Bao giờ lấy chồng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bao giờ lấy chồng?

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

Cá voi xanh đã viết: 05:48, 08/02/18
tieumiu92 đã viết: 22:25, 07/02/18 Ngày gần tết...
Anh có yêu em không?
Anh có cần em không?
Em giận dỗi đuổi anh đi là anh gom đồ đi thẳng, không thèm ngoái lại nhìn. Cũng chẳng phải lần đầu tiên. Em khóc rồi đuổi theo anh. Anh ở lại. Như vậy có phải là anh đang đối với em là thương hại?
Anh không dỗ dành em dù chỉ một lần được hay sao?
nên quên đi e người này không thật lòng với e,hãy lấy người yêu mình và trân trọng mình thì mới hạnh phúc

Em sợ sẽ không có ai yêu em nữa. Sợ không gặp được người tử tế chị ạ.
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Younghana đã viết: 06:22, 08/02/18
tieumiu92 đã viết: 00:16, 12/12/17 - Anh lấy em chứ?
- Không. Bao giờ giàu anh mới lấy vợ
....
Thanh xuân có bao nhiêu để chờ đợi một người. Người ta có biết tôi hoang mang, lo lắng thế nào không?
Tôi chỉ mong có người ở cùng để có thể tiết kiệm tiền. Có người ở bên cạnh một cách danh chính ngôn thuận, ko bị ai soi mói, không làm bố mẹ xấu hổ. Chưa cưới ngay cũng không sao, chỉ cần người ta về nhà tôi, xin phép bố mẹ tôi đàng hoàng cho hai đứa sống cùng nhau, chỉ cần người ta đưa tôi về nhà, nói với bố mẹ ngta rằng tôi sẽ ở cùng ngta. Vậy thôi. Chỉ cần vậy thôi.
Yêu không có tội, nhưng yêu một cách cố chấp, mặc kệ tình yêu đó đã đủ lâu mà chưa nhìn thấy kết thúc ở đâu, thì có lẽ là đang tự hành hạ mình, có tội với bản thân và người thân của mình.
Dừng lại chứ? Có thể dừng lại không?
Hi tieumiu,
Khuyên bạn dẹp ngay tức thì, nghe cách kể thì chắc con ong đã tỏ đường đi lối về?! Nếu họ nói chắc là khi nào giàu mới cưới thì 80% là lưỡng lự lập lờ rồi. Quan trọng là anh ta có đáng cho bạn giữ không? Tính cách, sự chăm sóc thương yêu, hiếu kính cha mẹ, bạn bè anh ta là những ai.....bạn nói thẳng với họ về điều làm bạn trăn trở hay chỉ để người ta đoán ý bạn? Đàn ông tự hiểu tâm lý phụ nữ được đâu. Nói thẳng có thể giúp bạn giải quyết vấn đề. Bạn cần tâm sự qua mục chém gió đi, mình sẽ tư vấn giúp bạn nếu bạn cần. Bạn còn trẻ mà, mới 92 chứ mấy.
Hana
Dear Hana,
Mình khá là thẳng tính nên đặt vấn đề với anh ấy cũng khá nhiều lần rồi, nói thẳng chứ không phải nói bóng gió để an ấy phải đoán ý. Anh ấy cũng trả lời thẳng là chưa có tiền thì chưa lấy vợ, và gia đình đang có nhiều chuyện nên chưa thể dẫn mình về. Mình có mời anh lên nhà mình chơi, gọi là ra mắt bố mẹ nhưng anh từ chối. Tính cách điềm đạm, tiết kiệm, có hiếu kính với bố mẹ. Mình lo lắng sẽ không tìm được người khác đối xứ thật lòng với mình.
Cảm ơn Hana đã chia sẻ với mình. ^^
Miu
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

Hi Miu,
Mình thật sự muốn giúp bạn vì đời con gái có bao nhiêu năm tuổi xuân đâu. Bạn có biết gia đình anh ấy có vấn đề gì không? Bạn có bao giờ gặp mặt ba mẹ hay đến nhà anh ấy chơi chưa? (với tư cách bạn gái). Chứ quen nhiều năm mà chưa dẫn về nhà chơi bao giờ có khi ảnh sợ vợ ảnh biết đó bạn. Còn chuyện tìm người đối xử thật lòng thì bạn yên tâm, bạn đang buồn không thấy người xung quanh đang lo cho bạn, muốn đối xử thật lòng với bạn mà không được bạn nhìn tới đó.
Nếu hai gia đình biết nhau rồi, hai bạn cũng gặp gia đình hai bên rồi mà chưa cưới về thôi thì lại khác. Nếu vậy thì mình khuyên bạn nên kiên định với tình cảm của mình. Đừng bỏ người ta khi họ sa cơ, gái có công, chồng chẳng phụ
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

tieumiu92 đã viết: 23:22, 09/02/18
....
Thanh xuân có bao nhiêu để chờ đợi một người. Người ta có biết tôi hoang mang, lo lắng thế nào không?
Tôi chỉ mong có người ở cùng để có thể tiết kiệm tiền. Có người ở bên cạnh một cách danh chính ngôn thuận, ko bị ai soi mói, không làm bố mẹ xấu hổ. Chưa cưới ngay cũng không sao, chỉ cần người ta về nhà tôi, xin phép bố mẹ tôi đàng hoàng cho hai đứa sống cùng nhau, chỉ cần người ta đưa tôi về nhà, nói với bố mẹ ngta rằng tôi sẽ ở cùng ngta. Vậy thôi. Chỉ cần vậy thôi.
Yêu không có tội, nhưng yêu một cách cố chấp, mặc kệ tình yêu đó đã đủ lâu mà chưa nhìn thấy kết thúc ở đâu, thì có lẽ là đang tự hành hạ mình, có tội với bản thân và người thân của mình.
Dừng lại chứ? Có thể dừng lại không?
Hi tieumiu,
Khuyên bạn dẹp ngay tức thì, nghe cách kể thì chắc con ong đã tỏ đường đi lối về?! Nếu họ nói chắc là khi nào giàu mới cưới thì 80% là lưỡng lự lập lờ rồi. Quan trọng là anh ta có đáng cho bạn giữ không? Tính cách, sự chăm sóc thương yêu, hiếu kính cha mẹ, bạn bè anh ta là những ai.....bạn nói thẳng với họ về điều làm bạn trăn trở hay chỉ để người ta đoán ý bạn? Đàn ông tự hiểu tâm lý phụ nữ được đâu. Nói thẳng có thể giúp bạn giải quyết vấn đề. Bạn cần tâm sự qua mục chém gió đi, mình sẽ tư vấn giúp bạn nếu bạn cần. Bạn còn trẻ mà, mới 92 chứ mấy.
Hana
Dear Hana,
Mình khá là thẳng tính nên đặt vấn đề với anh ấy cũng khá nhiều lần rồi, nói thẳng chứ không phải nói bóng gió để an ấy phải đoán ý. Anh ấy cũng trả lời thẳng là chưa có tiền thì chưa lấy vợ, và gia đình đang có nhiều chuyện nên chưa thể dẫn mình về. Mình có mời anh lên nhà mình chơi, gọi là ra mắt bố mẹ nhưng anh từ chối. Tính cách điềm đạm, tiết kiệm, có hiếu kính với bố mẹ. Mình lo lắng sẽ không tìm được người khác đối xứ thật lòng với mình.
Miu
Với tư cách 1 người đàn ông, anh nói thẳng nhé, anh ấy ứ bao giờ lấy em đâu.
Trong tình yêu có 2 loại đàn ông thôi:
+Loại 1: cho con gái nhà người ta lơ lửng để làm phương án dự bị, có ngon hơn là té. Mọi lý do chỉ là ngụy biện để né câu trả lời chắc chắn. Đợi đầy đủ mới lấy, thế lấy về gặp sóng gió thì bỏ nhau à?
Mình lo lắng sẽ không tìm được người khác đối xứ thật lòng với mình.
Thằng này nó có thật lòng với em đâu? Cái quan trọng nhất ko cho em được thì tất cả chỉ là chót lưỡi thôi.
+Loại 2: Dứt khoát rõ ràng, kế hoạch đàng hoàng. Tìm hiểu 1-3 tháng là phải chốt xem có yêu hay ko? Yêu 3-6 tháng thì rõ ràng rồi, cưới hay ko?
Tính cách điềm đạm, tiết kiệm, có hiếu kính với bố mẹ.
Em đừng nhầm giữa điềm đạm và ậm ừ né tránh nhé, điềm đạm mà phải dứt khoát. Còn 2 cái kia là tiêu chuẩn cơ bản làm người rồi, ko phải điểm cộng.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

MarkHolland đã viết: 10:01, 11/02/18
Thường những người đàn ông như anh thì e thấy nguy cơ FA cao =))
Đầu trang

rongdaen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rongdaen »

....
Nói thật với em chứ nếu là đàn ông có ý chí kiên định (mấy cu bạc nhược không tính) khi đã yêu thật lòng thì cỡ 1 năm - 2 năm là cưới rồi. Mấy thằng cứ lưỡng lự vậy sớm muộn cũng phải bỏ vì thuyền không tới bến được đâu.
"Harri Won và Tiến Đạt yêu nhau 9 năm không cưới, quay qua yêu Trấn Thành 1 năm cưới ngay tắp lự!" :))
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Younghana đã viết: 08:10, 10/02/18 Hi Miu,
Mình thật sự muốn giúp bạn vì đời con gái có bao nhiêu năm tuổi xuân đâu. Bạn có biết gia đình anh ấy có vấn đề gì không? Bạn có bao giờ gặp mặt ba mẹ hay đến nhà anh ấy chơi chưa? (với tư cách bạn gái). Chứ quen nhiều năm mà chưa dẫn về nhà chơi bao giờ có khi ảnh sợ vợ ảnh biết đó bạn. Còn chuyện tìm người đối xử thật lòng thì bạn yên tâm, bạn đang buồn không thấy người xung quanh đang lo cho bạn, muốn đối xử thật lòng với bạn mà không được bạn nhìn tới đó.
Nếu hai gia đình biết nhau rồi, hai bạn cũng gặp gia đình hai bên rồi mà chưa cưới về thôi thì lại khác. Nếu vậy thì mình khuyên bạn nên kiên định với tình cảm của mình. Đừng bỏ người ta khi họ sa cơ, gái có công, chồng chẳng phụ
Hi Hana,
Cảm ơn Hana về lời khuyên. Mình chắc chắn là anh ta chưa có vợ, vì mình cũng đã gặp bạn bè của ảnh rồi. Có điều về nhà với tư cách bạn gái thì chưa bao giờ, nên mình mới lo lắng. Mình biết phải làm gì rồi. Cảm ơn Hana nhiều.
Chúc Hana năm mới nhiều sức khoẻ, nhiều niềm vui và có nhiều thành công mới.
Miu
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

MarkHolland đã viết: 10:01, 11/02/18
tieumiu92 đã viết: 23:22, 09/02/18
Hi tieumiu,
Hana
Dear Hana,
Miu
Với tư cách 1 người đàn ông, anh nói thẳng nhé, anh ấy ứ bao giờ lấy em đâu.
Trong tình yêu có 2 loại đàn ông thôi:
+Loại 1: cho con gái nhà người ta lơ lửng để làm phương án dự bị, có ngon hơn là té. Mọi lý do chỉ là ngụy biện để né câu trả lời chắc chắn. Đợi đầy đủ mới lấy, thế lấy về gặp sóng gió thì bỏ nhau à?
Mình lo lắng sẽ không tìm được người khác đối xứ thật lòng với mình.
Thằng này nó có thật lòng với em đâu? Cái quan trọng nhất ko cho em được thì tất cả chỉ là chót lưỡi thôi.
+Loại 2: Dứt khoát rõ ràng, kế hoạch đàng hoàng. Tìm hiểu 1-3 tháng là phải chốt xem có yêu hay ko? Yêu 3-6 tháng thì rõ ràng rồi, cưới hay ko?
Tính cách điềm đạm, tiết kiệm, có hiếu kính với bố mẹ.
Em đừng nhầm giữa điềm đạm và ậm ừ né tránh nhé, điềm đạm mà phải dứt khoát. Còn 2 cái kia là tiêu chuẩn cơ bản làm người rồi, ko phải điểm cộng.
Vâng.
Có lẽ em đã nghĩ thông suốt rồi. Em cảm ơn anh ạ. Anh phân tích thuyết phục quá.
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

:))
rongdaen đã viết: 16:54, 11/02/18
....
Nói thật với em chứ nếu là đàn ông có ý chí kiên định (mấy cu bạc nhược không tính) khi đã yêu thật lòng thì cỡ 1 năm - 2 năm là cưới rồi. Mấy thằng cứ lưỡng lự vậy sớm muộn cũng phải bỏ vì thuyền không tới bến được đâu.
"Harri Won và Tiến Đạt yêu nhau 9 năm không cưới, quay qua yêu Trấn Thành 1 năm cưới ngay tắp lự!" :))
Ví dụ kinh điển quá :)) hoá ra vấn đề này ai cũng nghĩ như em. Hihi.
Đầu trang

rongdaen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rongdaen »

tieumiu92 đã viết: 08:35, 15/02/18 :))
rongdaen đã viết: 16:54, 11/02/18
....
Ví dụ kinh điển quá :)) hoá ra vấn đề này ai cũng nghĩ như em. Hihi.
Bây giờ bạn trai em phải cho em một cái hẹn cụ thể trong năm nay (bét nhất thì đầu năm sau). Chứ cứ lần lữa thế nào là nước cù nhầy, đàn ông không quả quyết thì việc lấy vợ phải do thúc ép, và không quả quyết thì cũng chẳng thể nắm bắt thời cơ để làm ăn, biết đến khi nào mới giàu :-?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”