Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

SPHU đã viết: 19:13, 26/03/18
thắng2016 đã viết: 18:46, 26/03/18
SPHU đã viết: 19:09, 25/03/18 Chào anh thắng 2016.
Tôi đang lo lắng về vấn đề vay ngân hàng, dự là tôi sẽ tất toán ngân hàng và chuyển tài sản của tôi cho vợ chồng em trai tôi để em đứng ra vay cho tôi. Vợ chồng em tôi đã đồng ý, ngân hàng tôi cũng đã đứng ra lo thủ thục chờ giấy tờ em tôi xong nộp vào để họ thẩm định.
Tôi hỏi quẻ lúc 19 giờ 00 ngày 25 tháng 3 năm 2018. Nay tôi mong anh xem giúp tôi mọi việc trong tháng 3 dương lịch có bên ngân hàng có giải ngân không? Và số tiền có như tôi mong muốn ko?
Cảm ơn anh và chờ tin anh.

Bạn gieo được quẻ thủy thiên nhu động hào 3 biến thủy trạch tiết.

Về việc giải ngân của ngân hàng trong tháng 3 này. Vì tháng 3 dương cùng gần hết rồi thì việc vay trong tháng này cần phải chờ đợi tượng quẻ nhu tức càn mạnh cần tiến nhưng gặp khảm thủy phải chờ đợi một thời gian nữa mới được giải ngân.

Trong thời gian tới làm việc gì cần tiết chế điều độ của bản thân tránh làm việc vội vàng mà cần suy tính kỹ lưỡng,kiên trì thì việc vay tiền sẽ thuận lợi thôi.

Ngân hàng sẽ duyệt cho bạn nhưng cũng phải qua tháng 3 dương lịch này nhé bạn.

Trong tháng ba âm lịch sắp tới tôi thấy bạn được giao lưu mời mọc nhiều. Giường như tháng ba âm lịch bạn được khá nhiều lời mời về ăn uống thì phải?

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đầu tiên cảm ơn anh đã luận giúp tôi. Vậy như anh nói đến hết tháng 3 dương lịch tôi mới được giải ngân, số tiền tôi dự định vay có đạt k anh? Còn về tháng 3 âm lịch anh nói tôi được nhiều lời mời về ăn uống tôi chưa biết thế nào, có tôi sẽ trả lời anh sau tháng 3 âm lịch.

Số tiền cũng được giải ngân như bạn mong muốn nhưng phải chờ đợi một thời gian đến khoảng tháng 3 âm lịch xem sao.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 18:56, 26/03/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp con quẻ thi cử với ạ hihi.
Đợt thi sắp tới kết quả có được như ý muốn không ạ . Con thi vào đầu tháng 4 âm là 20/5 dương ạ
Thời gian hỏi quẻ là 18h54 ngày 26/03/2018 ạ .
Con cảm ơn bác Thắng ạ
Bạn thi về bằng cấp gì vậy?
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

thắng2016 đã viết: 20:14, 26/03/18
Hồng Hạnh đã viết: 18:56, 26/03/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp con quẻ thi cử với ạ hihi.
Đợt thi sắp tới kết quả có được như ý muốn không ạ . Con thi vào đầu tháng 4 âm là 20/5 dương ạ
Con cảm ơn bác Thắng ạ
Bạn thi về bằng cấp gì vậy?
Dạ cháu thi ngoại ngữ ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

HoangVan12 đã viết: 14:44, 26/03/18 Cháu chào bác Thắng 2016,
Cháu thất nghiệp gần 2 năm nay. Con xin hỏi liệu con có tìm được việc trong thời gian sắp tới không ak. Con thành tâm gieo quẻ lúc 14:45 phút ngày
26/03/2018
Con xin cảm ơn
Bạn gieo được quẻ thuần cấn động hào sơ biến sơn hỏa bí.

Trong thời gian này bạn quả thật công việc khó khăn vì quẻ cấn là sơn núi là tượng đậu dựng lại chứ không lên chuyển đổi nhiều cố gắng kiên trì tìm việc và kiếm việc làm. Làm ăn kiên trì không lên đứng chỗ nọ trông chỗ kia. Thì mọi chuyện mới thuận lợi được.

Cảm giác như công việc của bạn liên quan đến kim loại thì phải? Hoặc liên quan đến trang trí nghệ thuật.

Về công việc trong năm nay thì vẫn chưa được toại nguyện như bạn mong muốn .vẫn có những chỗ gọi đi làm nhưng tôi cảm thấy vẫn chưa vừa ý lắm.

Tháng 3 âm lịch có chỗ gọi đi làm.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_x01001.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_x01001.jpg (43.18 KiB) Đã xem 1326 lần
Đầu trang

HoangPhuong222
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangPhuong222 »

Cháu chào bác thắng2016,

Cháu xin mạn phép được nhờ bác giải giúp quẻ dịch này.
Cháu muốn hỏi: cháu có dự tính thi kì thi anh văn vô tháng5-6 dương liệu cháu có thi đủ điểm cháu cần không ạ?
Cháu gieo quẻ hỏi lúc 20h31p ngày 26/03/2018
Sáu lần gieo quẻ có kết quả là:
Dương-âm-dương
Âm-dương-dương
Dương-âm-dương
Âm-dương-âm
Âm-dương-dương
Dương-âm-dương
Cháu xin chân thành cảm ơn ạ ☺️☺️
Đầu trang

SPHU
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SPHU »

thắng2016 đã viết: 22:26, 16/03/18
SPHU đã viết: 22:00, 16/03/18
thắng2016 đã viết: 21:47, 16/03/18

Việc này tương đối hệ trọng bạn ra chợ mua 3 đồng âm dương ở cửa hàng bán đồ mã hoặc đồng tiền xu sau đấy thành tâm gieo về chuyện này 6 lần từ lần 1 đến lần 6 ghi những lần sấp hoặc ngửa lên tôi an quẻ giải cho thì độ chính xác cao hơn.
Cảm ơn anh, đồng tiền xu là tôi thua ko có tìm ra nổi còn chỗ bán vàng mã ở tôi họ nói ko bán mới khó chứ. Lúc ko cần thì quá trời tiền xu, lúc cần thì lại ko còn.
Anh có thể dựa vào giờ tôi xin quẻ xem được k? Tôi thấy lần trc anh xem cho tôi cũng rất chuẩn xác.
Từ ngày giờ tôi gia được quẻ thiên phong cấu động hào 5 biến hỏa phong đỉnh.

Quẻ cấu là tượng gặp một âm dưới với 5 hào dương ở trên là bạn chuẩn bị gặp đối tác làm ăn.

Quẻ biến hỏa phong đỉnh cũng có tượng ninh nấu. Quẻ kim nhiều tượng trưng tiền tài khắc mộc chủ về việc làm ăn này không thuận lợi có thể bạn vẫn thuê được trang trại với giá cả hợp lý quẻ cấu nhưng làm ăn ở trang trại này có tượng hao hụt tiền tài mà không thấy lợi nhuận .

Vài lời nhận xét bạn có thể tham khảo nhiều nguồn trước khi quyết định cho mình chính xác hơn.

Mong nhận được sự chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cảm ơn anh Thắng nay tôi xin hồi âm việc lúc trước tôi nhờ anh xem quẻ. Quẻ này tôi có hẹn đi xem trang trại nhưng người ta cứ hẹn đi hẹn lại nhiều lần đến giờ vẫn chưa xem được trang trại và gặp chủ trang trại, dù thật tâm tôi rất muốn thuê nhưng như vậy thôi đành bỏ cuộc.
Tôi nay nhờ anh thêm 1 lần, số là tôi dự tính thuê nhà và tôi đi xem dc một căn nhà hợp ý. Nhà thuộc hướng Nam, tôi dự tính thuê để mở cty làm về giao dịch nhưng mới hôm nay tôi nãy ra ý định sẽ nuôi Đông Trùng Hạ Thảo ngay tại ngôi nhà này luôn.
Tôi nhờ anh xem giúp tôi là nhà này tôi thuê dc ko? Nhà này có bị vướng gì ko? Tôi nuôi DTHT và nấm linh chi đỏ được ko?
Giờ xin là 20g57 ngày 26 tháng 3 năm 2018(dương lịch)
Tôi cảm ơn anh.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Con cảm ơn bác Thắng ạ
Bạn gieo được quẻ sơn thiên đại súc động hào 3 biến sơn trạch tổn.

Thời gian này cần trau rồi kiến thức cho thật tốt không được chủ quan. Cần phải ngày đêm hăng hái học tập thì mới mong có kết quả tốt. Quẻ đại súc là chứa lớn , lắng tụ, dự chữ tức là trong khoảng thời gian này bạn không được chủ quan, lơ là học hành. Mà phải ngày đêm rèn luyện tích lũy kiến thức của bản thân thì thi cử mới tốt được.

Quẻ biến là tổn là tiết chế , làm giảm bớt đi. Có thể vì kỳ thi này bạn cũng phải hao tổn một khoản phí ôn thi hoặc một khoản lệ phí thì mọi chuyện mới thuận lợi được. Nếu không thì cũng thấy khó khăn cản trở.

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o001(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o001(1).jpg (43.67 KiB) Đã xem 1303 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

HoangPhuong222 đã viết: 20:36, 26/03/18 Cháu chào bác thắng2016,

Cháu xin mạn phép được nhờ bác giải giúp quẻ dịch này.
Cháu muốn hỏi: cháu có dự tính thi kì thi anh văn vô tháng5-6 dương liệu cháu có thi đủ điểm cháu cần không ạ?
Cháu gieo quẻ hỏi lúc 20h31p ngày 26/03/2018
Sáu lần gieo quẻ có kết quả là:
Dương-âm-dương
Âm-dương-dương
Dương-âm-dương
Âm-dương-âm
Âm-dương-dương
Dương-âm-dương
Cháu xin chân thành cảm ơn ạ ☺️☺️

Bạn gieo lần lượt từ lần 1 đến lần 6 từ trên xuống dưới phải vậy không?
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

thắng2016 đã viết: 21:30, 26/03/18
Con cảm ơn bác Thắng ạ
Bạn gieo được quẻ sơn thiên đại súc động hào 3 biến sơn trạch tổn.

Thời gian này cần trau rồi kiến thức cho thật tốt không được chủ quan. Cần phải ngày đêm hăng hái học tập thì mới mong có kết quả tốt. Quẻ đại súc là chứa lớn , lắng tụ, dự chữ tức là trong khoảng thời gian này bạn không được chủ quan, lơ là học hành. Mà phải ngày đêm rèn luyện tích lũy kiến thức của bản thân thì thi cử mới tốt được.

Quẻ biến là tổn là tiết chế , làm giảm bớt đi. Có thể vì kỳ thi này bạn cũng phải hao tổn một khoản phí ôn thi hoặc một khoản lệ phí thì mọi chuyện mới thuận lợi được. Nếu không thì cũng thấy khó khăn cản trở.

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Dạ con cảm ơn bác Thắng ạ. Kì vọng của con thì hơi cao trong thời gian ngắn ạ con cũng đang cố gắng học ngày học đêm ạ vì phải đi làm nên tối về mới tranh thủ được ạ . Con tự học tự ôn thi hoàn toàn ạ chỉ mất lệ phí thi cũng có vài trăm ngàn thôi ạ không tốn nhiều ạ . Khi nào có kết quả con sẽ phản hồi ạ nhưng đúng là phải học rất mệt ạ :(
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

SPHU đã viết: 21:10, 26/03/18
thắng2016 đã viết: 22:26, 16/03/18
SPHU đã viết: 22:00, 16/03/18

Cảm ơn anh, đồng tiền xu là tôi thua ko có tìm ra nổi còn chỗ bán vàng mã ở tôi họ nói ko bán mới khó chứ. Lúc ko cần thì quá trời tiền xu, lúc cần thì lại ko còn.
Anh có thể dựa vào giờ tôi xin quẻ xem được k? Tôi thấy lần trc anh xem cho tôi cũng rất chuẩn xác.
Từ ngày giờ tôi gia được quẻ thiên phong cấu động hào 5 biến hỏa phong đỉnh.

Quẻ cấu là tượng gặp một âm dưới với 5 hào dương ở trên là bạn chuẩn bị gặp đối tác làm ăn.

Quẻ biến hỏa phong đỉnh cũng có tượng ninh nấu. Quẻ kim nhiều tượng trưng tiền tài khắc mộc chủ về việc làm ăn này không thuận lợi có thể bạn vẫn thuê được trang trại với giá cả hợp lý quẻ cấu nhưng làm ăn ở trang trại này có tượng hao hụt tiền tài mà không thấy lợi nhuận .

Vài lời nhận xét bạn có thể tham khảo nhiều nguồn trước khi quyết định cho mình chính xác hơn.

Mong nhận được sự chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cảm ơn anh Thắng nay tôi xin hồi âm việc lúc trước tôi nhờ anh xem quẻ. Quẻ này tôi có hẹn đi xem trang trại nhưng người ta cứ hẹn đi hẹn lại nhiều lần đến giờ vẫn chưa xem được trang trại và gặp chủ trang trại, dù thật tâm tôi rất muốn thuê nhưng như vậy thôi đành bỏ cuộc.
Tôi nay nhờ anh thêm 1 lần, số là tôi dự tính thuê nhà và tôi đi xem dc một căn nhà hợp ý. Nhà thuộc hướng Nam, tôi dự tính thuê để mở cty làm về giao dịch nhưng mới hôm nay tôi nãy ra ý định sẽ nuôi Đông Trùng Hạ Thảo ngay tại ngôi nhà này luôn.
Tôi nhờ anh xem giúp tôi là nhà này tôi thuê dc ko? Nhà này có bị vướng gì ko? Tôi nuôi DTHT và nấm linh chi đỏ được ko?
Giờ xin là 20g57 ngày 26 tháng 3 năm 2018(dương lịch)
Tôi cảm ơn anh.

Mà sao bạn vội đầu tư thế cứ từ từ xoay sở chóng hết cả mặt thế?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”