Tham lang hội không kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tham lang hội không kiếp

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Lê Nin đã viết: 09:04, 21/08/20
dung1 đã viết: 01:26, 21/08/20
hoalando đã viết: 01:14, 21/08/20 Nếu thế thì bác dung1 là người phức tạp lắm ạ, với lại các sao của bản cung thôi, chứ tính hội hợp thì nhiều quá :)) trừ khi bác nắm sao tuần, không thì giờ bác đang ôm một em gà mái "thức" cùng rồi :))
Bạn thử xem lý do gì mà chưa ôm được gà mái thức cùng đây hay chưa bị ôm gà trống trên bàn thờ.Hình ảnh
Đào không sát khiếp không. Mệnh này mà đưa dưới 5 em lên giường thì em không học tử vi nữa đâu :))
Chỉ cần 1 em thôi là không xem tử vi nữa chứ học tử vi mất thời gian lắm nên mình không học bao h. Mình có vợ rồi và cũng không yêu linh tinh đâu Bạn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

dung1 đã viết: 09:32, 21/08/20
dung1 đã viết: 01:26, 21/08/20
Bạn thử xem lý do gì mà chưa ôm được gà mái thức cùng đây hay chưa bị ôm gà trống trên bàn thờ.Hình ảnh
Đào không sát khiếp không. Mệnh này mà đưa dưới 5 em lên giường thì em không học tử vi nữa đâu :))
Chỉ cần 1 em thôi là không xem tử vi nữa chứ học tử vi mất thời gian lắm nên mình không học bao h.
Cái chất bad city boy của Tham Hoả không kiếp pha với chất đàn anh của Tử Vi khôi Việt, không những đã đào hoa mà còn toàn những cô chất lượng yêu thôi. Các cô bình thường chỉ thầm mơ
:))
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dung1 đã viết: 08:31, 21/08/20
hysshu đã viết: 02:13, 21/08/20
dung1 đã viết: 01:42, 21/08/20
Sau này mình không rõ nhưng hiện tại mình chưa bị ai lừa tiền hay nói đúng hơn là nhiều người phá mình vag có ý định lừa mình nhưng mình rất thận trọng và không quá tham lam nên không mắc câu. Mình ăn tham lang nữa chứ vì mình có uống rượu.
.
lá số bác Dung1:đại vận Thiên cơ theo Nam phái là đẹp.Theo tứ hóa đây là đại vận quý mùi tham lang hóa kỵ.Đại vận sau Nhâm Ngọ Vũ khúc ở cung di hóa kỵ.Như vậy 2 đại vận này đều có chút khó khăn,đặc biệt là đại vận nhâm ngọ,đại vận sau nữa là vận Thái dương:vận thái dương Tân Tỵ ,Thái dương hóa quyền,xương hóa kỵ;quyền kỵ vẫn đẹp.Theo Nam Phái vận Thái dương đắc thái tuế đẹp.Khó khăn nào vẫn vượt qua vì Mệnh tài quan sát phá tham dụng được sát tinh,Thân tử phủ vượng dù có nhiều sát tinh chiếu.
Thanks Bạn nhé. Đại vận quý mùi tuy tham lang hóa kị nhưng không sao bạn à. Vì theo nguyên tắc lộc kị lộc di chuyển theo kị mà phá quân hóa lộc tại tài bạch sẽ chuyển về tham lang hóa kị tại mệnh hưởng. Về tính cách sẽ thu mình yếm thế lại như vậy thì hóa kị này tốt cho tham lang chứ không xấu vì thực chất kị xung xấu hơn kị cư cung rất nhiều. Đại vận này có lưu lộc tồn tại tý hội về phá hóa lộc tại tài bạch, thiên cơ song lộc là đại vận có thể kiếm ra nhiều tiền. Đại vận nhâm ngọ thì xấu Bạn à. Lúc này vũ khúc hóa kị xung mệnh mới thật sự là xấu khi triệt tháo tuần nơi mệnh, xuất không điền thực thì tài bạch phá địa không song hao lại hội về thiên không sát tinh. Thực sự mình không rõ có vượt qua được đại vận này không nhất là năm 48 t. Kiểu gì đại vận này cũng rễ bị phá sản, bệnh tật và có nguy hiểm cả tính mạng. Còn nếu vượt qua đượt qua được đại vận nhâm ngọ đến đại vận tân tị và canh thìn thì đều tốt. Nếu nói về chế hóa thì mệnh thân mình có thể chế được không kiếp, hỏa tinh, kình dương vì quang quý khôi việt có thể chế không kiếp, tham lang trị hỏa tinh, tử phủ trị kình dương. Nhưng thất sát quản đà là không hợp dù cũng có tác dụng phần nào nhưng đà la là âm kim, con này nó rất hiểm lại là phá cách của tham lang nên đôi khi nó vẫn tác hoạ ngầm. Với cách hình hỏa thì nguy hiểm liên quan đến lửa điện, tai nạn xe rất nguy hiểm nơi mệnh.
Đại vận Nhâm ngọ tuy có Vũ khúc cung di hóa kỵ nhưng vận Nhâm ngọ thì Tử vi hóa quyền,Thiên phủ hóa khoa,cung Thân mạnh thêm và khoa quyền hóa giải hóa kỵ nên vận này không đáng lo ngại
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Lê Nin đã viết: 09:48, 21/08/20
dung1 đã viết: 09:32, 21/08/20

Chỉ cần 1 em thôi là không xem tử vi nữa chứ học tử vi mất thời gian lắm nên mình không học bao h.
Cái chất bad city boy của Tham Hoả không kiếp pha với chất đàn anh của Tử Vi khôi Việt, không những đã đào hoa mà còn toàn những cô chất lượng yêu thôi. Các cô bình thường chỉ thầm mơ
:))
Lúc chưa lấy vợ mình có đào hoa thật. Nhưng sau khi lấy vợ mình sống trọng gia đình nên không đào hoa nữa. Những Bạn gái mình quen đa phần đều học giỏi, tài năng còn xinh thì cũng ở mức khá có duyên và ưa nhìn thôi Bạn không được xinh như hot girl đâu.
Được cảm ơn bởi: Lê Nin
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

hysshu đã viết: 09:50, 21/08/20
hysshu đã viết: 02:13, 21/08/20
lá số bác Dung1:đại vận Thiên cơ theo Nam phái là đẹp.Theo tứ hóa đây là đại vận quý mùi tham lang hóa kỵ.Đại vận sau Nhâm Ngọ Vũ khúc ở cung di hóa kỵ.Như vậy 2 đại vận này đều có chút khó khăn,đặc biệt là đại vận nhâm ngọ,đại vận sau nữa là vận Thái dương:vận thái dương Tân Tỵ ,Thái dương hóa quyền,xương hóa kỵ;quyền kỵ vẫn đẹp.Theo Nam Phái vận Thái dương đắc thái tuế đẹp.Khó khăn nào vẫn vượt qua vì Mệnh tài quan sát phá tham dụng được sát tinh,Thân tử phủ vượng dù có nhiều sát tinh chiếu.
Thanks Bạn nhé. Đại vận quý mùi tuy tham lang hóa kị nhưng không sao bạn à. Vì theo nguyên tắc lộc kị lộc di chuyển theo kị mà phá quân hóa lộc tại tài bạch sẽ chuyển về tham lang hóa kị tại mệnh hưởng. Về tính cách sẽ thu mình yếm thế lại như vậy thì hóa kị này tốt cho tham lang chứ không xấu vì thực chất kị xung xấu hơn kị cư cung rất nhiều. Đại vận này có lưu lộc tồn tại tý hội về phá hóa lộc tại tài bạch, thiên cơ song lộc là đại vận có thể kiếm ra nhiều tiền. Đại vận nhâm ngọ thì xấu Bạn à. Lúc này vũ khúc hóa kị xung mệnh mới thật sự là xấu khi triệt tháo tuần nơi mệnh, xuất không điền thực thì tài bạch phá địa không song hao lại hội về thiên không sát tinh. Thực sự mình không rõ có vượt qua được đại vận này không nhất là năm 48 t. Kiểu gì đại vận này cũng rễ bị phá sản, bệnh tật và có nguy hiểm cả tính mạng. Còn nếu vượt qua đượt qua được đại vận nhâm ngọ đến đại vận tân tị và canh thìn thì đều tốt. Nếu nói về chế hóa thì mệnh thân mình có thể chế được không kiếp, hỏa tinh, kình dương vì quang quý khôi việt có thể chế không kiếp, tham lang trị hỏa tinh, tử phủ trị kình dương. Nhưng thất sát quản đà là không hợp dù cũng có tác dụng phần nào nhưng đà la là âm kim, con này nó rất hiểm lại là phá cách của tham lang nên đôi khi nó vẫn tác hoạ ngầm. Với cách hình hỏa thì nguy hiểm liên quan đến lửa điện, tai nạn xe rất nguy hiểm nơi mệnh.
Đại vận Nhâm ngọ tuy có Vũ khúc cung di hóa kỵ nhưng vận Nhâm ngọ thì Tử vi hóa quyền,Thiên phủ hóa khoa,cung Thân mạnh thêm và khoa quyền hóa giải hóa kỵ nên vận này không đáng lo ngại
Mình an tả phụ hóa khoa nên đại vận này chỉ có tử vi hóa quyền. Tuy hóa quyền có chế hóa giảm tác hại hóa kị đi nhiều nhưng do tuần bị mở bởi triệt nên bản cung tham hình hỏa lưu kình dương đã mệt lại bị kị kình kiếp xung thì nếu sống vượt qua được giai đoạn này đã là thành công rồi Bạn. Anh VIO nói khi nào mình 47t sẽ xem hạn 48t cho mình.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

dung1 đã viết: 10:00, 21/08/20
Mình an tả phụ hóa khoa nên đại vận này chỉ có tử vi hóa quyền. Tuy hóa quyền có chế hóa giảm tác hại hóa kị đi nhiều nhưng do tuần bị mở bởi triệt nên bản cung tham hình hỏa lưu kình dương đã mệt lại bị kị kình kiếp xung thì nếu sống vượt qua được giai đoạn này đã là thành công rồi Bạn. Anh VIO nói khi nào mình 47t sẽ xem hạn 48t cho mình.
Em chỉ đang học Nam Phái thôi, nhờ anh mà hiểu thêm về cách tuần triệt tháo gỡ. Nếu đi vào vận tuần triệt đồng cung thì sao ạ ? 2 con này cùng vật em hay tụi nó tự vật nhau ?

Em từng đi vào vận 15-25 bị vây bởi kình đà, hoả hình, Dương Lương Hóa kỵ. Tụi nó đánh em thừa sống, thiếu chết nhưng chắc mệnh em tốt nên giờ vẫn gõ được mấy dòng trên đây :((
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tuần triệt đồng cung không giải nhau được đâu em. Nó chồng nhau cạng nặng thêm. Thái dương rất ngại hóa kị, kình đà còn thiên lương ngại thiên hình. Vận xấu thì phải thu mình mà sống thôi em. Cứ bình yên là ok rồi.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dung1 đã viết: 10:00, 21/08/20
Em thì ko tin tuyệt đối tử vi vì 1 cuộc đời triệu số phận:còn phụ thuộc nỗ lực bản thân,âm phần,phúc đức ,phong thủy,làm điều thiện....Bác Dung1 giỏi tử vi nhưng đừng tin quá vào nó. Vì những gì mình nghĩ liên tục,ám ảnh nó hay vận vào:mình nghĩ xui xẻo thì hay gặp điều xui xẻo,mình nghĩ đến những điều may mắn,kết hợp với sự hành động chân chính thì hay gặp điều may.Theo Luật hấp dẫn:cứ nghĩ về những điều tốt đẹp,may mắn,thiện lành,kết hợp với làm điều thiện,quang minh chính đại,nỗ lực ý chí thì sẽ hay gặp may mắn.Bạn chính là những gì bạn nghĩ ( Đức Phật dạy).Chúc bác mọi điều tốt đẹp.
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

PhucBinh đã viết: 22:47, 20/08/20 Người Không Kiếp giống Phá Quân là học mà không làm nhanh chán, không chịu học và học ngu.
Thường chỉ vừa học vừa làm mới học giỏi.
Học thường chỉ giỏi mấy môn có giải bài tập như toán. hóa sinh. Còn mấy môn học thuộc lòng thôi thì học ngu.
Còn ngoại ngữ thì chỉ giỏi khi xung quanh của có người ngoại quốc và kiếm tiền được từ những ngoại quốc, như nhà bán quán ăn ở khu có khách du lịch thì sẽ học giỏi ngoại ngữ.
Em mệnh phá quân thấy vụ ngoại ngữ đúng phết. Học toán lý hoá thì giỏi cơ mà ngoại ngữ thì lẹt đẹt, nếu có môi trường người ngoại quốc xung quanh thì sẽ giỏi. Phá quân cần sao gì đồng độ hội họp thì giỏi ngoại ngữ bác? E phá quân có đủ khôi việt tả hữu thai phụ phong cáo văn xương
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Cũng tùy theo người Bạn à. Mình thấy cuộc đời mình ứng với lá số nhiều. Mà thay đổi số không hề rễ vì cái gọi là nghiệp lực rất dày mình sống tốt, nghĩ lạc quan và hiểu" tri thiên mệnh tận nhân lực" cũng giúp ít phần rất nhỏ cải số thôi. Thực tế mình xem cho nhiều người cũng thấy ứng số lạ nên đôi khi không hiểu có một bàn tay vô hình nào đang sắp đặt cuộc đời cho mỗi người, điều đó làm mình thấy thật không công bằng và không muốn nó diễn ra như vậy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”