Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

DRLANANH đã viết: 23:15, 03/05/18
DRLANANH đã viết: 17:14, 03/05/18
thắng2016 đã viết: 13:51, 03/05/18

Mệnh dương lương tại dậu lại gặp tuần thì bạn là người ưa nhìn, vẻ ngoài bắt mắt, vui vẻ thích chia sẻ cảm thông với người khác lại có hóa quyền điếu khách trong tam hợp tang túê phá là nhiều lúc thẳng tính thích thể hiện cái tôi của mình đôi lúc hiếu thắng không chịu nghe lời người khác muốn người khác làm theo ý mình .
😄Dạ anh miêu tả tính cách em đúng lắm ạ.em tính thẳng mà ít chịu sự sắp đặt của người khác lắm cái tôi khá cao ạ

Phụ mẫu mâu có thất sát nằm ở thế la võng lại có địa kiếp cô quả hội hợp. Can bính liêm trinh hóa kị cung tật thiên bàn cũng là cung di phụ mẫu mà xung phụ mẫu thì cha mẹ khắc khẩu, hay xung khắc khó hòa hợp, dễ đến hình khác chia ly mà khó hòa hợp. Cha mẹ bình thường.
😄Cha mẹ em có cái nhau nhưng vẫn ở với nhau yên bình cải xong rồi thôi.mẹ em tính nóng mà bố thì nhịn ít nói nên cải hôm nay mai lành là chuyện thường ngày anh ạ

Giai đoạn 12 22 tuổi bạn thường phải tự lập trong cuộc sống của mình mà ít được sự giúp đỡ của gia đình nhưng bạn vẫn có bằng đại học ở vận này. Bạn là người đảm đang tháo vát lên luôn tự thân vận động và vươn lên trong cuộc sống ít phải nhờ gia đình.
😄Dạ trong vận này thì em không ở cùng bố mẹ.bố mẹ em đi làm xa tận năm em 17t mới về.sau đó em có ở với bố mẹ 2 3 năm rồi cũng đi học đại học.thời gian ở gần ít anh ạ.em cũng không hợp tính bố mẹ nữa

Cung quan vcd lại có đông âm xung chiếu. Can kỷ cung di văn khúc tự hóa kị xung mệnh cung di lại có thiên hình. Thì khi di chuyển trên đường cần cẩn thận té ngã, đi lại hết sức cẩn thân. Cung quan di không tốt lắm lên công việc của bạn không được hanh thông lắm, hay thay đổi cũô làm vài lần, mới thuận lợi ngoài 32 tuổi mới hạnh thông tuy vậy cung di có lộc tồn dương lương xung chiếu thì qua vận không tốt sẽ có người giúp đỡ mang lại may mắn cho công việc.
😄 Em thấy cái này đúng anh ạ em học ở cấp 3 hàng top nhưng thi cử cứ phải lận đận bước đầu ít khi thành công luôn.thi giải các thứ lúc nào cũng thiếu 0.5 .đi ra ngoài hay gặp các anh áo vàng chào hỏi ngã xe cũng có ạ.

Cung tài có thái âm hóa kị lại có túê phá thì tiền tài liên được khó khăn vất vả, không được thuận lợi dễ dàng, ít được sự giúp đỡ của người khác kể cả gia đình.

😃Em chưa đi làm nên chưa nghiệm lý được ạ

Cung điền tại tý có tử vi địa không thiên không thì nhà cửa dễ phải thay đổi vài lần mới thuận lợi tuy có thiên khôi nhưng ít được hưởng gia sản của cha mẹ để lại. Tự tay gây dựng về sau sẽ có nhà đất.

Cung phu đồng cự hãm gẳp triệt thì tình duyên không thuận lợi mối tình đầu dễ tan vỡ mà khó thành công. Có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa, khác tỉnh khác thành phố, hoặc chồng nhiều tuổi 28 tuổi trở đi lập gia đình sẽ thuận lợi hanh thông hơn. Tránh được hình khắc không đáng có.
😄Em yêu ai chỉ được thời gian ngắn thôi anh ạ.

Năm 2016: Năm nay thay đổi công việc, hoặc tình cảm không được như ý muốn có thể chia tay người yêu.
😄Đúng là năm nay có chia tay người yêu.nhiều chuyện buồn anh ạ

Năm 2017: Năm nay đi lại dễ té ngã, hoặc đi lại liên quan đến pháp luật, công việc cũng chưa được ổn định lắm.
😃Đúng rồi anh năm đó em bị công an tóm dính pháp luật nộp tiền mà phải đi xa nơi học để thực tập xa ạ
Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
😄Anh ơi anh có thể xem giúp em hạn năm nay có gì chú ý cả về công việc sức khỏe và bố mẹ sức khỏe có gì không ạ.liệu nhà em năm nay có đám tang hay chuyện buồn gì không ạ anh.mấy năm nay nhà em toàn chuyện buồn năm nào cũng có người mất đột ngột.

Còn về công việc anh xem giúp em với năm 2020 em ra trường liệu có thể xin được hay phải chờ đến 2021.và có dấu hiệu nào để học cao học trong vận 32-42 không ạ anh

Chuyện tình cảm thì em yêu ai cũng không thành.năm nào có thể có dấu hiệu về yêu đương và người chồng em anh xem giúp về ngoại hình công việc tính cách và năm nào có khả năng cưới cao nhất ạ anh.em toàn quen người trong ngành cùng là bác sỹ như em.anh xem giúp em với ạ
Mong anh hồi hướng lại em với ạ
Rất cảm ơn bạn đã nói về nghề nghiệp và nghiệm lý.

Năm 2020: Bạn ra trường thuận lợi thành công. Thi cử đỗ đạt được kết quả cao.

Vào đại vận 32 42 cũng cho thấy dấu hiệu đi học cao hơn khi hội đủ quang quý, thai tọa khôi việt lại có hóa khoa thì học hành rất thuận lợi hanh thông.

Về người chồng là người hiền lành nhân hậu, có thể là công chức, có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa, đi xa mà gặp nhau khác tỉnh khác thành phố.
Đầu trang

Cherries
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Cherries »

Cherries đã viết: 07:22, 20/04/18 Chào bác Thắng, bác xem giúp cháu cần chú ý những việc gì trong lá số với ạ.
Hình ảnh
Cháu đăng lại bài ở trang 16, mong bác Thắng cho đôi lời với lá số này.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TXN đã viết: 10:15, 04/05/18
thắng2016 đã viết: 21:53, 03/05/18
TXN đã viết: 17:35, 03/05/18

Mong bác bớt chút thời gian xem giúp cháu, cháu đăng bài ở trang 15.
Bạn có thiên phủ thủ mệnh hội hợp song hao là người vui vẻ cởi mở hướng ngoại, không thích một mình , hay chia sẻ quan tâm đến người khác. Lại có hữu bật hội hợp tả phụ thêm thiên việt là con trưởng hoặc có thiên hướng đoạt trưởng. Đôi lúc cũng hay giúp đỡ người khác cao vừa tầm khoảng 1m64 1m67. Hội chiếu không kiếp hỏa tinh đà là thì đôi lúc nỏng nảy, ngang bước khó bảo, nhiều lúc cũng thẳng tính.

Bác nói đúng hết con người cháu rồi

Cung phụ có thái âm gặp tuần có thiên hình địa võng thì cha mẹ dễ phải ly tổ tha phương lập nghiệp mới hanh thông. Người mẹ khá vất vả đôi lúc cha mẹ xung khắc. Nhưng cung phụ hội chiếu khoa quyền lộc lại có tam thai . Can canh thái dương hóa Lộc ở cung tật ở thiên bàn cũng là cung di của phụ thì người cha có thể là công chức, doanh nhân thành đạt, có địa vị trong xã hội. Gia đình khá giả.

Bác nói đúng hết về gia đình cháu rồi

trong giai đoạn 15 24 giai đoạn này học hành tương đối thuận lợi thì cử hành thông mà có một số bằng cấp giấy khen nhất định. Gia đình bạn cơ bản lên bạn không không phải lo lắng nhiều về mặt tài chính. Mà chị tẩp trung vào chuyện học hành.

Bác nói đúng hết rồi

Cung quan có thiên tướng tấu thư hội hợp không kiếp kình đà phục binh đẩu quân thì có thể làm trong lĩnh vực nhà nước liên quan đến pháp luật, lực lượng vũ trang, hoặc làm về kỹ thuật. Cung di có vũ sát hỏa tinh gặp triệt thì bươc đầu công việc một hai năm đầu ra ngoài không thuận lợi nhưng về sau ổn. Công việc nhiều lúc thấy sự canh tranh sức ép căng thẳng khiến mình mệt mỏi.

Cháu làm về kỹ thuật, những cái khác đúng như bác nói

Cung tài vcd có liêm tham xung chiều có không kiếp đà là thiên hình lại có phá toái hội chiếu đại hao thì tiền kiếp được nhiều cũng khó giữ được tiền, bị hao tán mà ít khi giữ được nhiều tiền trong tay. Nhưng có nhưng có tả phụ thì tiền tài hết lại có gia đình, bạn bè giúp đỡ.

Bác nói đúng hết rồi

Thê thiếp có tử phá kình dương phù phủ thì đường tình duyên không được suôn sẻ cho lắm. Lại thêm cung mệnh cô quả hội hợp thì hôn nhân lên muộn màng từ 30 tuổi trở đi sẽ thuận lợi trong hôn nhân mà tránh được hình khắc chia lỵ.

Cháu đã lập gia đình năm 2016, vợ chồng tương đối hòa hợp

Cung điền có cự hóa kị thêm đào hồng hỉ hội hợp thì nhà cửa rộng rãi, đẹp đẽ tuy lúc đầu hơi khó khăn về sau có nhà đất. Cũng được hưởng phần gia sản của cha mẹ để lại.

Cái này tương lai mới nghiệm lý được bác nhé

Phúc Đức liêm tham gặp tuần có thiên khôi thì dòng họ nhiều người tha phương lập nghiệp sẽ giàu có , ngành trưởng phát hơn ngành thứ.

Bác nói đúng hết rồi

Năm 2016: Năm nay công việc thuận lợi, kiếm được tiền, có khi được thăng chức trong công việc, công việc có thể di chuyển nhiều.

Bác nói đúng hết rồi

Năm 2017: Năm nay trong nhà có người bệnh đau ốm nặng hoặc có tang xa, hoặc năm nay mắc chuyện thị phi với người ngoài hoặc người khác phái.

Bác nói đúng hết rồi

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Cháu đã phản hồi để bác nghiệm lý rồi. Bác nói về cháu chuẩn xác đến 90%, cháu thần tượng bác quá.

Nhờ bác xem giúp cháu thêm:

1. Cuối năm nay 2 vợ chồng cháu có con đầu lòng. Bác xem cung tử tức cho cháu với.
2. Hậu vận của cháu có tốt ko? Cần lưu ý, phòng tránh những gì?
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Về con cái xem người vợ thì hay hơn nhưng tôi tạm đoán là con trai. Cung tử có thiên cơ hội đủ tam hóa khoa quyền lộc lại có lộc tồn thiên quý thì người con học giỏi thông minh. Khá hiền lành lương thiên, có bằng cấp công danh.

Còn về hậu vận trong tương lai xa thì đoán trước nhiều lúc dẫn đến những lo lắng, suy nghĩ không hay. Bạn đang ở vận tốt thì có điều kiện làm việc thiện tích chút phúc Đức thì cuộc sống sẽ thuận lợi, vui vẻ, hanh thông hơn.
Đầu trang

badsanta88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi badsanta88 »

Cháu xin phép được nghiệm lý ạ
thắng2016 đã viết: 18:33, 03/05/18
badsanta88 đã viết: 20:05, 02/05/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Hi vọng được bác Thắng xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn bác.
badsanta88 đã viết: 16:28, 02/05/18 Cháu chào bác Thắng. Nhờ bác Thắng xem hộ cháu lá số của cháu với ạ

Cháu rất muốn biết năm nay công danh sự nghiệp của cháu thế nào ạ?
Hình ảnh
Hiện tại cháu đang theo học dở bằng thạc sĩ, không biết liệu có được suôn sẻ không hay lại gập ghềnh khó khăn ạ? :( Ngoài ra gia đình cháu đang ép cháu vào làm tại 1 công ty nước ngoài, khả năng sẽ có áp lực rất lớn đến việc học của cháu nữa dù lương cao, không biết cháu có nên chọn vừa đi làm ở công ty đó vừa học không ạ :( hay nên tìm 1 công ty thuần VN nhỏ thôi ít áp lực nhưng lương thấp :(

Bạn có phá quân gặp triệt tại tý là người không cao lắm. Nhưng bạn là người thông minh, khá kiên trì chịu khó học hành. Lại có đào hồng hỉ bộ tam minh hội hợp chiếu mệnh là người có trình độ tài năm, có hóa Lộc cùng lộc tồn tuy không tốt bằng lộc tồ xung chiếu là người vui vẻ, hoạt bát ăn nói dễ nghe, rất có duyên thu hút người khác phái. Có phong cáo thiếu âm bác sĩ hay giúp đỡ người khác, học hành khá thuận lợi mà có được những bằng khen nhất định. Bộ sát phá tham lại có linh tinh đặc biệt người phá quân luôn tìm tòi học hỏi những cái mới đôi lúc không chịu nghe lời người khác. Rất thích sáng tạo tìm hiểu về những cái mới cái lạ của công việc và cuộc sống.

===> Dạ vâng đúng ạ

Cha mẹ có thiên cơ long trì phượng các giải thần triệt thì cha mẹ sớm ly tổ tha hương lập nghiệp thì mọi chuyện hanh thông. Can ất thiên cơ hóa Lộc tại phụ có thiên lương hóa quyền ở cung tật của thiên bàn cũng là cung di của địa bàn xung mệnh. Thì cha mẹ khá giả mà lo lắng cho bạn, lên bạn chỉ yên tâm học hành mà không phải lo lắng về kinh tế.
Nhưng cung phụ có kình hỏa hội chiếu quả tú lại có địa không quan phù thì đôi lúc cha mẹ hay cãi vã, xung khắc.

===> Dạ vâng đúng ạ, không sai tí nào, cha mẹ cháu rất nhiều lúc khắc khẩu, cũng may chưa xung đột đến mức phải ly hôn.

Phúc Đức có tử phủ
Văn khúc hữu bật hội chiếu đào hồng thì dòng họ nhiều người giàu sang thành đạt, được nhiều người kính nể. Bạn củng được hưởng phúc của dòng họ đặc biệt được hưởng phúc của ngôi mộ tổ nhà bạn.

===>Dạ vâng đúng ạ

Tuy cung quan có tham lang hóa kị ở thế la võng tuy bước đầu công việc có thay đổi nhưng nhìn chung là thuận lợi khi cung di chiếu mệnh có bộ tam minh đào hồng hỉ thì công danh sớm nổi, hanh thông gặp may mắn có người giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông.

===> Dạ nghe bác nói thế thì cháu cũng yên tâm nhiều rồi vì không giấu gì bác cháu hiện giờ không hài lòng với công việc bây giờ lắm nên khả năng cao là như bác nói sẽ có sự thay đổi ạ.

Thân cư tài có bát tọa quốc ấn thì tiền tài kiếm tiền dễ dàng thuận lợi mà không không có tiền, đi học thì có cha mẹ lo về tiền bạc. Đi làm thì tự tay kiếm được khá tiền tương đối dễ dàng.

===> Dạ vâng đúng ạ không sai tí nào

Cung phu có vũ khúc gặp tuần có hóa thiên khôi thì người chồng có thể là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng, mối tình đầu dễ có sự chia tay xung khắc, vó thể lấy người khác tỉnh khác thành phố. Thì mới tránh được hính khắc. Vũ khúc là ngôi sao gây phá tán cho giá đình lên hôn nhân muộn sẽ thuận lợi hanh thông hơn.

Năm 2013: Năm nay cha mẹ dễ đau ốm hoặc bị té ngã.

Dạ vâng đúng đó bác năm đó mẹ cháu bị té xe
Năm 2017: Năm nay sức khỏe của bạn không được tốt dễ bị bệnh đường tiêu hóa, hoặc đi lại dễ bị ngã.

Đúng rồi ạ năm ngoái cháu bị bệnh nặng về đường ruột ạ

Cháu đã nghiệm lý xong rồi ạ.

Ngoài ra bác nhắc đến cung Phu của cháu làm cháu cũng tự nghiệm ra là đường tình duyên của cháu rất trắc trở ạ, yêu ai cũng ngắn ngủi không thành, mà toàn gặp phải kẻ xấu xa bắt cá hai tay, ngoại tình, mà những người cũ đó chỉ được cái mồm mép nịnh nọt thôi ạ. Mà không phải 1 lần mà phải 3,4 lần rồi làm cháu rất đau khổ và mất niềm tin vào hôn nhân và tình yêu. Không biết người chồng tương lai của cháu tính cách sẽ là như thế nào đây ạ?

Và bác cho cháu hỏi là năm sau 2019 liệu cháu có thuận lợi tốt nghiệp được khóa thạc sĩ mà cháu đang theo học không ạ?

Cháu rất mong nhận được hồi âm của bác ạ.
Đầu trang

pqt.dhxdnd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pqt.dhxdnd »

Chào bác ah ! Mong bác nghiệm lý lá số của cháu .
Và cho cháu mấy lời về vận hạn năm nay .
Cháu xin cám ơn
Tập tin đính kèm
71FC9FA0-429F-46CE-BC39-8A5AEBA8761C.jpeg (384.15 KiB) Đã xem 1241 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

badsanta88 đã viết: 12:16, 04/05/18 Cháu xin phép được nghiệm lý ạ
badsanta88 đã viết: 20:05, 02/05/18

Hi vọng được bác Thắng xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn bác.

Bạn có phá quân gặp triệt tại tý là người không cao lắm. Nhưng bạn là người thông minh, khá kiên trì chịu khó học hành. Lại có đào hồng hỉ bộ tam minh hội hợp chiếu mệnh là người có trình độ tài năm, có hóa Lộc cùng lộc tồn tuy không tốt bằng lộc tồ xung chiếu là người vui vẻ, hoạt bát ăn nói dễ nghe, rất có duyên thu hút người khác phái. Có phong cáo thiếu âm bác sĩ hay giúp đỡ người khác, học hành khá thuận lợi mà có được những bằng khen nhất định. Bộ sát phá tham lại có linh tinh đặc biệt người phá quân luôn tìm tòi học hỏi những cái mới đôi lúc không chịu nghe lời người khác. Rất thích sáng tạo tìm hiểu về những cái mới cái lạ của công việc và cuộc sống.

===> Dạ vâng đúng ạ

Cha mẹ có thiên cơ long trì phượng các giải thần triệt thì cha mẹ sớm ly tổ tha hương lập nghiệp thì mọi chuyện hanh thông. Can ất thiên cơ hóa Lộc tại phụ có thiên lương hóa quyền ở cung tật của thiên bàn cũng là cung di của địa bàn xung mệnh. Thì cha mẹ khá giả mà lo lắng cho bạn, lên bạn chỉ yên tâm học hành mà không phải lo lắng về kinh tế.
Nhưng cung phụ có kình hỏa hội chiếu quả tú lại có địa không quan phù thì đôi lúc cha mẹ hay cãi vã, xung khắc.

===> Dạ vâng đúng ạ, không sai tí nào, cha mẹ cháu rất nhiều lúc khắc khẩu, cũng may chưa xung đột đến mức phải ly hôn.

Phúc Đức có tử phủ
Văn khúc hữu bật hội chiếu đào hồng thì dòng họ nhiều người giàu sang thành đạt, được nhiều người kính nể. Bạn củng được hưởng phúc của dòng họ đặc biệt được hưởng phúc của ngôi mộ tổ nhà bạn.

===>Dạ vâng đúng ạ

Tuy cung quan có tham lang hóa kị ở thế la võng tuy bước đầu công việc có thay đổi nhưng nhìn chung là thuận lợi khi cung di chiếu mệnh có bộ tam minh đào hồng hỉ thì công danh sớm nổi, hanh thông gặp may mắn có người giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông.

===> Dạ nghe bác nói thế thì cháu cũng yên tâm nhiều rồi vì không giấu gì bác cháu hiện giờ không hài lòng với công việc bây giờ lắm nên khả năng cao là như bác nói sẽ có sự thay đổi ạ.

Thân cư tài có bát tọa quốc ấn thì tiền tài kiếm tiền dễ dàng thuận lợi mà không không có tiền, đi học thì có cha mẹ lo về tiền bạc. Đi làm thì tự tay kiếm được khá tiền tương đối dễ dàng.

Cung phu có vũ khúc gặp tuần có hóa thiên khôi thì người chồng có thể là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng, mối tình đầu dễ có sự chia tay xung khắc, vó thể lấy người khác tỉnh khác thành phố. Thì mới tránh được hính khắc. Vũ khúc là ngôi sao gây phá tán cho giá đình lên hôn nhân muộn sẽ thuận lợi hanh thông hơn.

Năm 2017: Năm nay sức khỏe của bạn không được tốt dễ bị bệnh đường tiêu hóa, hoặc đi lại dễ bị ngã.

Ngoài ra bác nhắc đến cung Phu của cháu làm cháu cũng tự nghiệm ra là đường tình duyên của cháu rất trắc trở ạ, yêu ai cũng ngắn ngủi không thành, mà toàn gặp phải kẻ xấu xa bắt cá hai tay, ngoại tình, mà những người cũ đó chỉ được cái mồm mép nịnh nọt thôi ạ. Mà không phải 1 lần mà phải 3,4 lần rồi làm cháu rất đau khổ và mất niềm tin vào hôn nhân và tình yêu. Không biết người chồng tương lai của cháu tính cách sẽ là như thế nào đây ạ?

Và bác cho cháu hỏi là năm sau 2019 liệu cháu có thuận lợi tốt nghiệp được khóa thạc sĩ mà cháu đang theo học không ạ?

Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Mà cha mẹ bạn làm nghề gì vậy?
Bạn đang làm về lĩnh vực gì? Xa quê hương hay làm gần nhà vậy?

Bạn trả lời tôi, rồi tôi sẽ nói năm 2019 để bạn có thêm định hướng lựa chọn cho tương lai.
Đầu trang

Quyennhat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyennhat »

Quyennhat đã viết: 03:22, 04/05/18 Mong bác xem giúp em với ạ! Em sẽ chờ để hồi đáp thông tin ngay. Thêm nữa em đang gặp khó khăn về học hành nên giai đoạn 5 năm tới học tập có gãy gánh không ạ? Hiện tại mọi thứ trong cuộc sống đang bằng không hết. Em cảm ơn ạ!
Hiện em đang du học nhưng gặp quá nhiều khó khăn liệu có qua được hay đến thời gian nào qua được hay em sẽ bị dở dang? Rất cần bác cho đoi lời
Đầu trang

badsanta88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi badsanta88 »

thắng2016 đã viết: 12:47, 04/05/18

===> Dạ vâng đúng ạ

Phúc Đức có tử phủ

===>Dạ vâng đúng ạ

Bạn trả lời tôi, rồi tôi sẽ nói năm 2019 để bạn có thêm định hướng lựa chọn cho tương lai.
Dạ cha cháu đang làm trong nhà nước ạ, cụ làm trên sân bay Nội Bài được hơn bốn chục năm rồi ạ và khoảng vài năm nữa là cụ nghỉ hưu, bản thân cụ sức khỏe cũng kém hơn trước nhiều rồi ạ. Mẹ cháu hồi trẻ có kinh doanh nhỏ lẻ nhưng cũng đã sớm bỏ nghề để ở nhà lo cho chồng con, giờ mẹ cháu chỉ làm nội trợ thôi ạ.

Hiện nay cháu đang làm ở 1 công ty tư nhân thuộc ngành kinh tế đầu tư, công ty này không thuộc khối nhà nước ạ. Cháu làm ở ngay tại thành phố cháu đang sinh sống luôn chứ không làm ở xa nhà. Ngoài ra cháu còn đang đi học buổi tối bằng thạc sĩ nữa để nâng cao trình độ và học vị ạ. Cháu hiện chưa chồng con gì, dưới chỉ có 1 em ruột nhỏ tuổi còn đang đi học thôi ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

badsanta88 đã viết: 13:30, 04/05/18
thắng2016 đã viết: 12:47, 04/05/18

Dạ cha cháu đang làm trong nhà nước ạ, cụ làm trên sân bay Nội Bài được hơn bốn chục năm rồi ạ và khoảng vài năm nữa là cụ nghỉ hưu, bản thân cụ sức khỏe cũng kém hơn trước nhiều rồi ạ. Mẹ cháu hồi trẻ có kinh doanh nhỏ lẻ nhưng cũng đã sớm bỏ nghề để ở nhà lo cho chồng con, giờ mẹ cháu chỉ làm nội trợ thôi ạ.

Hiện nay cháu đang làm ở 1 công ty tư nhân thuộc ngành kinh tế đầu tư, công ty này không thuộc khối nhà nước ạ. Cháu làm ở ngay tại thành phố cháu đang sinh sống luôn chứ không làm ở xa nhà. Ngoài ra cháu còn đang đi học buổi tối bằng thạc sĩ nữa để nâng cao trình độ và học vị ạ. Cháu hiện chưa chồng con gì, dưới chỉ có 1 em ruột nhỏ tuổi còn đang đi học thôi ạ.
Năm 2019: Năm nay cố gắng phấn đấu, kiên trì thì sẽ tốt nghiệp. Năm nay cũng thấy mấy chuyện thị phi đến người khác bạn bè, hoặc đồng nghiệp. Hoặc trong họ có người đau ốm nặng. Vừa đi học vừa làm là tương đối vất vả, lên cố gắng phân bổ thời gian công sức một cách hợp lý để làm tròn công việc mà việc học cũng di trì không bị gián đoạn thì mọi chuyện sẽ thuận lợi. Cần kiểm soát tốt hàng động và lời nói để mối quan hệ với bạn bè đồng nghiệp được tốt hơn.

Rất cảm ơn bạn đã hồi âm. Chúc may mắn!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cherries đã viết: 11:42, 04/05/18
Cherries đã viết: 07:22, 20/04/18 Chào bác Thắng, bác xem giúp cháu cần chú ý những việc gì trong lá số với ạ.
Hình ảnh
Cháu đăng lại bài ở trang 16, mong bác Thắng cho đôi lời với lá số này.
Bạn có tử tham đồng cung gặp triệt là người vui vẻ yêu đời, thích giao lưu với người khác, thích quan tâm chia sẻ, đôi khi hay tham công tiếc việc. Mệnh túê hổ phù hội chiếu không kiếp thì nhiều lúc nóng tính thẳng tính mà không chịu nghe lời người khác. Trước 10 tuổi cuộc sống khó khăn, vất vả. Sau 10 thì kinh tế gia đình bắt đầu thuận lợi hơn.

Cung phụ mẫu có cự hãm hóa kị lại có thiên không nằm ở đất la võng thì cha mẹ rất khắc khẩu nếu không ly tổ lập nghiệp dễ dẫn đến chia ly. Can giáp phá quân quyền vũ khúc hóa khoa thái dương hóa kị thì người cha không được khỏe. Hoặc bạn hay xung khắc với cha bạn. Kinh tế gia đình cũng bình thường. Nghề nghiệp cha mẹ bình thường làm công ăn lương.

Giai đoạn 14 24 giai đoạn này bạn học hành khá thuận lợi. Học hành thi cử hanh thông, có thể xa gia đình ly tổ học hành hoặc lập nghiệp.

Cung quan có liêm sát kình dương phù phủ thì làm các nghề về kỹ thuật thì phù hợp hơn. Có quang quý thì có người giúp đỡ về công việc, bạn bè hoặc anh em giúp đỡ mà thuận lợi. Can đinh thái âm hóa lộc thiên đồng hóa quyền thiên cơ hóa khoa cự môn hóa lộc. Thiên cơ hóa khoa thái âm hóa Lộc ở huynh có khoa lộc đồng cung xung chiếu nô. Thì hợp tác với bạn bè, hoặc các mối quan hệ rất tốt được giúp đỡ. Tuy mới đầu bỡ ngỡ nhưng sau tương đối thuận lợi.

Cung tài có vũ phá không kiếp thì kiếm tiền nhiều lúc khó khăn không giữ được tiền. Nhưng nhìn chung là công việc kiếm được tiền ngoài 30 tuổi mới giữ được tiền trong tay.

Cung di vcd có tử tham xung chiếu. Can quý cung mệnh tham lang tự kị xung cung di lại có hỏa tinh thì đi lại trên đường cẩn thận té ngã. Đi lại hết sức cẩn thận.

Cung điền có thiên lương lộc tồn thiên hỉ thì nhà cửa cũng được hưởng một phần của gia sản cha mẹ để lại.

Cung thê có thiên phủ có cô quả hội chiêu. Thì 30 tuổi trở đi hôm nhân tình duyên thuận lợi vợ chồng răng long đầu bạc.

Năm 2016: Công việc tiền tài thuận lợi hanh thông.

Năm 2017: Năm nay dễ xảy ra chuyện thị phi, hoặc trong nhà có người ốm nặng, hoặc tang xa.

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”