Người nam 40 tuổi này thế nào ạ

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Người nam 40 tuổi này thế nào ạ

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

4pillar đã viết: 11:26, 01/03/18 Suốt ngày tu tập này nọ thế sao để ý vợ người khác kỹ thế? Phật dạy thế à?
Đã gọi đồng tu thi phải để ý nhau là chuyện bình thường he he he. Đồng tu còn thân hơn bạn be bình thường. Thà bỏ bạn bình thường chứ huynh đệ trong đạo là bồ đề quyến thuộc ko bao giờ bỏ nhau. Cả nhóm tôi thân rất thân với nhau. Chúng tôi tuyệt đối giữ giới ko đi quá giới hạn bạn bè.
Sửa lần cuối bởi LySoVietNam2016 vào lúc 11:43, 01/03/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

MEOCON1812
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MEOCON1812 »

Không biết lá số của một người bị chậm phát triển tâm thần trí não như thế nào nhỉ?
Cung tật ách có sao hãm địa? có thể là Cự môn, thiên Đồng, Nhật Nguyệt hãm hay có ác sát tinh, hay có cả.
Những người như thế này là 1 dạng dị tật về não; ví dụ nói chuyện ngu ngơ, không biết giao tiếp, học hành không có khả năng?
Trẻ em thì có biểu hiện rõ hơn: mắt một mí. mặt ngắn, béo mũi thấp gãy....
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Nguyễn Arin đã viết: 18:46, 28/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 16:07, 28/02/18 Hay thật. Cháu yêu sao mà dễ dang quá nhỉ. Mới chia tay người này thì có người khác liền. Tôi đây 1 người 20 năm qua chưa nguôi đây. Nghe anh chồng hanh diện nói khi anh ấy quen người là người còn trinh nguyên. Cho tới thời điểm hiện tại người chỉ có biết mỗi anh chồng. Hỏi sao chúng bạn ko ganh tỵ với anh chồng khi xưa cua đổ dc người. Người là hoa khôi của trường tôi lúc ấy, vừa học rất giỏi. Ngày nay đào đâu ra 1 người như vậy nữa nên tôi ế mãi ko thôi he he he
Cháu cảm ơn.
Chú xem giúp cháu với ạ.

Cháu vẫn còn thích người yêu cũ là anh Vũ Tham.
Nhưng mà sau chia tay, cháu nhắn tin hỏi thăm mà anh ấy lạnh lùng không trả lời.
Nên cháu nghĩ là không còn muốn cháu quay lại và yêu anh đó nữa.
Cháu không nói gì nữa. Cháu xoá mọi thông tin người yêu cũ như Zalo, Facebook, số điện thoại, hình ảnh....
Đối với 1 người không yêu cháu. Dù cháu có yêu họ cũng chẳng để làm gì. Buồn thì đâu thể giải quyết được điều gì. Từ nay, đường ai nấy đi.

Nên có người khác tán thì cháu cho họ cơ hội chú ạ.
Cháu không phải tip lụy tình. Không khóc vì đàn ông. Dù trái tim cháu đã thấy rất đau.
Cháu chỉ khóc 1 lần duy nhất là trước ngày nói chia tay người yêu 1 ngày.
Sau khi chia tay, cháu rất buồn nhưng quyết không để giọt lệ nào rơi và phải sống thật tốt.

Cháu hiện chưa có người yêu. Chỉ đang tìm hiểu người mới.
Chuyện gì qua rồi thì cháu cố gắng cho qua và cố nhìn về tương lai chú ạ.
Hình ảnh
Nói cho cháu biết, đàn ông thành đạt có tiêu chuẩn chọn vợ rất cao. Đơn giãn vì những người con gái vì tiền của họ tự nguyện hiến dâng quá dễ dang nên họ qua đường xong rồi thôi. Đàn ông chúng tôi xếp loại những ai chỉ là tình 1 đêm, những ai chỉ có thể là bạn gái, va những ai họ chọn làm vợ. Đối với những doi tượng họ chọn làm vợ, họ rất tôn trọng. Muốn dc họ đối xử ra sao thì hãy lựa chọn cách sống thích hợp. Nếu chỉ vì tiền mà quen họ thì họ dùng tiền để thoả man dục tính rồi ăn bánh trả tiền, đường ai nấy đi.
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

4pillar đã viết: 11:26, 01/03/18 Suốt ngày tu tập này nọ thế sao để ý vợ người khác kỹ thế? Phật dạy thế à?
Mình nghĩ do chú ấy được gặp cô ấy thường xuyên, được làm việc, cũng như nhiều phật sự cùng cô ấy, tâm cô ấy lại quá từ bi, lại thêm phần quá giỏi giang, nên việc chú ấy không thể nào quên hay ngó lơ cô ấy được là lẽ thường tình.

Từ chỗ yêu, lại được chứng kiến quá nhiều đức hạnh đẹp và cao cả như vậy, tình yêu của chú ấy có lẽ đã vượt xa tình yêu đôi lứa mà mọi người vẫn nghĩ rồi. Nên mình nghĩ mọi người không nên cười hay chê trách chú ấy vì sao suốt ngày cứ để ý vợ người khác như vậy.

Hãy trải qua rồi sẽ hiểu tình yêu thật sự là không mong chiếm hữu mà chỉ mong người mình yêu đạt được những ước nguyện của người thì đã là hạnh phúc lắm rồi.
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

Labannt đã viết: 12:23, 01/03/18
4pillar đã viết: Suốt ngày tu tập này nọ thế sao để ý vợ người khác kỹ thế? Phật dạy thế à?
Mình nghĩ do chú ấy được gặp cô ấy thường xuyên, được làm việc, cũng như nhiều phật sự cùng cô ấy, tâm cô ấy lại quá từ bi, lại thêm phần quá giỏi giang, nên việc chú ấy không thể nào quên hay ngó lơ cô ấy được là lẽ thường tình.

Từ chỗ yêu, lại được chứng kiến quá nhiều đức hạnh đẹp và cao cả như vậy, tình yêu của chú ấy có lẽ đã vượt xa tình yêu đôi lứa mà mọi người vẫn nghĩ rồi. Nên mình nghĩ mọi người không nên cười hay chê trách chú ấy vì sao suốt ngày cứ để ý vợ người khác như vậy.

Hãy trải qua rồi sẽ hiểu tình yêu thật sự là không mong chiếm hữu mà chỉ mong người mình yêu đạt được những ước nguyện của người thì đã là hạnh phúc lắm rồi.
Trước khi trách pillar, em ko coi history của ông kia à lolz một cái gì đó lặp đi lặp lại qua nhiều năm trời đều có dấu hiệu ko bt

Tốt nhất là đừng đá động vào
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Đúng rồi bạn a. Tình tôi cho người vượt quá sự tầm thường của xác thịt. Tôi chưa bao giờ nghĩ đến việc làm bại hoại, có tình vụng trộm riêng tư với người đã có gia đình. Đặc biệt đối với người, người sẽ ko cho 1 ai cơ hoi gần người cả. Người luôn giữ 1 khoảng cách với bạn bè nam. Người ko như những cô gái khác mà tôi biết. Người luôn quan tâm cho tất cả mọi người đến quên cả mình. Đi phật sự cả ngày ai cũng mệt, nhất là người là đầu đàn, mà có bác Phật tử đơn chiếc đến công quả trong chùa, khuya về bác tính đón xe bus về nhà. Người ko biết bác và tôi biết tối đó người rất mệt mỏi mà người ko nhờ bất kỳ ai khác giúp bác mà người tự muốn chở bác về. Người chở về lại quay lại tự tay đắp tượng giữa trời giá buốt trong nhà còn lạnh mà trong giá băng người đứng giữa trời làm miệt mài đến 3 giờ sáng, vì người ko có nhiều thời gian nên phải cố gắng. Ai trông thấy cũng xót xa. Có ai ngờ 1 người xinh đẹp đài các mà ko thiết gì thân mình xả thân vì mọi người. Khi ăn phải có người nhắc người ăn ko thì người làm đến quên cả ăn. Khi người làm, người chú tâm đến quên hết tất cả như nhập đại định trong công việc người làm, trông rất thanh tịnh. Người nói người muốn tự tay đắp tượng để đem hết tấm lòng dâng tặng đại chúng nên người trì nguyện rất kỹ khi đắp tượng nên tượng nào tượng nấy người làm đều rất có hồn, ko giống tượng mua, vì tượng làm bằng tấm lòng chân thành của 1 người con phật.

Vì thấy dc sự chân thành của người, bạn bè người ai ai cũng bị cảm hoá nên người đi đâu chúng tôi đều theo sau ủng hộ. Người cảm hoá 1 bà bác sĩ mà trước đó bà này ko bao giờ muốn dung đến ba việc này nên bạn bè gọi bà ấy là công chúa. Khi đến với người, bà ấy sắn ống quần lên xán vào cùng lâm lem với người. Vì sự gian di, down to earth của người, người độ cho bạn bè trong giới y khoa rất đông. Các anh chị tiến sĩ y khoa bây giờ ai ai cũng tay lấm lem, xắn quần lên cùng người tạo tượng Phật. Cảnh tượng thật ko thể nghĩ bàn.
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Má ơi ngưỡng mộ cô thiên lương bao nhiêu thì cứ gặp chú lyso đi bán than quảng ninh về cô thiên lương là oải quá.
Y rằng top nào ko ít thì nhiều là chú ấy lại luôn luôn kể về cô ấy , dù là chủ topic đó hỏi về vđ của họ hay gì ,cứ có chú ấy là chú ấy automatic tự đổng kể về cô ấy , thật chứ cháu thấy chú vô duyên quá lun í , chú kể dù người khác họ có muốn nghe hay ko ,đến mức làm người khác đọc mà đến mức khó chịu lun , kinh khủng thật

vẫn như cũ , chú mở topic kể về cô ấy đi ,ai muốn họ vào đọc, chú cứ kể về vk người khác mà chú lại theo đạo phật nữa , cháu thấy nó làm người ta nghĩ xấu về đạo ý. Một con sâu làm rầu ngồi canh , please chú ,hãy kiềm chế bản thân mình lại một chút xíu
Chú ko tơ tưởng bậy bạ vì cô ấy là một người đáng quý trọng ,ngoài ck ra ko có nhìn ngó nơi khác ,nên chú mới tôn thờ ,tóm lại là trong tiềm thức chú vẫn khát khao về cô ấy,nên cứ muốn lấy vk giống cô ấy , , nhưng chú vẫn lun kiềm chế mình vì cô ấy quá đoàng hoàng , tóm lại là vậy
Khiếp, đi cái top nào cũng thấy chú nói về cô ấy mà cháu nghĩ chú bị ám ảnh về cô ấy , chú tỉnh táo lại tí đi , cháilu thấy chú khổ quá đó ,
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Mẫn đã viết: 14:15, 01/03/18 Má ơi ngưỡng mộ cô thiên lương bao nhiêu thì cứ gặp chú lyso đi bán than quảng ninh về cô thiên lương là oải quá.
Y rằng top nào ko ít thì nhiều là chú ấy lại luôn luôn kể về cô ấy , dù là chủ topic đó hỏi về vđ của họ hay gì ,cứ có chú ấy là chú ấy automatic tự đổng kể về cô ấy , thật chứ cháu thấy chú vô duyên quá lun í , chú kể dù người khác họ có muốn nghe hay ko ,đến mức làm người khác đọc mà đến mức khó chịu lun , kinh khủng thật

vẫn như cũ , chú mở topic kể về cô ấy đi ,ai muốn họ vào đọc, chú cứ kể về vk người khác mà chú lại theo đạo phật nữa , cháu thấy nó làm người ta nghĩ xấu về đạo ý. Một con sâu làm rầu ngồi canh , please chú ,hãy kiềm chế bản thân mình lại một chút xíu
Chú ko tơ tưởng bậy bạ vì cô ấy là một người đáng quý trọng ,ngoài ck ra ko có nhìn ngó nơi khác ,nên chú mới tôn thờ ,tóm lại là trong tiềm thức chú vẫn khát khao về cô ấy,nên cứ muốn lấy vk giống cô ấy , , nhưng chú vẫn lun kiềm chế mình vì cô ấy quá đoàng hoàng , tóm lại là vậy
Khiếp, đi cái top nào cũng thấy chú nói về cô ấy mà cháu nghĩ chú bị ám ảnh về cô ấy , chú tỉnh táo lại tí đi , cháilu thấy chú khổ quá đó ,
Ai nghĩ xấu về đạo thì cứ nghi. Tôi chẳng làm trái đạo chẳng việc gì phải hổ thẹn. Ko thích đừng đọc, vì tôi sẽ mãi là tôi. Hiểu chưa?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

kingsman đã viết: 13:07, 01/03/18
4pillar đã viết: Suốt ngày tu tập này nọ thế sao để ý vợ người khác kỹ thế? Phật dạy thế à?

Trước khi trách pillar, em ko coi history của ông kia à lolz một cái gì đó lặp đi lặp lại qua nhiều năm trời đều có dấu hiệu ko bt

Tốt nhất là đừng đá động vào
Hôm trước e đọc về tự kỷ và MPD. Ranh giới giữa thiên tài và ngươif mắc bệnh về thần kinh mong manh lắm. Cái này tử vi phân biệt được không ạ???
——
Chú Lý số nghe nói rất giỏi về Y học ah.
Đầu trang

aloner9661
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aloner9661 »

LySoVietNam2016 đã viết: 11:04, 01/03/18
aloner9661 đã viết: 21:40, 28/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 16:07, 28/02/18 Hay thật. Cháu yêu sao mà dễ dang quá nhỉ. Mới chia tay người này thì có người khác liền. Tôi đây 1 người 20 năm qua chưa nguôi đây. Nghe anh chồng hanh diện nói khi anh ấy quen người là người còn trinh nguyên. Cho tới thời điểm hiện tại người chỉ có biết mỗi anh chồng. Hỏi sao chúng bạn ko ganh tỵ với anh chồng khi xưa cua đổ dc người. Người là hoa khôi của trường tôi lúc ấy, vừa học rất giỏi. Ngày nay đào đâu ra 1 người như vậy nữa nên tôi ế mãi ko thôi he he he
Chào bác , có thể cho cháu xem qua lá số của bác đc k , cháu thắc mắc cách cục nào trên la số mà bác suốt ngày ôm mộng về vợ của ng khác tới zay . Hehe
Ồ, tôi ko suốt ngày ôm mộng về vợ người khác mà nay đã trở thành đồng tu. Sống ko dc cùng sánh đôi thì chết nguyện cùng về 1 cảnh giới. Bạn nghĩ xem. Ko phải lúc ấy đời đời kiếp kiếp tôi ko còn phiền não nữa hay ko? He he he. Nên tôi là 1 hộ Pháp cho người đến hết kiếp này. Dùng hết gia sản của tôi để ủng hộ tất cả những gì người làm chân chánh cho Phật Pháp tôi xin tình nguyện. He he he Nói cho bạn biết, ko phải 1 mình tôi tình nguyện vậy đâu.

Có ông Hoà Thượng nói với cô ta là cô ấy rất có duyên độ cho những người nam. Ông ấy nói Đó là lý do nàng có 1 nhan sắc tuyệt vời nhưng rất trang nghiêm, đứng dan, nên các anh vừa yêu vừa rất tôn kính nên ko khởi tâm xúc phạm. Quả thật anh nào gặp cô ta cũng ngã gục. Nhưng vì yêu nàng trong tôn trọng nên rốt cuộc cùng hộ Pháp cho tất cả những phật sự của nàng, và cùng nổ lực niệm Phật cùng nàng để vãng sanh Tây Phương. Nhóm của chúng tôi có rất đông các thanh niên. Đặc biệt toàn giới y khoa, kể cả chồng nàng.
E chỉ xin ls của bác để nghiệm lý thôi chứ có hỏi về ng đó đâu mà lại kể lể PR đủ thứ về ng đó chi vậy . Ai quan tâm . E nghĩ bác chắc cũng nặng lắm rồi . giống như máy đứa fan cuồng kpop ấy . Haha E thiết nghĩ tâm bác còn nhiều tạp niệm lắm . Chắc tu không nổi đâu bác êi .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”