Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

thắng2016 đã viết: 11:34, 16/05/18
Mặt trời đã viết: 00:33, 16/05/18 Bác thắng ơi, cháu gieo 1 quẻ hỏi về vận hạn tháng 4/2018(âm) như thế nào ??? Cháu có những dự định và có 2-3 chuyến đi xa nhà. Cháu là nam giới, sinh 1990. Mong bác giúp đỡ.
Cảm ơn bác!!!
Bạn gieo được quẻ địa lôi phục động hào sơ biến thuần khôn.

Quẻ phục là quẻ lục hợp là trở lại . Thì ở nhà tốt hơn khi đi ra ngoài đi ra ngoài cần cẩn thận. Theo tôi những chuyến đi này khả năng liên quan đến công việc làm ăn là chính. Bạn cũng không muốn đi lắm nhưng tính chất công việc phải đi.

Quẻ biến thuần khôn thì kiên trì nhu thuận nhẫn nhịn lại quẻ lục xung mà lục hợp biến lục xung là trước thuận sau khó khăn vất vả hao tán tiền tài. Khá mệt mỏi căng thẳng đây.

Ngày 19 đến 29 tháng 5 dương lịch cẩn thận đi lại giữ gìn không bản thân hao tán tiền của mà gẳp những chuyện không may. Những ngày này không lên đi đâu thì tốt hơn. Có đi thì cũng cẩn thận.

Mong nhận được sự chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cháu Không biết nói gì với bác cả, chỉ biết cảm ơn bác rất nhiều!!! Những ngày trên cháu nghe lời bác chỉ ở nhà không đi đâu ạ và cũng không có chuyện gì xảy ra ạ.
Một lần nữa cháu cảm ơn bác rất nhiều!
Chúc bác và gd 1tuần vui vẻ, hp!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

thắng2016 đã viết: 18:53, 10/06/18
CarolinePhan đã viết: 12:20, 09/06/18 Cháu chào bac Thắng,
Cháu gieo quẻ hỏi về công ăn việc làm ạ. Hiện tại cháu đang thất nghiệp. Mong bác giúp đỡ.
Cháu gieo quẻ lúc 12.04 pm ngày 9.6.2018.
Cám ơn bác.
Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ động hào 6 biến trạch địa tụy.

Chính quái: Thiên địa bĩ: Là bế tắc, bĩ cực không có lối thoát. Chỉ công việc của bạn không thuận lợi.

Hỗ quái: Phong sơn tiêm: Là tthong thả chậm chạp mà tiến. Thì công việc sẽ tiến triển theo chiều hướng tốt lên nhưng tiến rất chậm.

Biến quái: Trạch địa tụy: Là nhóm họp thì thời gian tới công việc sẽ thuận lợi hanh thông ở tháng 7,8 âm lịch hoặc cuối năm nay.

Mong nhận được chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cám ơn bác năm nay cháu cứ bị xui. Công việc 3 lần tưởng êm xui cuối cùng gần ngày nhận việc thì có chuyện. Làm tinh thần xuống dốc, sk cũng không tốt.
Bây giờ chỉ hi vọng tìm đc chỗ nào làm để có đồng ra đồng vào giết thời gian cũng được. :(
Cháu xin thêm 1 quẻ hỏi khi nào tìm được việc nha bác. Gieo quẻ lúc 16.51 phút ngày 11.6 .
Cám ơn bác.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

CarolinePhan đã viết: 17:06, 11/06/18
CarolinePhan đã viết: 12:20, 09/06/18 Cháu chào bac Thắng,
Cháu gieo quẻ hỏi về công ăn việc làm ạ. Hiện tại cháu đang thất nghiệp. Mong bác giúp đỡ.
Cháu gieo quẻ lúc 12.04 pm ngày 9.6.2018.
Cám ơn bác.

Chính quái: Thiên địa bĩ: Là bế tắc, bĩ cực không có lối thoát. Chỉ công việc của bạn không thuận lợi.

Hỗ quái: Phong sơn tiêm: Là tthong thả chậm chạp mà tiến. Thì công việc sẽ tiến triển theo chiều hướng tốt lên nhưng tiến rất chậm.

Biến quái: Trạch địa tụy: Là nhóm họp thì thời gian tới công việc sẽ thuận lợi hanh thông ở tháng 7,8 âm lịch hoặc cuối năm nay.

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cám ơn bác năm nay cháu cứ bị xui. Công việc 3 lần tưởng êm xui cuối cùng gần ngày nhận việc thì có chuyện. Làm tinh thần xuống dốc, sk cũng không tốt.
Bây giờ chỉ hi vọng tìm đc chỗ nào làm để có đồng ra đồng vào giết thời gian cũng được. :(
Cháu xin thêm 1 quẻ hỏi khi nào tìm được việc nha bác. Gieo quẻ lúc 16.51 phút ngày 11.6 .
Cám ơn bác.

Cuối tháng 5 âm lịch có sự chuyển biến trong công việc.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

thắng2016 đã viết: 20:49, 12/06/18
CarolinePhan đã viết: 17:06, 11/06/18

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cám ơn bác.

Cuối tháng 5 âm lịch có sự chuyển biến trong công việc.
Cháu cám ơn bác Thắng nhiều. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, an lạc.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Chào bác Thắng,

Em băn khoăn về việc có nên tha thứ cho anh người yêu cũ để tiến tới hôn nhân không, vì thực sự em cũng ngại chuyện yêu đương tìm hiểu thêm người mới nữa.
Phiền bác xem giúp em quẻ này có ổn không ạ?
Em hỏi lúc 15:50, ngày 15/06/2018
Em cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

thắng2016 đã viết: 13:52, 27/05/18
Aoi993 đã viết: 08:29, 26/05/18
thắng2016 đã viết: 20:05, 08/05/18
Cháu chào bác Thắng.
Hôm qua cháu nhận được thông tin về hđ, tình hình là cty cháu đang vào vòng 2, đọ giá với 3 đối thủ nước ngoài nữa ạ. Phải sang ngày 11/6 (tức là sang tới tháng 5 âm) thì mới là vòng 2, và sau đó 1 thời gian nữa thì mới có kq ạ.
Cháu xin nghiệm lý sau vào lúc đó ạ. Tháng tỵ này cháu lại chưa nhận được rồi. Có cần gieo quẻ nữa để xem thời gian tới thế nào không bác?

Không cần phải gieo thêm hi vọng sẽ thành công hợp đồng lần này ở tháng sau.
Cháu chào bác Thắng,

Cháu xin nghiệm lý lại cho bác, hôm nay có kết quả đấu thầu và bên cháu đã thua, không nhận được hợp đồng. Có lẽ thực tế khác với kết quả gieo.

Cháu xin cảm ơn bác ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Aoi993 đã viết: 16:54, 15/06/18
thắng2016 đã viết: 13:52, 27/05/18
Aoi993 đã viết: 08:29, 26/05/18

Không cần phải gieo thêm hi vọng sẽ thành công hợp đồng lần này ở tháng sau.
Cháu chào bác Thắng,

Cháu xin nghiệm lý lại cho bác, hôm nay có kết quả đấu thầu và bên cháu đã thua, không nhận được hợp đồng. Có lẽ thực tế khác với kết quả gieo.

Cháu xin cảm ơn bác ạ
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Có thể tôi giải sai cũng có thể quẻ không ứng cũng có thể bạn chưa nhất tâm trong lúc gieo quẻ.
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

thắng2016 đã viết: 18:55, 04/06/18
minhhanh062 đã viết: 12:22, 04/06/18 Em thành tâm gieo quẻ hỏi liệu có thể chuyển sang công việc mới được không? nếu có thì khi nào ạ vì em đang rất ức chế với đồng nghiệp nơi làm hiện tại. Hiện giờ cũng đang thương thảo với một công ty mới.
Kết quả gieo quẻ như sau:
1 : H S S
2: H S S
3: H H H
4: H H H
5: H S S
6: H H S
Quẻ được hỏi vào lúc 15h41 theo giờ nước ngoài và 10h 41 theo giờ VN ( ngày 4/6/2018). Kính mong hồi âm của anh rất nhiều ạ !
Bạn gieo được quẻ sơn địa bác động 4,5 biến hỏa sơn lữ.

Bác là gọt lột thời gian này công việc của bạn với đồng nghiệp cấp trên không thuận lợi liên quan đến giấy tờ, hoặc tiền lương thưởng môi trường làm việc không tốt. Dễ mắc chuyện thị phi mà không được hòa hợp. Quẻ biến là lục hợp thì bạn sẽ tìm được việc thôi nhưng năm nay vẫn không được thuận cho lắm. Tháng 7,8,9 âm lịch cẩn thận mất tiền tài, công việc không thuận lắm mấy tháng này. Tháng 5 âm lịch có thể tìm được công việc phù hợp mức lương ổn định. Từ tháng 10 âm trở đi mọi chuyện bắt đầu tương đối thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Mình chính thức nghỉ việc vào ngày 14/06 và nghỉ khá bất ngờ vì chủ tìm được người mới nên cho nghỉ luôn ( mặc dù mình là người chủ động báo) , vừa qua mùng 1 âm lịch mình được công ty gọi phỏng vấn ngay nhưng sau đó không được nhận, mình vẫn đang tích cực đi phòng vấn và nộp nhiều việc hơn, hi vọng mình có việc trong tháng 5 này , mình sẽ báo cho bạn nghiệm lý
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

minhhanh062 đã viết: 07:05, 18/06/18
minhhanh062 đã viết: 12:22, 04/06/18 Em thành tâm gieo quẻ hỏi liệu có thể chuyển sang công việc mới được không? nếu có thì khi nào ạ vì em đang rất ức chế với đồng nghiệp nơi làm hiện tại. Hiện giờ cũng đang thương thảo với một công ty mới.
Kết quả gieo quẻ như sau:
1 : H S S
2: H S S
3: H H H
4: H H H
5: H S S
6: H H S
Quẻ được hỏi vào lúc 15h41 theo giờ nước ngoài và 10h 41 theo giờ VN ( ngày 4/6/2018). Kính mong hồi âm của anh rất nhiều ạ !

Bác là gọt lột thời gian này công việc của bạn với đồng nghiệp cấp trên không thuận lợi liên quan đến giấy tờ, hoặc tiền lương thưởng môi trường làm việc không tốt. Dễ mắc chuyện thị phi mà không được hòa hợp. Quẻ biến là lục hợp thì bạn sẽ tìm được việc thôi nhưng năm nay vẫn không được thuận cho lắm. Tháng 7,8,9 âm lịch cẩn thận mất tiền tài, công việc không thuận lắm mấy tháng này. Tháng 5 âm lịch có thể tìm được công việc phù hợp mức lương ổn định. Từ tháng 10 âm trở đi mọi chuyện bắt đầu tương đối thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Mình chính thức nghỉ việc vào ngày 14/06 và nghỉ khá bất ngờ vì chủ tìm được người mới nên cho nghỉ luôn ( mặc dù mình là người chủ động báo) , vừa qua mùng 1 âm lịch mình được công ty gọi phỏng vấn ngay nhưng sau đó không được nhận, mình vẫn đang tích cực đi phòng vấn và nộp nhiều việc hơn, hi vọng mình có việc trong tháng 5 này , mình sẽ báo cho bạn nghiệm lý
Lúc nào tìm được công việc nhớ báo lại để nghiệm lý.
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

thắng2016 đã viết: 19:05, 18/06/18
minhhanh062 đã viết: 07:05, 18/06/18

Mong chia sẻ từ bạn?

Lúc nào tìm được công việc nhớ báo lại để nghiệm lý.
Bạn ơi, trước tiên mình cảm ơn bạn rất nhiều , mặc dù mình nghỉ làm mới có mấy ngày và mới tìm việc gần đâyt hôi nhưng mình thật sự rất lo. Tiền để dành chắc giúp mình sống trong vòng 1 tháng thôi, nếu không có việc thì mình lại phải tiếp tục làm việc tay chân thôi. Mình vừa xin một quẻ mới hỏi khi nào mình xin được việc làm mới như ý, quẻ hỏi vào lúc 14h31 ( giờ nước ngoài) và 9h31 sáng( giờ VN), ngày 19/06/2018.
Kết quả như sau :
H H S
H S S
H S S
H H H
H S S
S S S
Bạn xem giúp mình thêm lần nữa được không , huhu, cảm ơn bạn nhiều lắm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”