Cuộc đời thay đổi khi ta thay đổi.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Cuộc đời thay đổi khi ta thay đổi.

Gửi bài gửi bởi Vampy »

ác cháy,nói gì mà nhiều thế,đọc hiểu chết liền
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi SunnyGirl »

Peacefull^^ đã viết:
Uhm ...công nhân đào hoa chưa chắc hay ho. M cũng bị phán đào bông đây. Thật ra nói về tình cảm chắc c phải học hỏi em quá chớ c từ lúc lên ĐH là nghỉ quen /yêu đương hết rồi. Tình cảm ngu ngơ. ngây thơ thì có nhiều nhưng nói chung bản thân tự biết là chỉ là cảm nắng thôi nên cũng tự biết cách dừng lại đúng lúc ...
Chỉ nghĩ là sunny cần người chia sẻ buồn vui , ủng hộ, cổ vũ cho ước mơ tham vọng của b thôi chứ không yêu đương sâu sắc. Tỉ lệ 3:1 là không thể nào rồi nếu yêu thật hết chắc vỡ tim mất !
Nhìn em đâu có gì để ghét đâu nhỉ ...nếu em cười tươi , dễ tính tí chắc là hot lắm luôn tại nhìn pic thấy b hơi ...nghiêm nghiêm mà thôi kệ nghiêm nghiêm tí cho nó ...kiêu sa tí cũng hay :)
Khúc quan tâm với mọi người thì m hơi khác bạn tí : nói chung là có một sự quan tâm và ý thức cộng đồng/ tập thể mạnh trong tính cách , ăn vô máu - không hiểu nguyên do . Chắc do tuổi gà , mà con gà thì hay sống bầy đàn lắm --> ...
Anh em thì chị em m cũng giống nhau ^^. Con em tuổi rắn (dữ) còn lấn lướt cả con chị ) 2 chị em cách nhau 9 tuổi chớ mà hợp ghê hồn. Tính cách m hơi trẻ trâu chắc cũng tại chơi với nó. Anh em bà con thì ...chuyện nói ra thì thật đau lòng đó mà...híc...nói chung là ...anh em cùng chung máu mủ (bên nội) nói không thương /không quan tâm thì không phải mình nữa ...mà cuộc sống của họ mình ko can thiệp vô được, ko có tiếng nói ( còn nhỏ) nên ...đôi lúc bức xúc nhưng gặp mặt vẫn phải câm nín mà cười như chưa-từng -có cuộc -"chia ly" :)) - Đợi đi, sau này em gái lớn em gái sẽ "tính sổ" với mấy ông anh !
Về gia đình : Gia đình ai cũng vậy hết. Thật ra người ta ra đường đều cười nói vui vẻ vì không muốn Vạch áo cho người xem thôi chớ ai cũng vậy thôi bé sunny Hình ảnh. M thì hợp với mẹ mặc dù tính giống cha (đào bông gene ...:( ) ...Ai cũng vậy hết á được này mất kia thoy. Mà m rất "ngưỡng mộ" tình cảm giữa cha và con gái , đặc biệt ra đường thấy mấy đứa quấn cha, ôm cổ hun này nọ là nhìn hoài...ghen tị lắm ! Mặc dù nói cho công bằng thì ba cũng thương cũng chiều nhưng mà ...đối với m vẫn chưa đủ ...còn muốn nhiều hơn ! Nói mẹ đóng vai trò của ba luôn nhưng cho dù thế nào cũng không thể thay thế hình ảnh của ba trong tâm trí 1 đưa con gái ! ........Hồi trước cũng như sunny giận ba / trách ba/ghét ba lắm ...lớn rồi mới biết nhiều hơn, biết nhìn theo khía cạnh khác, thông cảm cho ba hơn. Bé sunny cũng phải vậy ...mẹ là người sinh ra mình e không nên nói mẹ như vậy dù chỉ là viết vài ba câu trên mạng như vậy cũng không được ! Em đạo Phật mà đúng không nên e cũng biết khẩu nghiệt là tạo nghiệt ntn rồi đó huống hồ lại là mẹ mình.
À quên : e bàn về lá số là c k có biết j đâu á ...có một lời hứa là sẽ không học coi tử vi : biết nhiều buồn nhiều, ám ảnh nhiều nên không muốn biết. Lâu lâu hứng muốn coi thì vác lá số đi hoi người khác là đủ rồi :V.
Sunny coi tham khảo thôi ..............
Tình duyên : hazzzzzzzzz nói tới chủ đề này là muốn ...đi ngủ ngay !!! Em đa đoan ? đa đoan là sao m cũng ko hiểu :v . Nghi ngờ là khi người ta cứ sợ bị đâm sau lưng / phản bội / sợ bị tổn thương . Cái đó ai cũng sợ ...biết đó là điểm trừ của mình thì cố gắng hạn chế lại , suy nghĩ thoáng hơn ...
Em cứ từ từ thôi ...đừng vội vàng trong tình cảm quá ...để tự nhiên nói thích / nói yêu đã rồi lại không tin tưởng /ghen tuông thì thật mệt mỏi ...---> M rất thích kiểu tình cảm lớn dần lên từng ngày rồi dẫn đến tình yêu - có vẻ bền vững - an tâm và tin tưởng hơn rât nhiều so với việc tự nhiên thằng nào đó cua cua rồi 3,4 tháng đồng ý quen ! Nói chung là cái kiểu đó không hợp rơ .Tình yêu lớn lên từ "tình bạn" thấy rất đẹp và đáng tin hơn! :)
Mình còn trẻ mới 20,21 chứ mấy nên bây giờ em nói chưa có ai làm em tin thì cũng bình thường thôi , không có gì phải xoắn đâu , yên tâm đi !
Điều cơ bản nữa : nếu b trao đi tình cảm chân thành thì sẽ nhận lại được ....ít nhiều tình cảm "chân thành" thôi :D . Em nói em không tin ai vậy em có tự hỏi em đã là người tạo cho người kia cảm giác tin tưởng chưa, có là chỗ dựa cho người ta chưa ! Phụ nữ ngày nay cứ đòi "bình đằng giới" nên trong t.c bây giờ phụ nữ cũng phải "fair play" như vậy :D . Đòi hỏi người ta cái gì thì trước hết hãy cố gắng "đáp ứng" cái đó ! :D
À quên vụ nhan sắc thì e như vậy là dư xài rồi ...chứ mà đẹp nữa là không thua Võ Tắc Thiên à :D

Thứ nhất chị ko ở hoàn cảnh em nên tốt nhất chị đừng nên đưa ra lời khuyên gì cả. Cha mẹ, con cái, anh em là những mối nhân duyên từ kiếp trước. Dù thích hay ko thích cũng phải chấp nhận và có trách nhiệm. Nên tốt nhất chị đừng bàn về vấn đề này nữa.

Ko phải vấn đề là em đã tạo cho ai cảm giác tin tưởng chưa. Mà là họ ko cho em cơ hội để làm điều đó. Nếu có thời gian rảnh thì chị đi uống nước với em. Rồi chị sẽ hiểu thôi. Có vẻ như là rất kỳ quặc nếu như nói rằng "Tuy Ko có lý do gì cả nhưng người khác vẫn ko tin tưởng em", nhưng nó là sự thật.

Thiên hạ này, số người được hạnh phúc trong cuộc sống riêng tư, trong tình yêu ít lắm, nhưng số thất bại, đau khổ, nghiệt ngã thì nhiều lắm. Điển hình như ông đại gia Lê Ân ấy. Ông ấy có tốt với mấy bà vợ ko ? Có chứ. (Bộ tiền dễ kiếm lắm hay sao mà đem tiền về cho mày xài đã đời quay ra kêu tao ko tốt). Còn mấy cái nhỏ nhỏ, quan tâm lặt vặt thì bộ mày là con nít ko có khả năng tự chăm sóc sao ( Ở đời này, con người ta đc mặt này thì khuyết mặt kia. Những người lo đc mấy cái lặt vặt ăn uống ngủ nghỉ, ốm đau bệnh tật, kỉ niệm, kỉ niếc thì ko lo đc những chuyện lớn như xây nhà, kiếm tiền, tạo lập tài sản, bảo vệ khi bạn rơi vào sự bất hạnh, nguy hiểm tận cùng, nói trắng ra là vậy.)

Em đã từng ko tin vào số phận. Nhưng khoảng thời gian gần đây. Em dần dần tin vào nó. Liệu em có sống 1 cuộc đời giống như bố em và những người giàu có trong dòng họ nội của mình ko. Thành đạt trong sự nghiệp, đc nhiều người trọng vọng, có tiền nhưng thất bại và gặp nhiều đau khổ trong hôn nhân. Bị người bạn đời phản bội, chơi nhiều vố đau, sống nhiều năm với người bạn đời nhưng ko có đc sự yêu thương và sự chăm sóc tận tâm, chân thành con cái chết khi mới 18 tuổi (bà bác của em, giàu lắm).

Em sẽ ko sống một cuộc đời như họ, nếu người bạn đời của em chà đạp em, ko thể chia sẻ cảm thông cho em, trở thành chỗ dựa của em trong cuộc sống thì em sẽ chà đạp lại và kết thúc cuộc hôn nhân đó. Thà chấp nhận đau đớn 1 lúc nào đó, nhưng ít ra 2 năm cũng còn dễ chịu hơn là 20 năm.

Em nói thẳng ra em ko thích sinh con và em rất ghét con cái (ko phải từ khi xem tử vi mới ghét, mà em đã ghét sinh con từ năm em 14 tuổi rồi, em cảm thấy có con cái thật là 1 việc mệt mỏi và ngu ngốc). Và bởi vậy, em chỉ có một đứa con, một đứa con duy nhất với người đàn ông sẵn sàng che chở, bảo vệ em mỗi khi em gặp nguy hiểm và sẵn sàng cho em mọi thứ, rộng lòng bao dung và tha thứ cho em, trước tất cả những lỗi lầm của em.

Còn nếu ko, em sẽ ko có một đứa con nào hết. Em yêu sự tự do, và em thích sống một cuộc đời tự do bình thản, mà ko phải vướng bận và canh cánh nỗi lo về điều gì.

Em là người trăng hoa, đa đoan, có thể yêu một lúc vài người, hay yêu một năm vài người, nhưng em lại ko dễ dàng tin họ và trao cho họ tất cả mọi thứ, hy sinh tất cả mọi thứ vì họ như mọi người con gái khác, nhất là mối tình đầu. Và có thể nói, em yêu nhiều đến nỗi em ko nhớ ai đã là mối tình đầu của mình.

Nhưng tất cả bọn họ đều ko phải là người sẵn sàng tha thứ, bao dung cho những lỗi lầm của em và bảo vệ em trong những tình huống nguy hiểm nhất. Nếu phải quan hệ và mang thai con của họ, chẳng phải là một việc quá ghê tởm sao ? Ngay cà việc hôn môi của họ cũng đã là một việc quá sức kinh tởm rồi.

Em có nhiều người tình, ôm ấp, hôn hít có. Nhưng chưa bao giờ em để cho người ta hôn môi mình. Đó là đặc quyền mà chỉ duy nhất một người trên đời này mới có. Nhưng cũng biết đâu là hai, hoặc ba người, nói chung là phải là những người thật đặc biệt. Còn ko thì yêu 1 thời gian, 1 ngày nào đó đừng hỏi tại sao bị em cho vào danh sách đen hay đề nghiọ chia tay.
Đầu trang

Peacefull^^
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Peacefull^^ »

ok ok ....xin rút lại lời khuyên :D
Tóm lại m thích khúc đi uống nước với em á ...:)
@Vampy : lại vô duyên!
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Peacefull^^ đã viết:ok ok ....xin rút lại lời khuyên :D
Tóm lại m thích khúc đi uống nước với em á ...:)
@Vampy : lại vô duyên!

chị ở chỗ nào :)
Đầu trang

phamducthao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phamducthao »

Lá số này Thương Quan sinh Tài là Phú Quí tự nhiên đến. Lá Tài Quan có đủ nhưng thiếu Ấn. ta nghĩ bạn nên làm việc liên kinh doanh, thương mại, giao dịch là hơn. Ko nên làm nhà nước hay liên quan đến chính trị....
Bạn tuy trẻ nhưng đã có rất nhiều trải nghiệm quí báu, số này đúng là ko phải lo nghĩ về tiền tài nhưng lại hay lo nghĩ về vấn đề khác. Trẻ như bạn đã hay chú tâm làm từ thiện sau này sẽ rất có phúc đấy, đại vận 23 - 33 rất dễ bị bạn bè, người thân lại ghen tỵ tranh dành, cướp đoạt.
Nói chung lá số tốt, có tài, thông minh có "duyên". ta là ta rất thích con gái duyên dáng, tài năng, nhưng ta chỉ đứng xa mà nhìn thôi!
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phamducthao đã viết:Lá số này Thương Quan sinh Tài là Phú Quí tự nhiên đến. Lá Tài Quan có đủ nhưng thiếu Ấn. ta nghĩ bạn nên làm việc liên kinh doanh, thương mại, giao dịch là hơn. Ko nên làm nhà nước hay liên quan đến chính trị....
Bạn tuy trẻ nhưng đã có rất nhiều trải nghiệm quí báu, số này đúng là ko phải lo nghĩ về tiền tài nhưng lại hay lo nghĩ về vấn đề khác. Trẻ như bạn đã hay chú tâm làm từ thiện sau này sẽ rất có phúc đấy, đại vận 23 - 33 rất dễ bị bạn bè, người thân lại ghen tỵ tranh dành, cướp đoạt.
Nói chung lá số tốt, có tài, thông minh có "duyên". ta là ta rất thích con gái duyên dáng, tài năng, nhưng ta chỉ đứng xa mà nhìn thôi!

Mỗi người đều có những niềm đau chôn chặt trong lòng, em ko nghĩ từ thiện là một cách để "bố thí" cho người khác. Em chỉ nghĩ đơn giản rằng từ thiện là một cách để em trải lòng với những mảnh đời khác, để nỗi đau khổ của mình hòa vào những nỗi đau khổ của nhân loại. Cho tâm hồn em được thanh thản và nhẹ nhàng hơn.

Em tuy ko giàu có, nhưng cũng may mắn đc sinh ra trong gia đình khá giả, có điều kiện, gặp đc những người bạn rất dễ thương yêu quý, ủng hộ mình, em nghĩ rằng mình rất may mắn. Ko phải ai cũng có được những tình bạn chân thành. Cuộc đời đã cho em nhiều thử thách nghiệt ngã, nhưng đồng thời cũng dành cho em một con đường và những gì tốt đẹp nhất. Em hạnh phúc vì mình đã sống.

Sau này em trước khi em mất, nếu em có tiền. Em sẽ dành 1 phần 3 số tài sản của mình để xây trường học, xây quán cơm từ thiện ( để cho những người nghèo đi chữa bệnh, những hs, sv bớt đi gánh nặng về kinh tế) và làm thành những phần học bổng trao tặng cho các em học sinh, sinh viên khó khăn đạt thành tích trong học tập hoặc có sự tiến bộ đáng kể trong học tập.

Người thân cướp đoạt thì em có cách khống chế, em nghĩ chẳng vấn đề gì.

Còn bạn bè em thì em có thể khẳng định rằng những người bạn thân ở bên cạnh những lúc khó khăn nhất của mình sẽ ko bao h cướp đi cái gì của mình. :D

Còn về đồng nghiệp thì em nghĩ là có. Em nghĩ anh đã nhầm lẫn giữa "đồng nghiệp" và "bạn thân" rồi :D

Em chỉ mong ước một cuộc sống hạnh phúc, an nhiên và tự tại như cánh chim trời. Mỗi sáng thức dậy, được nhìn thấy những thứ mà em yêu quý, như thế đã là quá đủ đối với em.

Em muốn biết rằng, liệu em có thể tìm được người đàn ông thật lòng yêu thương em và che chở cho em cho đến hết cuộc đời này ko.

Em rất muốn biết điều đó. Em muốn được sống và tiếp tục hy vọng vào tương lai tốt đẹp.
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Topic, thật kinh hồn!!!
Được cảm ơn bởi: tanhoangsg
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sorry anh/chị em có tật nói dài, nói dai, nói dại, (nói một cách văn hoa là khả năng văn học của em rất tốt và khả năng nói chuyện của em cũng khá tốt. Em đã từng được các cô bộ môn văn cử đại diện trường đi thi học sinh giỏi văn cấp thành phố.) nên em mới viết dài loằng ngoằng như thế chứ ko phải em cố ý (ở ngoài đời em cũng nói nhiều như thế ý ạ =))

Được cái bạn bè nó rất thích nghe mình (mà ko phải bạn em nhiều người cũng thích nghe em nói, như bố em chẳng hạn :)) nói cho nên mình ko thể khắc phục được cái sự nói nhiều của mình. (Mỗi lần xáp vô bạn bè mình là em nói suốt hơn 3 tiếng đồng hồ . Khổ nỗi mình nói nhiều như thế mà nó lại rất hăng hái nghe mình nói và phụ họa thêm nhiều nên mãi mà em ko khắc phục đc :))
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Trong đại học em học giỏi nhất là môn triết học, tư tưởng đường lối đảng và hcm, chủ nghĩa mác lê nin (thi cuối kỳ 9 điểm =)):)) (điển hình của việc chém gió giỏi là đây)

Mong các cao nhân coi hộ em với ạ :)
Đầu trang

Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

mình cũng thương quan sinh tài nè bạn,sao mình te tua,tơi tả,tàn tạ,tương tư dữ zậy bạn ^^!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”