chia sẻ của vio

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: chia sẻ của vio

Gửi bài gửi bởi vio »

abcz123 đã viết: 14:42, 13/04/18
vio đã viết: 14:19, 13/04/18
abcz123 đã viết: 06:26, 13/04/18

Anh ơi.... có người bên đó nói anh nên qua đó thể hiện thì chỉ cần học trò thôi thì với 1 vả là anh trở về ngôi trường xinh xinh lyso.vn này rồi...em thấy NNLTT cũng rất giỏi tử vi đó anh...hay anh đấu với người này nha.

http://tuvilyso.org/forum/topic/39774-chia-se-cua-vio/
Vio không phải loài rùa rụt cổ. Nhưng đọc topic của bạn, vio không thèm đấu với mấy người vô danh tiểu tốt như vậy.
Bạn mời mấy người có tên tuổi ra đấu với vio đi. Vio sẵn sàng sang bên ấy đấu.
Vio là một thành viên của diễn đàn, giống như mọi người ở đây, và cũng không đại diện cho diễn đàn nào cả, nên họ không nên mạo phạm diễn đàn lyso.vn.
Anh cũng biết...đa phần mấy người được gọi là có danh trên diễn đàn thì được cái miệng...chứ họ có gì mà đấu với anh...cái tên kia theo trường phái tử vi thực dụng...đọc sách tàu nhiều...và lại biết thực chiến nữa...chứ anh đòi có danh thì biết kiếm ai cho anh đây?
Mình vừa đọc topic bạn gửi ở đây bên tuvilyso. Vio thì cũng bận, thường tiếp khách cả ngày; đến chiều toàn say thôi.
Mình không biết về bạn. Và xin nói thật chúng ta đang phải kiếm cơm và làm giàu hàng ngày, chúng ta không phải lũ nhũn não nào hay rỗi hơi cả. Sao phải mệt đầu làm gì... bạn nhỉ. Lý số là đam mê.
Mình khác lắm. Thien Khanh "bắt" vio xem tứ trụ về phúc cung vio vẫn phải cố xem, mặc dù không biết đúng sai (vì vio chưa bao giờ xem phúc cung bằng tứ trụ) đấy giữ uy tín vio vẫn nhải cố gắng xem vậy. Còn giá mà ông ấy muốn luận cả ls vio sẽ luận bằng tử vi tứ trụ sẽ cực hay (khi luận cung phúc bạn ấy bằng tứ trụ vio còn không dám xem ls tử vi, sợ bạn ấy khinh mình, dùng cách xem khác, kết quả là sai), chúng ta quý mến nhau là vậy.
Cám ơn bạn một lần nữa! Cách giới thiệu về vio của bạn ở trang tuvilyso có vẻ không lịch thiệp cho lắm.
Mong bạn không nhắc đến vio nữa.
Xin cám ơn bạn lần nũa!
Vio xin bảo lưu muốn giao đấu với người có tên tuổi ở trang mạng khác. Còn với anh em trên trang mạng này giao lưu, chia sẻ là chuyện hàng ngày rồi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuphuongsg
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tuphuongsg »

trước đây em thấy anh vio luận giải cho nhiều người, em thấy anh cũng nhã nhặn lich sự, nhiệt tình
tự dưng gần đây em lại thấy anh chửi toáng lên làm em hết hồn, ko biết ai đã sử dụng nick vio
vài dòng gửi anh vậy thôi, hj
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

tuphuongsg đã viết: 20:16, 13/04/18 trước đây em thấy anh vio luận giải cho nhiều người, em thấy anh cũng nhã nhặn lich sự, nhiệt tình
tự dưng gần đây em lại thấy anh chửi toáng lên làm em hết hồn, ko biết ai đã sử dụng nick vio
Ông ấy đấy. Không ai sử dụng cả đâu. Dạo này trời nóng ít người đi dày nên vắng khách
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Bài viết t2 của abcz trang nhất bên tuvilyso.

Không biết vô tình hay cố ý, nhưng abcz viết lố quá. Nếu là có tình thì ko cần nói, nhưng nếu vô tình thì đọc giọng văn cũng đủ hiểu abcz chưa đủ tinh tế để đứng ra làm trung gian cho vụ này.

Nói chung chốt lại là abcz thôi, bạn cũng ko nên làm trung gian nữa.!
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

nhaque1123 đã viết: 20:19, 13/04/18
tuphuongsg đã viết: 20:16, 13/04/18 trước đây em thấy anh vio luận giải cho nhiều người, em thấy anh cũng nhã nhặn lich sự, nhiệt tình
Ông ấy đấy. Không ai sử dụng cả đâu. Dạo này trời nóng ít người đi dày nên vắng khách
Thằng này chuẩn!
Đầu trang

abcz123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi abcz123 »

vio đã viết: 19:45, 13/04/18
abcz123 đã viết: 14:42, 13/04/18
vio đã viết: 14:19, 13/04/18

Vio không phải loài rùa rụt cổ. Nhưng đọc topic của bạn, vio không thèm đấu với mấy người vô danh tiểu tốt như vậy.
Bạn mời mấy người có tên tuổi ra đấu với vio đi. Vio sẵn sàng sang bên ấy đấu.
Vio là một thành viên của diễn đàn, giống như mọi người ở đây, và cũng không đại diện cho diễn đàn nào cả, nên họ không nên mạo phạm diễn đàn lyso.vn.
Anh cũng biết...đa phần mấy người được gọi là có danh trên diễn đàn thì được cái miệng...chứ họ có gì mà đấu với anh...cái tên kia theo trường phái tử vi thực dụng...đọc sách tàu nhiều...và lại biết thực chiến nữa...chứ anh đòi có danh thì biết kiếm ai cho anh đây?
Mình vừa đọc topic bạn gửi ở đây bên tuvilyso. Vio thì cũng bận, thường tiếp khách cả ngày; đến chiều toàn say thôi.
Mình không biết về bạn. Và xin nói thật chúng ta đang phải kiếm cơm và làm giàu hàng ngày, chúng ta không phải lũ nhũn não nào hay rỗi hơi cả. Sao phải mệt đầu làm gì... bạn nhỉ. Lý số là đam mê.
Mình khác lắm. Thien Khanh "bắt" vio xem tứ trụ về phúc cung vio vẫn phải cố xem, mặc dù không biết đúng sai (vì vio chưa bao giờ xem phúc cung bằng tứ trụ) đấy giữ uy tín vio vẫn nhải cố gắng xem vậy. Còn giá mà ông ấy muốn luận cả ls vio sẽ luận bằng tử vi tứ trụ sẽ cực hay (khi luận cung phúc bạn ấy bằng tứ trụ vio còn không dám xem ls tử vi, sợ bạn ấy khinh mình, dùng cách xem khác, kết quả là sai), chúng ta quý mến nhau là vậy.
Cám ơn bạn một lần nữa! Cách giới thiệu về vio của bạn ở trang tuvilyso có vẻ không lịch thiệp cho lắm.
Mong bạn không nhắc đến vio nữa.
Xin cám ơn bạn lần nũa!
Vio xin bảo lưu muốn giao đấu với người có tên tuổi ở trang mạng khác. Còn với anh em trên trang mạng này giao lưu, chia sẻ là chuyện hàng ngày rồi.
Anh muốn như vậy thì thôi vậy...mặc dù đúng là em không lịch thiệp nhưng lịch thiệp chỉ dành cho kẻ yếu...xưa nay những kẻ mạnh có ai phải lịch thiệp bao giờ.
Anh xem đoạn video dưới đấy ở phút thứ 7:13 xem ông này có lịch thiệp không? Nhưng ông ta có khả năng...có ai chê trách khả năng ông này đâu ?
http://phimmoi.info/xem-phim/Tieu-Ngao- ... FZIOI.html
Đầu trang

abcz123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi abcz123 »

TheLinh đã viết: 20:22, 13/04/18 Bài viết t2 của abcz trang nhất bên tuvilyso.

Không biết vô tình hay cố ý, nhưng abcz viết lố quá. Nếu là có tình thì ko cần nói, nhưng nếu vô tình thì đọc giọng văn cũng đủ hiểu abcz chưa đủ tinh tế để đứng ra làm trung gian cho vụ này.

Nói chung chốt lại là abcz thôi, bạn cũng ko nên làm trung gian nữa.!
Đi chinh phạt bên đó mà đòi nói chuyện mềm mỏng như đàn bà à.....nói mềm mỏng, tinh tế thì nó cũng vậy thôi lại mang tiếng nhu nhược chứ được gì....
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

Chén cơm quan trọng nhưng nhiều người trọng cái danh, cái mặt hơn chén cơm của họ nữa anh ạ. Ai trình độ thế nào thì người có nghiên cứu nhìn vô là biết, thậm chí chỉ cần đọc 1 bài luận số ngắn gọn là đã có thể ước lượng được rồi. Có tỏ ra huyền bí thì họ cũng chỉ giựt le được với các bạn không nghiên cứu, hoặc có nghiên cứu mà không nhập môn mà thôi.

Nhưng những người này mình mà lột mặt họ thì còn hơn là đạp đổ chén cơm của họ nữa. Thành ra thôi kệ đi, ai có duyên nấy, tuỳ duyên, tuỳ vận hạn mà đương số gặp người giải lá số tương ứng. Nhiều khi ông thầy hay đương số đến hạn xấu thì ông thầy có tiếng tăm lẫy lừng vẫn trượt như thường.

Em cũng ráng tập, ai nói gì về kiến thức Tử Bình cũng kệ, hạn chế can thiệp nếu có thể, cần thì lâu lâu mở 1 topic chi sẻ kiến thức hay kinh nghiệm. Xong rồi thì đóng topic rồi là thôi. Coi như mình học của Tổ, mình chia lại 1 phần lộc Tổ, đỡ áy náy với Bề Trên. Còn người khác muốn nói đông nói tây, nói huyền nói bí thì kệ họ. Học mấy môn này càng coi số đúng thì càng thấy sợ. Sợ là không hiểu thế lực nào tạo ra môn này, mà mình học môn này thì thế lực này sẽ như thế nào với mình. Sợ nữa là mình không sư không thừa, không biết mình có phạm điều gì cấm kỵ hay không. Sợ nữa là lộc Tổ to mà cũng nặng, nhận rồi mà tải không nổi thì có ngày bị đè. Cho nên mặc dù có những người anh em thân thiết, nếu học Tử Bình em sẵn sàng dốc túi truyền thụ, nhưng khi họ muốn học em đều hỏi đi hỏi lại đã suy nghĩ kĩ chưa, môn này đã bước vào rồi thì khó bước ra, mà đã học rồi phải rèn tâm tính nếu không dễ có hại. Hoặc cũng có những người thân thiết muốn học nhưng em không muốn giúp, cũng vì lí do này. Thậm chí em ruột của em muốn học, em cũng chỉ quăng cho cuốn sách cho tự học, xem như là anh em thì mình giúp nó bước ra bước đầu tiên cho đúng, còn lại thì để coi duyên của nó đến đâu rồi tính tiếp, chứ em không muốn chủ động lôi kéo ai vào coi đường này.

Còn những người họ không biết sợ, thích cao cao tại thượng, nói tầm bậy tầm bạ để cầu danh cầu lợi thì kệ họ đi. Khi nào họ đổ lệ thì tự biết quay đầu. Người nào duyên nấy.

TVLS nhiều vị nghiên cứu lâu năm, có uy tín họ nghỉ chơi rồi, chắc chỉ "đi tàu ngầm" vào đọc bài; còn lại vài người thôi. Có người thì có giang hồ, tính thẳng quá không chịu nổi thì họ nghỉ chơi. Có kỳ bị dịch nick clone độc hại nên nhiều người có uy tín cũng nghỉ. Chứ nó tạo mấy chục nick clone vào mắng chửi người ta thì có là thánh cũng không chịu nổi. Nê Bồ Tát cũng có 3 phần hoả.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

HànThi898
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HànThi898 »

......................................................
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Hình ảnh
Hình ảnh

Bên kia viết sử kìa anh em. NNLTT viết hay quá chắc bộ nhật nguyệt xương khúc khôi việt đây mà
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”