Góc nhìn khác về không kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Góc nhìn khác về không kiếp

Gửi bài gửi bởi gold »

Người xưa quan niệm lửa sinh ra từ trời . nên Không kiếp luận từ que càn là đúng ! :D
trong truyện tây du ký có ghi tôn ngộ không nhảy từ lò bát quoái ra tạo thành hỏa diệm sơn .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tanhoangsg »

girlmiti đã viết:
thienkhoc đã viết:từ từ đã ... thế nhân mã mà cũng mệnh không thân kiếp thì như nào :-(
ôi topic này đang nói Mệnh có Ko Kiếp đồng cung hay Mệnh Ko Thân Kiếp vậy?có khác gì ko?
Em sinh tháng 10 âm năm 1990,Mệnh Ko Thân Kiếp,là sao Nhân Mã https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=N61WZTBO" target="_blank
E thấy e lận đận tình duyên,sự nghiệp chứ từ nhỏ đến lớn ko vất vả,e từng kinh doanh nhưng chỉ dùng đầu óc chứ ko đụng tay chân,có chị kia mệnh ko thân kiếp cũng tâm sự là chị ấy an nhàn lắm,có khổ ko ai biết vì người ta nhìn vào tưởng sướng.Sao anh Thái Dương của a eye nghe kể lao đao ghê quá vậy

Có lẽ do năm Canh Ngọ có nhuần tháng 5 nên dính thêm em Nhân Mã,e thấy tính cách Nhân Mã còn giống Ko Kiếp hơn cả Bò Cạp.HNH vợ C$ cũng Nhân Mã nhưng e xem ngày âm của 25/11 là 3/11 rùi,ko phải MKTK
Người sinh ở cung Nhân Mã dễ thành sao
http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2009/10/3ba150e8/" target="_blank
Nghe nói ai MKTK khôn ngoan sắc sảo ghê gớm lắm hả các anh?có thật vậy ko?

2 bạn xem thử natal chart để xem moon sign, thiên -đỉnh + cung mọc lặn.
Mệnh không thân kiếp hay mệnh kiếp thân không, 80% là sao con bọ này ở 1 trong những thứ trên

Link xem đây natal chart đây :
http://www.astro.com/cgi/ade.cgi?ract=x ... &btyp=w2at" target="_blank
Kế đến là xem pluto(diêm vương tinh - thần chủ sao bọ cạp) ám ở đâu nhé.
Độ phức tạp của cung hoàng đạo cũng gần bằng tử vi, cái mọi người thường xem chủ là sun sign - bề nổi của tảng băng thôi, phải xem toàn bộ 12 thế của chòm sao, góc hợp 12 chính tinh và 10 góc nhà mới luận được ;)

Như mình thì cả sun + pluto ở bọ cạp, tính kích động của sao này vào tính cách rất mạnh
cộng thêm pluto vào đúng 12th house - key of the kingdom. Mình trích bản dịch ra tiếng việt nhé :

Sao Diêm Vương rất nhạy cảm với những gì là đen tối và phá hoại trong xã hội (sao này tính chất rất giống không kiếp bên tử vi). Tự hủy hoại, tự tử, hoang tưởng và phá hoại để lại cảm giác cá nhân bất lực và không thể ngăn cản cái gì xấu xảy ra. Tuy nhiên, đây cũng là một vị trí thường xuyên trong các bảng xếp hạng của những người làm việc trong sức khỏe tâm thần, các tình huống khủng hoảng, tư vấn, và phòng chống tội phạm.
Sao Diêm Vương trong ngôi nhà 12 sở hữu một hồ chứa sâu sắc về quyền năng chữa lành, khả năng tái tạo, năng lực và sức mạnh để đối mặt với khủng hoảng với sức tàn phá không thể tưởng tượng được của nó. Những người này có thể đi qua các thời kỳ tăng trưởng biên động bên trong và cuộc khủng hoảng sẽ được chuyển đổi thành kinh nghiệm tích lũy trong quãng đời còn lại

--> Đây là kiểu "vận cùng tất biến" của không kiếp. Cái hay của hoàng đạo là nó chia sao ra 2 mặt tốt xấu, từ ảnh hưởng của từng sao sẽ có cách hoạt biến để tự hãm các sát tính của các sao( đúng tính của bọn tây, luôn tìm cách cải biến, bởi vậy nó giàu gấp vạn lần VN :) ). Còn tử vi thì nghiêng về cam chịu lá số nhiều hơn

Lá số tử vi của mình sau khi luận về tính cách thì khá khớp với thế an bày của horoscope. Kiểm lại cuộc sống, ít nhất thì cũng 2 lần mình vận cùng tất biến trên con đường học hành(lần nào cũng như truyện không tưởng, có thể nói là may :D ) - còn đường sự nghiệp quá ngắn, chưa kiếm chứng được
Tin hay không, chịu hay không thì tùy mỗi người - Linh tại ngã bất linh tại ngã.
Mình tin vào thiên định nhưng còn phải có nhân định nữa ^^
Sửa lần cuối bởi tanhoangsg vào lúc 22:35, 23/01/13 với 2 lần sửa.
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

eye on me đã viết:anh trai tôi mệnh thái dương tại tỵ, gặp ngay sao tuyệt lại là tuyệt địa của mệnh thổ, ngộ ám tinh đà kỵ, không kiếp đồng cung tại mệnh, thiên mã hãm tại hợi xấu vô cùng, đúng chất tuyệt xứ phùng sinh vì nhờ thái dương hành hoả sinh mệnh thổ, nhưng trước khi "phùng sinh" là thời gian đau khổ tưởng chừng gục ngã, anh ta đúng chất không kiếp (Đ) (phá bỏ cái cũ) một mình mà dám bỏ cha mẹ tự chui qua nước ngoài khi mới học lớp 7, phải ở trong trại tập trung 3 năm, đau khổ vô cùng, nếu bị đuổi về nước thì coi như mất tất cả vì đã bỏ học văn hoá. tưởng như cùng đường ai dè "phùng sinh" được người giàu có nhận nuôi vì đẹp trai từ đó được học hành bên nước ngoài, nhà co cửa rông. nhưng đời lắm thất bại, làm ăn hay thất bại, thành công ít thất bại nhiều, vinh nhục đều hưởng đủ đến giờ vẫn vất vả không nhàn được.được cái đạo đức tốt nhưng ngang như cua lại hay tranh cãi, lỳ lợm.

Mạn phép lấy lá số anh của bác để dò. Đúng như em dự cảm diêm vương tinh vào nhà số 8th - ngồi nhà của cái chết và sự chuyển hóa
Mình xin trích và dịch lại những điểm nhấn

"Những người với Sao Diêm Vương trong ngôi nhà thứ 8 có sức mạnh quyết liệt thay đổi cuộc sống.
Sao Diêm Vương được đặt ở một vị trí rất mạnh mẽ và chiếm ưu thế, nhưng khi tắc nghẽn nguồn năng lượng tự nhiên của nó có được, nó có thể dẫn đến việc dồn nén những ham muốn và bùng nổ thông qua ý thức từ cảnh cổng địa nổ ra tất cả
Nhiều nhà chiêm tinh tin rằng khi Pluto được đặt trong ngôi nhà thứ 8 của tử vi cá nhân sẽ trải qua ít nhất một sự thay đổi lớn trong cuộc đời.
Sao Diêm Vương có thể nhận chìm bản địa vào cường độ của thế giới ngầm thông qua một kết nối với các vấn đề sâu sắc như tình dục, quyền lực, cái chết và sự sống còn.
Sao Diêm Vương trong ngôi nhà thứ 8 có thể có một niềm đam mê ép buộc với cái chết và một số có một mong muốn cái chết bất tỉnh.
Người nhà thứ tám được mạnh mẽ thăm dò và thường quan tâm đến các đối tượng đen tối như những bí ẩn huyền bí, tâm lý học và chưa được giải quyết"

Đây là link gốc cho mọi người tham khảo, có cả cách giải vận trong đó nữa, nhưng lười dịch quá Hình ảnh
http://theastrologyplace.blogspot.com/2 ... P__kvJ35tU" target="_blank

Chắc sẽ có người bảo em bị điên, lôi đông tây vào luận, mệnh không thân kiếp vốn điên sẵn rồi :). E chỉ muốn 1 góc nhìn khác về Không Kiếp, sức tàn phá nó mạnh như vậy, ắt hẳn phải có huyền cơ đằng sau cũng như Diêm Vương tinh là sát tinh của hoàng đạo nhưng nó vẫn kèm theo sự phục sinh(dĩ nhiên là ko phải ai cũng được hồi sinh).
Hi vọng đem lại niềm tin cho anh em thân mệnh ngộ không kiếp
Sửa lần cuối bởi tanhoangsg vào lúc 22:40, 23/01/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

tanhoangsg đã viết:
eye on me đã viết:anh trai tôi mệnh thái dương tại tỵ, gặp ngay sao tuyệt lại là tuyệt địa của mệnh thổ, ngộ ám tinh đà kỵ, không kiếp đồng cung tại mệnh, thiên mã hãm tại hợi xấu vô cùng, đúng chất tuyệt xứ phùng sinh vì nhờ thái dương hành hoả sinh mệnh thổ, nhưng trước khi "phùng sinh" là thời gian đau khổ tưởng chừng gục ngã, anh ta đúng chất không kiếp (Đ) (phá bỏ cái cũ) một mình mà dám bỏ cha mẹ tự chui qua nước ngoài khi mới học lớp 7, phải ở trong trại tập trung 3 năm, đau khổ vô cùng, nếu bị đuổi về nước thì coi như mất tất cả vì đã bỏ học văn hoá. tưởng như cùng đường ai dè "phùng sinh" được người giàu có nhận nuôi vì đẹp trai từ đó được học hành bên nước ngoài, nhà co cửa rông. nhưng đời lắm thất bại, làm ăn hay thất bại, thành công ít thất bại nhiều, vinh nhục đều hưởng đủ đến giờ vẫn vất vả không nhàn được.được cái đạo đức tốt nhưng ngang như cua lại hay tranh cãi, lỳ lợm.

Mạn phép lấy lá số anh của bác để dò. Đúng như em dự cảm diêm vương tinh vào nhà số 8th - ngồi nhà của cái chết và sự chuyển hóa
Mình xin trích và dịch lại những điểm nhấn

"Những người với Sao Diêm Vương trong ngôi nhà thứ 8 có sức mạnh quyết liệt thay đổi cuộc sống.
Sao Diêm Vương được đặt ở một vị trí rất mạnh mẽ và chiếm ưu thế, nhưng khi tắc nghẽn nguồn năng lượng tự nhiên của nó có được, nó có thể dẫn đến việc dồn nén những ham muốn và bùng nổ thông qua ý thức từ cảnh cổng địa nổ ra tất cả
Nhiều nhà chiêm tinh tin rằng khi Pluto được đặt trong ngôi nhà thứ 8 của tử vi cá nhân sẽ trải qua ít nhất một sự thay đổi lớn trong cuộc đời.
Sao Diêm Vương có thể nhận chìm bản địa vào cường độ của thế giới ngầm thông qua một kết nối với các vấn đề sâu sắc như tình dục, quyền lực, cái chết và sự sống còn.
Sao Diêm Vương trong ngôi nhà thứ 8 có thể có một niềm đam mê ép buộc với cái chết và một số có một mong muốn cái chết bất tỉnh.
Người nhà thứ tám được mạnh mẽ thăm dò và thường quan tâm đến các đối tượng đen tối như những bí ẩn huyền bí, tâm lý học và chưa được giải quyết"

Đây là link gốc cho mọi người tham khảo, có cả cách giải vận trong đó nữa, nhưng lười dịch quá Hình ảnh
http://theastrologyplace.blogspot.com/2 ... P__kvJ35tU" target="_blank
anh ơi cho em hỏi. em sinh ngày 7 tháng 6 năm 1990 giờ tý, theo người Tây Dương là sao gì vậy anh ? Hình ảnh
Đầu trang

Thiên Thanh Hi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thiên Thanh Hi »

Chủ top nên học thêm về Nho giáo, Đạo giáo, Dịch và một chút lịch sử. Nên hiểu chắc chắn về cái đang nói, không nên quản cái mình không nắm trong tay và không nên nhìn vào sự hiểu sai, lệch lạc của một bộ phận nhỏ mà đánh đồng cả một hệ thống tư tưởng.

Gốc, là cái rất đơn giản nhưng vừa nhỏ như các phân tử lại vừa lớn như vạn vật, đơn giản nhưng không dễ dàng để có thể nhìn thấy.

Tử vi vốn dĩ không chính xác cho nên để có cái nhìn lạc quan hơn thì việc sao này hay sao kia có ý nghĩa thế nào chẳng quan trọng gì, tốt nhất là tu tâm dưỡng tính, càng bị người khác chê (dù là mấy đứa hỉ mũi chưa sạch và phán sai bét) thì càng phải thấy mình cần thận trọng hơn, rèn luyện cao hơn. Đừng để lá số quyết định nỗi lo lắng của mình.
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

eye on me đã viết: anh ơi cho em hỏi. em sinh ngày 7 tháng 6 năm 1990 giờ tý, theo người Tây Dương là sao gì vậy anh ? Hình ảnh

Cho mình giờ sinh chính xác nhé bạn, bản natal chart là vòng tròn, nó xoay theo vòng 24 giờ, lệch nhau tới 3h theo bên tử vi thì căng lắm đấy :). Cho mình nơi sinh luôn càng tốt
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

tanhoangsg đã viết:
eye on me đã viết: anh ơi cho em hỏi. em sinh ngày 7 tháng 6 năm 1990 giờ tý, theo người Tây Dương là sao gì vậy anh ? Hình ảnh

Cho mình giờ sinh chính xác nhé bạn, bản natal chart là vòng tròn, nó xoay theo vòng 24 giờ, lệch nhau tới 3h theo bên tử vi thì căng lắm đấy :). Cho mình nơi sinh luôn càng tốt
em sanh 00:05 phút tối (trong giấy khai sinh ghi như vậy) sinh tại Hà Nội.
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

eye on me đã viết: em sanh 00:05 phút tối (trong giấy khai sinh ghi như vậy) sinh tại Hà Nội.

Em ghi đại anh bác sinh ở Hà Nội, cuối cùng lại đúng :))

Của bác đây nhé :
Cung mặt trời : chòm sao Song tử - bác có thể tham khảo thêm rất nhiều trên mạng, mình ghi cái chính : nóng tính, hồi hộp, dễ lo âu.
Cung mặt trăng : Bọ cạp - hành động không kiểm soát khi bị kích động, có khả năng lãnh đạo, trực giác tốt, vui thú những thứ huyền bí
==> bộ trời trăng này của bác thì chắc chắn rằng thuộc dạng đa nhân cách
Sao diêm vương của bác cũng phá ở nhà số 8th : phá nhiều phá ít thì em chưa biết nhưng chắc chắn bác phải sóng gió cuộc đời kiểu gì đó để ngộ đạo :D

E chỉ lướt qua xem thử, đúng sai thế nào bác cho vài lời :)
Sửa lần cuối bởi tanhoangsg vào lúc 23:18, 23/01/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

tanhoangsg đã viết:
eye on me đã viết: em sanh 00:05 phút tối (trong giấy khai sinh ghi như vậy) sinh tại Hà Nội.

Của bác đây nhé :
Cung mặt trời : chòm sao Song tử - bác có thể tham khảo thêm rất nhiều trên mạng, mình ghi cái chính : nóng tính, hồi hộp, dễ lo âu.
Cung mặt trăng : Bọ cạp - hành động không kiểm soát khi bị kích động, có khả năng lãnh đạo, trực giác tốt, vui thú những thứ huyền bí
Sao diêm vương của bác cũng phá ở nhà số 8th : phá nhiều phá ít thì em chưa biết nhưng chắc chắn bác phải sóng gió cuộc đời kiểu gì đó để ngộ đạo :D

ơ bác nói đúng, em có tâm lý tiêu diệt , san bằng.
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

eye on me đã viết:
tanhoangsg đã viết:

Của bác đây nhé :

ơ bác nói đúng, em có tâm lý tiêu diệt , san bằng.

Thế đúng rồi. Bonus thêm tí : Bộ Song Cạp của bác là kẻ đa nhân cách, nhiều tham vọng, tham vọng này có thể ở trong chính trị hay giáo dục. Và ... tâm tính về sex khá mạnh ?

Thế này thì chắc dính không kiếp ở đâu đó rồi, cho e cái nick yh để cùng mạn đàm tí :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”