Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Sau những ngày tháng tâm trí rối bời, loay hoay, không biết định hướng sẽ học gì, làm gì, đi theo con đường nào thì giờ chẳng còn để tâm nữa rồi. Chợt nhận ra rằng khi con người ta đạt đến đỉnh của sự nghiệp thì ai cũng chỉ mong nhàn và ước được như những đứa nhân viên tầm thường như mình.

Kế toán trưởng nhìn người tạp vụ và nói rằng: Chị giờ chỉ mong được như em, cứ hết giờ làm thì đi về, không phải lo nghĩ gì về công việc. Chị thì bút sa gà chết, tiền thì nhiều, lương thì cao nhưng đầu óc lúc nào cũng căng thẳng.

Hai trợ lý kinh nghiệm mười mấy năm tâm sự với nhau:
- Anh sướng nhé, không kịp xin được visa đi Úc, đỡ phải đi công tác
- Em tuần sau lại phải đi Hàn với sếp đây, ước gì không phải đi….

Chủ tịch than thở với một bạn đối tác:
- Tiền nhiều có phải sướng đâu, đau đầu lắm…

Tết trong khi nhân viên về quây quần với gia đình, ăn chơi ngủ nghỉ thoải mái thì các sếp, trợ lý thay phiên nhau tiếp đón hết đoàn khách này đến ban ngành đoàn thể khác.

Càng giữ chức vụ cao thì càng lắm việc, càng đau đầu nhưng ít ra người ta cũng có cái để tự hào…

Tại sao mình không thấy là mình đang rất sướng và nhàn nhỉ. Việc gì đến sẽ đến, tại sao cứ phải bận tâm là không làm việc theo đúng ngành học, không biết theo con đường nào mới là đúng?

- Anh ơi, hay em đi học cao học? Hay em đi học đàn nhá, em muốn học vẽ, học nhảy, hay em đi học tử vi nhỉ?
- Học lắm để làm gì, Em học làm vợ đi, học đấm bóp, mát xa, nấu ăn đi. Chỉ cần học thế thôi =))

Ờ đấy, thôi thì học làm vợ vậy, sau có làm sếp, vợ sếp là sướng nhất, số được nhàn thì cứ hưởng thụ đi thôi 8->
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Chết cười vs chị , mân thấy học cái gì cũng tốt. Đấm bóp mát xa học nấu ăn để chiều ck nhưng thật ra cũng là để chiều vk, ck vui thì người hưởng cái vui đó cũng là vk , có vẻ vk ck chị đã bình thường lại ??? Vui cho chị nha
Mân cảm nhận thấy tâm hồn chụy trẻ con quá ,hớ hớ , có phần giông giống mân ,mà nv lại trẻ lâu
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mẫn đã viết: 14:53, 16/03/18 Chết cười vs chị , mân thấy học cái gì cũng tốt. Đấm bóp mát xa học nấu ăn để chiều ck nhưng thật ra cũng là để chiều vk, ck vui thì người hưởng cái vui đó cũng là vk , có vẻ vk ck chị đã bình thường lại ??? Vui cho chị nha
Mân cảm nhận thấy tâm hồn chụy trẻ con quá ,hớ hớ , có phần giông giống mân ,mà nv lại trẻ lâu
:)) Cảm ơn bạn Mẫn >:D<

Vợ chồng mình vẫn bình thường, tại chồng mình công việc nhiều và áp lực, hay phải ở lại cơ quan làm việc, không về nhà được ( về nhà chỉ muốn chơi với vợ vì vợ hay kể chuyện và chọc cho cười, ko làm việc nổi :)) ), tuần 7 ngày thì 4 ngày không có nhà, cứ thui thủi một mình mỗi đêm nên thành ra mình dở hơi thế đấy #-o Cũng may là mình gan to, không sợ ma, chỉ sợ mỗi nhà có trộm, nó cho một nhát dao là hết đời #-o

Chắc tâm hồn mình cũng trẻ con thật, vô tư lắm, vui nhanh, buồn nhanh, giận nhanh nhưng cũng mau hết, mà thế đúng là trẻ lâu, ai cũng bảo trông như học sinh cấp 2,3 8->
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Biết ngay là thể nào cũng bị câu trộm, 1 tuần rồi không thấy về. Lại một em mèo nữa ra đi #-o

Mình sẽ nuôi chó tiếp, lần này nuôi hẳn 2 con cho chúng nó có bạn bè chơi, không buồn chết, đến người có một mình thôi cũng thấy héo hon lắm rồi, nghĩ cũng phục mình ghê, một mình quen rồi #-o . Mà thôi, ngoan cho chồng yên tâm công tác, làm việc #-o

Pravo - căn bệnh chết người ở loài chó, nuôi thì cứ nuôi thôi, quên không cho nó đi tiêm phòng thế là chết tức tưởi. Khổ thân lắm :-S Hôm nó yếu lắm rồi, tranh thủ hết giờ làm qua xem nó có đỡ không, mấy người hộ lý cho thú ở đấy bảo: sợ em này không qua khỏi, yếu lắm, cứ nằm bệt cả ngày không gượng dậy nổi. Bậy nào, vừa mở cửa, thấy chủ nó gượng đứng dậy, quẫy đuôi, liếm tay quấn quít. Ơ, bệnh tình tiến triển thế này cơ mà....Cố lên Bắp nhé!

Và rồi hôm sau nó đi mãi mãi :(

Lần này sẽ nuôi chó ta!

Hình ảnh
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đã bảo là không nghĩ sẽ học gì nữa rồi mà vẫn cứ nghĩ, lạ thật.

Nhưng khó chịu thật đấy, làm người mà chẳng có gì nổi bật, cứ nhạt nhoà thật là lãng phí kiếp con người.

Người này được tự hào vì chuyên môn giỏi, người kia được tự hào vì ngoại ngữ giỏi, học giỏi, bằng cấp cao, kinh doanh giỏi, kiếm tiền nhiều, hay vẽ đẹp hát hay, đàn giỏi... đấy người ta như thế cơ mà

Em ấy ngoan lắm, hiền lắm. Ôi mình không thích được người khác ấn tượng như thế đâu. Chẳng có gì đặc biệt cả. Cả thế giới này hàng trăm, hàng nghìn người như thế. Mình muốn trở thành một người đặc biệt, không giống ai cả 8->

Kể ra mình cũng có tí khéo tay nhưng cả trăm nghìn người còn khéo tay hơn thế :(( mình sẽ đi học vẽ hoặc học đàn, mình thích mấy môn nghệ thuật nhưng phải kiếm tiền đã :((

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bac tukylan bảo lá số của mình xếp vào loại dữ dội.

Ừ nhỉ, mình thấy bản thân mình rất mạnh mẽ và dữ dội. Nếu giờ đất nước có chiến tranh loạn lạc, chắc mình xin gia nhập đội thanh niên xung phong, hai tay hai súng sẵn sàng chiến đấu luôn 8->

Nếu mình làm trong quân đội, mình dám chắc bản thân sẽ làm rất tốt, mình thích hành động theo một trật tự, theo tính kỷ luật cao.

Nhớ hồi xem Forrest Gump, mình học được một điều là khi làm bất cứ một việc gì, lặp đi lặp lại, kiên trì, kiên định nhất định ắt sẽ thành công.

Rõ ràng là tất cả mọi thứ đều rất đơn giản, chỉ là do cách con người nghĩ làm cho mọi sự vật, hiện tượng phức tạp lên :-/

À đấy, dữ dội lại làm mình nhớ đến bài thơ "Sóng" của Xuân Quỳnh

"Dữ dội và dịu êm
Ồn ào và lặng lẽ
Sóng không hiểu nổi mình
Sóng tìm ra tận bể

Ôi con sóng ngày xưa
Và ngày sau vẫn thế
Nỗi khát vọng tình yêu
Bồi hồi trong ngực trẻ

Trước muôn trùng sóng bể
Em nghĩ về anh em
Em nghĩ về biển lớn
Từ nơi nào sóng lên?

- Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu?
Em cũng không biết nữa
Khi nào ta yêu nhau

Con sóng dưới lòng sâu
Con sóng trên mặt nước
Những con sóng nhớ bờ
Ngày đêm không ngủ được
Lòng em nhớ đến anh
Cả trong mơ còn thức

Dẫu xuôi về phương Bắc
Dẫu ngược về phương Nam
Nơi nào em cũng nghĩ
Hướng về anh - một phương

Ở ngoài kia đại dương
Trăm nghìn con sóng đó
Con nào chẳng tới bờ
Dẫu muôn vời cách trở
Cuộc đời tuy dài thế
Năm tháng vẫn đi qua
Như biển kia dẫu rộng
Mây vẫn bay về xa
Làm sao được tan ra
Thành trăm con sóng nhỏ
Giữa biển lớn tình yêu
Đễ ngàn năm còn vỗ"
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

"Nhàn cư vi bất thiện", sao lại có những ngày đi làm nhàn như thế này, ngồi chơi cả ngày :-S

Nếu lựa chọn giữa công việc nhàn và bận rộn, mình sẽ chọn bận rộn. Nhàn chỉ khiến đầu óc mụ mị đi, chẳng có gì vui cả ~X(
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cả cuộc đời con người, ai cũng có những giây phút đáng tự hào của riêng mình...

Mình biết mình có gì để tự hào rồi, đấy là tình yêu - một tình yêu rất đẹp và một cái kết đẹp sau 5 năm dữ dội có, êm dịu có :x

Over and over I whisper your name
Over and over I kiss you again
I see the light of love in your eyes
Love is forever,no more good-byes

https://www.youtube.com/watch?v=tJuWnBOU5JI

Hình ảnh
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »