Ảnh hưởng của Thiên La Địa Võng trong vận hạn mạnh tới đâu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Ảnh hưởng của Thiên La Địa Võng trong vận hạn mạnh tới đâu?

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

hongngoc21 đã viết: 20:00, 13/05/18
Cám ơn người đẹp nhiều nhé, bận bịu mà vẫn dành thời gian tl cho mình
Do kiến thức tử vi của mình có hạn nên hỏi nhiều câu ngu ngơ, mình cứ tưởng 2 cung di và phu đẹp.
Bạn nói về cung Phúc như vậy mìh hiểu rồi . Hy vọng phúc đức tổ tiên ông bà để lại phù hộ cho m kiếp này, mà rồi cũng gắng sống tốt để phúc cho con cháu mình hưởng.
Còn về tuổi ba mẹ mình thì ba mình sinh năm 1964 Giáp Thìn, mẹ mình sinh năm 1965 Ất Tỵ. Ba mình tính rất gia trưởng nhưng thương con, lúc còn làm ăn đc cũng hay giúp đỡ ng khác. Còn mẹ mình rất hiền. Trong nhà thì ba mình là người quyết hết mọi chuyện.
Nàng giải thích giúp m nhé. Tuổi mình hình như khắc với ba mẹ thì phải ấy
hongngoc21 đã viết: 20:57, 13/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:56, 13/05/18
Mình quên mất còn mấy câu muốn hỏi, mong nàng trả lời giúp m nhé. Mình có đọc bảo là Hoá Khoa giải dc thế la võng, vậy thêm tuần thì có phải lại thành ra công cốc ko? Ví như HK giải la võng thì cung di bớt xấu, nhưng lại gặp tuần thì coi như HK ko có ích gì, có phải như vậy ko?? lại 1 câu hỏi ngu ngơ mong nàng bỏ quá cho do cái tội ko đọc đến nơi đến chốn (thà ngu 1 lần rồi thôi còn hơn ngu suốt đời hihi).

Và 1 câu hỏi nữa thôi cho m hỏi cung tật ách của mình có sao bác sỹ và cô thần là tốt đúg k, nhưng bị tuần có phải thành ra xấu?? Nhưng sức khoẻ của m từ nhỏ lớn giờ rất khoẻ luôn, ít bệnh vặt. Hôm trước có up lá số lên nhờ xem năm nay có xuất ngoại dc ko thì bạn í nói là cẩn thận về sức khoẻ. Vậy năm nay nếu m đi xa sẽ có vde về sức khoẻ? Nếu có thì những sao nào nói lên điều đó? Mong nàng giải thích giúp mình nhaaa. Cám ơn nàng nhìu lắm.
Ahuhuhuhu, nhiều câu hỏi zị, hông bít sao trả lời đây ta :-& tớ có biết gì đâu :(( , cũng như Ngọc thui mà #-o

Cảm ơn Ngọc đã trả lời câu hỏi của tớ nha, để tớ xem từ từ, tẩu hỏa nhập ma không bít bao giờ mí xem trở lại được #-o Tối đến giờ mà topic dài dằng dặc thêm mấy trang, đọc không xuể, thật kinh khủng :-&
vietnam23042017 đã viết: 20:07, 13/05/18
Đúng là Tuần Triệt đóng Tật thì giúp giảm trừ tai ách. Nhưng Tuần Triệt không giúp thoát khỏi La Võng đâu em nhé, thậm chí có Tuần Triệt ở trục Thìn - Tuất còn làm cho La Võng tác quái hơn. Có hai nét cơ bản cần nhớ về La Võng là:
1 - Đà La, Lưu Đà làm kích hoạt La Võng. Vì La Võng là lưới trời, lưới đất nên cần có cái móc câu (Đà La) để treo lên thì mới thành thế, thành trận được. Thiếu Đà hoặc Lưu Đà ở Thìn Tuất thì La Võng coi như có tiếng mà không có miếng, an tại đó chơi chơi thôi. Nói cách khác, Đà tại Thìn được gọi là Thiên La, Đà tại Tuất được gọi là Địa Võng. Nếu Đà không ở hai vị trí này thì chẳng cần an La Võng vào lá số cũng được.
2 - Kình Hình là các sao có thể giải trừ La Võng. Khi này Kình là cái kéo còn Hình là cái dao sẽ giúp rạch lưới trời, lưới đất, giúp tránh khỏi tai họa kiểu kiếp nghiệp.
Cảm ơn anh Vietnam đã chia sẻ thêm kiến thức về La Võng ạ >:D< các ý anh nói em đều hiểu hết ạ >:D< cơ mà trong phần em trả lời bạn Ngọc viết nhiều chỗ tự luận tự trả lời,....còn thêm một vài ý nữa hông viết ra hết :(( em hay lung tung loạn xạ quá :((
hoangloi8978 đã viết: 21:09, 13/05/18 hà hà thì ra Ánh Nguyệt và tmThuy đang tâm tình ở đây. Không ngờ trình của hiền đệ đã xem số được, thật khủng bố.
Mình cũng đang trong hạn La Võng, có gì đáng ngại không Ánh Nguyệt ơi!
Huynh ơi muội dốt lắm, không biết gì đâu ạ :-& Huynh kể muội xem hạn này huynh gặp trắc trở gì đi...
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vietnam23042017 đã viết: 01:14, 14/05/18 Nhân tiện topic, Vietnam muốn xin ý kiến của các bác về các quan điểm sau:

1 - Phá được La Võng chỉ có Kình Hình (tượng cái kéo và cái dao), khi hạn đến có Kình/Hình thì La Võng mất hoàn toàn tác dụng.

2 - Gỡ được La Võng chỉ có Hóa Khoa, khi đó La Võng mất đi hoàn toàn tính tác hại của nó và tu tâm dưỡng tính trở thành thiện lương, không đi phá hoại xóm làng nữa.

3 - Cản được La Võng có Tuần Triệt, khi đó La Võng sẽ mất đi phần nào sự tác hại (Nhưng cần quan tâm đến tính chất cung bị Tuần Triệt án ngữ).

Các bác thấy 3 quan điểm trên thế nào? Xin mời ạ!
Xin mọi người chia sẻ kiến thức và cho ý kiến ạ
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 01:11, 14/05/18
Dukas đã viết: 18:44, 13/05/18 Bắt đầu đáng sợ rồi đấy nhé 😎
Ty trắc trở là khổ hay sướng?
Dành tất cả thanh xuân chỉ yêu 1 người là sướng hay khổ?

Đừng để iu thương kia giờ là nỗi đau , i í i
Sợ là gì vậy ạ 8-> ai đôn ăn đơ sờ teng :-&

Tích chờ: Ty trắc trở là khổ hay sướng?
Sờ tu đen tờ: Cuộc đời k mong gì hơn chỉ nguyện có ý chung nhân theo ta trọn đời trọn kiếp 😍
Mãi mãi ko phai vol.2
Tức chờ: chíp chíp, chiếp chiếp =)) =)) =))
Hihi các hạ chắc hnay có chuyện gì vui mới tưng tửng phết .
Tại hạ cáo lui đây , k thích những nơi ồn ào thị phi 🤣
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 03:36, 14/05/18
Dukas đã viết: 18:44, 13/05/18 Bắt đầu đáng sợ rồi đấy nhé 😎
Ty trắc trở là khổ hay sướng?

Đừng để iu thương kia giờ là nỗi đau , i í i

Sờ tu đen tờ: Cuộc đời k mong gì hơn chỉ nguyện có ý chung nhân theo ta trọn đời trọn kiếp 😍
Mãi mãi ko phai vol.2
Khi anh Dukas trả lời lại em như thế này thì anh đã thua em 1 bậc trong việc nắm bắt tâm lý rồi. Và đây là lần thứ 2. Có một sự thất vọng không hề nhẹ.....không sao.....

Mọi người tiếp tục cho ý kiến, nghiệm lý xung quanh vấn đề ảnh hưởng của La Võng trong vận hạn mạnh tới đâu ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 06:49, 14/05/18
Dukas đã viết: 03:36, 14/05/18

Mãi mãi ko phai vol.2
Khi anh Dukas trả lời lại em như thế này thì anh đã thua em 1 bậc trong việc nắm bắt tâm lý rồi. Và đây là lần thứ 2. Có một sự thất vọng không hề nhẹ.....không sao.....

Mọi người tiếp tục cho ý kiến, nghiệm lý xung quanh vấn đề ảnh hưởng của La Võng trong vận hạn mạnh tới đâu ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
Thật á 😎 nàng hiểu đc thêm nữa cho lòng ta thì tốt quá , nàg thua ta rồi lêu lêu :))
Trong diễn đàn này chỉ có leader của marvel vs tmthuy là 2 người phụ nữ đáng quý mến nhất thoai 😍
Đầu trang

migirl
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi migirl »

Đúng là Tuần Triệt đóng Tật thì giúp giảm trừ tai ách. Nhưng Tuần Triệt không giúp thoát khỏi La Võng đâu em nhé, thậm chí có Tuần Triệt ở trục Thìn - Tuất còn làm cho La Võng tác quái hơn. Có hai nét cơ bản cần nhớ về La Võng là:
1 - Đà La, Lưu Đà làm kích hoạt La Võng. Vì La Võng là lưới trời, lưới đất nên cần có cái móc câu (Đà La) để treo lên thì mới thành thế, thành trận được. Thiếu Đà hoặc Lưu Đà ở Thìn Tuất thì La Võng coi như có tiếng mà không có miếng, an tại đó chơi chơi thôi. Nói cách khác, Đà tại Thìn được gọi là Thiên La, Đà tại Tuất được gọi là Địa Võng. Nếu Đà không ở hai vị trí này thì chẳng cần an La Võng vào lá số cũng được.
2 - Kình Hình là các sao có thể giải trừ La Võng. Khi này Kình là cái kéo còn Hình là cái dao sẽ giúp rạch lưới trời, lưới đất, giúp tránh khỏi tai họa kiểu kiếp nghiệp.
Anh ơi năm nay em có lưu đà tại Thìn thì ko tốt hả anh?
Em đang tính kinh doanh, anh xem giúp em với hoang mang quá huhu :((...
Cảm ơn anh nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

migirl đã viết: 12:37, 14/05/18
Anh ơi năm nay em có lưu đà tại Thìn thì ko tốt hả anh?
Em đang tính kinh doanh, anh xem giúp em với hoang mang quá huhu :((...
Cảm ơn anh nhiều
Hình ảnh
Năm nay tiểu hạn rơi vào Thiên Di, tam hợp gồm có Di - Phu - Phúc, được hưởng bộ Tham Hỏa Linh, Lộc Mã, Thiên Quý, Phượng Giải, Khốc Hư thì vẫn có thể kinh doanh.

Chỉ là dính Địa Kiếp, Cô Quả, Lưu Đà, Tang Môn ... nên chuyện tình cảm năm nay gặp chút rắc rối. Nhất là khi Đại hạn 23 - 32 rơi Phu Quân nằm trục La Võng.
Đầu trang

migirl
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi migirl »

vietnam23042017 đã viết: 13:18, 14/05/18 Năm nay tiểu hạn rơi vào Thiên Di, tam hợp gồm có Di - Phu - Phúc, được hưởng bộ Tham Hỏa Linh, Lộc Mã, Thiên Quý, Phượng Giải, Khốc Hư thì vẫn có thể kinh doanh.

Chỉ là dính Địa Kiếp, Cô Quả, Lưu Đà, Tang Môn ... nên chuyện tình cảm năm nay gặp chút rắc rối. Nhất là khi Đại hạn 23 - 32 rơi Phu Quân nằm trục La Võng.
Dạ em xin cảm ơn anh nhiều!!!...
_ Anh cho e hỏi thêm là tháng 4 âm lịch em bắt đầu kinh doanh có tốt không ạ?
_ Em vẫn đang độc thân vui vẻ (đó giờ chưa quen ai lun hix) khi nào thì tình duyên của em khởi sắc vậy anh?
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

migirl đã viết: 13:26, 14/05/18
vietnam23042017 đã viết: 13:18, 14/05/18 Năm nay tiểu hạn rơi vào Thiên Di, tam hợp gồm có Di - Phu - Phúc, được hưởng bộ Tham Hỏa Linh, Lộc Mã, Thiên Quý, Phượng Giải, Khốc Hư thì vẫn có thể kinh doanh.

_ Em vẫn đang độc thân vui vẻ (đó giờ chưa quen ai lun hix) khi nào thì tình duyên của em khởi sắc vậy anh?
Cứ tiền hành đi, nửa cuối năm sẽ thuận.

Tình cảm thì thấy năm 2019 và 2020 đều có dấu hiệu tốt đấy em.
Đầu trang

migirl
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi migirl »

vietnam23042017 đã viết: 13:30, 14/05/18
migirl đã viết: 13:26, 14/05/18

Cứ tiền hành đi, nửa cuối năm sẽ thuận.

Tình cảm thì thấy năm 2019 và 2020 đều có dấu hiệu tốt đấy em.
Dạ em ơn anh ạ. Chúc anh luôn vui vẻ nhé :)) :)) ...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”