Kính mong mọi người xem giúp em tiền tài lá số này ạ :<

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính mong mọi người xem giúp em tiền tài lá số này ạ :<

Gửi bài gửi bởi vitsparkle »

Như tiêu đề ạ, em hy vọng được mọi người luận giải giúp về tiền tài của lá số này, từ hồi ra trường đi làm đến giờ em thấy mình lận đận về tiền dã man, kiếm xong toàn mất, nhiều lúc thấy bất lực, có lẽ cũng do bản thân em tham và tin người quá chăng? Mong các cao nhân cho em xin vài lời khuyên bảo dẫn đường chỉ lối ạ :<
Tập tin đính kèm
A.jpg (243.14 KiB) Đã xem 379 lần
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kính mong mọi người xem giúp em tiền tài lá số này ạ :<

Gửi bài gửi bởi chú bò chậm chạp »

Tỷ kiếp đoạt tài, sinh tháng tý ngày thìn, ấn thủy vượng hoá sát, không dụng kim được

Vậy dụng hoả tiết mộc sinh tài
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

chú bò chậm chạp đã viết: 15:26, 14/08/24 Tỷ kiếp đoạt tài, sinh tháng tý ngày thìn, ấn thủy vượng hoá sát, không dụng kim được

Vậy dụng hoả tiết mộc sinh tài
Em cảm ơn anh đã luận ạ, mà em không có kiến thức về tứ trụ, anh có thể giải thích rõ hơn giúp em được không? Dụng kim với dụng hỏa ở đây ý là em nên làm các ngành nghề thuộc về hành hỏa thì mới ra tiền tốt hay sao ạ? Em chưa hiểu lắm hiuhiu🤔
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Nhìn lá số thì biết là con nhà giàu hay hay ít cũng con nhà khá giá từ nhỏ, lớn lên không thua ai .
Đến phiên mình làm thì được nhiều nhưng tự nhiên mất thì đúng rồi .
Nhịn một thời gian đã, đến năm 2033 thì khởi sắc và chuyễn bại thành thắng .
Được cảm ơn bởi: vitsparkle
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 16:52, 14/08/24 Nhìn lá số thì biết là con nhà giàu hay hay ít cũng con nhà khá giá từ nhỏ, lớn lên không thua ai .
Đến phiên mình làm thì được nhiều nhưng tự nhiên mất thì đúng rồi .
Nhịn một thời gian đã, đến năm 2033 thì khởi sắc và chuyễn bại thành thắng .
Dạ, cháu cảm ơn bác đã luận ạ. Nhà giàu thì nhà cháu cũng chưa đến được mức đó nhưng cháu cũng được bố mẹ lo cho ăn học đầy đủ từ nhỏ với hiện tại cũng có để cho tài sản (đất) đứng tên ạ. Không biết có phải bước vào đại vận Sát Phá Tham bên tử vi không, cháu cứ bị thôi thúc muốn kiếm được nhiều tiền với lúc đó bị mù quáng dẫn dắt bởi người khác, nảy sinh cả tâm lý muốn kiếm nhanh nữa, nên vài năm vừa rồi, ra trường đi làm tính ra cũng kiếm được khá mà kiếm được bao nhiêu xong cháu mất hết, phần mất do tin người đầu tư, phần mất do thương người cho vay bị quỵt. Sống khá tiết kiệm, tích cóp mà cuối cùng lại ki cóp cho cọp nó xơi. Giờ cháu nhận ra được sự tham lam ngu ngốc muốn kiếm tiền nhanh của mình, nhưng cháu vẫn muốn kiếm được nhiều tiền để cuộc sống tự do, dễ thở hơn nên cứ trăn trở nghĩ không biết làm gì để toại ý, tại cháu thấy đi làm công ăn lương nó không cho cháu mức thu nhập thoả mãn. Người ta cứ bảo con gái chỉ cần công ăn việc làm ổn định là đủ xong kiếm tấm chồng mà cháu thấy mình không có tâm lý đấy, thấy yên phận vậy cứ sao sao. Nếu nhịn đến năm 2033 thì từ giờ đến lúc đó cháu chỉ nên đi làm hưởng lương bình thường thôi à bác, không nên đầu cơ, đầu tư mạo hiểm hay kinh doanh gì ạ? Thế thì cũng lâu thật :( Mạn phép cho cháu hỏi thêm lá này có thể kiếm được tiền từ forex không ạ? Cháu có ý định học hành nghiêm túc rồi quay lại thị trường nhưng bộ môn này thì khoai, tính biến động cao. Một lần nữa, cháu cảm ơn bác ạ, cháu nói lan man quá vì tinh thần không ổn…
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Phải tôi biết Cô có chí hướng , dám làm mạo hiểm nhưng chưa được . Phải đợi như tôi đã nói, nên làm hưởng lương bình thường trong lúc nầy đã .
Có một điều tôi báo cho biết , cha mẹ còn thỉ Cô làm gì làm, nhưng cha mẹ mất thì đời Cô chuyễn khác , có thể là bệnh hoạn .
Được cảm ơn bởi: vitsparkle
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 02:10, 15/08/24 Phải tôi biết Cô có chí hướng , dám làm mạo hiểm nhưng chưa được . Phải đợi như tôi đã nói, nên làm hưởng lương bình thường trong lúc nầy đã .
Có một điều tôi báo cho biết , cha mẹ còn thỉ Cô làm gì làm, nhưng cha mẹ mất thì đời Cô chuyễn khác , có thể là bệnh hoạn .
Dạ vâng cháu cảm ơn bác ạ. Về phần bố mẹ thì bố cháu đã mất nhiều năm rồi, hiện tại cháu còn mỗi mẹ, cháu có 1 chị gái nữa nhưng đã có gia đình riêng và cũng không thân thiết nhau, cháu cũng thấy may mắn được mẹ che chở cho cuộc đời mình, chí ít hiện tại khi gặp khó khăn vẫn có 1 nơi để về và dựa vào, những điều bác nói cháu sẽ lưu ý ạ 😥
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Mệnh sinh ngày Giáp, nhật chủ trong mệnh này là sinh mộc. Trụ năm là Lộc lẫn Không Vong. Gốc rễ ở Dần không vững. Mệnh này lấy hỏa làm dụng thần.

Nhật chủ Giáp tọa Thìn thủy khố. Thìn đóng vai trò rất quan trọng trong mệnh. Trong Thìn có mộc, là thân thể liên căn, vì thế không nên bị phá hại.

5 năm Tuất vận (20-24 tuổi), Thìn bị Tuất xung là điều không tốt. Thân thể liên căn bị xung, bản thân không ở trạng thái an yên. Thổ là Tài, chủ yếu ứng chuyện không tốt về tiền tài.

Đại vận Tân Dậu thống nhất một tượng 10 năm. Thìn Dậu hợp là phá căn chi mộc trong Thìn, ứng hung. Theo đuổi tài trong vận này chỉ thiệt thân.
Được cảm ơn bởi: chú bò chậm chạp, vitsparkle, fx6789
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 03:11, 15/08/24
Vâng, mấy chuyện lận đận tiền nong của em bắt đầu diễn ra từ năm 2022 đến nay, còn trước đó thì em đi học nên em không bị gặp mấy chuyện xấu về tiền, và đúng là tâm trí em không lúc nào được cảm thấy an yên, em hay bị lo xa và suy nghĩ tiêu cực nữa, chủ yếu cũng xuất phát từ nguyên do đồng tiền. Có lẽ em cần phải cố gắng tự điều chỉnh lại tư duy và kì vọng của mình. Em cảm ơn anh đã cho em lời khuyên giải ạ!
Đầu trang

vitsparkle
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 03:11, 15/08/24 Mệnh sinh ngày Giáp, nhật chủ trong mệnh này là sinh mộc. Trụ năm là Lộc lẫn Không Vong. Gốc rễ ở Dần không vững. Mệnh này lấy hỏa làm dụng thần.

Nhật chủ Giáp tọa Thìn thủy khố. Thìn đóng vai trò rất quan trọng trong mệnh. Trong Thìn có mộc, là thân thể liên căn, vì thế không nên bị phá hại.

5 năm Tuất vận (20-24 tuổi), Thìn bị Tuất xung là điều không tốt. Thân thể liên căn bị xung, bản thân không ở trạng thái an yên. Thổ là Tài, chủ yếu ứng chuyện không tốt về tiền tài.

Đại vận Tân Dậu thống nhất một tượng 10 năm. Thìn Dậu hợp là phá căn chi mộc trong Thìn, ứng hung. Theo đuổi tài trong vận này chỉ thiệt thân.

Anh ơi, mạn phép cho em hỏi thêm, nếu vận này em không nên cầu tài với làm gì mạo hiểm, anh có thể chỉ bảo em xem nên làm như thế nào để giữ được tiền làm ra không ạ? Vì nhìn lại trong quá khứ, với soi sang tử vi thì cung tài bạch của em có Thiên Phủ phùng Thiên Không, em thấy mình cứ để tiền trong tài khoản cuối cùng chẳng giữ được, lại mất trắng ấy ạ :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”