Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

minhhanh062 đã viết: 09:51, 19/06/18
thắng2016 đã viết: 19:05, 18/06/18
minhhanh062 đã viết: 07:05, 18/06/18
Mình chính thức nghỉ việc vào ngày 14/06 và nghỉ khá bất ngờ vì chủ tìm được người mới nên cho nghỉ luôn ( mặc dù mình là người chủ động báo) , vừa qua mùng 1 âm lịch mình được công ty gọi phỏng vấn ngay nhưng sau đó không được nhận, mình vẫn đang tích cực đi phòng vấn và nộp nhiều việc hơn, hi vọng mình có việc trong tháng 5 này , mình sẽ báo cho bạn nghiệm lý
Lúc nào tìm được công việc nhớ báo lại để nghiệm lý.
Bạn ơi, trước tiên mình cảm ơn bạn rất nhiều , mặc dù mình nghỉ làm mới có mấy ngày và mới tìm việc gần đâyt hôi nhưng mình thật sự rất lo. Tiền để dành chắc giúp mình sống trong vòng 1 tháng thôi, nếu không có việc thì mình lại phải tiếp tục làm việc tay chân thôi. Mình vừa xin một quẻ mới hỏi khi nào mình xin được việc làm mới như ý, quẻ hỏi vào lúc 14h31 ( giờ nước ngoài) và 9h31 sáng( giờ VN), ngày 19/06/2018.
Kết quả như sau :
H H S
H S S
H S S
H H H
H S S
S S S
Bạn xem giúp mình thêm lần nữa được không , huhu, cảm ơn bạn nhiều lắm.
Nếu đúng thứ tự từ trên xuống là lần 1 đến 6 thì bạn gieo được quẻ sơn lôi di động hào 4,6 biến thuần chấn.

Ở quẻ này di nuôi dưỡng hi vọng tháng 5 âm này tìm được việc đây có thể là cuối tháng sẽ tìm được việc đấy. Bạn cố gắng nộp hs vài chỗ sẽ tìm được việc làm trong tháng 5 âm này. Tuy nhiên quẻ biến lục xung thì buổi đầu vẫn còn khó khăn nên cố gắng trong công việc thì mọi chuyện mới tốt.

Mong nhận được sự chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100x0o.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100x0o.jpg (43.43 KiB) Đã xem 1558 lần
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

thắng2016 đã viết: 21:37, 19/06/18
minhhanh062 đã viết: 09:51, 19/06/18
thắng2016 đã viết: 19:05, 18/06/18

Lúc nào tìm được công việc nhớ báo lại để nghiệm lý.
Bạn ơi, trước tiên mình cảm ơn bạn rất nhiều , mặc dù mình nghỉ làm mới có mấy ngày và mới tìm việc gần đâyt hôi nhưng mình thật sự rất lo. Tiền để dành chắc giúp mình sống trong vòng 1 tháng thôi, nếu không có việc thì mình lại phải tiếp tục làm việc tay chân thôi. Mình vừa xin một quẻ mới hỏi khi nào mình xin được việc làm mới như ý, quẻ hỏi vào lúc 14h31 ( giờ nước ngoài) và 9h31 sáng( giờ VN), ngày 19/06/2018.
Kết quả như sau :
H H S
H S S
H S S
H H H
H S S
S S S
Bạn xem giúp mình thêm lần nữa được không , huhu, cảm ơn bạn nhiều lắm.
Nếu đúng thứ tự từ trên xuống là lần 1 đến 6 thì bạn gieo được quẻ sơn lôi di động hào 4,6 biến thuần chấn.

Ở quẻ này di nuôi dưỡng hi vọng tháng 5 âm này tìm được việc đây có thể là cuối tháng sẽ tìm được việc đấy. Bạn cố gắng nộp hs vài chỗ sẽ tìm được việc làm trong tháng 5 âm này. Tuy nhiên quẻ biến lục xung thì buổi đầu vẫn còn khó khăn nên cố gắng trong công việc thì mọi chuyện mới tốt.

Mong nhận được sự chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đúng là theo thứ tự 1-6 từ trên xuống, sorry mình quên ghi chú. Cảm ơn bạn đã rất chịu khó xem giúp mình lần nữa, mình vẫn đang tích cực nộp dù vẫn rớt bộp bộp nhưng mình sẽ cố gắng không nản lòng, đến cuối tháng mình sẽ phản hồi lại cho bạn nhé :)
Đầu trang

Red221
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Red221 »

Cháu chào bác Thắng, cháu mới quen một anh bạn nói chuyện rất vui và cháu thấy cũng có cảm tình. Cháu xin hỏi liệu có thành đôi và có đi đến đâu không ạ
cháu gieo quẻ từ 1 đến 6: NSS - NSS - NNS - NSS - NNN - NSS. Quẻ lúc 11h30p ngày 21/6/2018
Cháu xin cảm ơn bác nhiều ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Red221 đã viết: 11:47, 21/06/18 Cháu chào bác Thắng, cháu mới quen một anh bạn nói chuyện rất vui và cháu thấy cũng có cảm tình. Cháu xin hỏi liệu có thành đôi và có đi đến đâu không ạ
cháu gieo quẻ từ 1 đến 6: NSS - NSS - NNS - NSS - NNN - NSS. Quẻ lúc 11h30p ngày 21/6/2018
Bạn gieo được quẻ địa sơn khiêm động hào 5 biến thủy sơn kiển.

Khiêm : Khiêm nhường, kjhiêm tốn.

Kiển: Gian nan vất vả.

Tử hợi thủy trì thế động là bản thân cũng cố gắng với tình cảm của mình. Quẻ này có sự cản trở với mối này khó thành công với mối này. Nhưng hóa tuất thổ khắc thủy thì tháng tuất, hợi chuyện tình cảm sẽ có tiến triển.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0010x0(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0010x0(1).jpg (43.94 KiB) Đã xem 1513 lần
Đầu trang

Red221
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Red221 »

thắng2016 đã viết: 21:44, 21/06/18
Red221 đã viết: 11:47, 21/06/18 Cháu chào bác Thắng, cháu mới quen một anh bạn nói chuyện rất vui và cháu thấy cũng có cảm tình. Cháu xin hỏi liệu có thành đôi và có đi đến đâu không ạ

Tử hợi thủy trì thế động là bản thân cũng cố gắng với tình cảm của mình. Quẻ này có sự cản trở với mối này khó thành công với mối này. Nhưng hóa tuất thổ khắc thủy thì tháng tuất, hợi chuyện tình cảm sẽ có tiến triển.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cháu xin cảm ơn bác ạ. Cháu xin nhờ bác giải nghĩa chút ạ, tức là mối này với cháu sẽ không thành công, và phải tới tháng tuất tháng hợi thì sẽ có mối khác phải không ạ?
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

Chào bác thắng!
Sáng sớm ngủ dậy lúc 8-9h ngày 7/5(al), cháu có mơ 1 giấc mơ liên quan đến gần như bên gia đình nhà vợ cũ. Nội dung như sau:
Trong mơ cháu đang mặc quần đùi ngắn và áo cọc tay mùa hè màu xám, đang lên đường xuống đình làng và chùa bên cạnh , trên đình có ánh đèn sáng và đông người,kiểu như có hội. Trên đường đi lên đến cổng chùa,cách cổng đình khoảng 30m, phía bên tay trái thấp thoáng có hai người rẽ vào 1cổng của nhà nào đó ,cháu không nhìn rõ lắm nhưng hình như là vợ cũ và mẹ vợ cũ, bên ria tường cổng bên tay trái là các bức tượng phật, thần tiên...không nhớ rõ làm bằng gì. Bên phải có hai người đang nói chuyện, thấp thoáng nghe thấy họ nói chuyện hỏi có chỗ nào ăn không? 1người nói ra nhà tuyên(anh vợ cũ) không thiếu gì cả....sau đó cháu tỉnh giấc ngủ
Sáng hôm 7/5(al), cháu tỉnh ngủ đi ra nhà ngoài ăn cơm ,bất ngờ đi qua thấy 1quán hàng ăn mang tên "lẩu ,nướng " sắp khai trương và thật sự trùng khớp luôn chủ quán tên tuyên(anh vợ cũ) và hiện tại thì vợ cũ của cháu đã mở trường tư nhân mầm non ,thuê 1căn nhà 3tầng, nhận trông nom trẻ con bé....

Hôm sau 8/5(al), sáng ngày ra cháu bị 1ng trong họ hàng mua hàng chịu nợ, đến thời điểm này chưa trả đc (xđ luôn là có khả năng nó k trả vì cái người này chuyên đi ăn không của người) . đến chiều cùng ngày 8/5(al), cãi nhau với hàng xóm chỉ vì 1 câu nói bất cẩn , dẫn đến khẩu thiệt thị phi.

Liệu bác có thể cháu biết giấc mơ của cháu có ý nghĩa gì không ạ??? Và nó báo trước đều gì sắp xảy ra không ạ???

Cảm ơn bác!!!
Thân!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Red221 đã viết: 22:31, 21/06/18
thắng2016 đã viết: 21:44, 21/06/18

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cháu xin cảm ơn bác ạ. Cháu xin nhờ bác giải nghĩa chút ạ, tức là mối này với cháu sẽ không thành công, và phải tới tháng tuất tháng hợi thì sẽ có mối khác phải không ạ?

Đúng vậy mối này không. Thành công có người ngăn cản. Đến tháng tuất hợi tình cảm sẽ có chuyển biến tích cực hơn.
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mặt trời đã viết: 11:26, 22/06/18 Chào bác thắng!
Sáng sớm ngủ dậy lúc 8-9h ngày 7/5(al), cháu có mơ 1 giấc mơ liên quan đến gần như bên gia đình nhà vợ cũ. Nội dung như sau:
Trong mơ cháu đang mặc quần đùi ngắn và áo cọc tay mùa hè màu xám, đang lên đường xuống đình làng và chùa bên cạnh , trên đình có ánh đèn sáng và đông người,kiểu như có hội. Trên đường đi lên đến cổng chùa,cách cổng đình khoảng 30m, phía bên tay trái thấp thoáng có hai người rẽ vào 1cổng của nhà nào đó ,cháu không nhìn rõ lắm nhưng hình như là vợ cũ và mẹ vợ cũ, bên ria tường cổng bên tay trái là các bức tượng phật, thần tiên...không nhớ rõ làm bằng gì. Bên phải có hai người đang nói chuyện, thấp thoáng nghe thấy họ nói chuyện hỏi có chỗ nào ăn không? 1người nói ra nhà tuyên(anh vợ cũ) không thiếu gì cả....sau đó cháu tỉnh giấc ngủ
Sáng hôm 7/5(al), cháu tỉnh ngủ đi ra nhà ngoài ăn cơm ,bất ngờ đi qua thấy 1quán hàng ăn mang tên "lẩu ,nướng " sắp khai trương và thật sự trùng khớp luôn chủ quán tên tuyên(anh vợ cũ) và hiện tại thì vợ cũ của cháu đã mở trường tư nhân mầm non ,thuê 1căn nhà 3tầng, nhận trông nom trẻ con bé....

Hôm sau 8/5(al), sáng ngày ra cháu bị 1ng trong họ hàng mua hàng chịu nợ, đến thời điểm này chưa trả đc (xđ luôn là có khả năng nó k trả vì cái người này chuyên đi ăn không của người) . đến chiều cùng ngày 8/5(al), cãi nhau với hàng xóm chỉ vì 1 câu nói bất cẩn , dẫn đến khẩu thiệt thị phi.

Liệu bác có thể cháu biết giấc mơ của cháu có ý nghĩa gì không ạ??? Và nó báo trước đều gì sắp xảy ra không ạ???

Cảm ơn bác!!!
Thân!!!
Cháu bổ sung thêm là sáng 8/5(al), trong làng có 1đám tang, hôm nay 9/5(al), đưa đi chôn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn bác!!!
Thân!!!
Phong cách và giọng văn giống bạn @ kbanp?

Từ ngày giờ tôi ra được quẻ thiên địa bĩ động hào 2 biến thiên thủy tụng.

Quẻ chủ: Thiên địa bĩ: Bế tắc, bĩ cực trên dưới bất đồng không hòa thuận

Quẻ biến: Thiên thủy tụng: Cãi vã xung khắc không hòa hợp.

Kl: Trong giấc mơ của bạn báo cho biết là bạn xảy ra cãi vã xung khắc với người trên hoặc người dưới trong gia đình hoặc khách hàng. Mắc những chuyện thị phi khẩu thiệt. Bạn cố gắng bình tĩnh trước lời nói của mình để tránh thị phi liên quan đến mình. Bạn cũng làm chút lễ nhỏ xuống chùa lễ tạ cho mát mẻ hanh thông thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0x0011.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0x0011.jpg (43.28 KiB) Đã xem 1460 lần
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thắng2016 đã viết: 18:28, 22/06/18

Cảm ơn bác!!!
Thân!!!
Phong cách và giọng văn giống bạn @ kbanp?

Từ ngày giờ tôi ra được quẻ thiên địa bĩ động hào 2 biến thiên thủy tụng.

Quẻ chủ: Thiên địa bĩ: Bế tắc, bĩ cực trên dưới bất đồng không hòa thuận

Quẻ biến: Thiên thủy tụng: Cãi vã xung khắc không hòa hợp.

Kl: Trong giấc mơ của bạn báo cho biết là bạn xảy ra cãi vã xung khắc với người trên hoặc người dưới trong gia đình hoặc khách hàng. Mắc những chuyện thị phi khẩu thiệt. Bạn cố gắng bình tĩnh trước lời nói của mình để tránh thị phi liên quan đến mình. Bạn cũng làm chút lễ nhỏ xuống chùa lễ tạ cho mát mẻ hanh thông thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.
Cảm ơn bác!
Bác nhận nhầm người rồi nhé!!!☺☺☺
Phải chăng bác nhớ người ta quá ak???
Bác kết luận đúng rồi đó, sang tháng 5 âm này cháu thấy mình hao tài tốn của, đã thế mắc thị phi khẩu thiệt ,điển hình là hàng xóm hôm 8/5(âm)...bán hàng chịu cho người nhà ,không lấy được..... Sức khỏe thì bị giảm sút so với 4tháng đầu năm.....nói chung là tháng 5 này xấu.
Cháu sẽ cố gắng nghe theo lời của bác!
Cơ bản là do cháu tính bốc đồng, nóng tính nên chẳng may nỡ mồm nên gây ra khẩu thiệt thị phi bác ạ.
Một lần nữa cảm ơn bác nhé!!!
Chúc bác cuối tuần vui vẻ!!!
Thân!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”