Tìm Cao Nhân

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hjmama
Chính thức
Chính thức

Re: Tìm Cao Nhân

Gửi bài gửi bởi Hjmama »

dzungbk đã viết: 20:22, 31/12/17 Tôi ko phải là cao nhân nhưng xin gợi ý cho bạn như sau: Bạn nên dụng Kim & Thủy.
bạn này đúng ý tui .
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Lá số này quá thiên khô. Sinh tháng dần dĩ nhiên hỷ hoả. Tuy nhiên hoả quá nhiều, tứ trụ khô nóng. Dụng thần phải đủ 1 cặp kim thuỷ thì mới ổn. 46 là vào vận đẹp.
Được cảm ơn bởi: takahy
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Huyenhoclyso756 »

4pillar đã viết: 21:22, 18/01/18 Lá số này quá thiên khô. Sinh tháng dần dĩ nhiên hỷ hoả. Tuy nhiên hoả quá nhiều, tứ trụ khô nóng. Dụng thần phải đủ 1 cặp kim thuỷ thì mới ổn. 46 là vào vận đẹp.
Dạ anh cho em hỏi lá này của bé vận nào thì đẹp ạ ??
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

anhphongkiem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhphongkiem »

lá số này thân vượng, Dụng thần nên chọn là Mộc ở Giáp. những năm Gặp bính,đinh xấu vì Dần- Ngọ hóa hỏa, mất dụng thần. ( do tứ trụ không có thủy, nên ưu tiên dụng thần là Giáp vượng, Kim thì bị ngọ khắc rồi, ko có lực). Từ 26 trở đi chuyển vận tốt mà, cs tốt lên nhiều.
Đầu trang

Thachluu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thachluu »

Xin hỏi bạn Takahy, bạn không gần cha đúng không?
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

tạo này thân vẫn nhược , tuy rặng mậu sinh tháng 5 ngọ nhưng tứ chi không có một gốc thổ , chi toàn dần ngọ mẫu cường mà tử không có một điểm hoá , dẫu có ba chi mậu vẫn coi là không cường , tạm gọi là sính cường , phải đến năm thổ , hoặc năm thiên can dẫn xuất được thổ khí và sinh hoá kim khí mới gọi là tốt được
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

Thachluu đã viết: 07:44, 23/01/18 Xin hỏi bạn Takahy, bạn không gần cha đúng không?
Dạ nói ko gần cha là về không gian hay tình cảm ạ?
Hiện em vẫn sống gần bố mẹ, nhưng từ bé đã ít gần gũi cha, mặc dù không có gì xung đột, chỉ là từ bé chuyện gì cũng mẹ thôi. Cha em Canh tý.
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

yesterday2016 đã viết: 22:51, 28/12/17
takahy đã viết: 21:45, 28/12/17
Ốc Tiêu đã viết: 18:24, 19/12/17 Tạo này mình nghĩ là thân nhược, nghe vô lý phải không? Thuỷ là kị thần ....
Kim mộc thuỷ là tài có tài thì khổ cực
Hoả thổ là cát nhưng không có tài
Đôi khi gặp hoả thổ là thấy cát nhưng kình dương là hung thần cần phải chế hoá không có chế hoá là hung.

Trong mệnh dụng thần nhiều chưa hẳn là giàu sang, dụng thần nhiều mà không có việc làm thì vẫn nghèo như thường, dụng thần tác động lẫn nhau sẽ biến cát thành xấu .... học về lý âm dương ngũ hành còn phải học thêm về lý dụng kị nữa, lý dụng kị ít người bàn đến tiếc thật phải tự mình ngộ ra thôi.

Quả thực là rất khó hiểu ạ 😭 sao em thấy tử vi còn dễ hiểu hơn là Tử bình rất nhiều nhỉ !!
Cho em hỏi thân nhược là thế nào ạ? là không tốt phải ko ạ? Theo phân tích như trên thì dụng thần của em là gì ạ 😭
Tử vi khó đấy bạn.
Chả qua bạn mới tìm hiểu tử vi nên thấy có vẻ rõ ràng. Nhưng một lúc nào đó bạn nhận ra là trước đây mình cứ tưởng là hiểu nhưng thực ra là chưa hiểu gì cả.
Đau đầu lắm.
Dạ, cứ học rồi đọc dần dần và tìm người giỏi là chính ạ.
Với chút chút hiểu về tử vi mình thực sự lo lắng cho cung tử tức. 🙈 mộ cặp song hao, cự môn hãm địa, địa không địa kiếp sợ lắm lắm ạ.
Nhìn tứ trụ đỏ rực như vậy có phải là xấu lắm không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”