Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Jammy.hp
Chính thức
Chính thức

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Jammy.hp »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:30, 15/05/18 Chợt nhận ra là dạo này toàn nói chuyện với những người chưa lập gia đình, đúng là tâm hồn họ trẻ thật, vô tư, và nhiều khi còn có cái tôi khá lớn......Nhớ cái thời tám nhau qua yahoo, vào room chat cũng y như thế, tám, tán loạn xạ, vô tư lắm, mà cũng thấy vui thật.....mạng ảo nhiều khi lại thấy hay hay....

Quay trở lại cuộc sống đời thực, tiếp xúc là những con người công việc bận rộn, hay quay cuồng với con cái, gia đình......thực sự khi lập gia đình rồi, mọi thứ khác lắm, suy nghĩ thường chín chắn và già giặn đi.....Thời gian rảnh sau những ngày bận bịu công việc chỉ muốn dành cho chồng, dành cho gia đình bé nhỏ.....mình thích một câu nói của người thầy dạy môn kinh doanh quốc tế: Thành công lớn nhất của một người phụ nữ là có được một gia đình hạnh phúc....Và thật vui khi những người bạn thân thiết hay đồng nghiệp của mình đều đang hướng đến hoặc có được thành công ấy.......

Những người thật thà, tốt bụng và thông minh, không phải kiểu khôn lỏi luôn tạo cho mình cảm giác rất yên bình........

.....Cắm hoa là một nghệ thuật và người cắm hoa cũng là một người nghệ sỹ.....yêu hoa, yêu cái đẹp, phẩm chất đẹp cũng làm cho tâm hồn tự toả sáng hơn....

Hình ảnh
Mình thích cái kiểu cắm hoa dư lày, đẹp - nhẹ nhàng - thanh khiết !
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Jammy.hp đã viết: 12:35, 24/05/18 Mình thích cái kiểu cắm hoa dư lày, đẹp - nhẹ nhàng - thanh khiết !
Cảm ơn chị Jammy, cắm hoa mà có người nhận xét vậy thấy vui ghê :">
Đầu trang

Jammy.hp
Chính thức
Chính thức

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:53, 24/05/18
Jammy.hp đã viết: 12:35, 24/05/18 Mình thích cái kiểu cắm hoa dư lày, đẹp - nhẹ nhàng - thanh khiết !
E gái chắc khéo tay lắm ! Con gái thích hoa, mê hoa thường sống nội tâm thì phải !
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Jammy.hp đã viết: 21:44, 24/05/18
E gái chắc khéo tay lắm ! Con gái thích hoa, mê hoa thường sống nội tâm thì phải !
Em có thừa hưởng chút gen từ mẹ nên cũng có chút khéo tay chị Jammy ạ :"> em bình thường vui vẻ, hoạt bát, nhí nhảnh lắm nhưng không thích chốn đông người, xô bồ, khá hướng nội ạ :">
Đầu trang

Jammy.hp
Chính thức
Chính thức

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 01:51, 25/05/18
Jammy.hp đã viết: 21:44, 24/05/18

Em có thừa hưởng chút gen từ mẹ nên cũng có chút khéo tay chị Jammy ạ :"> em bình thường vui vẻ, hoạt bát, nhí nhảnh lắm nhưng không thích chốn đông người, xô bồ, khá hướng nội ạ :">
:-bd Như vậy mới dễ thương e ạ !
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Chị kể chuyện tình của chị với ông xã đi ;;) Em FA hoài nên em muốn nghe chị kể về tình yêu ạ :)
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tmThuy đã viết: 21:37, 25/05/18 Chị kể chuyện tình của chị với ông xã đi ;;) Em FA hoài nên em muốn nghe chị kể về tình yêu ạ :)
Tình yêu của chị buồn cười lắm em ạ :D

Chị và chồng chị là bạn hơi thân từ hồi cấp 3, cũng thi thoảng tâm sự mày tao chí choé

Trước khi đến với chị thì chồng chị đã trải qua 2 mối tình còn chị thì chưa có mối nào vì còn bận ăn học và ngủ =)) mặc dù cũng có bạn để ý cơ mà chị không quan tâm yêu đương lắm, cứ nhí nhảnh như con cá cảnh =))

Khi lên đại học, vào một ngày không đẹp trời cho lắm, mưa to vật vã, chồng chị lên cơn hơi đau tim sau cú sốc thất tình và nhờ chị mua hộ thuốc đem qua cho. Chị động lòng thương phi xe máy đến, không may dính chưởng bị ngã đập đầu xuống đất vì thằng taxi đi vội đâm vào. May nhờ em mũ cối bảo hiểm nên đầu chị vẫn an toàn.... Có thể sau cú đập đầu này mà chị quyết định yêu không sáng suốt cho lắm...

Vào một ngày khác cũng không đẹp trời, chị nhờ chồng chị mua hộ cây đàn ghita đem qua trường cho chị, và câu chuyện bắt đầu như sau:
- Trông mày dạo này như con bị bạo hành thế
- Mày thì khác đíu gì thằng đầu đường xó chợ
- Thế đã có anh nào yêu chưa? Mày thì có chó nó yêu, haha
- Đm, có mày mới chó nó yêu, hơn đíu ai, hahaha
- Nguyệt mà có người yêu, tao phải bắn pháo hoa mở cỗ 3 ngày ăn mừng
- Ờ, cứ ở đấy, mày không làm thì chết với tao nhé!

Và không hiểu trời xui đất khiến thế nào mà chị và chồng chị nên duyên mà không hề có mở lời tỏ tình hay yêu đương gì từ cả 2 phía. Câu chuyện tình hết sức ngớ ngẩn và vớ vẩn :))

Trong diễn đàn này chắc chị là người mở lòng tâm sự nhiều nhất ấy nhỉ, từ tên tuổi đến tất cả những cái khác đều thật thà vật vã :D mà trò chuyện thế này cũng thấy thoải mái, giảm stress rất nhiều....Còn chuyện tình yêu trước đây của TmThuy thế nào? Chia sẻ đi em iu :x
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Bạn thân yêu nhau thì may mắn chị nhỉ ;;) Em thấy chuyện tình của chị đẹp và lãng mạn, giống kiểu duyên nợ ý :-bd

Em đâu có yêu đương gì đâu, đúng kiểu FA luôn.

Suốt 3 năm cấp 3 em yêu đơn phương một cậu người Hà Nội. Cậu ấy không thích em đâu, em cũng muốn dứt ra nhưng cậu ấy cứ lởn vởn lảng vảng quanh em nên em chẳng dứt ra nổi ~X(

Năm đầu ĐH em thích một cậu người nước ngoài. Cậu này nhà nghèo, da đen, nhan sắc không có gì nổi bật (đã thế còn bị hôi nách >"<) nhưng được cái rất thông minh, chăm chỉ và có trách nhiệm với gia đình. Em chết mê chết mệt cái giọng trầm và ấm áp của cậu ấy. Em cũng thả thính cậu này, nhưng cậu ấy né thính như thần luôn 😒 . Bạn ấy k thích thì mình cũng chịu 😂 .

Có 2-3 bạn theo đuổi em đó, nhưng em k thích. Em từng thích một bạn từ cái nhìn đầu tiên, lần đầu tiên bọn em gặp gỡ, bọn em như lạc vào đôi mắt của nhau vậy. Sau này em phát hiện ra tính cách bọn em quá giống nhau nên mới có phản ứng như vậy, em cũng cảm giác không an toàn nên không nhận lời đi chơi với bạn đó :))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tmThuy đã viết: 00:18, 26/05/18 Bạn thân yêu nhau thì may mắn chị nhỉ ;;) Em thấy chuyện tình của chị đẹp và lãng mạn, giống kiểu duyên nợ ý :-bd

Em đâu có yêu đương gì đâu, đúng kiểu FA luôn.

Suốt 3 năm cấp 3 em yêu đơn phương một cậu người Hà Nội. Cậu ấy không thích em đâu, em cũng muốn dứt ra nhưng cậu ấy cứ lởn vởn lảng vảng quanh em nên em chẳng dứt ra nổi ~X(

Năm đầu ĐH em thích một cậu người nước ngoài. Cậu này nhà nghèo, da đen, nhan sắc không có gì nổi bật (đã thế còn bị hôi nách >"<) nhưng được cái rất thông minh, chăm chỉ và có trách nhiệm với gia đình. Em chết mê chết mệt cái giọng trầm và ấm áp của cậu ấy. Em cũng thả thính cậu này, nhưng cậu ấy né thính như thần luôn 😒 . Bạn ấy k thích thì mình cũng chịu 😂 .

Có 2-3 bạn theo đuổi em đó, nhưng em k thích. Em từng thích một bạn từ cái nhìn đầu tiên, lần đầu tiên bọn em gặp gỡ, bọn em như lạc vào đôi mắt của nhau vậy. Sau này em phát hiện ra tính cách bọn em quá giống nhau nên mới có phản ứng như vậy, em cũng cảm giác không an toàn nên không nhận lời đi chơi với bạn đó :))
Nghe TmThuy tâm sự thế này là em cũng có đắn đo, lựa chọn ghê lắm nha :P Chị cũng có quan điểm thích người đàn ông có trách nhiệm, dù bận rộn đến đâu nhưng vẫn luôn hướng về gia đình, chứ hướng về cô khác thì chết dở :D

Ko biết TmThuy thường những ng tầm tuổi nào hay để ý đến? Như chị các anh hoặc bạn choai choai ít để ý lắm, chắc ko phải gu của họ sao á, toàn người chững chạc, lớn tuổi mến hoy :-&

Hihi, mấy hôm ở trên núi, mạng mẽo sóng kém quá nên giờ mí đọc và rep lại TmThuy, hihi
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 15:29, 27/05/18
Nghe TmThuy tâm sự thế này là em cũng có đắn đo, lựa chọn ghê lắm nha :P Chị cũng có quan điểm thích người đàn ông có trách nhiệm, dù bận rộn đến đâu nhưng vẫn luôn hướng về gia đình, chứ hướng về cô khác thì chết dở :D

Ko biết TmThuy thường những ng tầm tuổi nào hay để ý đến? Như chị các anh hoặc bạn choai choai ít để ý lắm, chắc ko phải gu của họ sao á, toàn người chững chạc, lớn tuổi mến hoy :-&

Hihi, mấy hôm ở trên núi, mạng mẽo sóng kém quá nên giờ mí đọc và rep lại TmThuy, hihi
Chị với chồng dẫn nhau đi trốn ạ ;))

Em thấy chị khéo á, chắc mấy anh chững chạc mới đủ tự tin để cưa chị thôi.

Em thì được mấy bạn cùng lứa để ý tới, chắc một phần vì em ít khi tiếp xúc ai hơn tuổi. Em lại muốn cưới ai chững chạc và hơn tuổi, tầm 5-8 tuổi thì vừa, về sau chắc phải nhờ ai giới thiệu hoặc lên mạng kiếm :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”