Lá số xuất gia

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số xuất gia

Gửi bài gửi bởi Hongngoc13297 »

Cháu/em xin cảm ơn các cô bác anh chị rất nhiều.
Gặp được phật giáo là một điều thực sự rất may mắn đối với cháu/em, nhờ đó mà cháu hiểu được luật nhân quả, sự vô thường, mới hiểu được điều gì là quan trọng nhất, mới thấy đó giờ mình dại khờ biết dường nào. Có 2 quyển sách đã làm thức tỉnh cháu đó là "Sức mạnh của hiện tại" và "hành trình về phương Đông", cháu/em thực sự khuyên mọi người đọc nó, và thêm nữa là những lá thư khuyên người niệm Phật của cư sĩ Diệu Âm, đây là link https://youtu.be/QcWTuNOs4jQ
Nhưng cháu/em vẫn có một khúc mắc là cháu/em có đọc sơ một số tài liệu về giải lá số thì nói cháu là số xa nhà, xa cha mẹ , và thật sự thì cháu cũng rất muốn " tung cánh bay xa" được làm những điều mình muốn. Tuy nhiên cháu cũng lo lắm vì cháu rất thương ba mẹ, mẹ cháu là vợ lẽ, mẹ chỉ có một con chung với ba là cháu, nên việc sẽ phải xa ba mẹ làm cháu suy nghĩ rất nhiều. Cháu đang rất hoang mang và lo lắng.
Đầu trang

hoanglong0789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoanglong0789 »

Hongngoc13297 đã viết: 20:47, 22/02/18 Cháu/em xin cảm ơn các cô bác anh chị rất nhiều.
Gặp được phật giáo là một điều thực sự rất may mắn đối với cháu/em, nhờ đó mà cháu hiểu được luật nhân quả, sự vô thường, mới hiểu được điều gì là quan trọng nhất, mới thấy đó giờ mình dại khờ biết dường nào. Có 2 quyển sách đã làm thức tỉnh cháu đó là "Sức mạnh của hiện tại" và "hành trình về phương Đông", cháu/em thực sự khuyên mọi người đọc nó, và thêm nữa là những lá thư khuyên người niệm Phật của cư sĩ Diệu Âm, đây là link https://youtu.be/QcWTuNOs4jQ
Nhưng cháu/em vẫn có một khúc mắc là cháu/em có đọc sơ một số tài liệu về giải lá số thì nói cháu là số xa nhà, xa cha mẹ , và thật sự thì cháu cũng rất muốn " tung cánh bay xa" được làm những điều mình muốn. Tuy nhiên cháu cũng lo lắm vì cháu rất thương ba mẹ, mẹ cháu là vợ lẽ, mẹ chỉ có một con chung với ba là cháu, nên việc sẽ phải xa ba mẹ làm cháu suy nghĩ rất nhiều. Cháu đang rất hoang mang và lo lắng.
Nếu như bạn ngộ đạo như vậy rồi, thì tại sao lại lo lắng, mọi quan hệ, tiền, tình như bạn nói đều vô thường và nó đều là những niềm vui, hạnh phúc có điều kiện, nó đều có thể đến và mất đi, thân xác ta cũng thế, chỉ có tâm ta là vĩnh hăng...Kê cả nếu bạn xuất gia thì bạn sẽ được hành lễ với ba mẹ bạn lần cuối và ba mẹ bạn cũng bình đẳng như mọi chúng sinh khác, đều có duyên nợ của riêng mình, và nếu bạn lo lắng thì bạn càng đau khổ, bạn đang có chấp niệm... cho nên bạn nên thoải mái, đừng lo nghĩ nhiều nhé.
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoanglong0789 đã viết: 21:07, 22/02/18
Hongngoc13297 đã viết: 20:47, 22/02/18 Cháu/em xin cảm ơn các cô bác anh chị rất nhiều.
Nếu như bạn ngộ đạo như vậy rồi, thì tại sao lại lo lắng, mọi quan hệ, tiền, tình như bạn nói đều vô thường và nó đều là những niềm vui, hạnh phúc có điều kiện, nó đều có thể đến và mất đi, thân xác ta cũng thế, chỉ có tâm ta là vĩnh hăng...Kê cả nếu bạn xuất gia thì bạn sẽ được hành lễ với ba mẹ bạn lần cuối và ba mẹ bạn cũng bình đẳng như mọi chúng sinh khác, đều có duyên nợ của riêng mình, và nếu bạn lo lắng thì bạn càng đau khổ, bạn đang có chấp niệm... cho nên bạn nên thoải mái, đừng lo nghĩ nhiều nhé.
Hiện tại thì mình vẫn chưa có thể làm những điều mình muốn được nhưng trong tương lai thì mình sẽ cố gắng. Cảm ơn bạn rất nhiều
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Hongngoc13297 đã viết: 13:42, 22/02/18
KMD đã viết: 13:38, 22/02/18
Hongngoc13297 đã viết: 13:17, 22/02/18

Cháu nguyện theo Phật nhưng chưa biết phải làm như thế nào, sau này cháu còn phải lo cho cha mẹ già đều đã ngoài 60. Cháu cảm thấy rất xấu hổ và ngu dốt,
Đời là bể khổ, cháu chỉ muốn được giải thoát
"Đời là bể khổ, cháu chỉ muốn được giải thoát". Đây có phải là mục đích xuất gia của cháu?
Dạ đúng rồi ạ. Bác có thể xem sơ qua lá số của cháu được không ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều
Cháu đã tìm ra mục đích, rất tốt. Bước kế tiếp, cháu phải suy nghĩ, cháu muốn đạt mục đích này bằng tự lực hay tha lực?
Đầu trang

trumdota123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trumdota123 »

Hongngoc13297 đã viết: 20:36, 21/02/18 Hình ảnh
Kính nhờ mọi người xem giúp cháu/em xem sau này em có xuất gia không ạ, và khoảng 3-5 năm nữa hoặc xa hơn sau này cháu/em có xuất ngoại hay đi đâu xa không ạ. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ :)
Đi tu mà coi có số đi tu thì bạn chỉ cần coi 2 việc , xem cung mệnh có nhị hợp , tam hợp , xung chiếu tạo nên cách Không - Kiếp - Đào - Hồng hay không ( lá số căn tu đấy vì ko có duyên hồng trần ). Xem cung tử tức có vượng hay không , cung tử tức bị triệt sao xấu hội chiếu nhiều thì hiếm con ( nghĩa là ko còn nợ đời ) . Đáp ứng 2 điều kiện này thì là lá số xuất gia . bạn ko có lá số này. nhưng chắc chắn bạn đã học phật pháp nên biết tu ở đâu cũng là tu , việc thiện thì phải nên làm . Số ko cho bạn tu là do bạn còn nợ chồng , nợ con thì phải sống bình thường mà trả cho hết chứ.
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết: 06:01, 23/02/18
Hongngoc13297 đã viết: 13:42, 22/02/18
KMD đã viết: 13:38, 22/02/18

"Đời là bể khổ, cháu chỉ muốn được giải thoát". Đây có phải là mục đích xuất gia của cháu?
Dạ đúng rồi ạ. Bác có thể xem sơ qua lá số của cháu được không ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều
Cháu đã tìm ra mục đích, rất tốt. Bước kế tiếp, cháu phải suy nghĩ, cháu muốn đạt mục đích này bằng tự lực hay tha lực?
Tất nhiên là phải tự lực rồi ạ nhưng nếu có được sự giúp đỡ bên ngoài nữa thì tốt hơn
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trumdota123 đã viết: 06:50, 23/02/18
Kính nhờ mọi người xem giúp cháu/em xem sau này em có xuất gia không ạ, và khoảng 3-5 năm nữa hoặc xa hơn sau này cháu/em có xuất ngoại hay đi đâu xa không ạ. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ :)
Đi tu mà coi có số đi tu thì bạn chỉ cần coi 2 việc , xem cung mệnh có nhị hợp , tam hợp , xung chiếu tạo nên cách Không - Kiếp - Đào - Hồng hay không ( lá số căn tu đấy vì ko có duyên hồng trần ). Xem cung tử tức có vượng hay không , cung tử tức bị triệt sao xấu hội chiếu nhiều thì hiếm con ( nghĩa là ko còn nợ đời ) . Đáp ứng 2 điều kiện này thì là lá số xuất gia . bạn ko có lá số này. nhưng chắc chắn bạn đã học phật pháp nên biết tu ở đâu cũng là tu , việc thiện thì phải nên làm . Số ko cho bạn tu là do bạn còn nợ chồng , nợ con thì phải sống bình thường mà trả cho hết chứ.
Mình nghĩ là sau này có thể mình sẽ xin con nuôi hoặc có thể không, còn về việc lấy chồng thì mình nghĩ là sẽ gây khó khăn cản trở những điều mình muốn làm và mình thật sự cũng cảm thấy tội nghiệp cho ai lấy được một đứa như mình, nên mình sẽ không lấy chồng. Nhưng không biết liệu vận mệnh có bắt buộc người ta phải thế này phải thế kia không
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Cho tôi hỏi, hiện tại cuộc sống của cháu ra sao? Cháu vừa chia tay người yêu? Cháu có gì bế tắc trong cuộc sống hiện tại ko?
Đầu trang

trumdota123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trumdota123 »

Hongngoc13297 đã viết: 09:45, 23/02/18
trumdota123 đã viết: 06:50, 23/02/18
Mình nghĩ là sau này có thể mình sẽ xin con nuôi hoặc có thể không, còn về việc lấy chồng thì mình nghĩ là sẽ gây khó khăn cản trở những điều mình muốn làm và mình thật sự cũng cảm thấy tội nghiệp cho ai lấy được một đứa như mình, nên mình sẽ không lấy chồng. Nhưng không biết liệu vận mệnh có bắt buộc người ta phải thế này phải thế kia không
nếu cung tử tức có sao dưỡng thì dễ nhận con nuôi , ở đây bạn có sao mộ chỉ tình ái thêm tả phù hữu bật có cả ân quang thiên quý thì có thể bạn sinh con ( nhưng đứa con này sẽ là nhờ âm đức ). Còn quá trẻ để nói có sinh con hay nhận con nuôi , nếu đi tu thì đã đi tu từ nhỏ , còn nếu gặp nạn phải đi tu thì chỉ phải trải qua biển tình thương khốc , hay biến cố cuộc đời. Bạn có chắc là đã trải qua những chuyện như vậy chưa .
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 10:10, 23/02/18 Cho tôi hỏi, hiện tại cuộc sống của cháu ra sao? Cháu vừa chia tay người yêu? Cháu có gì bế tắc trong cuộc sống hiện tại ko?
Dạ ba mẹ cháu là người Bắc vào Nam từ trẻ, mẹ cháu là vợ sau của ba và có 1 đứa con chung là cháu,ba cháu có với vợ trước 3 đứa con 2 trai 1 gái, 1 trai đã chết. Năm 2015 cháu và ba mẹ ra Bắc định cư, hiện nay thì cháu đang học đại học ngành dược. Cháu chưa có bạn trai và cũng không muốn có bạn trai ạ. Từ nhỏ tới giờ cháu có mắc một tật rất kì lạ về ăn uống, nghe có vẻ bình thường nhưng nó gây cho cháu rất nhiều khó khăn và khổ sở, cháu biết đó là nghiệp chướng mà cháu đã gây ra trong vô lượng kiếp trước nên giờ cháu phải chịu như vậy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”