Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

thắng2016 đã viết: 20:31, 02/03/18
Nếu lương thấp mà công việc không mấy nhàn hạ bạn chấp nhận được không?

Mong câu trả lời từ bạn?
Em là người khi đến chỗ làm thì không thích nhàn hạ bác ạ :( Đó có lẽ là một phần lý do em có cơ hội thăng tiến trong công việc.

Em không ngại việc, nếu mức lương ngang với hiện tại em đang nhận thì em sẵn sàng thay đổi để tìm cơ hội mới, việc nhiêù thì em mới có cơ hội để thể hiện bản thân, chứ nhàn quá thì không thể hiện được :)
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Stranger0127 đã viết: 21:46, 02/03/18
thắng2016 đã viết: 20:31, 02/03/18
Nếu lương thấp mà công việc không mấy nhàn hạ bạn chấp nhận được không?

Mong câu trả lời từ bạn?
Em là người khi đến chỗ làm thì không thích nhàn hạ bác ạ :( Đó có lẽ là một phần lý do em có cơ hội thăng tiến trong công việc.

Em không ngại việc, nếu mức lương ngang với hiện tại em đang nhận thì em sẵn sàng thay đổi để tìm cơ hội mới, việc nhiêù thì em mới có cơ hội để thể hiện bản thân, chứ nhàn quá thì không thể hiện được :)
Chúc bạn may mắn trong cuộc phỏng vấn sắp tới. Có gì nhớ hồi âm để nghiệm lý nhé bạn?
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thắng2016 đã viết: 21:05, 02/03/18
Thật sự tôi luôn mong muốn bạn có được công việc như ý muốn, thành công trong phỏng vấn. Nhưng cả hai quẻ đều cho thấy sự khó khăn trong lần hợp tác này.

Quẻ để dự báo về sự việc. Còn việc phỏng vấn bạn phải luôn tự tin vào chính mình thì mọi thuận lợi sẽ đến.

Hi vọng tôi đoán sai để mang may mắn đến bạn.
thắng2016 đã viết: 21:51, 02/03/18
Chúc bạn may mắn trong cuộc phỏng vấn sắp tới. Có gì nhớ hồi âm để nghiệm lý nhé bạn?
Em cảm ơn bác Thắng nhiều, em sẽ hồi âm sớm.
Em chúc bác thật nhiều sức khỏe.
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

thắng2016 đã viết: 18:54, 02/03/18
Aoi993 đã viết: 18:23, 02/03/18
thắng2016 đã viết: 15:50, 02/03/18

Bạn bao nhiêu tuổi rồi? Mà bạn gieo thứ tự từ đầu đến cuối là lần 1 đến 6 hả?

Mà quẻ lần trước sao rồi nghiệm lý đi chứ?
Dạ cháu sinh 21h55 14/8/1993 ạ. Lần này cháu gieo thứ tự từ lần 1 đến lần 6 luôn

Quẻ lần trước cháu chưa có gì nghiệm lý ạ tại vì giờ cháu đang bắt đầu đấu thầu thôi, một thời gian nưqx có kết quả cháu sẽ nghiệm lý lại cho bác ạ
Ngày quý tỵ, tháng giáp dần, năm mậu tuất.

Bạn gieo được quẻ thuần khảm.

Ngọ, mùi lâm không.

Ở quẻ này đúng như bạn nói một hai ngày nữa có lẽ bạn sẽ nói và chấm dứt với ảnh hơn 10 tuổi nhưng dù sao người ta cũng khá nhiều tuổi rồi lên bạn cần có một sự từ chối khéo léo tránh gây tổn thương cho ảnh và sự xung khắc với người giới thiệu và gia đình vì khảm là hiểm hào 2,5 hai hào chính tôn bị kẹp hãm giữa hai hào dương lên tiến, thoái đều không tránh khỏi xung khắc cãi vã.

Còn về năm nay bạn là người phụ nữ hiện đại có tài năng lên bản thân cũng cần một số tiêu chuẩn nhất định. Nhưng mọi quyết định hoàn toàn là ở người phụ nữ, quyết định Yêu, quyết định cưới là ở chính bạn. Lên làm sao cảm thông chia sẻ và thông cảm với những người muốn tìm hiểu bạn. Cho người ta nhiều cơ hội hơn để họ thể hiện tình cảm của mình nhiều hơn. Và bạn cũng suy nghĩ chín chắn trưởng thành rồi thì những anh thật lòng với mình bớt thử thách đi thì cuối năm cũng có cơ hội . Còn không quẻ này năm nay bạn lên hết sức bình tĩnh để trả lời với những câu hỏi của gia đình và đối xử với những anh có ý định với bạn một cách nhẹ nhàng khéo léo để trách xung khắc cãi vã mà làm mình mệt mỏi, bực mình.

Tốt nhất chờ thời cho qua năm nay. Năm sau sẽ thuận lợi hơn.

Mong hồi âm từ bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!
Cháu cảm ơn bác ạ. Cháu sẽ lưu ý những lời bác nói và quay lại nghiệm lý sớm
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thắng2016 đã viết: 17:40, 02/03/18
Ngày quý tỵ, tháng giáp dần năm mậu tuất.

Bạn gieo được quẻ hỏa trạch khuê động hào 4 biến sơn trạch tổn.

Ngày quý tỵ: Ngọ, mùi lâm không.
Lộc: Tỵ
Mã: Hợi

Công việc hiện tại có vẻ như không vừa ý lắm mới bạn vì áp lực thị phi như ở quẻ trước. Như tượng quẻ khuê trái lìa nhau trong hợp tác làm ăn. Cũng có thể mức thu nhập ở công ty cũ không xứng đáng với công sức bạn bỏ ra mà muốn tìm chỗ khác ổn định hơn. Về việc phỏng vấn ngày mai thời gian bạn nộp hồ sơ mà được gọi là một tín hiệu đáng mừng cho bạn nhưng có lẽ chỗ công ty mới không đáp ửng nổi yêu cầu của bạn mà hai bên khó có được thống nhất chung để đi đến hợp tác làm ăn. Tượng quẻ tổn là tổn thất hao hụt mà khó thành công. Như quẻ đầu mùa hè công việc của bạn thuận lợi hơn.

Hồi âm hơi muộn mong bạn thông cảm.

Mong bạn hồi âm để nghiệm lý?

Em chào bác Thắng,

Em thật sự phục tài luận quẻ của bác, em có cảm tưởng như bác đã xuyên không ngồi vào buổi phỏng vấn của em hôm nay, nên bác đã đưa ra những lời luận quá đúng như vậy.

Trong buổi phỏng vấn, sau khi trao đổi về những khả năng cũng như kinh nghiệm của em, họ nói về vị trí họ tuyển, mặc dù vị trí em đăng ký không có tuyển, nhưng em đồng ý với vị trí họ tuyển, thấp hơn vị trí em đang làm :D Họ hỏi mức lương em mong muốn, nhưng em nói em muốn biết vị trí họ tuyển có mức lương đề xuất là bao nhiêu để em cân nhắc chọn việc. Họ nói họ cũng chưa có mức lương cụ thể :D và hy vọng muốn biết mức lương của em để có thể xem xét. Em đã đưa ra mức lương của mình. Và thực sự sau khi cầm bảng CV của em rồi lại nghe mức lương em đề xuất, họ chắc đã hiểu công việc họ tuyển không tương thích với em.

Về phần em, sau khi nghe họ nói vị trí và địa điểm làm việc, em đã có chút thất vọng (làm ở xa nhà, từ bỏ chốn phồn hoa đô thị về vùng ngoại ô làm việc :( ), nhưng em chợt nghĩ đến quyết tâm dứt áo ra đi và em chất nhận làm lại từ đầu, nên em đã bất chấp mà nhận vị trí đó, nhưng khi nói về lương, nhìn thấy sự ngập ngừng của họ em hiểu năng lực của em đã vượt yêu cầu tuyển dụng qúa nhiều, và thật sự mức lương cho vị trí họ tuyển quá xa mức lương của em.

Thật sự quá ngưỡng mộ tài luận của bác.

Thôi em lại chăm chỉ cày bừa nơi này, mặc kệ những việc xung quanh, làm tốt việc của mình là được. Lúc nào rãnh rỗi lại lang thang web tìm xem ở đâu tuyển lại thử lần nữa, có lẽ nào em không từ bỏ nơi này được sao 8->

Một lần nữa em cảm ơn bác Thắng nhiều. Em chúc bác thật nhiều sức khỏe và thật nhiều niềm vui.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Stranger0127 đã viết: 11:38, 03/03/18
thắng2016 đã viết: 17:40, 02/03/18
Ngày quý tỵ, tháng giáp dần năm mậu tuất.

Bạn gieo được quẻ hỏa trạch khuê động hào 4 biến sơn trạch tổn.

Ngày quý tỵ: Ngọ, mùi lâm không.
Lộc: Tỵ
Mã: Hợi

Công việc hiện tại có vẻ như không vừa ý lắm mới bạn vì áp lực thị phi như ở quẻ trước. Như tượng quẻ khuê trái lìa nhau trong hợp tác làm ăn. Cũng có thể mức thu nhập ở công ty cũ không xứng đáng với công sức bạn bỏ ra mà muốn tìm chỗ khác ổn định hơn. Về việc phỏng vấn ngày mai thời gian bạn nộp hồ sơ mà được gọi là một tín hiệu đáng mừng cho bạn nhưng có lẽ chỗ công ty mới không đáp ửng nổi yêu cầu của bạn mà hai bên khó có được thống nhất chung để đi đến hợp tác làm ăn. Tượng quẻ tổn là tổn thất hao hụt mà khó thành công. Như quẻ đầu mùa hè công việc của bạn thuận lợi hơn.

Hồi âm hơi muộn mong bạn thông cảm.

Mong bạn hồi âm để nghiệm lý?

Em chào bác Thắng,

Em thật sự phục tài luận quẻ của bác, em có cảm tưởng như bác đã xuyên không ngồi vào buổi phỏng vấn của em hôm nay, nên bác đã đưa ra những lời luận quá đúng như vậy.

Trong buổi phỏng vấn, sau khi trao đổi về những khả năng cũng như kinh nghiệm của em, họ nói về vị trí họ tuyển, mặc dù vị trí em đăng ký không có tuyển, nhưng em đồng ý với vị trí họ tuyển, thấp hơn vị trí em đang làm :D Họ hỏi mức lương em mong muốn, nhưng em nói em muốn biết vị trí họ tuyển có mức lương đề xuất là bao nhiêu để em cân nhắc chọn việc. Họ nói họ cũng chưa có mức lương cụ thể :D và hy vọng muốn biết mức lương của em để có thể xem xét. Em đã đưa ra mức lương của mình. Và thực sự sau khi cầm bảng CV của em rồi lại nghe mức lương em đề xuất, họ chắc đã hiểu công việc họ tuyển không tương thích với em.

Về phần em, sau khi nghe họ nói vị trí và địa điểm làm việc, em đã có chút thất vọng (làm ở xa nhà, từ bỏ chốn phồn hoa đô thị về vùng ngoại ô làm việc :( ), nhưng em chợt nghĩ đến quyết tâm dứt áo ra đi và em chất nhận làm lại từ đầu, nên em đã bất chấp mà nhận vị trí đó, nhưng khi nói về lương, nhìn thấy sự ngập ngừng của họ em hiểu năng lực của em đã vượt yêu cầu tuyển dụng qúa nhiều, và thật sự mức lương cho vị trí họ tuyển quá xa mức lương của em.

Thật sự quá ngưỡng mộ tài luận của bác.

Thôi em lại chăm chỉ cày bừa nơi này, mặc kệ những việc xung quanh, làm tốt việc của mình là được. Lúc nào rãnh rỗi lại lang thang web tìm xem ở đâu tuyển lại thử lần nữa, có lẽ nào em không từ bỏ nơi này được sao 8->

Một lần nữa em cảm ơn bác Thắng nhiều. Em chúc bác thật nhiều sức khỏe và thật nhiều niềm vui.
Cảm ơn bạn đã hồi âm để nghiệm lý.

Hi vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn với bạn trong thời gian tới.
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huongnguyen.18890 »

thắng2016 đã viết: 20:24, 28/02/18
huongnguyen.18890 đã viết: 19:03, 28/02/18
thắng2016 đã viết: 18:14, 28/02/18

Ngày giáp dần tháng canh dần năm mậu tuất.

Bạn gieo được quẻ địa hỏa minh di động hào 1,2 biến địa phong thăng.
Ngày giáp dần ngọ mùi lâm không.

Ở quẻ này bạn vẫn có sự động viên giúp đỡ từ gia đình người thân để vượt qua giai đoạn khó khăn của quẻ minh di mà tiến lên mạnh mẽ ở quẻ thăng. Bài thi lần này có vẻ thuận lợi hơn nhưng có lẽ bạn học giỏi nhưng không thuận lắm với kỳ thi này thì phải. bản thân bạn vẫn có chút áp lực và mất tự tin khi làm bài thành ra kết quả không được như ý muốn.

Cố gắng tiến lên ở lần sau quẻ thăng tiến lên mạnh mẽ.

Mong sự chia sẻ của bạn? Do hôm nay tôi có chút chuyện lên hồi âm bạn hơi muộn mong bạn thông cảm.

Bạn còn vấn đề gì hỏi hay thắc mắc cứ nói?

Nếu hỏi giấy tờ phải thành tâm gieo quẻ khác nhé bạn?
Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
E cám ơn anh đã bỏ thời gian xem giúp e.
Dạ vậy có nghĩa là lần sau kết quả sẽ khả quan hoen đúng k ạ? Quả thật thì e nghĩ mình học k tệ nhưng đúng là e bị thiếu tự tin, lần nào đi thi cũng cảm giác mình học chưa đủ cả :(
E nhờ anh xem giúp em vấn đề gia hạn visa ạ. Em định sắp tới đi gia hạn, k biết mọi việc có thuận lợi hay k. Nhờ anh xem giúp e với ạ
Quẻ e xin lúc 12h57 ngày 28/2. E được quẻ như sau
L1: DDA
L2: DDD
L3: DDA
L4: DAA
L5: AAA
L6: DDA
Em cám ơn anh!
Bạn gieo được quẻ phong hỏa gia nhân động hào 2,5 biến sơn thiên đại súc.

Ngày tân mão: Ngọ, mùi lâm không.
Lộc: Dậu
Mã: Tỵ

Thật sự thì quẻ trước đã có báo bạn. phải vất vả giấy tờ nhưng không dám chắc. cho lên tôi đợi bạn gieo quẻ tiếp để kết hợp. Quẻ cho thấy tháng một, hai âm lịch này là tháng mà bạn vất vả về thủ tục giấy tờ khi mà bạn phải lo toan các thủ tục về giấy tờ. Ở quẻ này bản thân bạn lo lắng là điều dễ hiểu nhưng về việc gia hạn visa sắp tới vẫn cho thấy rất khó khăn mặc dù có người giúp đỡ đấy nhưng mà vẫn không được. Gia đình luôn là chỗ dựa vững chắc cho bạn quẻ gia nhân bạn cần phải có sự kiên trì để có thể vượt qua được giai đoạn khó khăn này quẻ đại súc là chứa lớn.

Có gì cứ hồi âm chia sẻ để nghiệm lý cho những quẻ tiếp theo?
Hi vọng tôi lại đoán sai để mọi thứ của bạn thuận lợi.

Không phải lo lắng nhiều làm gì cố gắng tự tin vào chính mình thì mọi chuyện sẽ hanh thông. Nhiều khi tôi giải quẻ cũng sai lên bạn cứ yên tâm đi. Qua cơn bĩ cực đến ngày thái lai. Thành công và hạnh phúc sẽ đến nếu ta kiên trì, bản lĩnh, tự tin, mạnh mẽ.
e cám ơn anh nhiều ạ. 2 năm này hình như e k có duyên với học hành thi cử hay sao ấy. Thi mãi vẫn k được gì :( Có gì mới e sẽ báo lại anh để nghiệm lí ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huongnguyen.18890 đã viết: 17:19, 05/03/18
thắng2016 đã viết: 20:24, 28/02/18
huongnguyen.18890 đã viết: 19:03, 28/02/18
E cám ơn anh đã bỏ thời gian xem giúp e.
Dạ vậy có nghĩa là lần sau kết quả sẽ khả quan hoen đúng k ạ? Quả thật thì e nghĩ mình học k tệ nhưng đúng là e bị thiếu tự tin, lần nào đi thi cũng cảm giác mình học chưa đủ cả :(
E nhờ anh xem giúp em vấn đề gia hạn visa ạ. Em định sắp tới đi gia hạn, k biết mọi việc có thuận lợi hay k. Nhờ anh xem giúp e với ạ
Quẻ e xin lúc 12h57 ngày 28/2. E được quẻ như sau
L1: DDA
L2: DDD
L3: DDA
L4: DAA
L5: AAA
L6: DDA
Em cám ơn anh!
Bạn gieo được quẻ phong hỏa gia nhân động hào 2,5 biến sơn thiên đại súc.

Ngày tân mão: Ngọ, mùi lâm không.
Lộc: Dậu
Mã: Tỵ

Thật sự thì quẻ trước đã có báo bạn. phải vất vả giấy tờ nhưng không dám chắc. cho lên tôi đợi bạn gieo quẻ tiếp để kết hợp. Quẻ cho thấy tháng một, hai âm lịch này là tháng mà bạn vất vả về thủ tục giấy tờ khi mà bạn phải lo toan các thủ tục về giấy tờ. Ở quẻ này bản thân bạn lo lắng là điều dễ hiểu nhưng về việc gia hạn visa sắp tới vẫn cho thấy rất khó khăn mặc dù có người giúp đỡ đấy nhưng mà vẫn không được. Gia đình luôn là chỗ dựa vững chắc cho bạn quẻ gia nhân bạn cần phải có sự kiên trì để có thể vượt qua được giai đoạn khó khăn này quẻ đại súc là chứa lớn.

Có gì cứ hồi âm chia sẻ để nghiệm lý cho những quẻ tiếp theo?
Hi vọng tôi lại đoán sai để mọi thứ của bạn thuận lợi.

Không phải lo lắng nhiều làm gì cố gắng tự tin vào chính mình thì mọi chuyện sẽ hanh thông. Nhiều khi tôi giải quẻ cũng sai lên bạn cứ yên tâm đi. Qua cơn bĩ cực đến ngày thái lai. Thành công và hạnh phúc sẽ đến nếu ta kiên trì, bản lĩnh, tự tin, mạnh mẽ.
e cám ơn anh nhiều ạ. 2 năm này hình như e k có duyên với học hành thi cử hay sao ấy. Thi mãi vẫn k được gì :( Có gì mới e sẽ báo lại anh để nghiệm lí ạ.
Cảm ơn bạn đã hồi âm để nghiệm lý.

Hi vọng nhận được sự hồi âm may mắn thành công của bạn ở lần tới.

Chúc may mắn.
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

thắng2016 đã viết: 20:39, 28/02/18 Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ không động.
Ở quẻ này tuy quẻ bĩ là bĩ cực tăm tối nhưng theo qua thời kỳ tăm tối đến thời kì hưng thịnh ngược với quẻ địa thiên thái là bình an, thái bình: Thời gian tới mọi chuyện tương đối thuận lợi với bạn đặc biệt tháng hai âm lịch học hành, công việc tương đối thuận lợi nếu như tháng hai âm mà chưa thuận thì các tháng 7,8 âm mọi chuyện sẽ thuận lợi về học hành, nếu tìm việc thì công việc tốt thu nhập tương đối tốt trong năm nay. Về gia đạo vận hạn tuy quẻ bĩ nhưng nhìn chung năm nay là một năm thuận lợi với bạn và gia đình. Còn những vấn đề chi tiết nhỏ cần những quẻ riêng mới chính xác được.
Mong hồi âm để nghiệm lý?

cháu cảm ơn bác đã xem giúp cháu ạ.năm nay đúng là cháu ra trường xin việc nên mới lo lắng như vậy.
cháu muốn gieo một quẻ hỏi về tình duyên năm nay của chau diễn biến thế nào có được không ạ?
cháu động tâm gieo quẻ vào lúc 14:56 ngày 6/3/2018 được quẻ gieo từ trên xuống dưới như sau

dương dương dương
dương âm âm
dương âm âm
dương dương dương
âm âm dương
âm âm dương
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngocanh96 đã viết: 20:59, 06/03/18
thắng2016 đã viết: 20:39, 28/02/18 Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ không động.
Ở quẻ này tuy quẻ bĩ là bĩ cực tăm tối nhưng theo qua thời kỳ tăm tối đến thời kì hưng thịnh ngược với quẻ địa thiên thái là bình an, thái bình: Thời gian tới mọi chuyện tương đối thuận lợi với bạn đặc biệt tháng hai âm lịch học hành, công việc tương đối thuận lợi nếu như tháng hai âm mà chưa thuận thì các tháng 7,8 âm mọi chuyện sẽ thuận lợi về học hành, nếu tìm việc thì công việc tốt thu nhập tương đối tốt trong năm nay. Về gia đạo vận hạn tuy quẻ bĩ nhưng nhìn chung năm nay là một năm thuận lợi với bạn và gia đình. Còn những vấn đề chi tiết nhỏ cần những quẻ riêng mới chính xác được.
Mong hồi âm để nghiệm lý?

cháu cảm ơn bác đã xem giúp cháu ạ.năm nay đúng là cháu ra trường xin việc nên mới lo lắng như vậy.
cháu muốn gieo một quẻ hỏi về tình duyên năm nay của chau diễn biến thế nào có được không ạ?
cháu động tâm gieo quẻ vào lúc 14:56 ngày 6/3/2018 được quẻ gieo từ trên xuống dưới như sau

dương dương dương
dương âm âm
dương âm âm
dương dương dương
âm âm dương
âm âm dương

Bạn gieo được quẻ thuần khôn động hào sơ và hào 4 biến thuần chấn.
Ngày đinh dậu: Thìn,tỵ lâm không.

Quẻ khôn các hào âm tượng trưng cho sự nhu mì, nhẫn nhịn là hạnh của đất ở quẻ chính thuần khôn của bạn tình duyên của bạn thấy có sự ngăn cản của cha mẹ hoặc người thân trong nhà mà tình duyên không được thuận lợi cho lắm.

Quẻ biến thuần chấn là lôi sấm sét vang trời thời gian tới nếu đang có mối nào thì năm nay phải tỉnh táo,hài hòa để giải quyết những mâu thuẫn không đáng có tránh đổ vỡ trong năm nay tháng hai âm lịch không thì tháng 7,8 hết sức chú ý đề phòng đổ vở trong tình yêu mà có sự cản phá từ bên ngoài.

Nếu chưa có người yêu thì phải đối xứ khéo léo hài hòa với gia đình và các mối quan hệ với người khác phái tránh những chuyện không đâu vào đâu mà ảnh hưởng đến mình và gia đình. Năm nay là một năm tương đối khó khăn trong chuyện tình cảm của bạn.

Cẩn bình tĩnh, tự tin làm chủ mình để vượt qua mọi chuyện.

Mong nhận được sự hồi âm của bạn?

Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_x00x00.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_x00x00.jpg (43.65 KiB) Đã xem 1576 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”