Mong mọi người xem giúp vấn đề cho con trai mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mong mọi người xem giúp vấn đề cho con trai mình

Gửi bài gửi bởi ô long »

Anh dựa vào đâu mà kết luận tôi chỉ xem sách vở mà không nghiệm lý. Nếu nói về phương diện nghiệm lý thì anh cố gắng chờ xem người bạn của anh có Thiên Tướng gặp Tuần ở Mệnh rồi hậu vận sẽ thế nào nhé. Khi đó lên đây nói lại cho tôi và mọi người. Các cách anh nói như Tướng gặp Kình, Tướng gặp Hình thì chủ tai nạn, chết trận, chết do tai nạn chứ ít khi nào mà ứng với việc vượt nghịch cảnh lắm. Lại mất thêm thời gian nghiệm lý. Nếu anh nói Mệnh họ ở trục La Võng mà ngộ Kình Hình thì tôi mới chấp nhận vì khi này Kình Hình giúp giải La Võng.
Đầu trang

vodaoduc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vodaoduc »

hodinhha79 đã viết: 20:53, 03/07/18 Bạn nói trên phương diện sách vở quá. Nên nó rời vào máy móc. Thời mới nghiên cứu tử vi cũng xem nhứ bạn bây giờ. Nhưng xem đến mấy trăm lá số thì thấy mình cũng cần phải xem lại cách nhìn ở tử vi. Có tướng gặp tuần mà làm ông chủ lớn. Tướng mà ko có kình dương ( kiếm báu) sao giữ dc uy nghi. Tử vi thiên tướng mà ko có thiên hình sao tìm đc đường thoát thân vây hãm. Bạn nên xem lại cách nhìn. Mình có 5 người bạn thiên tướng nên mình có những kinh nghiệm sâu sắc. Sách vở nhiều lúc ko thể bằng kinh nghiêm.
Thế thiên tướng gặp thiên hình thì có sao ko anh. Tôi cũng ko biết vì sao thiên tuớng lại sợ thiên hình. Thủy hoả giao chiến phải ko anh
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

hodinhha79 đã viết: 20:53, 03/07/18 Bạn nói trên phương diện sách vở quá. Nên nó rời vào máy móc. Thời mới nghiên cứu tử vi cũng xem nhứ bạn bây giờ. Nhưng xem đến mấy trăm lá số thì thấy mình cũng cần phải xem lại cách nhìn ở tử vi. Có tướng gặp tuần mà làm ông chủ lớn. Tướng mà ko có kình dương ( kiếm báu) sao giữ dc uy nghi. Tử vi thiên tướng mà ko có thiên hình sao tìm đc đường thoát thân vây hãm. Bạn nên xem lại cách nhìn. Mình có 5 người bạn thiên tướng nên mình có những kinh nghiệm sâu sắc. Sách vở nhiều lúc ko thể bằng kinh nghiêm.

Xin lỗi mọi người ạ, em xin được nhắc lại nyc cùa em, anh ấy chủ mệnh thiên tướng đắc ờ mùi có diêu y ở tài bạch tam hợp mệnh. có kình hãm kwr mệnh luôn. Và anh ấy yêu đương rất cuồng nhiệt nhưng cũng rất nhẫn tâm. và và anh ấy cũng khá dờ âm... cái này sau này em mới biết qua ng khác chứ em thì mất zin vs ông xã nhà em ạ. Nên em
nghĩ nên thực tế một chút ạ. Nhưng dù sao Ô Long nói cũng đúng nhiều cái lắm ạ. Em để ý đọc bài trên diễn đàn thấy vậy.

anh Hà ơi, em không có số hai chồng cũng k có cách bỏ chồng là thoải mái rồi ạ. Là người vk, ng mẹ, hầu hết ai cũng mong đầu bạc răng long vs một người đến hết đời thôi.

Em thấy mặc dù em là LS nhưng e càng lớn tuổi càng chăm chú vào cs gia đình, chồng con thoii ạ. Em hướng theo con đường nhà nước nên ngày càng tập trung vào nó. Em cũng có ý muốn chuyền đổi chỗ làm, xin qua cơ quan khác ấy ạ. Hi vọng năm 33 tuổi em có thể chuyển đến nơi phù hợp vs ngành học hơn.

Mọi người có thể xem giùm cho em về vđ sức khoẻ của em đc k ạ?
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ô long đã viết: 17:37, 03/07/18
hodinhha79 đã viết: 17:24, 03/07/18 bản chất Thiên tướng là sao cuốn hút nhưng gặp thái tuế thì sẽ triệt tính hoa nguyệt của thiên tướng. mới lại A ko bàn nhiều về vấn đề này lắm. thông cảm sẽ ko xem sâu. ko có số 2 chồng và cũng ko có số bỏ chồng nên cứ thỏa mái đi.
Tôi đồng ý với anh này. Tuy nhiên tôi có góp ý một chút đó là Thiên Tướng chủ quan lộc, phúc thiện, uy nghi, đẹp đẽ, thanh sắc, suy nghĩ kín kẽ, sâu xa, sâu sắc, nho nhã, khiêm tốn. Với nữ Mệnh chủ ghen tuông chứ không hề chủ hoa nguyệt. Nhưng đắc Thái Tuế thì sự ghen tuông đó là chính danh, ghen một cách "văn minh". Do vậy có thể nói Thái Tuế giúp làm "chính danh hóa" cái sự xấu (nếu có) của Thiên Tướng.
Chồng em ghen tuông lắm, nhưng ghen ngầm ghen trong lòng thỉnh thoảng mới xỉa xói vợ thôi ạ. Và chồng em rất gia trưởng nhưng hiện tại ko thể hiện tính gia trưởng của mình nhiều vs em ạ. Có khi nào ls của em khắc chế được ông xã không ạ? hay nó còn phụ thuộc chính tinh tại Mệnh của la chồng ạ?
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ô long đã viết: 21:08, 03/07/18 Anh dựa vào đâu mà kết luận tôi chỉ xem sách vở mà không nghiệm lý. Nếu nói về phương diện nghiệm lý thì anh cố gắng chờ xem người bạn của anh có Thiên Tướng gặp Tuần ở Mệnh rồi hậu vận sẽ thế nào nhé. Khi đó lên đây nói lại cho tôi và mọi người. Các cách anh nói như Tướng gặp Kình, Tướng gặp Hình thì chủ tai nạn, chết trận, chết do tai nạn chứ ít khi nào mà ứng với việc vượt nghịch cảnh lắm. Lại mất thêm thời gian nghiệm lý. Nếu anh nói Mệnh họ ở trục La Võng mà ngộ Kình Hình thì tôi mới chấp nhận vì khi này Kình Hình giúp giải La Võng.

Tam hợp phu của em gặp Hình thì sao ạ? hizzzzz
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

bạn olong lại nóng tính rồi. tử vi rất cần điềm đạm. bạn tôi tướng gặp hình đây có làm sao đâu. sống hơn nửa đời người rồi mà chưa bị tai nạn lần nào mà còn tướng hãm ở mão . bạn có biết làm sao lại tốt không.? vì bạn tôi là nghề cắt giấy và in bao bì ( cát cũng là thiên hình , in bao bì cũng là thiên hình, tạo thành khung hình). con thiên hình của bạn tôi lại biến thành năng lực kiếm tiền một cách suất sắc. cắt giấy ra tiền, in hình ra tiền. nếu những người cung phu quân có sao hình thì là người sống có khuôn phép và phải trải qua một mối tình tưởng như gần cưới thì lại giải tán và sau người đó sẽ là người chồng. và tất nhiên người chồng có dính tí sẹo và phải tùy theo bộ phận cơ thể để luận đoán.
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

xem tử vi ai giỏi ai chưa giỏi không quan trọng. mục đích ông trời cho ta chút năng lực thì cố găng giúp người khác vững tin vào cuộc sống . ai đang khổ thì cho người ta thấy tương lại trước mắt tốt đẹp hơn để người ta lỗ lực. đó là tôn chỉ của những người nghiên cứu tử vi. thi thoảng mới có thời gian lên diễn đàn. có gì nói không phảimong mọi người bỏ quá cho. chào các bạn và chúc các bạn luôn gặp được nhiều điều may mắn.
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dạ em cảm ơn anh Ha79 đã xem cho mẹ con em, em chúc anh sức khỏe ạ.
Đầu trang

phuongdiepbui
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongdiepbui »

Anh Salem đã viết: 18:16, 01/07/18 thế à, chị định vượt 120km đến thầy nổi tiếng ở QTri đây, nghe nói ông í giỏi nổi tiếng lắm. Mà giờ đang chưa đi đc vì cv bận qá. Lên đây chờ cao nhân trước
Mình người QTri đây. Bạn nói ở QTri có ông thầy nổi tiếng là ông nào nhỉ? Sao mình k nghe tên tuổi gì cả!!!
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phuongdiepbui đã viết: 11:42, 04/07/18
Anh Salem đã viết: 18:16, 01/07/18 thế à, chị định vượt 120km đến thầy nổi tiếng ở QTri đây, nghe nói ông í giỏi nổi tiếng lắm. Mà giờ đang chưa đi đc vì cv bận qá. Lên đây chờ cao nhân trước
Mình người QTri đây. Bạn nói ở QTri có ông thầy nổi tiếng là ông nào nhỉ? Sao mình k nghe tên tuổi gì cả!!!
Thầy ở số nhà 8 ngõ 131 Lê Lợi Đôg Hà. Bạn mình đi xem về chuàn lắm. Nên mìnhnđnag tính đi đây
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”