trả lời đúng thì có nghĩa là câu trả lời nào cũng ko sai :))
Từ đó, ca tìm ra câu trả lời đúng nhất cho bản thân và tìm đc sứ mệnh của đời mình

Câu trả lời là:
Ca là truyền thuyết. Ca đến cuộc đời này là để Duyệt tận thiên hạ mỹ nữ mông. =))
Và 82 tuổi, khi đã ysl rồi, thì ca sẽ về nhà B-)

-------------

Ta còn để lại gì không?
Kìa non đã lở, này sông cát bồi
Lang thang từ độ luân hồi
U minh nẻo trước xa xôi dặm về

Trông ra bến hoặc, bờ mê
Nghìn thu nửa chớp, bốn bề một phương
Ta van cát bụi bên đường
Dù nhơ, dù sạch đừng vương gót này

Để ta tròn một kiếp say
Cao xanh liều một cánh tay níu trời
Nói chi thua được với đời
Quản chi những tiếng ma cười đêm sâu

Tâm hương đốt nén linh sầu
Nhớ quê dằng dặc ta cầu đó thôi
Đêm nào ta trở về ngôi
Hồn thơ sẽ hết luân hồi thế gian

Một phen đã nín cung đàn
Nghĩ chi còn mất, hơi tàn thanh âm.

Bút nở hoa đàm/ thơ Vũ hoàng chương
Được cảm ơn bởi: 0981324132, Trúc Lâm
Đầu trang

quynhan17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quynhan17 »

Trúc Lâm đã viết: 07:35, 19/06/24 Up lá số cho cháu gái sắp thi đại học nào...

Cháu giúp chú xác nhận một số thông tin sau nhé, để tránh việc luận giải không đúng số, vì 14h30 vẫn rơi vào giao thế thời... :(

- Bố mẹ cháu làm ngành nghề gì? Chú thấy trên lá số bố mẹ chủ về quý nhiều hơn là phú...

- Cháu là con thứ trong gia đình?

- Thời gian từ năm 6 - 11 tuổi (dương) việc học hành thuận lợi nhưng bước ngoặc đến năm 12 tuổi (cấp 2) thì việc học hành bắt đầu gặp trục trặc... Nguyên nhân là do chuyển trường nhiều lần?

- Năm Kỷ Hợi - 2019 cháu có gặp tai nạn xô xát tay chân gì không? Đây là năm chú thấy có tượng di chuyển khá nhiều, chắc được đi du lịch nhiều nơi hả?

- Năm Quý Mão - 2023 vừa rồi chú thấy tâm trạng của cháu biến động vô cùng mạnh mẽ, không biết năm này cháu có gặp cú sốc gì về tinh thần không?

P/S: Thời gian trôi qua nhanh thật... nhớ lại ngày nào mình ở trên lyso này chức "anh" là cao lắm rồi... giờ lên chức "chú" luôn rồi... :(

Lần tới quay lại diễn đàn chắc lên chức... "ông"... luôn quá... :((
Cháu chào chú, cháu xin xác nhận những thông tin sau ạa:

- Gia đình cháu cả bố và mẹ đều là dân tri thức ạ, nhà có truyền thống làm bác sĩ

- Về việc học cháu đều bình ổn, nhưng đúng là bắt đầu từ giữa cấp 2 cháu đã thấy bản thân mình không còn cố gắng nhiều nữa

- Năm vừa qua đúng là có nhiều biến động liên quan đến tình cảm và học tập ạ, nhất là những tháng cuối năm. Giai đoạn đó là lúc cháu hao tâm tổn sức nhất

Còn lại thì đúng cả ạ :D
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

十面埋伏 đã viết: 10:20, 19/06/24
十面埋伏 đã viết: 10:41, 18/06/24 Ko phải đâu, chủ top đi nước ngoài về lâu rồi, giờ ở nhà nhưng bận tương tư ca nên ko lên mạng thôi B-)

Hôm trước cũng định mua quyển này, cơ mà thấy tác giả là người tàu, là sư, tên sách lại ăn theo các bộ tử thư khác nên ko mua, nghĩ là tính khoa học kém.
Trúc trúc đọc đi, nếu hay thì ới 1 câu cho ca đọc
Từ thời còn học THCS, đâu đó tầm 13 14 tuổi gì đó, em đã từng tự hỏi mình: "mục đích của con người sống để làm gì..."

Sau đó đột nhiên câu trả lời tự bắn ra là: "con người sống là để... chết...". Nhưng mà ngẫm nghĩ lại thì thấy nó sai lắm... vì quá tiêu cực... và mất bà nó ý nghĩa cuộc sống rồi...

Tuy nhiên giờ đọc quyển Tử Thư Tây Tạng này mới biết được... thì ra mình có phần đúng...

Con người ai mà chẳng phải chết... có người chết sớm... có người chết trễ... nhưng sau cùng đều đến chung một đích là... chết... mà thôi...

Vạn cái chết không có cái nào giống cái nào... Có cái chết nhẹ tựa lông hồng... có cái chết nặng tựa thái sơn...

Vậy làm sao quyết định được cái chết của mình nó sẽ nhẹ tựa lông hồng... hay nặng như thái sơn?

Phật giáo có câu: 1 miếng cơm, 1 bát nước cũng là duyên phận --> mọi việc xảy ra trong đời, dù nhỏ nhất thì cũng là chịu chi phối của luật nhân quả
Các cụ dạy: Sống ở, chết về. --> cuộc sống chỉ là tạm bợ, cái chết mới là vĩnh cửu

Ca hồi xưa cũng hay tự hỏi về ý nghĩa của cuộc sống: Ta là ai? Ta đến cuộc đời này để làm gì? Rồi ta sẽ về đâu?
Ca tìm câu trả lời khắp nơi, từ phật đạo đến tử vi, nhưng đều ko có câu trả lời thỏa đáng

Lai như lưu thủy hề thệ như phong
Bất tri hà xứ lai hề, hà sở chung.
(Chợt đến như dòng nước chảy
Rồi tàn như gió qua mau
Chẳng biết từ nơi nào đến
Và chẳng biết về nơi đâu)

Cuối cùng, ca chợt ngộ ra 1 điều rằng, đã ko có câu trả lời đúng thì có nghĩa là câu trả lời nào cũng ko sai :))
Từ đó, ca tìm ra câu trả lời đúng nhất cho bản thân và tìm đc sứ mệnh của đời mình

Câu trả lời là:
Ca là truyền thuyết. Ca đến cuộc đời này là để Duyệt tận thiên hạ mỹ nữ mông. =))
Và 82 tuổi, khi đã ysl rồi, thì ca sẽ về nhà B-)

-------------

Ta còn để lại gì không?
Kìa non đã lở, này sông cát bồi
Lang thang từ độ luân hồi
U minh nẻo trước xa xôi dặm về

Trông ra bến hoặc, bờ mê
Nghìn thu nửa chớp, bốn bề một phương
Ta van cát bụi bên đường
Dù nhơ, dù sạch đừng vương gót này

Để ta tròn một kiếp say
Cao xanh liều một cánh tay níu trời
Nói chi thua được với đời
Quản chi những tiếng ma cười đêm sâu

Tâm hương đốt nén linh sầu
Nhớ quê dằng dặc ta cầu đó thôi
Đêm nào ta trở về ngôi
Hồn thơ sẽ hết luân hồi thế gian

Một phen đã nín cung đàn
Nghĩ chi còn mất, hơi tàn thanh âm.

Bút nở hoa đàm/ thơ Vũ hoàng chương
Hehe Tại Tinh Khí Thần anh còn Mạnh quá kkk anh chưa Ngộ được chử Bất Lực kk , hình như anh Hà chưa có Gia Đình , bởi vậy Ông Trời đưa anh cái Bài Học về Tình Yêu và Dục cho anh suy nghĩ Hoài luôn kkk Bảo đảm bài học này đi theo anh tới Hết Đời luôn mà anh vẫn chưa Nghiệm được keke :D

- Đôi khi anh nghiệm được cho Tất Cả mọi người trên Thế Gian đều đúng , nhưng anh lại không nghiệm được cho Bản Thân keke Mà Tinh Khí Thần anh Mạnh Thiệt , em thấy vậy củng Khổ kkk :D giống em chưa yêu ai bởi vậy trong đầu suốt ngày Suy Diễn Tưởng Tượng kkk ko biết khi nào mới thoát ra được , mà giờ Tinh Khí Thần em yếu lại bởi vậy đở hơn ngày xưa keke :D

Ngày mới Tặng anh chị Bài Thơ :D với em có con Diều Sáo kkk Dáng Đại Trà , Sáo Chuông D35 :D mấy anh hồi nhỏ có biết chơi Diều Sáo ko kkk
Tập tin đính kèm
Screenshot_20240619_104347.jpg (176.04 KiB) Đã xem 289 lần
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

quynhan17 đã viết: 03:11, 19/06/24 Con chào mọi người ạ, không biết topic này còn có người tiếp nhận nữa không vì con đang rất tò mò ạ :D

Con biết đến và hứng thú với tử vi vì đang khá chới với trong việc chọn ngành học khi đang là học sinh cuối cấp, đành xin những lời giải đáp từ mọi người nữa ạ

Con sinh ngày 17/07/2007, lúc 14h30p ạ, con không tải lá số lên được nên phiền mọi người xem hộ ạ :(

Về chi tiết, con là nữ cao 1m63, nặng 56kg nên khá tròn trịa dù mặt trông gọn hơn nhiều. Da và tóc theo con thấy đều rất đẹp (trừ việc con hay tự huỷ hoại nét đẹp ấy bằng cách dang nắng và thức khuya), con thích để tóc suông dài, da luôn hồng hào và rất ít khi lên mụn. Mắt của con chắc là bộ phận đẹp nhất trên khuôn mặt rồi ạ, tiếc là con lại bị cận nên mắt cũng hơi mất thần.

Mong được mọi người hoan hỉ giải đáp ạ :D
Công nhận là mắt Con đẹp Thật , Ngủ Quan Đẹp , Con Gia Đình Giàu có là đúng . Con nói đúng là mắt con Thức khuya nhìn dưới Bọng Mắt là biết kkk Mắt con Chú nhìn giống như hơi bị Lé Nhẹ khà khà khà :D . Chưa Đâu Tâm Sinh Tướng , để con cở 40 Tuổi đổ ra mới biết Hình Tướng thế nào keke Chú Thấy con có nụ cười Đẹp đó gán giữ Nụ Cười như thế đến Già nhé :D

- Tâm sinh Tướng con có Phước sẳn nên con sinh ra đã dung mạo hơn người khác , thì Gán Giữ , Có nhiều người ko Đẹp như Con Nhưng Tâm Họ đẹp nhìn vào là ko Muốn rời xa mà củng ko Muốn Mạo Phạm Họ . Đó mới gọi là Nhan Sắc Diễm Lệ Nhẹ Nhàng Thoát Tục hehe Con chưa Đạt tới Cảnh Giới đó đâu :D

- Mà con mới 18 Tuổi mà biết về Mắt có Thần hay ko có Thần tính ra con củng hay Thế kkk . Kiến thức này chú 30 tuổi mới biết kkk con còn nhỏ mà con cảm nhận được rồi , Kinh Đấy kkk Cao Nhân Tương Lai :D
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Trúc Lâm đã viết: 08:28, 18/06/24
fx6789 đã viết: 22:22, 17/06/24
Đây là lá số giờ Ngọ ngày 15/1 vận 42 - 51 của anh an theo TCP.

Sau khi tìm hiểu về Tứ Trụ cơ bản thì em thấy việc TCP khán hạn cho nguyên cục tương tác với vận cục là khá giống Tứ Trụ. Về bản chất cả Tử Vi và Tứ Trụ đều cùng một gốc mà ra, sau đó chia thành hai hướng khác nhau, nên như vậy em thấy lại càng logic.

Nguyên Cục của anh là Tử Phủ là hai Đế tinh trong Tử Vi, bản chất của chúng là đế tinh nên khi gặp nhau sẽ hình thành nên hai thái cực.

Tuy nhiên dù thế nào thì đế tinh rất cần sự trợ lực phò tá. Sự phò tá tốt nhất đó là lục cát tinh Tả Hữu - Xương Khúc - Khôi Việt, kế đến là tạp tinh như long phượng - thai toạ - quang quý v.v...

Xét về thái cực Tử Vi...

Cái lá số ngày 15/1 của anh may mắn gặp đủ lục cát tinh, nhưng chỉ có Khôi Việt là đủ cặp, Xương Khúc Tả Hữu bị lẻ nên lực của Khôi Việt là lớn nhất, hai cái kia Xương Khúc - Tả Hữu yếu ớt xem như không có. Mặc dù Tử Vi này bị tam sát Kình Linh Đà xung phá nhưng can Ất Tử Vi hoá Khoa đủ nội lực để chống trả. Nên về cơ bản là cát hung lẫn lộn nhưng thiên về cát nhiều hơn...

Xét về phương diện này thì năng lực lãnh đạo của anh có...

Kế đến là thái cực Thiên Phủ...

Luận Thiên Phủ cần xem nó có "Lộc" hay không? Rất tiếc nguyên cục của anh không có Lộc, tam phương tứ chính không hề có Lộc Tồn hay Hoá Lộc cho nên Phủ này là "kho trống". Lại thêm Kình Dương Linh Tinh Đà La tam sát hội hợp xung phá khiến cho cách cục này còn thành "kho lộ". Phủ vừa là kho lộ lại là kho trống thì tương đối xấu...

Phùng Phủ khán tướng, Ngó qua Thiên Tướng mặc dù không bị hình kỵ giáp ấn nhưng cũng không đắc tài ấm giáp ấn, xem như vô lực ứng cứu.

Xét về phương diện này thì rất dễ rơi vào trường hợp nỗ lực kiếm tiền nhiều, nhưng nhận lại chẳng được bao nhiêu...

Tuy nhiên...

Anh xem cái vận 42 - 51 trong lá số trên xem, khi vào vận này, mệnh Vận an tại Thìn lúc này hội đủ cả Tả Hữu - Xương Khúc - Khôi Việt đủ cặp, phụ tá vô cùng mạnh mẽ.

Tiếp đến cung Quan (đại vận) có Vận Lộc đến bù đắp phá thế cục "kho trống" của nguyên cục. Kình Dương và Đà La của nguyên cục lại không có kích phát lực phá hoại giảm bớt.

Vận Canh Thìn Thiên Phủ Hoá Khoa + Vũ Khúc Hoá Quyền lại có lộc tồn đến tương trợ, trong khi đó Hoá Khoa nguyên cục được Thiên Phủ đại vận Hoá Khoa đồng cung kích phát mạnh mẽ phá luôn thế cục "kho lộ" vốn có của nguyên cục... dự báo sự phát triển vượt bậc trong sự nghiệp.

Đây có thể nói là vận đột phá về sự nghiệp của anh đó nha...

Chỉ có một điều cần lưu ý đó là Vận này Vũ Khúc Linh Tinh đồng cung rất dễ gặp rắc rối liên quan đến tiền bạc hoặc vì tiền mà gặp nạn...
Anh nhìn nguyên cục theo tử bình của anh
Ngũ hành chi : Mộc 1, Thổ 3 - Điểm ngũ hành : Mộc 13.75, Hỏa 0, Thổ 4, Kim 2.5, Thủy 0.
Nhật chủ quá vượng, cần sử dụng Thổ, Kim là dụng, hỉ thần. Dụng thần là can giờ Tân.
Thì mộc vượng quá, có 2 cách xử lý là vào vận bớt vượng mộc đi hoặc tòng theo can mạnh, nhưng mộc cũng ko lấn át dc nên đâu có tòng dc, phương án này bỏ. Cho nên chỉ có chờ vận vượng mới vươn lên dc thôi.
Kiểu như anh hay nói, người giàu (bản thân mạnh quá) vào giữa đám nghèo (tài quan yếu) cho nên kiếm dc chỉ là tiền lẻ thôi (vì môi trường ko giàu thì lấy đâu ra tiền to), mộc vượng kéo dài hết 4 vận đầu luôn, đúng dã man, từ vận 20t là tân quan mạnh, tức là có sự nghiệp rùi, đến 30 thì có tướng tinh là sự nghiệp phát luôn ai ngờ tiểu vận đinh dậu, đinh thì khắc tân dụng thần và dậu thì xung kình dương mão, can chi cùng tấn công nên thua.

Hehe, có điều qua vận xấu rùi mí nói, qua rồi mà, bát tự thì 50t hơn thì tài (tiền) mới vượng, hơn nửa đời người, nhưng may là vận từ năm tới có giáp kỉ hợp hoá và hình trì thế hoá thổ, do tụi này tạo ra tiền tài mạnh chứ cơ bản là chưa có đâu, và dùng tiền tài tẩy trắng để dựng nghiệp vì tân quan vẫn vượng. Nhưng mệnh vận anh lại ko cho ăn đầu cơ, chỉ hi vọng active cung thê thì ăn dc mảng này.
Anh chắc phải test vài hạn nữa xem nó hoá âm hay dương thổ, dương thổ thì ăn đầu cơ, âm thổ thì phải đầu tư dài rùi :v

Anh cũng đang cảm nhận là môi trường đang ép anh cực điểm, tạo ra trì trệ để vật cùng tắc biến, đang nghĩ nên giãy giụa tí hay kệ bà nó cho nó đến cho nhanh ko :v

Đúng là 40 năm đầu thật là phí phạm hehe, giả như năm 20t anh mà biết tử bình thì chắc chết thật quá vì nhìn 20 năm tới thật đằng đẵng.

Có lẽ cái lá tử vi 15/1 cũng kha khá giống bát tự ấy nhỉ?

Cảm ơn em nhé.

Hehe, chết có gì đâu mà đáng sợ :v

Chúc mừng sinh nhật bạn LadyR nhé, thấy vẫn học bài sao lại mất tăm ở đây nhờ.
Đầu trang

quynhan17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quynhan17 »

0981324132 đã viết: 16:44, 19/06/24 Công nhận là mắt Con đẹp Thật , Ngủ Quan Đẹp , Con Gia Đình Giàu có là đúng . Con nói đúng là mắt con Thức khuya nhìn dưới Bọng Mắt là biết kkk Mắt con Chú nhìn giống như hơi bị Lé Nhẹ khà khà khà :D . Chưa Đâu Tâm Sinh Tướng , để con cở 40 Tuổi đổ ra mới biết Hình Tướng thế nào keke Chú Thấy con có nụ cười Đẹp đó gán giữ Nụ Cười như thế đến Già nhé :D

- Tâm sinh Tướng con có Phước sẳn nên con sinh ra đã dung mạo hơn người khác , thì Gán Giữ , Có nhiều người ko Đẹp như Con Nhưng Tâm Họ đẹp nhìn vào là ko Muốn rời xa mà củng ko Muốn Mạo Phạm Họ . Đó mới gọi là Nhan Sắc Diễm Lệ Nhẹ Nhàng Thoát Tục hehe Con chưa Đạt tới Cảnh Giới đó đâu :D

- Mà con mới 18 Tuổi mà biết về Mắt có Thần hay ko có Thần tính ra con củng hay Thế kkk . Kiến thức này chú 30 tuổi mới biết kkk con còn nhỏ mà con cảm nhận được rồi , Kinh Đấy kkk Cao Nhân Tương Lai :D
Con chào chú, con cũng không phải cao nhân gì đâu chỉ là thấy đeo mắt kính nhiều mắt trông cứ dại dại và không được long lanh như lúc trước nữa :D lúc chưa đeo kính mắt có hồn trông xinh lắm ạ
Được cảm ơn bởi: fx6789, 0981324132, Trúc Lâm
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

quynhan17 đã viết: 21:51, 19/06/24

Con chào chú, con cũng không phải cao nhân gì đâu chỉ là thấy đeo mắt kính nhiều mắt trông cứ dại dại và không được long lanh như lúc trước nữa :D lúc chưa đeo kính mắt có hồn trông xinh lắm ạ
hehe, số ngon, vận đi tốt, ko có gì để mà than thở dc nữa.

Tin tốt là vận này eo nhiều đoá, lại suy nghĩ nhiều về sự nghiệp, có khi lại có đủtiền tài sự nghiệp thì xao nhỉ, dù có vài chuyện linh tinh nhưng ko sao, ko có vấn đề gì cả.

Cơ mà nói những lời hay vậy thì có cảm ơn nhớ cảm ơn anh thôi nhớ, đừng cảm ơn giống mấy bạn nhiều tuổi ở trên nhớ.
Được cảm ơn bởi: 0981324132, quynhan17, Trúc Lâm
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

quynhan17 đã viết: 21:51, 19/06/24
0981324132 đã viết: 16:44, 19/06/24 Công nhận là mắt Con đẹp Thật , Ngủ Quan Đẹp , Con Gia Đình Giàu có là đúng . Con nói đúng là mắt con Thức khuya nhìn dưới Bọng Mắt là biết kkk Mắt con Chú nhìn giống như hơi bị Lé Nhẹ khà khà khà :D . Chưa Đâu Tâm Sinh Tướng , để con cở 40 Tuổi đổ ra mới biết Hình Tướng thế nào keke Chú Thấy con có nụ cười Đẹp đó gán giữ Nụ Cười như thế đến Già nhé :D

Chú khen Giả Bộ mà con Tưởng Thiệt hả kkk . Mà con còn nhỏ mà cảm nhận được Bản Thân mình Dại Dại là hay đó , biết để Ý Bản Thân . Còn Tướng Mạo theo thời gian còn Thay Đổi , có thể Tương Lai con Đẹp hơn củng có Thể Xấu đi tùy Tâm Con thôi :D nhưng Ý Thức được mình Đẹp thì đừng Chê Bai người ko được Đẹp như mình nhé :D

- Thôi chú nói nhiêu đây thôi Nói nhiều nó Mất Hay , Con Sống Trong Gia Đình có Điều Kiện và Học Thức thì chỉ Còn thiếu là Rèn Đạo Đức là lúc đó Tài Đức Vẹn Toàn rồi :D tương lai Vinh Hoa Phú Quý sẽ đầy đủ keke :D

- cái anh FX , Con phải gọi bằng Bác kkk Sao em đi 1 vòng DD hình như còn em với anh online nch , mn đâu hết rồi ta kkk Vắng vẻ thế anh ?

- Thôi chắc em đi Dưỡng Thần luôn Bye 2 Bác Cháu :D Chúc 2 Bác Cháu ngủ ngon khà khà khà :D
Được cảm ơn bởi: quynhan17, Trúc Lâm
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Trúc Lâm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

quynhan17 đã viết: 10:51, 19/06/24 Cháu chào chú, cháu xin xác nhận những thông tin sau ạa:

- Gia đình cháu cả bố và mẹ đều là dân tri thức ạ, nhà có truyền thống làm bác sĩ

- Về việc học cháu đều bình ổn, nhưng đúng là bắt đầu từ giữa cấp 2 cháu đã thấy bản thân mình không còn cố gắng nhiều nữa

- Năm vừa qua đúng là có nhiều biến động liên quan đến tình cảm và học tập ạ, nhất là những tháng cuối năm. Giai đoạn đó là lúc cháu hao tâm tổn sức nhất

Còn lại thì đúng cả ạ :D
Cám ơn cháu đã phản hồi chi tiết!

Nếu chú không lầm thì cháu hơi "lười"...

Tuy nhiên xã hội bây giờ lại trọng dụng người "lười", bởi vì chỉ có người "lười" mới biết cách khiến cho công việc khó khăn trở nên dễ dàng.

"Tôi luôn chọn những người lười biếng cho những công việc khó khăn. Bởi vì họ luôn biết cách tìm ra những con đường dễ dàng nhất để thực hiện nó."
Bill Gates

Cung sự nghiệp này thì rất dễ có những sáng tạo có tính đột phá, vì thế cũng phù hợp với những công việc có tính chất sáng tạo như Designer hoặc làm Content để Marketing hoặc là Tổ chức sự kiện.

Một điều đáng lưu ý là cung sự nghiệp này rất dễ dính vào kiện tụng, tranh chấp hoặc phạm pháp một cách vô ý, do đó để giảm thiểu tình trạng này cũng có thể theo ngành pháp luật hoặc công tác tư pháp.

Có một hướng khác có thể giảm thiếu "sát tinh" của cung sự nghiệp đó là đi theo ngành kỹ thuật, điện tử, IT. Ngành này sẽ "hợp thức hoá" bộ Thiên Lương Hoả Tinh Địa Không Đại Hao và Cự Môn Thiên Hình đang chiếu sự nghiệp, giúp cho tác hại của nó giảm thiểu.

Cháu cũng có thể xem xét kế thừa ngành bác sĩ của ba mẹ, thế nhưng mà chỉ sợ là sẽ phải một phen phá rồi lại thành, rất dễ có một giai đoạn lao đao trong sự nghiệp rồi sau đó mới thành tựu.

Có hai hướng mà chú nghĩ cháu không nên đi theo đó là "chính trị" và "tài chính". Đi theo hai hướng này sẽ rất là mệt mỏi vì tính chất cung quan này là "biến động", thậm chí còn có tính chất bị "ám toán". Đặc biệt, nên tránh đầu tư và đầu cơ hay kinh doanh quy mô lớn.

Lưu ý đặc biệt quan trọng là... những gợi ý trên của chú, cháu chỉ nên tham khảo... và tự quyết định theo hướng nào phù hợp với mình nhé... vì chú cũng không chắc lắm về luận đoán của mình đâu... :)) :)) :))
Được cảm ơn bởi: 0981324132, Khanhnguyen2410, fx6789, quynhan17
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

Keke Chào buổi sáng anh Trúc :D cafe sáng anh hihi :D
Tập tin đính kèm
Screenshot_20240620_085524.jpg (198.06 KiB) Đã xem 199 lần
Screenshot_20240620_085519.jpg (152.92 KiB) Đã xem 199 lần
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm