Xem Tử Vi cho mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xem Tử Vi cho mọi người

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

<r><QUOTE author="blackbluetime" post_id="1487789" time="1521205537" user_id="180447"><s>
blackbluetime đã viết: 20:05, 16/03/18</s>
<QUOTE author="Nguyen tran thai" post_id="1471850" time="1515131936" user_id="192706"><s>
Nguyen tran thai đã viết: 12:58, 05/01/18</s>
Nhờ bạn xem giúp<br/>
Tôi tên là Nguyễn Trần Thái<br/>
SN 19/10/1976 lúc 8 : 45 <br/>
Mong xem giúp về công danh , sự nghiệp sau này<br/>
Tôi đang định năm sau tự kinh doanh riêng ko biết liệu có gặp thời vận hay ko?<br/>
Cảm ơn bạn
<e>
</e></QUOTE>
Gửi đến Nguyễn Trần Thái<br/>
<br/>
Vì Nguyễn Trần Thái sinh vào tháng Nhuận cho nên ta cần hỏi vài câu <br/>
Ta xin phép hỏi và đợi Trần Thái trả lời xong thì ta sẽ luận đoán cho Thái nhé.<br/>
Các câu hỏi của ta như sau:<br/>

Mệnh Thân có bộ Cô Thần Quả Tú thì Đương số luôn thấy cô đơn một mình phải không ?
=> Vâng . Nhiều lúc hay muốn ở một mình ko muốn ng khác quấy rầy
Mồ mả của Tổ Tiên Đương số ở ngay ruộng và ở chùa có phải không ?
= > đúng ạ Mồ mả tổ tiên nằm sát sân sau của chùa xung quanh toàn cánh đồng.
<Bây giờ Thái đang ở nơi xa chỗ Thái chào đời có phải không ? Cụ thể là Thái đang ở tỉnh thành nào ?=>Em sinh ở Hà nội và vẫn sống ở đây.
Vài năm trở lại đây cuộc sống khá hơn lúc trước có phải không ?</L
Trước 2016 thì tạm ổn. Nhưng 2 năm qua thì ưm thất nghiệp ở nhà. Do đó đang tính ko đi làm nữa mà tự mở kinh doanh trong vài tháng tới ko biết có ổn ko bác?
Bản thân của Thái từ nhỏ đến giờ sinh sống với ai ? Bố mẹ ra sao?
=> Từ nhỏ ở với bố mẹ đến 30 t thì lấy vợ và 32 t thì e ra ở riêng nhưng mua gần nhà bố mẹ
Mặc dù bản thân có tiền nhưng không muốn người khác mượn tiền của mình phải không ?
Cũng ko hăn bác ạ. Tính em cũng hay giúp đỡ nên ngừoi thân bạn bè cần thì đều cố gắng giúp trong điều kiện cho phép. Chỉ có điều giờ cũng câb nhắc kỹ hơn về mục đích và đối tượng mượn vì trc em cũng hay cho bạn bè mượn nhưng sau mất cả bạn lẫn tiền vì em cho vay thì ngại đòi, để lâu quá nên họ cũng quên luôn và ngại gặp lại mình.
Thái biết đi làm kiếm tiền từ tuổi còn rất trẻ có phải không ?
=> đúng em làm thêm từ năm sinh viên năm 2.
Thái đã kết hôn chưa ? Có phải qua lại với nhau rồi mới cưới ?
Em kết hôn rồi và đúng hai vợ chônf qua lại rồi mới cứoi vì hai vợ chồng cùng cty.
Còn bé Thái có bị chó cắn hay mèo cào không ?
=> Có bị chó và chuột cắn
Chuyện học hành của Thái có dở dang không ?
=> không ạ. Em học bình thường nhưng vẫn 2 bằng ĐH ạ
Bố của Thái có nghiện rượu không ? Hiện giờ Bố của Thái như thế nào ?=>Bố em ko nghiện rượu. Bố em mất 2013 do bệnh
Thái là con trai trưởng phải không ? Mẹ có bỏ hay mất người con nào không ? Nếu có thì người đó là em hay anh/chị của Thái ?
=>em gần út trong 6 anh chị em. Có thấy nự nói có bị sảy một ngừoi trên em hình như là trai.
Từ nhỏ đến giờ, Thái đã gặp những nghịch cảnh như thế nào ?
=>
Hồi nhỏ bị chảy máu đầu 2 lần do đùa nghịch
Năm 16 hoặc 17 suýt chết đuối. Năm 18 bị tai nạn ngã xe máy trước khi thi tốt nghiệp cấp 3.
Năm 2014 vừa mổ chân vừa nghỉ việc mất 4 tháng . Sau chuyển việc thì làm dc vài tháng lại bị đau xương khớp nên ảnh hưởng sức khoẻ , công việc
Năm 2016 thì nghỉ việc do bất đồng với sếp và do bị đồng nghiệp chơi xấu nên thất nghiệp tới giờ.
Xin cảm ơn
<e>
</e></QUOTE>

Chào bác Blackbluetime.
Cảm ơn bác đã xem giúp. Em xin phản hồi thông tin bác hỏi như trên.
Đầu trang

thuthao1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuthao1998 »

Con chào bác!
Con tên: Trần Thị Thu Thảo
SN: 29/12/1998 ( Dương lịch) vào 3:30' sáng
Hiện đang làm ngành Luật tại trường ĐH KT nhưng trong tương lai hy vọng có thể theo ngành Marketing hoặc DIgital Marketing.
Mong bác tư vấn cho con về đường công danh sự nghiệp
Ảnh có qua chỉnh sửa ạ.
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nguyen tran thai đã viết: 22:10, 16/03/18 <r><QUOTE author="blackbluetime" post_id="1487789" time="1521205537" user_id="180447"><s>
<QUOTE author="Nguyen tran thai" post_id="1471850" time="1515131936" user_id="192706"><s>
Nguyen tran thai đã viết: 12:58, 05/01/18</s>
Nhờ bạn xem giúp<br/>
Tôi tên là Nguyễn Trần Thái<br/>
SN 19/10/1976 lúc 8 : 45 <br/>
Mong xem giúp về công danh , sự nghiệp sau này<br/>
Tôi đang định năm sau tự kinh doanh riêng ko biết liệu có gặp thời vận hay ko?<br/>
Cảm ơn bạn
<e>
</e></QUOTE>
<br/>
Ta xin phép hỏi và đợi Trần Thái trả lời xong thì ta sẽ luận đoán cho Thái nhé.<br/>

Mệnh Thân có bộ Cô Thần Quả Tú thì Đương số luôn thấy cô đơn một mình phải không ?
<Bây giờ Thái đang ở nơi xa chỗ Thái chào đời có phải không ? Cụ thể là Thái đang ở tỉnh thành nào ?
=>Em sinh ở Hà nội và vẫn sống ở đây.
Trước 2016 thì tạm ổn. Nhưng 2 năm qua thì ưm thất nghiệp ở nhà. Do đó đang tính ko đi làm nữa mà tự mở kinh doanh trong vài tháng tới ko biết có ổn ko bác?
=> Từ nhỏ ở với bố mẹ đến 30 t thì lấy vợ và 32 t thì e ra ở riêng nhưng mua gần nhà bố mẹ. Bố em mất năm 2013 do bệnh còn mẹ thì ở cùng gia đình anh trai em .
Mặc dù bản thân có tiền nhưng không muốn người khác mượn tiền của mình phải không ?
Cũng ko hăn bác ạ. Tính em cũng hay giúp đỡ nên ngừoi thân bạn bè cần thì đều cố gắng giúp trong điều kiện cho phép. Chỉ có điều giờ cũng câb nhắc kỹ hơn về mục đích và đối tượng mượn vì trc em cũng hay cho bạn bè mượn nhưng sau mất cả bạn lẫn tiền vì em cho vay thì ngại đòi, để lâu quá nên họ cũng quên luôn và ngại gặp lại mình.
=>Em kết hôn rồi và đúng hai vợ chônf qua lại rồi mới cứoi vì hai vợ chồng cùng cty.
Bố của Thái có nghiện rượu không ? Hiện giờ Bố của Thái như thế nào ?
=>Bố em ko nghiện rượu. Bố em mất 2013 do bệnh
Thái là con trai trưởng phải không ? Mẹ có bỏ hay mất người con nào không ? Nếu có thì người đó là em hay anh/chị của Thái ?
=>em gần út trong 6 anh chị em. Có thấy nự nói có bị sảy một ngừoi trên em hình như là trai.

=>Hồi nhỏ bị chảy máu đầu 2 lần do đùa nghịch
Năm 16 hoặc 17 suýt chết đuối. Năm 18 bị tai nạn ngã xe máy trước khi thi tốt nghiệp cấp 3.
Năm 2014 vừa mổ chân vừa nghỉ việc mất 4 tháng . Sau chuyển việc thì làm dc vài tháng lại bị đau xương khớp nên ảnh hưởng sức khoẻ , công việc
Năm 2016 thì nghỉ việc do bất đồng với sếp và do bị đồng nghiệp chơi xấu nên thất nghiệp tới giờ.

Xin cảm ơn
<e>
</e></QUOTE>

Chào bác Blackbluetime.
Đầu trang

hoasen123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoasen123 »

Nhờ bác xem giúp ls của mình với
Tên Trần B. An, sinh ngày 14/10/1988 DL lúc 2h30 sáng
Mong có duyên được bác xem giúp công danh, sự nghiệp, tình duyên ạ
Cám ơn bác

Hình ảnh
Đầu trang

6septsg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 6septsg »

Kính gửi bác blackbluetime,

Nhờ bác xem giùm cháu lá số này ạ.

Với hiện tại cháu đang trăn trở giữa 2 lựa chọn: tiếp tục công việc hiện tại ở TPHCM, hay lên Đà Lạt làm. Vì cháu thích ở ĐL yên bình, bớt xô bồ hơn nhưng cháu đang học thêm Đông Y nên ở TPHCM thì mới có lớp học ạ, còn lên ĐL thì phải tạm gác lại, rồi mày mò tự học khó khăn hơn.

Cháu xin cảm ơn bác, mong hồi âm sớm của bác.
Tập tin đính kèm
Trần_Thanh_Kiên_2018_dfdb1b5c.jpg (152.67 KiB) Đã xem 1492 lần
Đầu trang

baobinh_tht
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baobinh_tht »

blackbluetime đã viết: 16:01, 07/02/18
baobinh_tht đã viết: 11:33, 05/01/18 Nhờ bác xem Tử vi giúp cháu ạ.
Cháu sinh vào lúc 15h30 ngày 5/12/1995 (AL) ạ.
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=F2DJF9RZ
Cháu xin cảm ơn bác đã dành thời gian xem cho cháu lá số ạ. Cháu xin phản hồi ạ.

Nữ đương số thích du học, xuất ngoại lắm phải không ?
=> Dạ đúng rồi ạ. Cháu bị hụt một lần xuất ngoại rồi ạ. Bác cho cháu hỏi cháu có cơ hội đi nước ngoài không ạ? Cháu xin cảm ơn ạ.
Số này sống xa quê hương cha ông đất tổ lắm.
=> Dạ đúng ạ. Quê cháu ở miền Bắc, cháu hiện đang ở miền Nam ạ.
Nữ không nắm tiền mặt được, tiền có bao nhiêu cũng sử dụng hao hết.Nữ không nên dùng bằng tiền mặt, nếu có dư thì nên mua sắm vàng để dành dụm tạo vốn.
=> Dạ cháu cảm ơn lời khuyên của bác ạ.
Xương gò má nữ hơi lộ ra và hơi cao phải không ?
Nếu đúng là như thế thì sau này có chức quyền, thậm chí bản thân còn muốn chồng phải theo ý mình.
=> Cái này cháu không rõ lắm ạ.
Tuy có Hóa Kị ở Mệnh biểu hiện nhiều sự biến động vất vả nhưng Thái Âm Hãm và Thanh Long đi với Hóa Kị thì rất hợp, rất tốt.
=> Bác cho cháu hỏi tốt ở phương diện nào ạ?

Cung Phúc Đức đẹp lắm, tiếc là có Địa Kiếp thôi.Có thể là do Phong Thủy sai, hoặc do đã bị bốc mộ, về mặt Âm Phần là có trục trặc.Cho ta hỏi trong dòng tộc xưa có ai đi lính tử trận hay có ai chết oan uổng không? Hay phần đất mồ mả có tranh chấp, tranh giành, kiện nhau, bằng mặt không bằng lòng không?
=> Dạ dòng tộc có người tử trận ạ.
Còn Ông Bà tổ tiên đời trước có căn tu, Phước Đức cũng lớn lắm, phù hộ gia đình lắm.Các con cháu còn sống hiện giờ thì hay mâu thuẫn với nhau, không lo cho mồ mả, ta thấy có Triệt thì đang có sự tu sửa tốt, nếu tu sửa không tốt thì trong dòng họ ắt có người mắc bệnh Âm, nan y khó chữa.
Khi nào có thời gian về chăm sóc các Mộ, xem xung quanh có dòng nước thải xấu không, đất ở đó có ô nhiễm không, xem Phong Thủy có phạm các hung sát gì không, ta e ở gần con sông ô nhiễm nặng.
=> Dạ khi nào có dịp cháu sẽ về xem ạ.

Về tình duyên thì ban đầu khắc nhau, nếu kết hôn trễ thì tốt, tuy người này không hợp ý của mình, nhưng họ chiều chuộng mình, nữ đừng nên mơ mộng cao sang, nếu có sự khắc khẩu nhau thì nên nhường nhịn nhau.Cung Phu Vô Chính Diệu và Nhị Hợp với Nô Bộc thì có thể là cấp dưới hoặc nhỏ tuổi hơn đương số.Nữ thân cư Quan có Tuần thì hết sức cẩn thận trước hôn nhân, và không nên để tâm quá nhiều vào công việc mà quên vun đắp cho HẠNH PHÚC GIA ĐÌNH.CÓ THẾ THÌ MỚI HẠNH PHÚC LÂU DÀI ĐƯỢC.
=> Dạ vâng ạ. Cháu cảm ơn bác đã cho lời khuyên ạ. Bác cho cháu hỏi về hạn kết hôn ạ.

Về sự nghiệp thì nữ có thể kinh doanh kết hợp vừa làm công ty vừa kinh doanh đầu tư bên ngoài như tài chính, kinh tế, chứng khoán, không nặng về giao tiếp và hợp tác, nặng về tính toán đầu óc, dự đoán, làm ở công ty liên kết nước ngoài, tư nhân nước ngoài, hoặc đối tác là nước ngoài.Lá số này ít nhất cũng làm Trưởng Phòng.Nữ nên có tài khoản tiết kiệm dài hạn để dàm dụm.Nữ nên học chuyên sâu một ngành thật giỏi, và nên học về quản lý, nên đặt ra những mục tiêu cao và rõ ràng.

Nữ nên KIÊN TRÌ, và luôn ghi nhớ CHỮ NHẪN, nữ càng nhẫn nại đến chừng nào, thì thành công càng lớn đến chừng đấy, mệnh có Hóa Kị thì đa nghi, hay có tính nghĩ sai về người, nhưng cho dù người làm sai, cũng kệ họ, nữ cứ mặc mà làm đúng, nếu nữ làm đúng, hợp pháp thì Phước Đức sẽ tăng.
NỮ CÓ TÍNH NÓNG NẢY, NÊN GIỮ NÓ ĐỂ RA UY CỦA SẾP, NHƯNG KHÔNG NÊN BỰC BỘI VÀ HÀNH ĐỘNG SAI KHI NÓNG NẢY, NHẤT LÀ NHỮNG CHUYỆN TÌNH CẢM.
=> Cháu cảm ơn lời khuyên của bác ạ.
Đầu trang

trung19891
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trung19891 »

Bác xem giúp cháu công việc, tiền bạc năm nay được không ạ
Tập tin đính kèm
Nguyễn_Bảo_Trung_2018_63aa25f9.jpg (157.39 KiB) Đã xem 1406 lần
Đầu trang

lehoang.antv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lehoang.antv »

Hình ảnh
Lá số của em có phải cách Thạch trung ẩn ngọc ko ạ? Nhờ cụ xem giúp đường công danh sự nghiệp ạ?
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nguyen tran thai đã viết: 22:26, 16/03/18
Nguyen tran thai đã viết: 22:10, 16/03/18 <r><QUOTE author="blackbluetime" post_id="1487789" time="1521205537" user_id="180447"><s>
<QUOTE author="Nguyen tran thai" post_id="1471850" time="1515131936" user_id="192706"><s></e></QUOTE>
<br/>

<Bây giờ Thái đang ở nơi xa chỗ Thái chào đời có phải không ? Cụ thể là Thái đang ở tỉnh thành nào ?
=>Em sinh ở Hà nội và vẫn sống ở đây.
=> Từ nhỏ ở với bố mẹ đến 30 t thì lấy vợ và 32 t thì e ra ở riêng nhưng mua gần nhà bố mẹ. Bố em mất năm 2013 do bệnh còn mẹ thì ở cùng gia đình anh trai em .
=>Em kết hôn rồi và đúng hai vợ chônf qua lại rồi mới cứoi vì hai vợ chồng cùng cty.
Bố của Thái có nghiện rượu không ? Hiện giờ Bố của Thái như thế nào ?
=>Bố em ko nghiện rượu. Bố em mất 2013 do bệnh

=>Hồi nhỏ bị chảy máu đầu 2 lần do đùa nghịch

Xin cảm ơn
<e>
</e></QUOTE>

Chào bác Blackbluetime.
Mong dc bac blackbluetime luận giúp. Cảm ơn bác.
Đầu trang

skynet0590
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi skynet0590 »

Xin chào bác blackbluetime
Cháu tên là Đàm Việt Anh
Cháu sinh vào 2h30' 6/5/1990
Rất mong được bác luận giải cho ạ
Cháu xin cám ơn trước ạ
Đầu trang