Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

thắng2016 đã viết: 11:34, 16/05/18
Mặt trời đã viết: 00:33, 16/05/18 Bác thắng ơi, cháu gieo 1 quẻ hỏi về vận hạn tháng 4/2018(âm) như thế nào ??? Cháu có những dự định và có 2-3 chuyến đi xa nhà. Cháu là nam giới, sinh 1990. Mong bác giúp đỡ.
Cảm ơn bác!!!
Bạn gieo được quẻ địa lôi phục động hào sơ biến thuần khôn.

Quẻ phục là quẻ lục hợp là trở lại . Thì ở nhà tốt hơn khi đi ra ngoài đi ra ngoài cần cẩn thận. Theo tôi những chuyến đi này khả năng liên quan đến công việc làm ăn là chính. Bạn cũng không muốn đi lắm nhưng tính chất công việc phải đi.

Quẻ biến thuần khôn thì kiên trì nhu thuận nhẫn nhịn lại quẻ lục xung mà lục hợp biến lục xung là trước thuận sau khó khăn vất vả hao tán tiền tài. Khá mệt mỏi căng thẳng đây.

Ngày 19 đến 29 tháng 5 dương lịch cẩn thận đi lại giữ gìn không bản thân hao tán tiền của mà gẳp những chuyện không may. Những ngày này không lên đi đâu thì tốt hơn. Có đi thì cũng cẩn thận.

Mong nhận được sự chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đúng rồi bác ạ. Trong tháng này cháu có 2 công việc cần giải quyết gấp , dự định 25/5 dương, đi 1 chuyến 2 trong 1 luôn, tất cả đều liên quan đến cv tương lai sau này . chả là thứ 6 tuần trước cháu có mua 1laptop trả góp thiếu hơn 2tr, dự định hôm 25/5, lên thanh toán nốt và giải quyết luôn cv liên quan đến ngân hàng.
Nếu như từ 19->29/5 dương mà xấu vậy, thì cháu nghe theo lời bác . đành đợi đến 31/5 hay 1/6 vậy. Còn không thì tranh thủ đi trước ngày 19/5 ,chắc là không có vấn đề gì bác nhỉ.
Cảm ơn bác !!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Mặt trời đã viết: 15:53, 16/05/18
Mặt trời đã viết: 00:33, 16/05/18 Bác thắng ơi, cháu gieo 1 quẻ hỏi về vận hạn tháng 4/2018(âm) như thế nào ??? Cháu có những dự định và có 2-3 chuyến đi xa nhà. Cháu là nam giới, sinh 1990. Mong bác giúp đỡ.
Cảm ơn bác!!!

Quẻ phục là quẻ lục hợp là trở lại . Thì ở nhà tốt hơn khi đi ra ngoài đi ra ngoài cần cẩn thận. Theo tôi những chuyến đi này khả năng liên quan đến công việc làm ăn là chính. Bạn cũng không muốn đi lắm nhưng tính chất công việc phải đi.

Quẻ biến thuần khôn thì kiên trì nhu thuận nhẫn nhịn lại quẻ lục xung mà lục hợp biến lục xung là trước thuận sau khó khăn vất vả hao tán tiền tài. Khá mệt mỏi căng thẳng đây.

Ngày 19 đến 29 tháng 5 dương lịch cẩn thận đi lại giữ gìn không bản thân hao tán tiền của mà gẳp những chuyện không may. Những ngày này không lên đi đâu thì tốt hơn. Có đi thì cũng cẩn thận.

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đúng rồi bác ạ. Trong tháng này cháu có 2 công việc cần giải quyết gấp , dự định 25/5 dương, đi 1 chuyến 2 trong 1 luôn, tất cả đều liên quan đến cv tương lai sau này . chả là thứ 6 tuần trước cháu có mua 1laptop trả góp thiếu hơn 2tr, dự định hôm 25/5, lên thanh toán nốt và giải quyết luôn cv liên quan đến ngân hàng.
Nếu như từ 19->29/5 dương mà xấu vậy, thì cháu nghe theo lời bác . đành đợi đến 31/5 hay 1/6 vậy. Còn không thì tranh thủ đi trước ngày 19/5 ,chắc là không có vấn đề gì bác nhỉ.
Cảm ơn bác !!!!

Vâng đi sớm hơn sẽ thuận lợi hơn. Tránh ngày đó ra.
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

thắng2016 đã viết: 19:35, 16/05/18
Mặt trời đã viết: 15:53, 16/05/18

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cảm ơn bác !!!!

Vâng đi sớm hơn sẽ thuận lợi hơn. Tránh ngày đó ra.
Ok bác nhé!!!😊😊😊
Đầu trang

Hoa mẫu đơn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoa mẫu đơn »

thắng2016 đã viết: 19:14, 28/11/17
Mẫn đã viết: 22:55, 27/11/17
thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
phương pháp gieo bằng ba đồng tiền xu càn long thông bảo.
Mặt đồng tiền là.
Mặt có chữ là mặt ngửa hoặc là mặt dương.
Mặt còn lại là mặt úp mặt âm.
Tổng cộng sáu lần gieo ứng với sáu hào trong quẻ.
Người hỏi phải hỏi rõ ràng việc cần hỏi.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Dương âm âm hoặc Dương Dương âm hoặc Dương dương dương, âm âm âm
Ta ghi rõ ngày giờ tháng năm việc cần hỏi lên. Và ghi rõ 6 lần gieo quẻ lên.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chúng ta thành tâm xin quẻ sẽ ứng nghiệm hơn.
Thắng tôi chỉ dám nhận mình là hạt cát nhỏ giữa dòng xa mạc tri thức bao la.
Con chào chú thắng , cảm ơn chú vì đã mở top dịch lý tư vấn và gỡ rối ạ
Con mong chú giải giúp con quẻ dịch tình duyên này
Chuyện tình cảm của con là khá lận đận , không đâu vào đâu cả , chỉ toàn đơn phương vô vọng , ko thì là những người con ko thích đi thích con ,con mong chú giải quẻ này giúp con
Từ đây đến cuối năm chuyện tình cảm của con có phải sẽ khả quan hơn không ạ , liệu người mà con đang để ý liệu có còn thích con không , có còn cơ hội mỏng manh nào cho con và người ấy không ???
Con chờ tin chú và mong chú giải đáp giúp con , con rất mong tin của chú
Con là nữ thưa chú
Cảm ơn các bạn đã tham gia.
Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ động hào 4 và 6 biến thủy địa tỷ.

Trong đầu bạn giừơng như có hai câu hỏi
Một là xem tình duyên trong năm nay?
Hai là có quay lại với người cũ không?

Ngày mậu ngọ
Tý, sửu lâm không.
Lộc tỵ
Mã thân
Để trả lời một lúc cả hai câu hỏi thì hơi khó.

Thiên địa bĩ là tượng bĩ cực dương đang suy tàn mà âm đang cực thịnh lớn mạnh ( trong giai đoạn này tình duyên của bạn không được như ý muốn, nhiều lúc lao tâm)

Biến thủy địa tỷ.
Khảm trên khôn dưới là hai thể liền nhau, vì nước đất không thể tách rời là hai vật của sự sống ( tức mối tình gần đây liền nhau là tốt)

Kl: Trong thời gian nay tình duyên không được thuận lợi cho lắm. ( quẻ bĩ)
Cố gắng còn mấy tháng nữa là hết năm. Tháng 12 âm tức gần tết tình duyên bắt đầu dần thuận lợi. Đặc biệt. Năm mậu tuất vào khoảng tháng 2 âm lịch đến tháng tư âm lịch 2018 . Tình duyên thuận lợi hanh thông có thể lên xe bông. Lên bạn cứ yên tâm không phải lo lắng. Hôn nhân được quẻ này là thuận lợi đấy.
Mong bạn sớm hồi âm? Cảm ơn và chúc may mắn.
Cháu là mẫn quay lại để feedback cho bác ạ
Cho tới hiện nay chuyện tình cảm của cháu vẫn một mình ên ạ , hj hj , cũng chưa yêu ai và có ý định lấy ai ạ hj hj a
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoa mẫu đơn đã viết: 20:28, 23/05/18
Mẫn đã viết: 22:55, 27/11/17
Con chào chú thắng , cảm ơn chú vì đã mở top dịch lý tư vấn và gỡ rối ạ
Con mong chú giải giúp con quẻ dịch tình duyên này
Chuyện tình cảm của con là khá lận đận , không đâu vào đâu cả , chỉ toàn đơn phương vô vọng , ko thì là những người con ko thích đi thích con ,con mong chú giải quẻ này giúp con
Từ đây đến cuối năm chuyện tình cảm của con có phải sẽ khả quan hơn không ạ , liệu người mà con đang để ý liệu có còn thích con không , có còn cơ hội mỏng manh nào cho con và người ấy không ???
Con chờ tin chú và mong chú giải đáp giúp con , con rất mong tin của chú
Con là nữ thưa chú

Ngày mậu ngọ
Tý, sửu lâm không.
Lộc tỵ
Mã thân

Thiên địa bĩ là tượng bĩ cực dương đang suy tàn mà âm đang cực thịnh lớn mạnh ( trong giai đoạn này tình duyên của bạn không được như ý muốn, nhiều lúc lao tâm)

Biến thủy địa tỷ.
Khảm trên khôn dưới là hai thể liền nhau, vì nước đất không thể tách rời là hai vật của sự sống ( tức mối tình gần đây liền nhau là tốt)

Cố gắng còn mấy tháng nữa là hết năm. Tháng 12 âm tức gần tết tình duyên bắt đầu dần thuận lợi. Đặc biệt. Năm mậu tuất vào khoảng tháng 2 âm lịch đến tháng tư âm lịch 2018 . Tình duyên thuận lợi hanh thông có thể lên xe bông. Lên bạn cứ yên tâm không phải lo lắng. Hôn nhân được quẻ này là thuận lợi đấy.
Cho tới hiện nay chuyện tình cảm của cháu vẫn một mình ên ạ , hj hj , cũng chưa yêu ai và có ý định lấy ai ạ hj hj a
Tại vừa xinh gái ăn nói sắc sảo có duyên lên tiêu chuẩn cao quá. Chắc mệnh. Có dương lương lên mới kén vậy? Quẻ không ứng vậy chờ đợi thôi biết làm sao.
Đầu trang

Hoa mẫu đơn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoa mẫu đơn »

thắng2016 đã viết: 21:21, 23/05/18
Hoa mẫu đơn đã viết: 20:28, 23/05/18

Ngày mậu ngọ
Tý, sửu lâm không.
Lộc tỵ
Mã thân

Biến thủy địa tỷ.

Tại vừa xinh gái ăn nói sắc sảo có duyên lên tiêu chuẩn cao quá. Chắc mệnh. Có dương lương lên mới kén vậy? Quẻ không ứng vậy chờ đợi thôi biết làm sao.
Dạ đúng là do cháu kén ạ ,như bà già ý ạ 😂😂 ,nhưng xinh cháu ko dám nhận đâu ạ. Cháu cũng sáng sủa dễ nhìn thôi ạ , giờ cháu ko cho ah nào làm quen hay gì ạ, do cháu thấy phiền hà ,cháu muons tập trung vào cái khác thay vì c tình duyên nên cũng thành ra vậy ạ hj hj
Cháu quay lại feedback cho bác. Cháu chúc bác luôn mạnh khỏe ạ
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

thắng2016 đã viết: 19:50, 02/05/18
NangHa115 đã viết: 18:41, 02/05/18
thắng2016 đã viết: 19:42, 01/04/18

Bạn gieo được quẻ thuần chấn động 1,3,5 biến trạch sơn hàm.

Hiện tại công việc làm ăn nhỏ lẻ của bạn đã có hiệu quả có một lượng tiền cũng khá giao động khoảng 3 đến 5 triệu tiền lãi. Nhưng bạn gieo được quẻ lục xung là trong tháng này cẩn thận cãi vã xung khắc với khách hàng và người thân đặc biệt ngày 5 đến 7 tháng 4 dlịch cẩn thận sức khỏe của cha mẹ.

Quẻ biến hàm giao cảm cần hài hòa, bình tĩnh tránh những chuyện không hay gây mất tiền trong chuyện làm ăn của bạn đặc biệt với đối tác làm ăn và khách hàng.

Ngày 21 đến 24 tháng 4 dương lịch cẩn thận chuyện không hay mà dẫn đến thị phi hao tài .

Mong nhận định được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Chào bác Thắng, kết thúc tháng 4 em xin nghiệm lý quẻ như sau.

Đúng là tháng 4 dương lịch này việc kinh doanh của e cũng có chút gọi là khởi sắc hơn tháng 3 chút xíu, hihi.
Trong tháng thì sức khỏe ba mẹ e vẫn ổn, chỉ có mỗi mẹ là bị nhức chân thôi ạ.
Chuyện làm ăn em gặp chút trục trặc nhỏ, nhưng mọi thứ vẫn ổn, k sao, cuối tháng bị kẹt tiền kinh khủng phải ứng tiền ra trả tiền hàng cho khách mà tiền thì chưa nhận được, phải đi vay tạm :D

Bắt đầu sang tháng 5 dương lịch, em thành tâm gieo quẻ cầu tài lúc 18h26p ngày 02/05/2018 hỏi công việc chính đang làm và công việc kinh doanh làm thêm trong tháng 5/2018 này có hanh thông thuận lợi không ạ?

Em chân thành cảm ơn.
Bạn gieo được quẻ sơn thiên đại súc động hào 5 biến phong thiên tiểu súc.

Đại súc là nuôi chứa lớn biến tiểu súc chứa nhỏ. Thì tiền tài trong tháng này cứ bình bình. Công việc chính thì vẫn vậy thu nhập không có gì thay đổi.

Công việc kinh doanh thì vẫn kiếm được tuy không nhiều lắm nhưng vẫn có thủ nhập. Mọi chuyện diễn ra tương đối thuận lợi êm đềm mà không có gì đặc biệt nghiêm trọng xảy ra như tháng trước.

Mong rằng sẽ nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Huhu, bác Thắng ơi, chưa hết tháng 5/2018, còn có tuần nữa thôi mà 2 ngày hôm nay em dính phải hạn nặng rồi bác ạ, thực sự e rất đau đầu, mất ăn mất ngủ mấy ngày nay mà chưa tìm ra hướng giải quyết :(( :(( :((
thực sự em rất bế tắc, liệu e có bình an mà tai quan nạn khỏi cái hạn này không đây :(( :(( :((
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn mẫn=asẽm đã nghiệm lý.

Có chuyện gì đấy Nắng Hạ 115 đuôi 115 như xe cứu hỏa ý nhỉ? Sắp lên xe bông hử?
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

thắng2016 đã viết: 19:40, 24/05/18 Cảm ơn mẫn=asẽm đã nghiệm lý.

Huhu, bác lại trêu e rùi, xe bông gì chứ, mai e lên đoạn đầu đài đây bác ơi, cv bị trục trặc, cq quy trách nhiệm cho mình, em gánh sao nổi :(( :(( :(( thực sự lúc này e rất bế tắc, không biết sáng mai cq họp đưa em lên đoạn đầu đài thì ra sao đây, sẽ như thế nào đây :(( :(( :((
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NangHa115 đã viết: 20:28, 24/05/18
thắng2016 đã viết: 19:40, 24/05/18 Cảm ơn mẫn=asẽm đã nghiệm lý.

Huhu, bác lại trêu e rùi, xe bông gì chứ, mai e lên đoạn đầu đài đây bác ơi, cv bị trục trặc, cq quy trách nhiệm cho mình, em gánh sao nổi :(( :(( :(( thực sự lúc này e rất bế tắc, không biết sáng mai cq họp đưa em lên đoạn đầu đài thì ra sao đây, sẽ như thế nào đây :(( :(( :((
Đưa gì mà lên đoạn đầu đài vậy?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”