Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
PhamThuy2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi PhamThuy2107 »

Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
[/quote]
33566826_1069959219824192_1210345973268611072_n.jpg (283.57 KiB) Đã xem 1545 lần
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Con chào bác ạ! Bác có thể xem giúp con về công việc được không ? Con đang theo nghành sư phạm và sắp tốt nghiệp rồi ạ! Nếu có thể bác có thể nói một vài ý về tổng quan lá số của con được không ạ?
con cảm ơn rất nhiều!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

thankiu đã viết: 23:06, 07/06/18
thankiu đã viết: 01:11, 07/06/18 Dạ, mong hữu duyên với bác lá này ạ
Cho con hoi về đường công danh và hậu vận ạ
Chúc bác nhiều sức khoẻ và niềm vui, mong con hữu duyên với bác

Hình ảnh
Bạn có vũ tham lại đắc tứ linh thì công danh công việc học hành thuận lợi hanh thông. Lại có riêu y tướng quân thì cá tính duyên dáng xinh đẹp rât có duyên với người khác phái đi đến đâu cũng gây được sự chú ý với người khác.

15 24 học hành khá giỏi đạt được nhiều bằng cấp giấy khen khá rhuân lợi cho việc thi cử.

Cung quan có tử sát hóa khoa quốc ấn giải thần phượng các thì học hành công danh tương đối thuận lợi bằng cấp trên đại học.

Tài có liêm phá hóa hị nhưng gặp tuần thì tiền tài lúc nào cũng có mà không phải lo lắng về tiền bạc. Sau này lkiếm tiền dễ dàng cũng thấy hao tán tiền tài.

Phu có thiên phủ văn khúc hóa kị xung phu đào hoa tại nô cung mệnh tham lang thì rất hầp dẫn người khác. Đường tình duyên cũng khá thuận lợi nhưng khi có gia đình cần phải kiểm soát tiết chế các mối quan hệ không dễ xảy ra xung khắc, cãi vã trong hôn nhân.

Di vcd có tang phục thì đi ra ngoài cẩn thận té ngã.

Bệnh tật cẩn thận bệnh đường tiêu hóa, hô hấp.

Năm 2014: Trong nhà dễ có chuyện buồn, hoặc có tang.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

rqq đã viết: 10:14, 05/06/18 tu vi 2018 bach.jpg
Chào bác Thắng!
Nhờ bác xem tổng quan giúp em lá số này với ạ, 4 cung VCD em không biết luận ra làm sao.
Cảm ơn bác, chúc bác mạnh khỏe, hạnh phúc!
Mới 1 tuổi thì luận cái gì. Để cho trẻ phát triển tự nhiên được sự chăm sóc nuôi dưỡng đầy đủ của cha mẹ là tốt nhất.
Đầu trang

Hoahongbang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoahongbang »

thắng2016 đã viết: 18:53, 07/06/18
Hoahongbang đã viết: 08:57, 07/06/18
thắng2016 đã viết: 19:26, 06/06/18
Cảm ơn Bác đã xem qua lá số tử vi của Cháu
Bạn mệnh đồng âm khoa kị là người thông minh hay nói, học tương đối khá giỏi
Phụ mẫu có vu tham tả hữu cha mẹ khá giả có quyền chức hoặc kinh doanh tự do.

Dòng họ nhiều người khá giả thành đạt

Cung quan thìn tuất cơ lương vượng thì công việc tuy mới đầu không như ý nhưng ổn định còn bạn muốn công danh cao hơn đi nước ngoài thì cũng được vì thần cư phu vcd cơ lương xung chiếu thì xa quê ly tổ lập nghiệp học hành vẫn hanh thông thuận lợi . Can canh thiên đồng hóa kị tại mệnh thì đôi lúc bạn không bằng lòng với cộng hiện tại của mình.
Tài vcd có lộc mã lại có cô thần thì có tiền tài chi tiêu có kế hoạch. Thu nhập cũng ổn định.

Thân vcd thiên di vcd thì bạn đi lại cẩn thận giữ gìn không hay bị ngã xe. Kể cả về sau chú ý đi lại.

Bệnh tật . Mắt dể bị cận, bệnh khí huyết.---> Mắt cháu bị tật khúc xạ và khí huyết nhiều khi không ổn định lắm

Về tình duyên thì có thiên hướng yêu xa, năm 2015: Năm nay dễ có hạn tình cảm.
Cô quả chiếu mệnh thân cư phu vcd thì lên muộn đướng hôn nhân thì thuận lợi.

Năm 2017: Năm nay cộng việc dễ luân chuyển hoặc đi lại nhiều. Nhưng tiền tài thì vẫn ổn định.

Bạn mệnh đồng âm khoa kị là người thông minh hay nói, học tương đối khá giỏi.---> Cháu học hành bình thường và là người ít nói với người lạ và nói nhiều với người quen, còn thông minh thì Cháu nghĩ là đúng

Phụ mẫu có vu tham tả hữu cha mẹ khá giả có quyền chức hoặc kinh doanh tự do.---> Bố Mẹ Cháu kinh doanh tự do

Dòng họ nhiều người khá giả thành đạt.---> Trong dòng họ thì người khá giả nhiều nhưng không thành đạt (không có học vấn, chức vụ cao)

Cung quan thìn tuất cơ lương vượng thì công việc tuy mới đầu không như ý nhưng ổn định còn bạn muốn công danh cao hơn đi nước ngoài thì cũng được vì thần cư phu vcd cơ lương xung chiếu thì xa quê ly tổ lập nghiệp học hành vẫn hanh thông thuận lợi . Can canh thiên đồng hóa kị tại mệnh thì đôi lúc bạn không bằng lòng với cộng hiện tại của mình.---> Đúng là cháu hơi bất mãn với công việc hiện tại của mình

Tài vcd có lộc mã lại có cô thần thì có tiền tài chi tiêu có kế hoạch. Thu nhập cũng ổn định. ---> Cháu tiêu tiền khá ít, không tiêu xài hoang phí nhưng tiền lại không cánh mà bay (có nhiều sự việc cần phải tiêu tiền xảy ra)

Thân vcd thiên di vcd thì bạn đi lại cẩn thận giữ gìn không hay bị ngã xe. Kể cả về sau chú ý đi lại.---> Vâng cháu sẽ cố gắng cẩn thận. Cháu bị tai nạn ngã xe 2 lần

Bệnh tật . Mắt dể bị cận, bệnh khí huyết.

Về tình duyên thì có thiên hướng yêu xa, năm 2015: Năm nay dễ có hạn tình cảm. ---> Cháu FA
Cô quả chiếu mệnh thân cư phu vcd thì lên muộn đướng hôn nhân thì thuận lợi.

Năm 2017: Năm nay cộng việc dễ luân chuyển hoặc đi lại nhiều. Nhưng tiền tài thì vẫn ổn định---> Năm 2017 thì phải di chuyển nhiều lắm ạ
Cháu đang nạp hồ sơ du học nhưng cứ có rắc rối xảy ra hoài. Mong nhận được lời khuyên từ Chú
Trân trọng
Năm nay vẫn thấy không thuận lợi cho giấy tờ, lôi thôi hoặc rắc rối mà không thuận lắm. Nếu được thì cuối năm nay hoặc năm sau mới có thể xuất ngoại được.
Cảm ơn Chú rất nhiều vì đã giúp đỡ Con
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu »

thắng2016 đã viết: 22:14, 08/06/18
thankiu đã viết: 23:06, 07/06/18
Dạ, mong hữu duyên với bác lá này ạ
Cho con hoi về đường công danh và hậu vận ạ
Chúc bác nhiều sức khoẻ và niềm vui, mong con hữu duyên với bác

Hình ảnh
Bạn có vũ tham lại đắc tứ linh thì công danh công việc học hành thuận lợi hanh thông. Lại có riêu y tướng quân thì cá tính duyên dáng xinh đẹp rât có duyên với người khác phái đi đến đâu cũng gây được sự chú ý với người khác.
**** Cái này bác nói chuẩn lắm ạ, đường học hành của cháu rất tốt, thuận lợi, vừa là tự lực mà cũng là có người giúp đỡ ( các thầy cô tốt), đạt nhiều giải thưởng. Còn cháu không được xếp vào hàng rất xinh hay gì đâu ạ, nhưng ai cũng nói là có duyên, và đúng là rất có duyên vơi người khác phái, cũng đuọc nhiều người biết tới ạ.

15 24 học hành khá giỏi đạt được nhiều bằng cấp giấy khen khá rhuân lợi cho việc thi cử.
**** dạ, cái này cũng đúng, cháu đạt được nhiều giải thi huyện ( 1 nhất môn văn), cụm ( 1 giải ba, một giải nhất môn anh), 1 giải thành phố ( giải ba môn văn)
Cung quan có tử sát hóa khoa quốc ấn giải thần phượng các thì học hành công danh tương đối thuận lợi bằng cấp trên đại học.
*** hiện tại thì cháu chưa học qua đó nên chưa biết ạ

Tài có liêm phá hóa hị nhưng gặp tuần thì tiền tài lúc nào cũng có mà không phải lo lắng về tiền bạc. Sau này lkiếm tiền dễ dàng cũng thấy hao tán tiền tài.
*** cái này về sau cháu mới biết đượcm nhưng về cơ bản từ nhỏ đến giờ cháu chưa bh phải lo chuyện tiền bạc cả, tiêu tiền cũng khá ghê 😂

Phu có thiên phủ văn khúc hóa kị xung phu đào hoa tại nô cung mệnh tham lang thì rất hầp dẫn người khác. Đường tình duyên cũng khá thuận lợi nhưng khi có gia đình cần phải kiểm soát tiết chế các mối quan hệ không dễ xảy ra xung khắc, cãi vã trong hôn nhân.
*** " rất hấp dẫn người khác" là cháu hay chồng cháu ạ? Với bác co thể cho cháu hỏi chồng cháu tương lai là ngừoi thế nào không ạ?
Di vcd có tang phục thì đi ra ngoài cẩn thận té ngã.
**** dạ, cháu nhớ rồi ạ, nhưng lâu rồi cháu k bị té, lần gần nhất cách đây vài năm rồi cơ ạ

Bệnh tật cẩn thận bệnh đường tiêu hóa, hô hấp.

Năm 2014: Trong nhà dễ có chuyện buồn, hoặc có tang.
**** cái này hơi khó nói vì cháu k nhớ lắm ạ, nhưng năm ngoái nhà cháu có ông nội mất ạ

Cháu cám ơn bác ạ
Đầu trang

Amber Phan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Amber Phan »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Bác ơi! Cháu gửi BÁc lá số của Cháu. Bác luận giúp cháu ạ.
Cháu cảm ơn Bác đã đọc tin của cháu ạ
Tập tin đính kèm
5fef0352ceec20b279fd.jpg (191.3 KiB) Đã xem 1477 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tabahamaha đã viết: 07:51, 08/06/18 Chào Top!
Đây là lá số của em, mong được anh nghiệm lý ^^
Cũng sắp qua đại vận mới xin anh ít lời khuyên để cuộc đời đỡ "bầm dập" hơn
Bạn có liêm phủ đắc vòng thái túê hội hợp hóa Lộc hóa khoa lộc tồn thì người ăn nói sắc sảo, thông minh cao 1m6. Hay nói lại có tướng quân thích tranh đấu kiểm,soát người khác.

Phụ mẫu có thái âm cô thần thiên không kiếp sát hội tả phụ cha mẹ khá giả có thể xa quê ly tổ lập nghiệp thì thuận lợi. Cha mẹ không hợp tính nhau hay khắc khẩu.

Đại vận 16 25 trong vận này bạn dễ phải xa quê ly tổ học hành . Bạn học hành thuận lợi có thể có bằng đại học hoặc trên đại học trở lên. Trong vận này công việc chưa được như ý mình dỗ nhảy việc.

Quan có vũ tướng địa kiếp hóa khoa lộc tồn bạn làm về kinh tế hoặc liên quan đến ngôn ngữ. Công danh mất thời gian đầu đại vận 26 35 thuận lợi hơn có công danh nhất định.

Tài bạch có tử vi cư ngọ thì tiền tài thu nhập ổn định mà không phải lo lắng quá nhiều về tiền bạc. Luôn có sự giúp đỡ của gia đình về tiền bạc . Nhưng cũng có hao tán mà không giữ được tiền khi có địa giải thủ tài.

Thân cư di có thất sát lạc hãm phục binh thì đi xa lập nghiệp hoặc công việc di chuyển thuận lợi hanh thông. Nhưng đi đường cần cẩn thận không dễ bị té ngã.

Phu có phá quân thiên mã thiên hình địa không thì đường tình duyên sẽ không được thuận lợi nối tình đầu không thành. Bạn có thiên hướng yêu xa lếy chồng khác quê hương.

Bệnh tật cẩn thận bệnh hô hấp, máu huyết không tốt.

Năm 2015,2016: Công việc thì còn có chút ổn định.

Năm 2017: Công,việc tình duyên không thuận dễ chuyển việc hoặc công việc phải di chuyển nhiều.

Đầu trang

phuongtran_9310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongtran_9310 »

Con xin bác hữu duyên xem dùm con lá số này
Con muốn hỏi về chuyện tình cảm. Cung phu thê .
Và khi nào con có thể lập gia đình ạ. Và con đường công sự nghiệp của con có rộng mở không ạ.
Và vận hạn lớn nhất của cả cuộc đời con sẽ xảy ra năm bao nhiêu tuổi ạ.
Con muốn biết năm 2018 này con còn hạn gì nữa khô g ạ .Để có thể phòng tránh . Con xin cảm ơn bác ạ

Hình ảnh
Đầu trang

ductrienvt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ductrienvt »

thắng2016 đã viết: 07:42, 08/06/18
ductrienvt đã viết: 20:31, 04/06/18 Chào anh Thắng. Mong bác xem qua lá số của em cho em vài lời khuyên đặc biệt về công việc :) :) :) .Cảm ơn anh
Hình ảnh
Bạn mệnh vcd có tả phụ văn khúc thủ mệnh là người thông, lanh lợi hoạt bát thích hướng ngoại. Cao khoảng 1m 68.

Phụ mẫu có liêm phá hóa Lộc thiên khôi thì cha mẹ có thiên hướng là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Cha mẹ có thể là công chức hoặc kinh doanh tự do.

Giai đoạn 12 21 giai đoạn này gia đình có nhiều chuyện buồn hoặc bạn học hành không thuận lợi, thi cử gặp nhiều khó khăn mà đường học không thuận lợi. Có thể phải thi lại. Hoặc chuyển trường chuyển lớp.

Quan có đồng âm có đào hồng hóa khoa thì công việc khi ra trường tương đối thuận lợi. Mất khoảng năm đầu sau khi ra trường còn công danh sớm nở. Bạn làm về kỹ thuật hoặc thương mại.

Thân cư tài có cơ lương thì tiền tài dễ kiếm thu nhập ổn định có tam thai thanh long lên thuận lợi cho việc kiếm tiền. Có thiên không lại gặp tuần giảm độ sáng của thiên không lên tiền tài tuy kiếm được nhưng khó giữ được tiền hay bị hao tán ngoài 30 tuổi mới giữ được tiền hoặc lấy vợ vào thì mới đọng tiền của.

Di dương cự hóa quyền quốc ấn thì bạn có thể xa quê ly tổ mà học hành lập nghiệp sẽ thuận lợi hanh thông. Đi lại trên đường tương đối thuận lợi, tuy nhiên ra ngoài vẫn cần cẩn thận mồm miệng hay mắc những chuyện thị phi không đáng có.

Nô có vũ tham cô thần hình kị quả tú nhiều lúc cũng thấy những bạn bè đồng nghiệp nói xấu hoặc không giúp đỡ mình. Nhưng có quang quý thì vẫn có người cất nhắc nâng đỡ. Nói chung xếu tốt đều có .

Bệnh tật cẩn thận bệnh phần đều, bệnh mắt , bệnh về máu huyết.

Điền có thiên phủ thiên việt thì nhà cửa đoàng hoàng sau này cũng được thừa hưởng gia sản của cha mẹ để lại .

Thê thiếp vcd gẳp triệt có lộc tồn thì tình cảm ban đầu không thuận đặc biệt mối tình đầu không mấy thuân lợi, hôn nhân muộn thì thuận lợi hơn. Bạn có thiên hướng yêu xa hoặc lấy vợ khác quê.

Năm 2011: Năm này gia đình có chuyện không vui hoặc bạn học hành sức khỏe không tốt.

Năm 2016: Năm nay tình cảm không được thuận lợi, hoặc công việc phải đi lại luân chuyển công tác.

Năm 2017: Năm nay công việc có vẻ thuận lợi hơn. Nhưng vẫn phải di chuyển nhiều.

Rất cảm ơn anh đã xem qua cho em.
Em cao 1m65
Bố mẹ em là con gần út còn đoạt trưởng là gì thì em không rõ
Lúc còn đi học quả thật em chuyển trường hơi nhiều, học đh em cũng chuyển trường luôn
_ Hiện em làm kế toán cũng thể coi là thương mại
_ Công việc mấy năm nay của em đều không thuận lợi đi làm thì xa quê
_ Tình cảm trắc trở suốt thôi anh ạ
_ Em giờ đang chán cv hiện tại mong anh xem em hợp với nghề gì, công việc tương lai gần công việc có ổn định ko ạ
Đầu trang

tabahamaha
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tabahamaha »

thắng2016 đã viết: 08:24, 10/06/18
tabahamaha đã viết: 07:51, 08/06/18 Chào Top!
Đây là lá số của em, mong được anh nghiệm lý ^^
Cũng sắp qua đại vận mới xin anh ít lời khuyên để cuộc đời đỡ "bầm dập" hơn
Bạn có liêm phủ đắc vòng thái túê hội hợp hóa Lộc hóa khoa lộc tồn thì người ăn nói sắc sảo, thông minh cao 1m6. Hay nói lại có tướng quân thích tranh đấu kiểm,soát người khác.

Phụ mẫu có thái âm cô thần thiên không kiếp sát hội tả phụ cha mẹ khá giả có thể xa quê ly tổ lập nghiệp thì thuận lợi. Cha mẹ không hợp tính nhau hay khắc khẩu.

Đại vận 16 25 trong vận này bạn dễ phải xa quê ly tổ học hành . Bạn học hành thuận lợi có thể có bằng đại học hoặc trên đại học trở lên. Trong vận này công việc chưa được như ý mình dỗ nhảy việc.

Quan có vũ tướng địa kiếp hóa khoa lộc tồn bạn làm về kinh tế hoặc liên quan đến ngôn ngữ. Công danh mất thời gian đầu đại vận 26 35 thuận lợi hơn có công danh nhất định.

Tài bạch có tử vi cư ngọ thì tiền tài thu nhập ổn định mà không phải lo lắng quá nhiều về tiền bạc. Luôn có sự giúp đỡ của gia đình về tiền bạc . Nhưng cũng có hao tán mà không giữ được tiền khi có địa giải thủ tài.

Thân cư di có thất sát lạc hãm phục binh thì đi xa lập nghiệp hoặc công việc di chuyển thuận lợi hanh thông. Nhưng đi đường cần cẩn thận không dễ bị té ngã.

Phu có phá quân thiên mã thiên hình địa không thì đường tình duyên sẽ không được thuận lợi nối tình đầu không thành. Bạn có thiên hướng yêu xa lếy chồng khác quê hương.

Bệnh tật cẩn thận bệnh hô hấp, máu huyết không tốt.

Năm 2015,2016: Công việc thì còn có chút ổn định.

Năm 2017: Công,việc tình duyên không thuận dễ chuyển việc hoặc công việc phải di chuyển nhiều.

- Em ăn nói tốt nhưng kiệm lời, có thông minh đi kèm với lém lỉnh ( nếu không nói là lấu cá tôm :3, vui thôi ạ!) Em cao 1m63 (cao và to không kém) Em có chút thích tranh luận để học hỏi là chính chứ không phải ra vẻ ta đây tài giỏi. Em muốn kiểm soát những người quan trọng của cuộc đời mình thôi ạ.

- Ba mẹ làm công ăn lương cũng kha khá, đủ trang trải chi tiêu trong nhà. Gia đình khắc khẩu, không hợp tính nhau (kiểu xa là nhớ, gặp nhau là kình). Lúc trẻ ba mẹ có xa quê, nhưng bây giờ thì về quê hương ở rồi ạ.

- Em ít khi rời xa quê lâu ngày. Học đại học tại địa phương, đi làm cũng gần nhà. Hiện tại đã có 1 bằng đại học, cuối năm 2018 sẽ nhận thêm một bằng đại học và tiếp tục học lên. Em tự thấy bản thân có chút thông minh nhưng không may mắn trong thi cử (liệu đại vận sau 26 - 35 may mắn có mỉm cười với em không ạ?) À hiện tại em đi dạy nhưng chỉ là hợp đồng thôi. Tháng 6,7,8,9,10 dương lịch này em có khá nhiều kì thi quan trọng ( thi viên chức, thi lấy bằng b2, thi đầu vào cao học, ...) và em dự định học thêm ngoại ngữ để hỗ trợ công việc sau này. Cùng với đó em có ý định kinh doanh kiếm xiền nữa ạ ^^ ( nếu không phiền, Bác top có thể cho em lời khuyên về ngành nghề em nên kinh doanh và em tự làm chủ hay góp vốn với người khác có được không ạ?)

- Về tiền bạc hay được cho bất ngờ (người cho thường là Ba em) và một số lộc người ngoài mang tới (kiểu như tiền tự đẻ ra tiền khi em cầm ạ) nhưng mà có việc thì em cũng chi mạnh tay, không suy nghĩ, đa phần tiền đều chi ra cho bạn bè, người thân,... ( không giữ được của hoặc may giữ được thì rất ít)

- Nhớ vào tháng 5 dương 2017 em té xe tới 3 lần trong 1 tháng 😂 còn lại lâu lâu thì cũng có va vấp chút ít ạ.

- Em toàn quen và yêu xa ạ. Cũng trải qua mấy lần rồi. Không biết bao giờ mới đến được bến cuối cùng ^^

- Năm 2018 em bệnh từ đầu năm cho đến bây giờ, hết rồi lại tái phát. Em bị viêm mũi và viêm họng ạ, máu huyết thì em cũng không theo dõi, cũng không đều lắm.

- Năm 2015-2016 vừa đi học vừa kiếm được kha khá tiền nhờ kinh doanh.
- Năm 2017 là năm thất bại của em, công việc kinh doanh đóng cửa, ra trường với tấm bằng không được đẹp, nhưng em vẫn quyết ra đúng đợt. Năm này cũng là năm em đi lại nhiều.

^^ em cảm ơn Bác top một lần nữa và mong Bác có đôi lời khuyên chia sẻ với em ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”