Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Hanami090 đã viết: 17:47, 24/05/18
thắng2016 đã viết: 20:12, 23/05/18
Vâng, em cũng đang phấn đấu, cố gắng hơn nữa cho cuộc sống tốt hơn.

Nhân đây anh xem giúp em số của chị họ em nhé, em sẽ phản hồi lại đầy đủ ạ.

Hình ảnh
Bạn có tử phá tại mệnh là người can đảm. Đảm đang thông minh thích lắm quyền người khác. Cũng kiên trì lạnh lùng khi gặp những người lạ đăc biệt là người khác phái. Có đầu óc tính toán suy tính chín chắn những viêc mình làm nhiều lúc hơi lì. Nhưng có hỉ thần long đức thì cũng có duyên mặt mũi sáng sủa cao 1m55. Đôi lúc thể hiện cái tôi nhiều quá mà làm mất lòng người khác.

Đúng như anh nói

Cung phụ mẫu vcd có đồng lương xung chiếu hội hợp không kiếp thì cha mẹ bình thường nhưng lo đủ chu đáo về mặt tài chính kinh tế cho bạn. Cha mẹ dễ ly tổ lập nghiệp hoặc đi xa mà gặp nhau.

Cha mẹ đều là công chức nhà nước, gia đình rất có điều kiện kinh tế, đúng là cha mẹ đều lập nghiệp ở xa quê và đi xa gặp nhau.

Giai đoạn từ 16 25 giai đoạn này học hành thuận lợi hanh thông thi cử đỗ đạt có bằng cấp từ đại học hoặc trên đại học trở lên.

Đúng như anh nói

Cung quan có liêm phá tiểu hoa trực phù công việc tuy hơi khó khăn ban đầu nhưng được bạn bè đồng nghiệp gúp đỡ mà cũng hanh thông trong công việc. Có thể làm nhà nước hoặc làm về thương mại. Thân cư di có thiên tướng xương khúc đà là thiên không thì đi đường lên cẩn thận chú ý xe cộ. Bạn cũng có thể đi xa quê ly tổ lập nghiệp cũng vẫn thuận lợi hanh thông.

Chị em làm nhà nước, công việc đc gia đình xin cho, ban đầu công việc ko tốt cho lắm, năm nay mới xin đổi đc sang phòng ban mới, môi trường tốt hơn nhiều. Chị em làm ở gần nhà, chưa đi xa nhà bao giờ. Về đi lại xe cộ thì chưa thấy vấn đề gì.

Cung tài có vũ khúc thất sát kình dương thì tiền tài dễ kiếm nhưng cũng thấy tượng hao tán tiền tài mà không giữ được tiền. Cũng có người giúp đỡ về tiền bạc gia đình hoặc bạn bè mà được thuận lợi vế tiền bạc.

Đúng như anh nói, chủ yếu là gia đình giúp đỡ

Cung tật có đồng lương hóa kị thì cẩn thận về dạ dày đường tiêu hóa không được tốt mai sau sinh đẻ cẩn thận. Bệnh vế mắt bệnh về phần đầu.

Sẽ lưu ý cẩn thận, hiện giờ chị em hay bị đau đầu rồi

Phu vcd gặp tuần có thiên hình kiếp sát thì tình cảm khá lận đận có thiên hướng yêu muộn. Hoặc trước khi đến với nhau có sự cản phá của gia đình có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp nhau. Ngoài 30 tuổi mới thuận lợi cho hôn nhân.

Chuyện tình duyên của chị em đúng là lận đận, hiện tại chưa lập gia đình

Năm 2016: Năm nay tình duyên công việc không thuận lợi lắm.

Đúng như anh nói

Năm 2017: Năm nay có hạn tình cảm.

Ko có ạ

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Cám ơn anh đã xem giúp ạ.

Anh xem giúp hạn hôn nhân của lá số này với? Anh chồng là người như thế nào? Tương lai đại vận nào sẽ tốt đẹp nhất ạ?

[/quote]

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Năm 2019,2020 có cơ hội kết hôn cao. Chồng có thể làm nhà nước, đi xa mà gặp hoặc cưới người khác tỉnh, khác thành phố.

Đại vận 36 45 cũng là đại vận tương đối đẹp về công danh sự nghiệp.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Chào bác Thắng,
Gặp topic bác may mắn quá, nhờ bác xem giùm lá số em với ạ.
Em đang băn khoăn về chuyển đổi công việc và nên theo lĩnh vực nào cho phù hợp lá số?
Đường chồng con và năm kết hôn của em thế nào ạ?
Em có số đi nước ngoài không bác?
Em cảm ơn bác nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

nguyenlinh311
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenlinh311 »

Chào bác Thắng!
Em năm nay vừa có công việc mới. Cuộc sống của anh em trong nhà có ảnh hưởng đến bản thân mình. Tiêu tốn khá nhiều. Đầu năm có gặp được người thương nhưng giờ lại thấy tình cảm nhạt dần.
Em đưa lá số lên anh nghiệm giúp em nhé!
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

pineapple đã viết: 22:29, 23/05/18 Mong Anh xem giúp em lá số này
Hình ảnh
Mệnh vcd có kình lực tọa thủ là người lanh lơi, vui vẻ thông minh có thiên hướng ngoại nhiều hơn, hay chia sẻ với người khác. Yêu đời đôi lúc hay than thở với bản thân mình. Cao ráo 1m58 trở lên. Đôi lúc cũng nóng tính thẳng tính mà dễ làm người khác mất lòng .

Phụ mẫu vcd có dương cự cung chiếu thì cha mẹ dễ gặp nhau ở nơi xa hoặc ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi hanh thông. Bạn sẽ không hợp hoặc khắc một trong hai thân giai đoạn 12 21 giai đoạn này bạn dễ phải xa cách hai thân mà lu tổ học hành hoặc lập nghiệp bạn học hành giỏi có bằng cấp từ đại học trở lên. Giai đoạn này thì cử dễ dàng may mắn.

Quan Lộc có thiên phủ thiên khôi thiên mã thì sau này công việc thuận lợi Hamh thông có quyền chức nhất định.

Tài bạch có thiên tướng tang đại hao thì tiền tài hao tán mà khó giữ được của trong tay nhưng có người giúp đỡ về tiền bạc mà may mắn thuận lợi hanh thông tuy tuy tướng bị triệt những triệt làm tương sáng lên thì sau 30 tuổi mới tích tụ được tiền của trong tsy.

Phúc Đức liêm phá gặp tuần thì dòng họ ly tán tha phương lập nghiệp mới thành công may mắn trong họ cũng nhiều người có quyền chức mà nhiều người thành đạt.

Điền trạch vcd có địa kiễp thì nhà cửa tự twy gây dựng hoặc xây nhà mua nhà chứ được hưởng di sản thì cũng bàn đi hoặc làm lại.

Thiên di có vũ tham thiên hình túê thì ra ngoài đi lsại cẩn thận coi chừng ngã xe, hoặc cẩn thận dễ mắc chuyện thị phi. Nhưng bạn hợp với công chức, hoặc nghề luên quan đến ngôn ngữ, giao tiếp. Bạn xa quê ly tổ lập nghiệp sẽ may mắn thuận lợi hơn ở nhà.

Cẩn thận đường ruột , thị phi lời nói, bệnh tiêu hóa, bệnh máu, bệnh phần đầu

Cung nô có đồng âmquyền lộc thì bạn bè giúp đỡ mà thuận lợi trên con đường sưngjiêự đa phần bạn bè đồng nghiệp tốt giúp đỡ mà may mắn hanh thông.

Thân cư phu có tử sát đà là thì đường tình cảm không mấy thuận lợi trước khi cưới hay gặp sự cản trở khó mà hanh thông thuận lợi. Từ 30 tuổi trở đi lập gia đình sẽ may mắn thuận lợi hơn.

Năm 2012: Năm nay dễ có tang xa người đau ốm nặng.

2016,2017: Mọi chuyện học hành tương đối thuận lợi.

Đầu trang

pineapple
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pineapple »

thắng2016 đã viết: 06:27, 26/05/18
pineapple đã viết: 22:29, 23/05/18
Mệnh vcd có kình lực tọa thủ là người lanh lơi, vui vẻ thông minh có thiên hướng ngoại nhiều hơn, hay chia sẻ với người khác. Yêu đời đôi lúc hay than thở với bản thân mình. Cao ráo 1m58 trở lên. Đôi lúc cũng nóng tính thẳng tính mà dễ làm người khác mất lòng .
em thích đi chơi thôi ạ nhưng khó chia sẻ với người khác, khá là sàng lọc. Còn lại đúng ạ

Phụ mẫu vcd có dương cự cung chiếu thì cha mẹ dễ gặp nhau ở nơi xa hoặc ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi hanh thông. Bạn sẽ không hợp hoặc khắc một trong hai thân giai đoạn 12 21 giai đoạn này bạn dễ phải xa cách hai thân mà lu tổ học hành hoặc lập nghiệp bạn học hành giỏi có bằng cấp từ đại học trở lên. Giai đoạn này thì cử dễ dàng may mắn.
chính xác ạ, có điều là em giai đoạn ấy em vẫn ở nhà với bố mẹ

Quan Lộc có thiên phủ thiên khôi thiên mã thì sau này công việc thuận lợi Hamh thông có quyền chức nhất định.

Tài bạch có thiên tướng tang đại hao thì tiền tài hao tán mà khó giữ được của trong tay nhưng có người giúp đỡ về tiền bạc mà may mắn thuận lợi hanh thông tuy tuy tướng bị triệt những triệt làm tương sáng lên thì sau 30 tuổi mới tích tụ được tiền của trong tsy.
vâng ạ
Phúc Đức liêm phá gặp tuần thì dòng họ ly tán tha phương lập nghiệp mới thành công may mắn trong họ cũng nhiều người có quyền chức mà nhiều người thành đạt.
chuẩn ạ

Điền trạch vcd có địa kiễp thì nhà cửa tự twy gây dựng hoặc xây nhà mua nhà chứ được hưởng di sản thì cũng bàn đi hoặc làm lại.

Thiên di có vũ tham thiên hình túê thì ra ngoài đi lsại cẩn thận coi chừng ngã xe, hoặc cẩn thận dễ mắc chuyện thị phi. Nhưng bạn hợp với công chức, hoặc nghề luên quan đến ngôn ngữ, giao tiếp. Bạn xa quê ly tổ lập nghiệp sẽ may mắn thuận lợi hơn ở nhà.

Cẩn thận đường ruột , thị phi lời nói, bệnh tiêu hóa, bệnh máu, bệnh phần đầu

Cung nô có đồng âmquyền lộc thì bạn bè giúp đỡ mà thuận lợi trên con đường sưngjiêự đa phần bạn bè đồng nghiệp tốt giúp đỡ mà may mắn hanh thông.

Thân cư phu có tử sát đà là thì đường tình cảm không mấy thuận lợi trước khi cưới hay gặp sự cản trở khó mà hanh thông thuận lợi. Từ 30 tuổi trở đi lập gia đình sẽ may mắn thuận lợi hơn.

Năm 2012: Năm nay dễ có tang xa người đau ốm nặng.

2016,2017: Mọi chuyện học hành tương đối thuận lợi.
cái này đúng ạ

Xin cảm ơn anh rất nhiều, em xin được nghiệm lý như trên. Có vài điều thuộc về tương lai em xin kiểm nghiệm sau.
Chúc anh mạnh khoẻ!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sanghaha đã viết: 22:02, 24/05/18 Chào bác Thắng,
Gặp topic bác may mắn quá, nhờ bác xem giùm lá số em với ạ.
Em đang băn khoăn về chuyển đổi công việc và nên theo lĩnh vực nào cho phù hợp lá số?
Đường chồng con và năm kết hôn của em thế nào ạ?
Em có số đi nước ngoài không bác?
Em cảm ơn bác nhiều.
Hình ảnh
Bạn có đồng âm thủ mệnh người không cao 1 m54 . Đôi lúc hay thay đổi mà không được kiên trì cho lắm, hay nói . Lại có địa không linh tinh hóa kị đôi lúc khép
Kín khó gần không muốn chia sẻ cho người khác. Là người tự lập không muốn dựa dẫm vào người khác.

Phụ mẫu có vũ tướng văn khúc hóa quyền thì cha mẹ bình thường làm nhiều nghề hoặc cha mẹ làm công chức. Cha mẹ song toàn mà ít xảy ra cãi vã xung khắc. Bạn cũng hợp với cha mẹ mà ít xảy ra cãi vã hay xung khắc.

Giai đoạn từ 16 25 giai đoạn này bạn dễ phải ly tổ xa quê hương lập nghiệp học hành, giai đoạn này bạn học hành tương đối thuận lợi hanh thông thi cử dễ dàng đỗ đạt.

Thân cư tài vcd lại có kình dương địa kiếp quan phủ thì tiền tài kiếm được mà không giữ lại được dễ bị hao tán tiền tài. Hoặc phải giúp đỡ gia đình về tiền bạc .

Cung quan có thiên cơ phá toái tiểu hao thì công việc tương đối thuận lợi dù ban đầu có hơi khó khăn nhưng về sau thuận lợi hanh thông có thể xa nhà ly tổ lập nghiệp hoặc làm về kinh tế, thương mại, kỹ thuật công nghệ thông tin. Bạn cũng không lên kinh doanh lớn, kinh doanh lớn dễ dẫn đến hao phá tiền tài, làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn.

Thiên di vcd có đồng âm xung chiếu lại gặp triệt có đà la thiên không thì đi ra ngoài cẩn thận không dễ bị té ngã, hoặc anh chị em trong nhà dễ bị ngã khi đi ngoài đường. Cần chú ý khi đi đường

Cung nô có tử vi gặp triệt có thiên hình thái túê thì đa phần được bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ. Nhưng ít có bạn bè thân thiết, cũng thỉnh thoảng gặp những chuyện thị phi không đáng có nhưng nhìn chung bạn bè đồng nghiệp tương đối tốt.

Cung phu có thái âm hóa khoa gặp tuần thì bạn có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa hoặc đi xa mà gặp thường mối tình đầu khó thành công. Chồng là người có học thức, công việc tương đối ổn định. Can đinh cự môn hóa kị nhập mệnh với hóa kị là hai kị thì lên muộn đường chồng con để tránh những hình khắc chia ly thì thuận lợi hơn. Từ 29 trở đi lập gia đình sẽ thuận lợi hanh thông hơn. Lấy chồng sớm dễ đổ vỡ trong hôn nhân.

Cung tật có phá quân cô thần lưu hà tang,môn thì cẩn thận bệnh về mất, bệnh dạ dày đường tiêu hóa kém.

Năm 2010,2011: Những năm này đi lại không thuận dễ có té ngã.

Năm 2017 : Năm nay công việc dễ luân chuyển thay đổi, hoặc tình duyên không như ý muốn.

Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nguyenlinh311 đã viết: 22:26, 24/05/18 Chào bác Thắng!
Em năm nay vừa có công việc mới. Cuộc sống của anh em trong nhà có ảnh hưởng đến bản thân mình. Tiêu tốn khá nhiều. Đầu năm có gặp được người thương nhưng giờ lại thấy tình cảm nhạt dần.
Hình ảnh
Bạn mệnh vcd đắc nhị không là người khôn ngoan, lanh lợi, hoạt bát. Hội hợp khôi việt thì bạn là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng, bạn cũng khá khéo tay nấu ăn ngon. Cao khoảng 1m54. Khá thông minh đôi khi hay khéo kín mà không muôn chia sẻ với ai.

Cung phụ mẫu có liêm phá hãm gặp triệt huynh đệ vcd lại có hóa kị kình dương lên bản thân hay xung khắc với gia đinh người thân mà không mấy hòa hợp. Đặc biệt với anh chị em trong nhà dễ có những bất đồng vãi vã lớn mà khi bạn phải là người chịu thiệt. Cha mẹ dễ ly tán lập nghiệp hoặc đi xa gặp nhau.cha mẹ đôi khi khắc khẩu xung khắc mà khó hòa hợp dễ dẫn đến ly tán.

Giai đoạn 14 23 giai đoạn này bạn dễ phải xa gia đình ly tổ lẩp nghiệp học hành hoặc xa gia đình thì mọi chuyện mới thuận lợi hanh thông. Giai đoạn này bạn học hành khá thi cử tốt có bằng đại học trở lên.

Cung quan có âm đồng thiên khôi long đưc thì bạn làm nghề liên quan đến thương mại,lời nói. Bạn làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn kinh doanh, nếu kinh doanh chỉ làm nhỏ lẻ mới hanh thông làm lớn dễ hao tán, phá tài mà khó thành công. Nói chung giai đoạn trước 25 tuổi của bạn có duy nghĩ về kinh tế gia đình mà không vừa ý nhưng từ 28 tuổi trở đi côhg việc ổn định thuận lợi hanh thông. Cung nô có vũ tham tả phụ lộc quyền thì bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ trong công việc, cũng nhiều bạn bè nhiều người nâng đỡ mà ít gặp phải tiếu nhân. Nhiều bạn bè thành đạt có chức quyền ổn định trong cuộc sống.

Cung tài có cơ lương hóa khoa thiên hỉ quả tú thì bạn chi tiêu có kế hoạch mà ít thất thoát hao tài. Tiền tài kiếm được dễ dàng có mức thu nhập ổn định trong cuộc sống.

Thân cư di có thái dương cự môn thì ra ngoài ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn ở nhà. Phù hợp với những công việc mang tính di chuyển. Ra ngoài có được mọi người giúp đỡ được quý nhân phù trợ mà may mắn thuận lợi hanh thông . Can bính liêm trinh hóa kị ở phụ xung tật thì đi lại trên đường cẩn thận bị té ngã bất ngờ . Cần chú ý thì an toàn hơn.

Cung phu vcd có Lộc tồn đào hồng riêu y hội hợp thì bạn có thiên hướng muộn lập gia đình. Tình yêu buổi ban đầu tương đối khó khăn không được thuận lợi cho lắm. Mônho hội chiếu cô quả can canh thiên đồng hóa kị tại quan xung phu thì cũng phu có nhiều bất lợi thì muộn đường hôn nhân sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn lấy người tuổi tý sẽ phù hợp hơn. Chồng là người công ăn việc làm ổn định. Vẻ ngoài ưu nhìn có học thức có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp nhau.

Cung điền thiên phủ gặp tuần thì nhà cửa hay phải thay đổi được hưởng ít của cai gia sản của cha mẹ đê lại. Mà có được hưởng thì sẽ phá đi hoặc gây dựng lại

Cung tật có thiên tướng thì cẩn thận bệnh phần đầu, bệnh về chân tay.

Năm 2013 2015: Năm nay gia đình dễ có chuyện buồn không được vui vẻ. Đặc biệt năm 2014: Năm nay dễ có tang.

Năm 2016: Công việc tương đối ổn định.

Năm 2017: Năm nay dễ có sự luân chuyển công việc hoặc công việc phải đi lại di chuyển nhiều.

Đầu trang

dinodino
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dinodino »

Hình ảnh

Cháu chào Chú ạ,
Mong Chú xem giúp cháu lá số này. Cháu sẽ nghiệm lý ạ
Đầu trang

nguyenlinh311
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]

Bạn mệnh vcd đắc nhị không là người khôn ngoan, lanh lợi, hoạt bát. Hội hợp khôi việt thì bạn là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng, bạn cũng khá khéo tay nấu ăn ngon. Cao khoảng 1m54. Khá thông minh đôi khi hay khéo kín mà không muôn chia sẻ với ai.

Cung phụ mẫu có liêm phá hãm gặp triệt huynh đệ vcd lại có hóa kị kình dương lên bản thân hay xung khắc với gia đinh người thân mà không mấy hòa hợp. Đặc biệt với anh chị em trong nhà dễ có những bất đồng vãi vã lớn mà khi bạn phải là người chịu thiệt. Cha mẹ dễ ly tán lập nghiệp hoặc đi xa gặp nhau.cha mẹ đôi khi khắc khẩu xung khắc mà khó hòa hợp dễ dẫn đến ly tán.

Giai đoạn 14 23 giai đoạn này bạn dễ phải xa gia đình ly tổ lẩp nghiệp học hành hoặc xa gia đình thì mọi chuyện mới thuận lợi hanh thông. Giai đoạn này bạn học hành khá thi cử tốt có bằng đại học trở lên.

Cung quan có âm đồng thiên khôi long đưc thì bạn làm nghề liên quan đến thương mại,lời nói. Bạn làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn kinh doanh, nếu kinh doanh chỉ làm nhỏ lẻ mới hanh thông làm lớn dễ hao tán, phá tài mà khó thành công. Nói chung giai đoạn trước 25 tuổi của bạn có duy nghĩ về kinh tế gia đình mà không vừa ý nhưng từ 28 tuổi trở đi côhg việc ổn định thuận lợi hanh thông. Cung nô có vũ tham tả phụ lộc quyền thì bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ trong công việc, cũng nhiều bạn bè nhiều người nâng đỡ mà ít gặp phải tiếu nhân. Nhiều bạn bè thành đạt có chức quyền ổn định trong cuộc sống.

Cung tài có cơ lương hóa khoa thiên hỉ quả tú thì bạn chi tiêu có kế hoạch mà ít thất thoát hao tài. Tiền tài kiếm được dễ dàng có mức thu nhập ổn định trong cuộc sống.

Thân cư di có thái dương cự môn thì ra ngoài ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn ở nhà. Phù hợp với những công việc mang tính di chuyển. Ra ngoài có được mọi người giúp đỡ được quý nhân phù trợ mà may mắn thuận lợi hanh thông . Can bính liêm trinh hóa kị ở phụ xung tật thì đi lại trên đường cẩn thận bị té ngã bất ngờ . Cần chú ý thì an toàn hơn.

Cung phu vcd có Lộc tồn đào hồng riêu y hội hợp thì bạn có thiên hướng muộn lập gia đình. Tình yêu buổi ban đầu tương đối khó khăn không được thuận lợi cho lắm. Mônho hội chiếu cô quả can canh thiên đồng hóa kị tại quan xung phu thì cũng phu có nhiều bất lợi thì muộn đường hôn nhân sẽ thuận lợi may mắn hanh thông hơn lấy người tuổi tý sẽ phù hợp hơn. Chồng là người công ăn việc làm ổn định. Vẻ ngoài ưu nhìn có học thức có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp nhau.

Cung điền thiên phủ gặp tuần thì nhà cửa hay phải thay đổi được hưởng ít của cai gia sản của cha mẹ đê lại. Mà có được hưởng thì sẽ phá đi hoặc gây dựng lại

Năm 2013 2015: Năm nay gia đình dễ có chuyện buồn không được vui vẻ. Đặc biệt năm 2014: Năm nay dễ có tang.

Năm 2017: Năm nay dễ có sự luân chuyển công việc hoặc công việc phải đi lại di chuyển nhiều.

[/quote]
Thanks anh! Em xin nghiệm lý như sau ạh!
Em là con thứ nhưng nếu nói là đoạt trưởng thì cũng ko sai. Em cao 1m61.
Bố mẹ lập nghiệp xa quê, gặp, yêu và lấy nhau ở nơi xa. Hay khắc khẩu. Anh em trong nhà thì đúng là có hay bất đồng quan điểm nhưng vẫn cứ rất hiểu ý nhau.
2008-2012 em học ĐH xa nhà.
Trong công việc đúng là gặp được nhiều quý nhân, nhiều người có khi mới gặp 1 lần nhưng lại rất nhiệt tình chỉ bảo giúp đỡ trong công việc.
Chi tiêu tiền bạc thì em chi vừa đủ. Có nhiều tiêu nhiêù, có ít tiêu ít.
Hiện tại thì e đã 30t, chưa lấy ck, thế đã được coi là muộn chưa ạh? Em thâý, cứ mỗi lần mình định thích ai đó là y như rằng họ có người yêu. Hoặc có ý định tình cảm với họ thì y như rằng trong năm đó ngta lấy vợ =))
Em hay bị đau đầu.
Năm 2014 ông Ngoại em mất.
Năm 2018 chuyển công việc, đi lại khá nhiều.
Anh có thể nghiệm giúp em xem công việc năm nay thế nào và bao giờ em lấy ck được không ạh?
Đầu trang

nguyenlinh311
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 20:01, 27/05/18
nguyenlinh311 đã viết: 22:26, 24/05/18 Chào bác Thắng!
Hình ảnh

Em cảm ơn anh ạh! Em nghiệm lý như sau ạh!
Em là con thứ, là con gái nhưng nói đoạt trưởng thì cũng đúng ạh! Em cao 1m61.
Bố mẹ em gặp - yêu - lấy ở xa quê. Cũng khắc khẩu thật nhưng ko ly tán. Anh em trong nhà thì có bất đồng quan điểm nhưng rất hiểu nhau.
2008 - 2014 em đi học ĐH xa nhà.
Hiện tại thì em làm công ăn lương. Trong công việc gặp được quý nhân chỉ bảo tận tình. Có người dù chỉ mới gặp 1 lần nhưng rất nhiệt tình giúp đỡ.
Chi tiêu thì có nhiều tiêu nhiêù, có ít tiêu ít. Nhưng em cũng thấy mình chi tiêu khá đúng mục đích.
Em năm nay 30t, chưa lấy ck, vậy đã được coi là muộn chưa ạh? Em thâý, em có ý định thích lại ai đó là y rằng họ có người yêu. Hay có ý định tình cảm với họ là cuối năm họ lấy vợ =)) như bà mai vô hình luôn. Hiện tại em làm xa nhà rồi, gặp chồng tương lai ở xa là chắc luôn a nhỉ?
Em hay bị đau đầu.
Năm 2014 ông Ngoại em mất.
Năm 2016, 2017, 2018 thay đổi công việc.
Anh có thể xem giúp em xem công việc sau này như thế nào, đến bao giờ có thể "phát" được ạh? Và bao giờ em lấy ck với ạh!
Em cảm ơn anh nhé!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”