Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

tieumiu92 đã viết: 23:34, 18/04/18 Cháu chào bác Thắng. Cháu xin góp lá số để bác nghiệm lý ạ. Hì hì.
Hình ảnh
Mong bác xem giúp cháu công việc năm nay ạ.
Đầu trang

Hoa muoi gio
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoa muoi gio »

thắng2016 đã viết: 22:30, 04/05/18
Hoa muoi gio đã viết: 22:27, 04/05/18
thắng2016 đã viết: 22:00, 04/05/18

Cung bạn có thái dương hãm nhưng gặp tuần làm sáng lên. Thì cũng sao đâu mà phải lo lắng gì nhiều. Gia đình nào chẳng có lúc khắc khẩu, với sao thái dương ứng với người chồng, người cha, người ông thì cha bạn không may mất sớm. Nó ứng với lá số hơn. Tôi nghĩ rằng vợ chồng bạn sẽ giăng long đầu bạc đấy bạn cứ yên tâm đi không phải lo lắng nhiều. Đôi khi quan tâm chăm sóc chồng nhiều hơn một chút nữa thì mọi thứ sẽ hanh thông.
👏 Em cam on bác thật nhiều. Vk ck e đúng kiểu 2 ng 2 dòng suy nghĩ ấy. Nên khắc khẩu suốt từ chuyện nhỏ đến lớn, nhưng dù sao nếu đổ vỡ thì e hoàn toàn l muôn vì thương ck thương con e lăm. Bác nói vậy từ nay e phai lo mà chăm ck chăm con. e lai vừa cáu ck e tiếp bâc ah. Mà may ck e hiền thật chứ gặp ng khác e vỡ alo suốt. Ck e nói bác xem chuẩn, có thể phiền bác xem giúp ck e 1 lá vào 1 ngày hôm sau nao đó đưoc k ah ? Giờ muộn rồi e k giám phiền bác. Ck e mấy năm trc có đang len mà k ai xem cho, hôm nay e được bác xem cho nên ck e nhờ e gửi nhờ xem sao.image.jpg
Bạn cũng khá khéo léo. Để một hai hôm nữa rảnh tôi xem cho.
😃 da cam on Bác thật nhiều. Chúc bác luôn gặp mọi điều tốt lành 👍👍👍
Đầu trang

Hoa muoi gio
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoa muoi gio »

thắng2016 đã viết: 22:30, 04/05/18
Hoa muoi gio đã viết: 22:27, 04/05/18
thắng2016 đã viết: 22:00, 04/05/18

Cung bạn có thái dương hãm nhưng gặp tuần làm sáng lên. Thì cũng sao đâu mà phải lo lắng gì nhiều. Gia đình nào chẳng có lúc khắc khẩu, với sao thái dương ứng với người chồng, người cha, người ông thì cha bạn không may mất sớm. Nó ứng với lá số hơn. Tôi nghĩ rằng vợ chồng bạn sẽ giăng long đầu bạc đấy bạn cứ yên tâm đi không phải lo lắng nhiều. Đôi khi quan tâm chăm sóc chồng nhiều hơn một chút nữa thì mọi thứ sẽ hanh thông.
👏 Em cam on bác thật nhiều. Vk ck e đúng kiểu 2 ng 2 dòng suy nghĩ ấy. Nên khắc khẩu suốt từ chuyện nhỏ đến lớn, nhưng dù sao nếu đổ vỡ thì e hoàn toàn l muôn vì thương ck thương con e lăm. Bác nói vậy từ nay e phai lo mà chăm ck chăm con. e lai vừa cáu ck e tiếp bâc ah. Mà may ck e hiền thật chứ gặp ng khác e vỡ alo suốt. Ck e nói bác xem chuẩn, có thể phiền bác xem giúp ck e 1 lá vào 1 ngày hôm sau nao đó đưoc k ah ? Giờ muộn rồi e k giám phiền bác. Ck e mấy năm trc có đang len mà k ai xem cho, hôm nay e được bác xem cho nên ck e nhờ e gửi nhờ xem sao.image.jpg
Bạn cũng khá khéo léo. Để một hai hôm nữa rảnh tôi xem cho.
😀 dạ e cảm ơn bác thật nhiều ah . Chúc Bác luôn gặp mọi điều tốt lành ah 👍👍👍
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

tieumiu92 đã viết: 23:46, 04/05/18
tieumiu92 đã viết: 23:34, 18/04/18 Cháu chào bác Thắng. Cháu xin góp lá số để bác nghiệm lý ạ. Hì hì.
Hình ảnh
Mong bác xem giúp cháu công việc năm nay ạ.
Bạn có tham lang cư tý trong bộ sát phá lang tính tình nhanh nhảu, vui vẻ, đôi lúc mất bình tĩnh, làm việc gì cũng mong muốn chóng xong, nhiều lúc tham công tiếc việc. Lại trong tam hợp túê hổ phù thì hay nói đôi lúc mắc những chuyện thị phi không hay với mình. Nhưng có ân quang thiên quý chiếu mệnh thì là người hiền lành nhân hậu, cũng thông minh yêu đời. Lại có kính dương hóa quyền chiều mệnh thì nhiều lúc cũng thẳng tính làm mất lòng người khác.

Cung phụ có đồng cự linh tinh tử phù phục binh. Can quý có cử môn hóa quyền tại cung phụ thì cha mẹ bình thường. Cuộc sống của cha mẹ nhiều lúc vất vả, gia đình bình thường cha mẹ làm công ăn lương hoặc làm những công việc tự do. Lại thêm âm dương lạc hãm thì cha mẹ, nhiều khi khắc khẩu, phải xa quê ly tổ lập nghiệp thì mọi chuyện mới thuận lợi.

Giai đoạn 16 21 giai đoạn này bạn cũng phải vừa học, làm giúp công việc để giúp đỡ gia đình. Bạn học hành cũng khá. Cũng có bằng cấp.

Cung quan có thất sát bạch hổ lại thân cư di có hóa quyền điếu khách thì công việc mang tính lưu động sẽ thuận lợi hơn. Hoặc xa quê ly tổ lập nghiệp sẽ hanh thông. Buổi ban đầu công việc không thuận lợi cho lắm. Phải thay đổi vài nơi mới thuận lợi. Sau 30 tuổi công việc sẽ thuận lợi hơn. Nhưng ly tổ sẽ hanh thông hơn ở gần quê hương.

Cung tài có phá quân địa không tiểu hao thì tiền tài kiếm được cũng khó giữ hay bị hai tán về mặt tiền bạc. Lại có thái túê thì nhiều lúc mắc những chuyện thị phi liên quan đến vấn đề kiếm tiền. Nhưng có ân quan thì nhiều lúc cũng được sự giúp đỡ của gia đình về mặt kiếm tiền.

Phu quân có liêm phủ gặp tuần lại có đà là thiên hình tang môn thì tình duyên bước đầu tương.đối khó khăn nhiều lúc có người cản phá, hoặc có những mối tình tay ba mà không thuận lợi. Mối tình đầu khó thành. Bạn có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa, hoặc đi xa mà gặp nhau.chồng là người có công việc ổn định lại có hóa khoa thiên quan thì chồng nho nhã, hiền lành thì khoảng 28 30 tuổi lấy chồng thì thuận lợi hơn. Lấy sớm vẫn có sự cản trở xung khắc.

Cung tật có xương khúc, quả tú đồng âm xung chiều thì cẩn thận bệnh phần bụng, đường tiêu hóa, bệnh về mắt, sau này sinh nở cần cẩn thẩn.

Cung phúc có vũ tướng gặp triệt gặp địa kiếp đào hoa hội chiếu riêu y thì dòng họ tha phương lập nghiệp thì thuận lợi hanh thông .

Cung điền có dương lương gẳp triệt thì nhà cửa phải thay đổi vài lần mới thuận lợi hanh thông, có hóa lộc thiên khôi thì về sau cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại

Năm 2016: Trong nhà dễ có tang học có người đau ốm nặng, đặc biệt người phụ nữ.

Năm 2017: Năm nay hạn thiên không dễ xảy ra thay đổi cộng việc hoặc công việc di chuyển nhiều mà không được như ý muốn.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Quyennhat đã viết: 13:06, 04/05/18
Quyennhat đã viết: 03:22, 04/05/18 Mong bác xem giúp em với ạ! Em sẽ chờ để hồi đáp thông tin ngay. Thêm nữa em đang gặp khó khăn về học hành nên giai đoạn 5 năm tới học tập có gãy gánh không ạ? Hiện tại mọi thứ trong cuộc sống đang bằng không hết. Em cảm ơn ạ!
Hiện em đang du học nhưng gặp quá nhiều khó khăn liệu có qua được hay đến thời gian nào qua được hay em sẽ bị dở dang? Rất cần bác cho đoi lời
Bạn mệnh thân đồng cung tại tý có đào hồng hội hợp tham lang là người hay nói, ưu nhìn, vẻ ngoài khá bắt mắt, thu hút người khác, ăn nói dễ nghe lại hội chiếu đại tiểu hao thì nhiều lúc hướng ngoại thích di chuyển, mà không thích ở nhà một mình . Thông minh hoạt bát đảm đang nhưng nhiều lúc không kiên trì dễ thay đổi.

Cung phụ tại sửu có đồng âm hóa Lộc can tân cự môn hóa lộc thì cha cũng khá giả nhưng cha mẹ dễ xa quê ly tổ lập nghiệp thì công việc mọi chuyện mới hanh thông. Cha mẹ dễ xung khắc hay bất hòa. Giai đoạn 15 24 giai đoạn này bạn học hành không được thuận lợi cho lắm dễ phải xa quê ly tổ lập nghiệp học hành. Tuy bạn học hành nhưng vẫn được sự giúp đỡ về mặt tài chính của cha mẹ.

Quan lộc có thất sát linh họa quả tú gặp triệt thì công danh trước 30 tuổi tương đối thuận lợi mà không được hanh thông phải bước đầu thay đổi chỗ làm một vài lần về sau mới thuận lợi. Ít được sự giúp đỡ về công việc phải tử tay lập nghiệp thì thiện lợi hơn. Sau 30 tuổi công việc bắt đầu có sự chuyển biến tích làm mình cảm thấy an lòng hơn. Can nhâm vũ khúc hóa kị tại phúc thì không lên kinh doanh làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn.

Cung di có tử vi hữu bật thiên việt thiên đi ra ngoài thuận lợi hơn ở nhà có người giúp đỡ mà gặp được thuận lợi, ít gặp những chuyện thị phi không hay. Can giáp thái dương hóa kị tại cung điền thì đi lại hết sức cẩn thận dễ bị té ngã.

Cung tài có phá quân đà la cô thần thì kiếm tiền tương đối khó khăn vất vả. Có tả phụ hồng loan thì tiền tài được gia đình giúp đỡ về mặt tài chính . Lại có cô thần thì chi tiêu có sự tình toán kiểm soát rất có kế hoạch.

Cung phu có liêm phủ kình dương gặp tuần thì bạn có thiên hứng yêu xa, xa gia đình mà gặp nhau, mối tình đầu không thuận lợi hanh thông. Ngoài 29 tuổi trở ra lấy chồng sẽ được thuận lợi hanh thông hơn . Chồng là người hiền lành có công ăn việc làm ổn định.

Cung tật vcd có đồng âm phục binh thái túê thì cẩn thận về lời nói, bệnh về phần bụng đường tiêu hóa, sinh đẻ cần cẩn thận, bênh về mắt.

Điền trạch có dương lương hóa quyền ân quang thì nhà cửa rộng rãi đoàng hoàng, về sau cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại. Đi đến đâu cũng có nơi ăn chốn ở tử tế.

Năm 2014: Năm nay học hành thi cử tương đối thuận lợi hanh thông. Có thể thi đỗ.

Năm 2015: Năm này sức khỏe cha mẹ không được tốt. Trong nhà dễ có tang xa hoặc người đau ốm. Năm nay bạn có thể di chuyển nhiều.

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

DRLANANH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi DRLANANH »

thắng2016 đã viết: 11:26, 04/05/18
DRLANANH đã viết: 23:15, 03/05/18
DRLANANH đã viết: 17:14, 03/05/18
😄Anh ơi anh có thể xem giúp em hạn năm nay có gì chú ý cả về công việc sức khỏe và bố mẹ sức khỏe có gì không ạ.liệu nhà em năm nay có đám tang hay chuyện buồn gì không ạ anh.mấy năm nay nhà em toàn chuyện buồn năm nào cũng có người mất đột ngột.

Còn về công việc anh xem giúp em với năm 2020 em ra trường liệu có thể xin được hay phải chờ đến 2021.và có dấu hiệu nào để học cao học trong vận 32-42 không ạ anh

Chuyện tình cảm thì em yêu ai cũng không thành.năm nào có thể có dấu hiệu về yêu đương và người chồng em anh xem giúp về ngoại hình công việc tính cách và năm nào có khả năng cưới cao nhất ạ anh.em toàn quen người trong ngành cùng là bác sỹ như em.anh xem giúp em với ạ
Mong anh hồi hướng lại em với ạ
Rất cảm ơn bạn đã nói về nghề nghiệp và nghiệm lý.

Năm 2020: Bạn ra trường thuận lợi thành công. Thi cử đỗ đạt được kết quả cao.

Vào đại vận 32 42 cũng cho thấy dấu hiệu đi học cao hơn khi hội đủ quang quý, thai tọa khôi việt lại có hóa khoa thì học hành rất thuận lợi hanh thông.

Về người chồng là người hiền lành nhân hậu, có thể là công chức, có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa, đi xa mà gặp nhau khác tỉnh khác thành phố.
Dạ em cảm ơn anh ạ.dạ anh ơi năm 2018 này tiểu vận vào cung tật ách trong năm nay liệu có vận hạn gì không ạ anh.anh hồi hướng em với ạ
Đầu trang

Jun hải
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jun hải »

Chào Anh , chúc anh 1 ngay tot lành, a xem dùm em năm nay em thay đổi công việc đc không, và em cũng dự định năm sau sinh con thứ 2, ko biet có hop tuoi bố mẹ ko, vợ em sinh 19-8-1982 , con đầu của em là gái 2016 , nhờ anh giúp ạ, em cam on
Tập tin đính kèm
image.jpg (250.47 KiB) Đã xem 1468 lần
Đầu trang

Jun hải
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jun hải »

Chào Anh , chúc anh 1 ngay tot lành, a xem dùm em năm nay em thay đổi công việc đc không, và em cũng dự định năm sau sinh con thứ 2, ko biet có hop tuoi bố mẹ ko, vợ em sinh 19-8-1982 , con đầu của em là gái 2016 , nhờ anh giúp ạ, em cam on
Đầu trang

Quyennhat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyennhat »

thắng2016 đã viết: 09:36, 05/05/18
Quyennhat đã viết: 13:06, 04/05/18
Quyennhat đã viết: 03:22, 04/05/18 Mong bác xem giúp em với ạ! Em sẽ chờ để hồi đáp thông tin ngay. Thêm nữa em đang gặp khó khăn về học hành nên giai đoạn 5 năm tới học tập có gãy gánh không ạ? Hiện tại mọi thứ trong cuộc sống đang bằng không hết. Em cảm ơn ạ!
Hiện em đang du học nhưng gặp quá nhiều khó khăn liệu có qua được hay đến thời gian nào qua được hay em sẽ bị dở dang? Rất cần bác cho đoi lời
Bạn mệnh thân đồng cung tại tý có đào hồng hội hợp tham lang là người hay nói, ưu nhìn, vẻ ngoài khá bắt mắt, thu hút người khác, ăn nói dễ nghe
--- cái này em không chắc lắm nhưng người khác nhận xét thì đúng em có một ít
lại hội chiếu đại tiểu hao thì nhiều lúc hướng ngoại thích di chuyển, mà không thích ở nhà một mình .
--- em thích ở nhà một mình rất lười ra ngoài, không thích chỗ ồn ào đông người, chắc là hiếm ra ngoài nên mỗi lần đi thì ăn rất nhiều nên tiểu hao chăng?
Thông minh hoạt bát đảm đang nhưng nhiều lúc không kiên trì dễ thay đổi.
--- điều này rất đúng ạ
Cung phụ tại sửu có đồng âm hóa Lộc can tân cự môn hóa lộc thì cha cũng khá giả nhưng cha mẹ dễ xa quê ly tổ lập nghiệp thì công việc mọi chuyện mới hanh thông.
--- nhà em tạm đủ ăn mặc thôi ạ.tuổi thơ rất vất vả, đúng là cha mẹ không ly tổ, ở gần nhà nội nên cực kì vất vả.
Cha mẹ dễ xung khắc hay bất hòa.
--- chính xác lắm ạ dù 2 người rất thương nhau nhưng rất dễ cãi nhau nhất là hồi trẻ trước 40
Giai đoạn 15 24 giai đoạn này bạn học hành không được thuận lợi cho lắm dễ phải xa quê ly tổ lập nghiệp học hành.
---đúng là em học hành rất bình thường, các kì thi thường ko may mắn
Tuy bạn học hành nhưng vẫn được sự giúp đỡ về mặt tài chính của cha mẹ.
--- cha mẹ chu cấp cho ăn học từ trước tới giờ.chisnh xác ạ.
Quan lộc có thất sát linh họa quả tú gặp triệt thì công danh trước 30 tuổi tương đối thuận lợi mà không được hanh thông phải bước đầu thay đổi chỗ làm một vài lần về sau mới thuận lợi.
--- công danh của em bằng không.
Ít được sự giúp đỡ về công việc phải tử tay lập nghiệp thì thiện lợi hơn. Sau 30 tuổi công việc bắt đầu có sự chuyển biến tích làm mình cảm thấy an lòng hơn. Can nhâm vũ khúc hóa kị tại phúc thì không lên kinh doanh làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn.
---tương lai em chưa biết nhưng theo ngành học chắc là làm công ăn lương đúng.
Cung di có tử vi hữu bật thiên việt thiên đi ra ngoài thuận lợi hơn ở nhà có người giúp đỡ mà gặp được thuận lợi, ít gặp những chuyện thị phi không hay.
-- đúng ạ.ra ngoài được nhiều người giúp đỡ.hầu hết là đàn ông, phụ nữ thì ám hại
Can giáp thái dương hóa kị tại cung điền thì đi lại hết sức cẩn thận dễ bị té ngã.
--- đúng là em té từ nhỏ tới giờ vẫn vậy
Cung tài có phá quân đà la cô thần thì kiếm tiền tương đối khó khăn vất vả.
--- cực kì vất vả luôn ạ
Có tả phụ hồng loan thì tiền tài được gia đình giúp đỡ về mặt tài chính . Lại có cô thần thì chi tiêu có sự tình toán kiểm soát rất có kế hoạch.
--- rất đúng
Cung phu có liêm phủ kình dương gặp tuần thì bạn có thiên hứng yêu xa, xa gia đình mà gặp nhau, mối tình đầu không thuận lợi hanh thông.
--- chưa gọi là mối tình đầu nhưng mối quan hệ trên bạn bè đầu tiên trong đời năm 26t.và thất bại nhanh chóng sau đó.người này và nhà em ở rất xa.
Ngoài 29 tuổi trở ra lấy chồng sẽ được thuận lợi hanh thông hơn . Chồng là người hiền lành có công ăn việc làm ổn định.
--- hiện tại em chưa quen đc ai.có thể nói chưa có mối tình đầu.
Cung tật vcd có đồng âm phục binh thái túê thì cẩn thận về lời nói, bệnh về phần bụng đường tiêu hóa, sinh đẻ cần cẩn thận, bênh về mắt.
--- em bị cận thị nặng. Bao tử đau kinh niên
Điền trạch có dương lương hóa quyền ân quang thì nhà cửa rộng rãi đoàng hoàng, về sau cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại. Đi đến đâu cũng có nơi ăn chốn ở tử tế.
--- rất đúng ạ
Năm 2014: Năm nay học hành thi cử tương đối thuận lợi hanh thông. Có thể thi đỗ.
--- năm này em đỗ ThS
Năm 2015: Năm này sức khỏe cha mẹ không được tốt. Trong nhà dễ có tang xa hoặc người đau ốm. Năm nay bạn có thể di chuyển nhiều.
--- cha mẹ ốm đau rất đúng.ông nội ốm nặng và qua đời

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Em cảm ơn Bác lắm lắm cho em hỏi là em đang du học TS nhưng giờ rơi vào bế tắt , mạng của em có học thành công đến cuối cùng không ạ?? Rất mong bác chỉ giáo đôi điều.5 năm tới học hành của em có thay đổi gì không ạ. Em mong nhận được trả lời của Bác
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

ngocanh96 đã viết: 14:06, 15/04/18 nếu có cơ hội, cháu mong bác góp ý lá số của cháu về nhà cửa (do cung điền của cháu có vẻ ko được đẹp), gia đạo và đường con cái với ạ. Liệu cháu có thể có bao nhiêu người con, có người bảo cháu có thể có con nuôi nên cháu khá băn khoăn ạ.

Hình ảnh
cháu có xếp hàng nhưng thấy có vẻ bác bị sót mất cháu ạ. Cháu có 1 khoản dư, đang định đầu tư vào đất đai ko biết có ổn ko bác?
cháu cảm ơn ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”