Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mytrangnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Gửi bài gửi bởi Mytrangnguyen »

Cháu chào Bác Hung Tôn,
Nhân dịp năm mới kính chúc Bác sức khoẻ, vạn sự như ý. Cháu đã từng gửi thư cho Bác nhưng vẫn không có hồi âm. Cháu cố gắng 1 lần nữa, hy vọng hữu duyên.
Cháu về công việc thì có thể nói khá tốt, nhưng tình cảm quá lận đận. Nhiều khi cháu nghĩ mình không có duyên nợ với ai thì tốt. Cứ đến rồi đi. Kính nhờ Bác xem giúp về tình duyên. Cháu khi nào mới qua ách lận đận này. Rất mong hồi âm của Bác.
Hình ảnh
Đầu trang

aib
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aib »

hungton đã viết: 06:00, 01/01/20
aib đã viết: 01:53, 01/01/20
hungton đã viết: 00:35, 01/01/20

̣ Để tôn trọng VIO ,người nổi tiếng nhất DĐ , tôi xin đề nghị mở quán :
VIO- Hung Tôn :Quà Xuân Canh -Tý .
Kính đề nghị Quý MN tôn trọng quy định của Vio và tôi thêm là :
- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
3- Các trường hợp khốn cùng , không biết tương lai về đâu ?.
4- Phải có NTNGiờ chính xác.
5- Trao đổi kinh nghiệm thực chứng về luận giải Tử vi .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Năm mới kính chúc bác Hùng Tôn, chú vio cùng mọi người sức khỏe, bình an và thịnh vượng!🧧

Về 5 điều kiện:
1, cháu xem cho cháu ạ
2, cháu cũng đi xem nhiều nhưng vẫn còn nghi ngờ
3, cháu chưa phải khốn cùng hay tuyệt vọng gì cả. Chỉ muốn xác định phương hướng cho bản thân
4, Cháu không biết giờ sinh là thìn hay tỵ
5, Cháu học hỏi, trao đổi để nghiệm sai đúng cũng không sao.

Câu hỏi: Cháu muốn xác định giờ sinh và dụng thần.

Thông tin cơ bản:

- Cháu sinh khoảng 9 giờ sáng ngày 13/12/1993 tại Bắc Giang, sinh thường. Bố mẹ cháu không biết là trước hay sau 9 giờ.

- Ngoại hình: cháu cao 1m70, nặng 60kg. Ưa nhìn.
- Bố cháu sinh năm 1963, đẹp trai, tính tình hiền lành, làm công chức nhà nước.
- Mẹ cháu sinh năm 1961, xinh gái, làm giáo viên.
- Cháu có một em trai sinh năm 1999, hiện đang học đại học trên Hà Nội.

Những sự kiện quan trọng:
-2001 ông ngoại mất
-2006 ông nội mất
- Năm 2007 nhà cháu xây nhà mới ở trên quê ngoại và bán nhà cũ ơi quê nội. Quê nội và quê ngoại cách nhau 7 km

- Cũng trong năm 2008 sau khi chuyển ra nhà mới cháu nghĩ có trán cao thì nhìn thông minh nên tự đập lấy thanh gỗ đập nhẹ vào trán cho trái cao, kết quả là trán bị sưng, mắt giờ vẫn còn hơi bị sụt mí.

- Năm 2008 cháu học lớp 10 có một cô dậy văn béo và đen xấu, lúc đầu thì không sao nhưng sang đến đầu năm 2009 thì nghĩ là cô ấy vừa đen, vừa béo, vừa xấu nhìn như con lợn, kém thông minh nên lúc nào cũng tránh xa, cứ nghĩ là nếu mình tiếp xúc là bị ngu đi như thế. Và cũng từ đấy cháu không ăn thịt lợn, vì nghĩ mình ăn thịt lợn thì cũng bị ngu và xấu đi như cô giáo dậy văn kia, cho đến năm 2011 đi học đại học thì ăn thịt lợn lại bình thường và không ghét cô dậy văn đấy nữa.

- Năm 2011 cháu đi học đại học chuyên ngành kế toán năm đầu nghĩ là có mũi cao thì đẹp nên tự đập vào mũi làm cho mũi cao lên nhưng kết quả là mũi có cao lên một chút nhưng mũi sưng to. Đến bây giờ thì vẫn còn sưng.

-2014 có người yêu lần đầu tiên, người yêu cùng trường. Đến 2016 thì chia tay.

-2015 thi cao học ngành kế toán đỗ, rồi đi học cao học. 2017 học xong đến 2018 có bằng.

- 2016 bị ô tô đâm nhưng chỉ xây xước, sau đó mọc mụn ở nách phải mổ ở viện, bị tiểu khó cũng phải uống thuốc 1 tuần, rồi phải nhổ răng khôn và chữa răng và bọc răng.

- 2017 cháu mua điện thoại để học tiếng anh, nói chuyện với bạn bè nước ngoài trên mạng, cháu quen rất nhiều bạn thấy cũng hợp nên nói chuyện nhiều, trình độ tiếng anh lên nhanh. Cũng năm 2017 cháu có quen một ông bạn người Mỹ muốn đi du lịch Việt Nam. Từ 22/10 đến 11/11 âm cháu dẫn ông ấy đi chơi khắp Việt Nam. Ông ấy trả hết chi phí.

-2018: 6/1 âm cháu đi làm cho một công ty bao bì ở Hà nội, tháng 7 âm cháu nghỉ, về quê.
Từ 4/11 đến 23/11/2018 âm cháu cùng ông bạn người Mỹ đó đi du lịch Lào và Phi Líp Pin. Sau đó cháu về quê. Bạn cháu cũng trả hết mọi chi phí.

- Năm 2018 cũng có một sự kiện nữa là 26/5/2018 âm cháu nói chuyện trên mạng với một bạn nữ người Mỹ , từ đó hai đứa yêu nhau đến giờ. Tuy chưa bao giờ gặp ở ngoài đời nhưng tình cảm hai đứa rất tốt.

-2019: tháng 1 âm cháu làm sales cho một công ty sản xuất, nhựa, bột đá của Việt nam trên Hà Nội đến tháng 6 âm thì nghỉ. Tháng 7 âm đến nay cháu làm ở 1 công ty khác cùng lĩnh vực. Tháng 2 âm cháu nhổ 2 răng khôn.

Dưới đây là 2 lá số ạ:

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Bài viết của cháu không thỏa mãn điều kiện số 4 nên bác và chú không xem cũng không sao ạ.
Bài viết của cháu cũng dài quá, chắc mọi người cũng ngại đọc.

Kính chúc bác và chú có một cái Tết Nguyên Đán đầm ấm, vui vẻ 🧧🧧🧧🧧🧧🧧🧧🧧
Bạn mến ,
VIO mến ,
Theo Tử vi tôi đã trả lời cho Bạn .
Nay xin nhường VIO xác định .
Mến ,
Nay Xin Mời
Dạ vâng. Cháu cảm ơn bác ạ.
Kính mời chú vio ạ
Đầu trang

mochi2010
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mochi2010 »

Mong hữu duyên được bác Hungton và bác VIO luận giải giúp lá số của cháu vào năm 2020, về công việc và tình duyên.

Năm 2019 đối với cháu là 1 năm rất buồn về công việc. Cháu nghỉ việc 2 lần, công việc gần nhất thì rất stress và mệt mỏi, từ khi nghỉ việc là tháng 10 đến giờ cháu có thi tuyển vào chỗ khác mà kết quả cũng không được như ý.
Tình duyên thì 25 năm cháu chưa yêu ai cả, vừa rồi có tìm hiểu 1 anh tưởng như hợp mà cuối cùng cũng vẫn ko đi đến đâu cả.
Hi vọng 2 Bác luận giúp cháu năm 2020 có thể tìm được 1 công việc tốt và gắn bó lâu dài được không ạ?
Và chuyện tình cảm có thể tìm được người phù hợp, tìm hiểu lâu dài được không. Chồng cháu sau này tính cách và công việc ntn, liệu cháu có lận đận đường chồng con ko ạ? Tại 26 năm chưa yêu ai nên giờ ba mẹ cũng sốt ruột và bắt đầu nói lẫn tác động nhiều, cháu nghe đôi khi cũng nghĩ.

Cháu cảm ơn 2 bác và chúc 2 Bác nhiều sức khỏe, bình an, vạn sự như ý trong năm Canh Tý 2020 này ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

namu0802
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi namu0802 »

namu0802 đã viết: 13:50, 01/01/20

- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Đầu năm cháu xin chúc bác hungton và bác bịp năm mới an khang thịnh vượng ạ. Hai bác xem giúp cháu công việc + tình duyên năm 2020 với ạ. Cháu xin cảm ơn ạ.

Hình ảnh
Hình như cháu bị sót ạ. Mong bác hungton giúp cháu với. Cháu xin cảm ơn ạ
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Cháu chào bác Hung Tôn và chú Vio ạ! Cháu xin mạn phép đăng lá số tử vi và lá số tứ trụ của bản thân cháu, mong bác và chú cho cháu lời nhận định về đường hôn nhân và công việc giúp cháu.

Có người nói trên tứ trụ của cháu cho thấy cháu đã hết vận kết hôn (đường hôn nhân cực xấu, chồng cháu ko giúp được gì cho cháu) còn trên lá số tử vi thì sang năm Canh Tý có dấu hiệu hỷ nhưng bị phá cách nên khó lấy chồng. Bản thân cháu là con một, là chỗ dựa tinh thần duy nhất cho mẹ cháu (cháu có mẹ chứ ko có cha) nên nhận xét này làm cháu cực kỳ hoang mang và lo lắng. Mẹ cháu năm nay cũng hơn 60t rồi, sức khỏe ngày một kém đi mà vẫn đau đáu lo cho cháu vì mãi ko lập gia đình.

Công việc của cháu cũng ko thuận lợi, cháu đi làm trái ngành, thu nhập bấp bênh, chỉ dư một chút lo cho mẹ cháu. Thật sự với hoàn cảnh của cháu, cháu ko mong gì hơn là gặp 1 người phù hợp để sớm lập gia đình, ổn định cho mẹ cháu yên lòng.

Bởi vậy, cháu rất mong bác Hungton và chú Vio có thể xem giúp cháu xem cháu còn cơ hội kết hôn và đường hôn nhân của cháu có phải rất xấu ko ạ?

Cháu xin cảm ơn và chúc bác và chú năm mới thật nhiều sức khỏe và vạn sự như ý ạ!

Hình ảnh

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: tinhde
Đầu trang

red_galaxy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi red_galaxy »

Cháu chào bác Hung Tôn và bác VIO. Cháu có đăng lá số của cháu lên mấy lần nhưng chỉ được xem qua qua. Cháu đã trải qua hạn lớn vào năm 2018, mất khá nhiều tiền do đầu tư. Vào thời điểm đó cháu chỉ muốn giàu nhanh, cứ lao vào đầu tư mà không chịu nghe lời khuyên nhủ của gia đình và mọi người. Cháu lại khá tin người nên cũng cho vay tiền và không lấy được tiền. Ban đầu khi thất bại cháu rất hoang mang, vì chưa bao giờ cháu vấp ngã, cháu chán nản, mệt mỏi. Sau đó cháu được bạn bè người thân động viên cháu đã bình tâm lại, đi làm thuê kiếm tiền và hiện tại đã dần khác phục được 50% số tiền. Cũng may mắn cho cháu từ cuối năm 2018 đến 2019 cháu cũng đã có lộc trong công việc. Trước cháu có đi xem tử vi, có người nói cháu phải là lãnh đạo, rồi kiếm được rất nhiều tiền.. Nhưng rốt cuộc cháu lại mất nhiều tiền. Cháu rất mong 2 bác luận giải giúp cháu về lá số của cháu trong năm 2020. Cháu có 2 hướng: 1/ Vẫn tiếp tục đi làm thuê để tuổi nghề và tuổi đời chững chạc hơn. Một phần là ổn định kinh tế để trả nốt số nợ. 2/ Mở riêng tự kinh doanh, vay một ít vốn để làm ăn. Tuy nhiên cháu cũng lo lắng vì thời gian đầu chưa thể có thu nhập luôn thì lại vất vả lo số nợ kia. Nếu thành công thì rất nhanh hồi vốn và có thu nhập tốt. Còn về gia đình cháu thì hiện tại cũng hạnh phúc, cháu có chồng và 2 bé trai, tuy nhiên hơi khó khăn về kinh tế ạ. Cháu rất rất mong các bác luận giải giúp cháu về lá số, đặc biệt về kinh tế và công việc của cháu ạ. Cháu chúc 2 bác năm mới sức khỏe, hạnh phúc và bình an! Cháu cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi red_galaxy vào lúc 10:23, 08/01/20 với 2 lần sửa.
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

kính nhờ bác hung tôn và bác vio xem hộ cháu 32 tuổi mà công việc vẫn đau đầu và tình duyên mù mịt ạ. Cháu đã được xem nhiều lần hy vọng được các bác chiếu cố xem năm tới công việc của cháu liệu có sự thay đổi vì cháu muốn chuyển sang nghành dược và có tình yêu không ạ. Cháu cảm ơn các bác ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Hachoangde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hachoangde »

Có duyên nhờ chú Vio luận giải đôi điều về lá số. Cảm ơn chú.[IMG]lasotuvi/2020/JFU8HFIH.jpg[/IMi]
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Fabigo89 »

Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Cháu chào chú Ak

Về 5 điều kiện:
1, cháu xem cho cháu ạ
2, cháu cũng xem nhiều nhưng vẫn Chưa có đáp án về giờ sinh chuẩn
3, hiện tại cháu khá là áp lực trong cuộc sống nên cháu dựa Tử vi Chỉ muốn xác định phương hướng cho bản thân
4, Cháu không biết giờ sinh là thìn hay Mão

Cháu rất mong đươc chú và mn lưu tâm giúp cháu kiểm giờ sinh ak , cháu chân thành cảm tạ mn

Về gia đình và Bản Thân cháu như sau :
- Mổ tộ dòng họ cháu Thất lạc không tìm thấy, Mộ Tứ đại và Ngũ Đại bên Chi nhà cháu cũng bị Thất lạc không tìm Thấy
- Bố mẹ nghề nghiệp làm ruộng , ngày xưa kinh tế gia đình nghèo khó , từ năm 2007đến bây giờ kinh tế khá giả hơn từ khi làm đồ gỗ , hồi xưa bố mẹ hay khắc khẩu , bây giờ thì ít
- Anh em : nhà có 3 anh chị em , anh trai lớn sn 1984 , chị gái sn 1987 , cẢ 2 anh chị học đến cấp 2 là nghỉ, a trai làm nghề Mộc giỏi , chị gái làm ruộng ( hôn nhân hay gặp hục hặc) , cháu là út sn 1989, tính cách anh em không hợp nhau ít nói chuyện
-Bản Thân : cao 1m75 ,nước da trắng , dáng thư sinh , mặt có mụn , nặg 63 kg, tính cách hiền dễ nóng tính ( đã sửa dần từ khi có Duyên nghe về Phật Giáo ), cấp 1,2 học dốt, cấp 3 học khá hơn , học các môn khối A tốt , các môn Văn ,sử địa ... học dốt , là người Thẳng Tính , ko ưa lịnh hót, sống sòng Phẳng , ít bạn bè , Năm 2012 tốt nghiệp Đại học Xây dựng đi xin việc ko thuận về nhà Làm đồ gỗ đến bây giờ ( đang có hướng chuyển đổi nhưng bế tắc chưa biết đi làm gì ). Hiện tại vẫn độc Thân , công việc thì Mơ hồ nên Rất áp lực từ Gia đình và bạn bè
- Năm 2019 : bố mổ Thay khớp háng tháng 9 âm lịch , Mẹ Mổ cắt Túi mật tháng 6 âm lịch, Tháng 7 âm lịch Bà Bác Ruột mất ( chị ruột Ông nội không đi lấy chồng)
-Năm 2007 bố mẹ làm nhà : bố hạn điện giật may phát hiện nên qua được , tháng 9 âm lịch Ông nội Mất

Trên đây là một số thông tin về cháu .
Cháu rất mong Nhận được lời chia sẻ từ mọi người
Trân trọng !
Lá giờ Mão của Cháu
Hình ảnh
Và lá giờ Thìn của cháu :
Hình ảnh
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Fabigo89 »

Fabigo89 đã viết: 00:18, 18/03/20

Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Cháu chào chú Ak

Về 5 điều kiện:
1, cháu xem cho cháu ạ
2, cháu cũng xem nhiều nhưng vẫn Chưa có đáp án về giờ sinh chuẩn
3, hiện tại cháu khá là áp lực trong cuộc sống nên cháu dựa Tử vi Chỉ muốn xác định phương hướng cho bản thân
4, Cháu không biết giờ sinh là thìn hay Mão

Cháu rất mong đươc chú và mn lưu tâm giúp cháu kiểm giờ sinh ak , cháu chân thành cảm tạ mn

Về gia đình và Bản Thân cháu như sau :
- Mổ tộ dòng họ cháu Thất lạc không tìm thấy, Mộ Tứ đại và Ngũ Đại bên Chi nhà cháu cũng bị Thất lạc không tìm Thấy
- Bố mẹ nghề nghiệp làm ruộng , ngày xưa kinh tế gia đình nghèo khó , từ năm 2007đến bây giờ kinh tế khá giả hơn từ khi làm đồ gỗ , hồi xưa bố mẹ hay khắc khẩu , bây giờ thì ít
- Anh em : nhà có 3 anh chị em , anh trai lớn sn 1984 , chị gái sn 1987 , cẢ 2 anh chị học đến cấp 2 là nghỉ, a trai làm nghề Mộc giỏi , chị gái làm ruộng ( hôn nhân hay gặp hục hặc) , cháu là út sn 1989, tính cách anh em không hợp nhau ít nói chuyện
-Bản Thân : cao 1m75 ,nước da trắng , dáng thư sinh , mặt có mụn , nặg 63 kg, tính cách hiền dễ nóng tính ( đã sửa dần từ khi có Duyên nghe về Phật Giáo ), cấp 1,2 học dốt, cấp 3 học khá hơn , học các môn khối A tốt , các môn Văn ,sử địa ... học dốt , là người Thẳng Tính , ko ưa lịnh hót, sống sòng Phẳng , ít bạn bè , Năm 2012 tốt nghiệp Đại học Xây dựng đi xin việc ko thuận về nhà Làm đồ gỗ đến bây giờ ( đang có hướng chuyển đổi nhưng bế tắc chưa biết đi làm gì ). Hiện tại vẫn độc Thân , công việc thì Mơ hồ nên Rất áp lực từ Gia đình và bạn bè
- Năm 2019 : bố mổ Thay khớp háng tháng 9 âm lịch , Mẹ Mổ cắt Túi mật tháng 6 âm lịch, Tháng 7 âm lịch Bà Bác Ruột mất ( chị ruột Ông nội không đi lấy chồng)
-Năm 2007 bố mẹ làm nhà : bố hạn điện giật may phát hiện nên qua được , tháng 9 âm lịch Ông nội Mất

Trên đây là một số thông tin về cháu .
Cháu rất mong Nhận được lời chia sẻ từ mọi người
Trân trọng !
Lá giờ Mão của Cháu
Hình ảnh
Và lá giờ Thìn của cháu :
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”