Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi cocacola »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 15:30, 20/01/23 Anh đừng nghĩ nhiều quá ra riêng được mà anh.
Cần gì phải sống chung với nhau.
Nếu bà bệnh có thể quay về chăm sóc bà, thường xuyên qua thăm bà,đâu có nhất thiết phải ở với nhau 365 ngày
Năm mới vui vẻ anh 😚
Hi em, anh cảm ơn!
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhân quả duyên nghiệp đan xen nhau nên k phải nói dọn ra là được em à.
Nếu làm được thì anh đã k ở trong tình cảnh như hnay em ạ! Anh chưa có gia đình mà đã thấy mệt mỏi như vậy rồi, 1 phần do anh sống nội tâm và nghĩ nhiều cho ngkhac quá.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

trinityy đã viết: 09:41, 21/01/23
Thêm nữa, cháu lờ mờ nhận ra do cháu sống cho mẹ nhiều quá, nên đường tình duyên nó cứ lận đận ntn ấy, nói theo Bát tự thì Tài khắc Ấn, còn ngôn ngữ ngoài đời thì mẹ chồng con dâu là thiên địch.
cocacola là nam hay nữ?
Cháu chào bác, cháu là nam ạ.
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Chào các bác,

Hôm nay cháu lại vào update tình hình đây ạ!
Về mặt kinh tế: đầu năm 2024 đến nay, cháu đề xuất được với sếp mức lương mình mong muốn sau nhiều năm cố gắng, và cảm thấy tạm hài lòng lắm ạ! Năm 2024 dự cảm là năm tốt về mặt kinh tế theo ngưỡng kì vọng và năng lực của cháu.
Về mặt tình cảm: cháu vẫn chưa có mqh nào chính thức, tuy nhiên kiểu quan hệ tình nhân không chính thức thì kha khá ạ, vào hao tài vì những mqh này khá nhiều.
Về mặt tâm linh: cuối năm 2023 đến nay, cháu chuyên tâm hơn về mặt hành trì, thực hành Phật pháp. Và đây vẫn là mục đích chính nhất xuyên suốt của cháu.

Tóm lại: thu nhập có tiến triển tốt theo kì vọng của cháu (cả Chính và Thiên Tài), tình cảm theo dạng "Thiên Tài" nhiều hơn hẳn mọi năm, và cũng hao tài khá nhiều về mặt này.
Chiều hướng tâm linh vẫn được duy trì và phát triển như ý cháu ạ!

Mong các bác phân tích nếu có nhã hứng ạ!
Cháu cám ơn rất nhiều vì đã luôn theo dõi ạ!
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Nay sinh nhật em, xin phép up topic lên ạ kkk
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

đêm nay tự nhiên khó ngủ, xin up tìm người trò chuyện ạ kkk
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

vio đã viết: 19:39, 29/07/18 Mấu chốt ở bát tự này là chữ kỷ và chữ canh can tại trụ năm và tháng, nên nó không phải cách tòng hỏa (hỏa độc vượng, nếu chữ kỷ là chữ ất hay đinh, chữ canh là chữ giáp hay chữ bính thì cách hỏa động vượng là không có gì nghi ngờ). Cách lý giải nêu trên của Nhâm tiên sinh phù hợp với ls tử vi của bạn.

P/s: vận thủy luận như sau: canh kim lấy hỏa làm sát, cấp thiết cần thủy thương quan đến chế hỏa (chính là tử năng sinh/cứu mẫu, chứ không phải thủy sinh canh kim).
hay quá chú ạ
Được cảm ơn bởi: cocacola
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi chú bò chậm chạp »

Lá này mộc -> hỏa -> thổ -> kim

Vậy là không thể tòng hoả, cũng không thể dụng mộc vì sinh thêm cho hoả. Cần thủy để khắc hoả và nối tiếp thành vòng kim -> thủy-> mộc -> ….
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vnfaker98 đã viết: 16:18, 11/08/24
vio đã viết: 19:39, 29/07/18 Mấu chốt ở bát tự này là chữ kỷ và chữ canh can tại trụ năm và tháng, nên nó không phải cách tòng hỏa (hỏa độc vượng, nếu chữ kỷ là chữ ất hay đinh, chữ canh là chữ giáp hay chữ bính thì cách hỏa động vượng là không có gì nghi ngờ). Cách lý giải nêu trên của Nhâm tiên sinh phù hợp với ls tử vi của bạn.

P/s: vận thủy luận như sau: canh kim lấy hỏa làm sát, cấp thiết cần thủy thương quan đến chế hỏa (chính là tử năng sinh/cứu mẫu, chứ không phải thủy sinh canh kim).
hay quá chú ạ
Tới hiện tại thì mình thấy chú Vio luận đúng nhất cho mình ấy ạ. Sẵn tiện mời bạn có vài lời ạ hehe. Mình sẽ phản hồi đầy đủ và nhanh nhất có thể ạ :D

chú bò chậm chạp đã viết: 17:57, 11/08/24 Lá này mộc -> hỏa -> thổ -> kim

Vậy là không thể tòng hoả, cũng không thể dụng mộc vì sinh thêm cho hoả. Cần thủy để khắc hoả và nối tiếp thành vòng kim -> thủy-> mộc -> ….
Dạ mình k hiểu j hết trơn kkk
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Mong hữu duyên cùng bạn @mars_mars ạ kk (mình xem profile có vẻ bạn trạc tuổi mình mà giỏi mệnh lý quá) :D
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

cocacola đã viết: 21:14, 30/08/24 Mong hữu duyên cùng bạn @mars_mars ạ kk (mình xem profile có vẻ bạn trạc tuổi mình mà giỏi mệnh lý quá) :D
Chủ đề của bạn có quá nhiều bài viết nên tôi không thể nắm bắt. Tôi không rõ bạn muốn hỏi về gì.

Dưới đây là một số điểm tổng quan từ trợ lý AI của tôi
Dựa trên Bát tự của người mệnh này và theo các nguyên tắc của Tử Bình Manh Phái, ta có thể phân tích cát hung trong vận Đinh Mão và Bính Dần như sau:

1. Phân tích tổng quan mệnh cục:
Bát tự: Nam mệnh sinh năm Kỷ Tị, tháng Canh Ngọ, ngày Bính Ngọ, giờ Ất Mùi.
Công thần: Ngọ (lửa), đại diện cho Hỏa, là yếu tố quan trọng giúp mệnh vượng.
Kỵ thần: Canh (kim), đại diện cho Kim, yếu tố gây bất lợi cho mệnh.
Người này có Bính Hỏa làm Nhật chủ, và Bính Hỏa bị Canh Kim khắc, nhưng nhờ có Ngọ Hỏa trợ giúp (Ngọ thuộc Hỏa, đồng thời là công thần) mà mệnh vẫn giữ được sự ổn định. Ngọ-Ngọ tự hình có thể khiến cho tính tình người này dễ nôn nóng, quyết đoán nhưng cũng dễ gặp mâu thuẫn nội tâm hoặc xung đột trong các quyết định.

2. Phân tích vận Đinh Mão:
Đặc điểm vận: Vận Đinh Mão (Hỏa-Mộc) xuất hiện, Mão là Mộc, Đinh là Hỏa.
Tác động lên mệnh:
Đinh Hỏa xuất hiện có thể hỗ trợ thêm cho Hỏa khí của mệnh, tuy nhiên Mão Mộc có thể phá Ngọ Hỏa (Mão phá Ngọ), dẫn đến sự tổn thương của công thần. Điều này có thể gây ra những xáo trộn hoặc khó khăn, đặc biệt trong những lĩnh vực liên quan đến sự nghiệp, tài chính.
Tuy nhiên, nếu mệnh chủ khéo léo tận dụng yếu tố Hỏa của Đinh để củng cố bản thân, đồng thời cẩn thận với các yếu tố phá hoại từ Mão, có thể giảm thiểu được hung họa.

Mão phá Ngọ có thể gây ra bất ổn, tranh chấp hoặc tổn thất. Mệnh cần cẩn trọng trong các quyết định liên quan đến sự nghiệp và tài chính.

3. Phân tích vận Bính Dần:
Đặc điểm vận: Vận Bính Dần (Hỏa-Mộc), Dần là Mộc, Bính là Hỏa.
Tác động lên mệnh:
Bính Hỏa trong vận này thêm sức mạnh cho Nhật chủ, nhưng Dần Mộc hình với Tị (Dần hình Tị) có thể tạo ra những khó khăn hoặc căng thẳng. Hỏa của Nhật chủ có thể được tăng cường, nhưng cần chú ý đến các xung đột có thể xảy ra.

Cát hung trong vận Bính Dần:
Bính Hỏa thêm cường lực, giúp Nhật chủ mạnh mẽ hơn, quyết đoán trong hành động. Dần hình Tị gây ra sự căng thẳng, mâu thuẫn, có thể là trong quan hệ cá nhân hoặc trong công việc. Mệnh chủ cần kiểm soát cảm xúc và tránh những quyết định vội vàng.

4. Kết luận:
Trong cả hai vận, yếu tố Hỏa là yếu tố mạnh mẽ nhưng cũng cần phải chú ý đến các yếu tố xung đột như Mão phá Ngọ và Dần hình Tị. Điều quan trọng là mệnh chủ phải biết kiểm soát và sử dụng sức mạnh của Hỏa một cách khéo léo, đồng thời cẩn trọng với những xung đột hoặc phá hoại từ các yếu tố Mộc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”