Góc nhìn khác về không kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Góc nhìn khác về không kiếp

Gửi bài gửi bởi tanhoangsg »

eye on me đã viết:
tanhoangsg đã viết:
eye on me đã viết: em sanh 00:05 phút tối (trong giấy khai sinh ghi như vậy) sinh tại Hà Nội.

Em ghi đại anh bác sinh ở Hà Nội, cuối cùng lại đúng :))

Của bác đây nhé :
Cung mặt trời : chòm sao Song tử - bác có thể tham khảo thêm rất nhiều trên mạng, mình ghi cái chính : nóng tính, hồi hộp, dễ lo âu.
Cung mặt trăng : Bọ cạp - hành động không kiểm soát khi bị kích động, có khả năng lãnh đạo, trực giác tốt, vui thú những thứ huyền bí
Sao diêm vương của bác cũng phá ở nhà số 8th : phá nhiều phá ít thì em chưa biết nhưng chắc chắn bác phải sóng gió cuộc đời kiểu gì đó để ngộ đạo :D

E chỉ lướt qua xem thử, đúng sai thế nào bác cho vài lời :)
ơ bác nói đúng, em có tâm lý tiêu diệt , san bằng.

Thế đúng rồi. Bonus thêm tí : Bộ Song Cạp của bác là kẻ đa nhân cách, nhiều tham vọng, tham vọng này có thể ở trong chính trị hay giáo dục. Và ... tâm tính về sex khá mạnh ?

Thế này thì chắc dính không kiếp ở đâu đó rồi, cho e cái nick yh để cùng mạn đàm tí :D
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

girlmiti đã viết: ôi topic này đang nói Mệnh có Ko Kiếp đồng cung hay Mệnh Ko Thân Kiếp vậy?có khác gì ko?
Em sinh tháng 10 âm năm 1990,Mệnh Ko Thân Kiếp,là sao Nhân Mã https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=N61WZTBO" target="_blank
E thấy e lận đận tình duyên,sự nghiệp chứ từ nhỏ đến lớn ko vất vả,e từng kinh doanh nhưng chỉ dùng đầu óc chứ ko đụng tay chân,có chị kia mệnh ko thân kiếp cũng tâm sự là chị ấy an nhàn lắm,có khổ ko ai biết vì người ta nhìn vào tưởng sướng.Sao anh Thái Dương của a eye nghe kể lao đao ghê quá vậy
Có lẽ do năm Canh Ngọ có nhuần tháng 5 nên dính thêm em Nhân Mã,e thấy tính cách Nhân Mã còn giống Ko Kiếp hơn cả Bò Cạp.HNH vợ C$ cũng Nhân Mã nhưng e xem ngày âm của 25/11 là 3/11 rùi,ko phải MKTK
Người sinh ở cung Nhân Mã dễ thành sao
http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2009/10/3ba150e8/" target="_blank
Nghe nói ai MKTK khôn ngoan sắc sảo ghê gớm lắm hả các anh?có thật vậy ko?

chúc mừng chị, chart của chị Diêm Vương tinh nhà số 10th, tham vọng của những người ở đây cực lớn, vận mệnh chắc chắn thôi thúc làm 1 điều gì đó. Chưa xem hết nên ko biết thế nào, nếu có thiện tâm thì sẽ thuộc những con người của cách mạng, nếu tâm hướng tà đạo sẽ khuynh đảo u ám 1 góc trời - hoặc thành thánh cô hoặc thành ma nữ :D

Nguyên văn tiếng anh :
There is a very "radical" side to you, and you may want to remake or change the world in some significant way. Depending on other astrological factors in your chart and your own decisions, you can be either very destructive or a powerful force for healing and positive change in the world.
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

Yahoo em lên dĩa rồi, lười cài lại quá ! bác nói đúng em cũng thích sex nhưng không truỵ lạc đâu ạ. em mệnh tử vi nhưng không kiếp lại đắc ở cung hợi (nô bộc) nản. vậy là không được hưởng không kiếp mất rồi ! Buồn quá !
Đầu trang

wildsoul
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi wildsoul »

Mình cũng có tìm hiểu về chiêm tinh phương Tây và thực sự nghĩ rằng đều là đoán mệnh qua ngày sinh và các vì sao thì giữa đông tây ắt hẳn có điểm chung.
Tuy nhiên mình vẫn chưa đồng ý với cách lý giải của bạn.

Ví dụ như lá số của anh bạn eye, nếu như một người khác sinh sau anh bạn ấy khoảng 10 phút tức 12h30' thì vẫn có lá số tử vi như vậy nhưng diêm vương tinh bị chuyển sang nhà số 7 rồi, lại ở cung Thiên Bình nữa, đâu thể coi là mạnh? Huống hồ kể cả những người khác sinh ngày đó nhưng vào bất cứ giờ nào cũng bị ảnh hưởng mạnh bởi KK nhưng Pluto chẳng phải lúc nào cũng ở nhà số 8. Bạn có thể nói nếu ko ở nhà số 8 thì nó ở nhà số 12 như của bạn hoặc ở nhà số 1, 10 cũng mạnh nhưng những nhà khác thì sao?

Còn về trường hợp của bạn eye thì Pluto mạnh nhưng trong ls tử vi KK đâu có ở những cung mạnh?
Chưa kể Pluto di chuyển qua mỗi cung mất từ 12 đến 32 năm, nếu xét Pluto ở Scorpio là trội thì tất cả những người sinh từ 1984 đến 1995 đều có Pluto mạnh cả, đều bị ảnh hưởng mạnh bởi KK?

Phần bạn viết về sự tương đồng giữa KK và Diêm vương khá hay và mới mẻ, dù vẫn có sơ hở nhưng cũng là 1 cách nhìn thú vị. Mình nghĩ nếu bạn thu hẹp luận điểm thành sự tương đồng giữa những người mệnh không thân kiếp và cung Thần Nông - Nhân Mã thì dẽ chặt chẽ hơn (Tháng 10 ÂL hầu như năm nào cũng ít nhiều sang Nhân Mã). Đây là gợi ý chủ quan thôi chứ mình cũng chả biết chứng minh. Cá nhân mình thì cảm thấy cung Thần Nông và Hóa Kỵ cũng có nhiều nét tương đồng, còn như bạn gì hỏi thì Hỏa Linh mình thấy giống Sao Hỏa :D

Như cái Natal chart của mình đây, mình chẳng thấy sao Diêm vương có ảnh hưởng mạnh gì, dù mình là mệnh không thân kiếp (Diêm vương của mình chỉ trội vì mình sinh năm 90 - nó luôn ở cung Thần nông)
Hình ảnh
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

chart của bác ko xem được :D. Còn về các nhà :
Nhà số 7 : phu thê + quan hệ xã hội
Nhà số 8 : quan hệ xã liên quan đến tiền tài
Dời lại 15' thì thiên vương tinh nhà 8, diêm vương tinh nhà 7
Diêm vương : phá cũ -> tạo mới
Thiên vương : phản tắc -> cải biến
tử vi có không-kiếp thì hoàng đạo có thiên-địa :D

E phó thủ tướng mĩ binden hiện nay cũng mệnh không thân kiếp đấy :D
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

tanhoangsg đã viết:chart của bác ko xem được :D. Còn về các nhà :
Nhà số 7 : phu thê + quan hệ xã hội
Nhà số 8 : quan hệ xã liên quan đến tiền tài
Dời lại 15' thì thiên vương tinh nhà 8, diêm vương tinh nhà 7
Diêm vương : phá cũ -> tạo mới
Thiên vương : phản tắc -> cải biến
tử vi có không-kiếp thì hoàng đạo có thiên-địa :D

E phó thủ tướng mĩ binden hiện nay cũng mệnh không thân kiếp đấy :D
Binden mệnh tử vi + phá quận tại mùi, mệnh không thân kiếp cả đời vất vả vì nước vì dân.
Đầu trang

wildsoul
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi wildsoul »

Thiên vương thì luôn ở cung Thần Nông từ 1975 đến 1981 rồi, ai sinh vào những năm đó có AC Song Ngư thì nó cũng ở nhà số 8 thôi!
Mình up lại chart của mình nè, sao Mộc ở nhà số 8 thì sao vậy bạn?
Hình ảnh
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

e xem lá số tử vi of bác, đâu có dính không kiếp T__T. Nhà số 11 là ngôi nhà mơ ước và bạn bè, pluto ở đây phá thì cùng lắm hoang tưởng thôi :)
Thiên vương là uranus nhá bác, cái trong nhà số 8 of bác là jupiter - sao về vận may
Đầu trang

Diệu Anh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Diệu Anh »

tanhoangsg đã viết: tử vi có không-kiếp thì hoàng đạo có thiên-địa :D

E phó thủ tướng mĩ binden hiện nay cũng mệnh không thân kiếp đấy
Thiên - Địa trong Tử Vi là 2 sao Thiên La - Địa Võng.

Thiên La là cái lưới trên trời. Ở các thành phố là các mạng nhện dây điện chằng chịt. Địa võng là cái ổ gà, các hố ga không nắp...
Đầu trang

thienkhoc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thienkhoc »

girlmiti đã viết:
thienkhoc đã viết:từ từ đã ... thế nhân mã mà cũng mệnh không thân kiếp thì như nào :-(
ôi topic này đang nói Mệnh có Ko Kiếp đồng cung hay Mệnh Ko Thân Kiếp vậy?có khác gì ko?
Em sinh tháng 10 âm năm 1990,Mệnh Ko Thân Kiếp,là sao Nhân Mã https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=N61WZTBO" target="_blank
E thấy e lận đận tình duyên,sự nghiệp chứ từ nhỏ đến lớn ko vất vả,e từng kinh doanh nhưng chỉ dùng đầu óc chứ ko đụng tay chân,có chị kia mệnh ko thân kiếp cũng tâm sự là chị ấy an nhàn lắm,có khổ ko ai biết vì người ta nhìn vào tưởng sướng.Sao anh Thái Dương của a eye nghe kể lao đao ghê quá vậy

Có lẽ do năm Canh Ngọ có nhuần tháng 5 nên dính thêm em Nhân Mã,e thấy tính cách Nhân Mã còn giống Ko Kiếp hơn cả Bò Cạp.HNH vợ C$ cũng Nhân Mã nhưng e xem ngày âm của 25/11 là 3/11 rùi,ko phải MKTK
Người sinh ở cung Nhân Mã dễ thành sao
http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2009/10/3ba150e8/" target="_blank
Nghe nói ai MKTK khôn ngoan sắc sảo ghê gớm lắm hả các anh?có thật vậy ko?

đang nói đến mệnh không thân kiếp bạn ạ . cơ mà tôi 89 có nhuận đâu :))
tôi thấy tôi mệnh không thân kiếp nhưng chả khôn ngoan sắc sảo j mà vẫn còn dại nhiều cơ :-(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”