Năm 37 Tuổi Tiền Vào Như Nước Liệu Có Ứng ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Năm 37 Tuổi Tiền Vào Như Nước Liệu Có Ứng ?

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

vnfaker98 đã viết: 23:08, 21/07/18 Tuổi âm đc thái dương cư tuất hãm đắc tuần nhưng thái dương ko hợp tuổi âm.
Cung tài cự môn đắc lộc ngộ hao thì tiền vào của trc ra cửa sau. Tiêu đề xem mấy thầy ko đúng. Đàn ông tầm 25 tuổi đổ ra mà vẫn nhảm nhí thế này tuổi j làm ông chủ.
Thân
mình đi làm nhưng chỉ ngồi máy tính thế này thôi...lên đây nhảm nhí nhưng ra tiền đấy bạn , mình chỉ lên đây nói chuyện vài câu cho vui thôi...có khách vào thì ghi sổ...không thì thôi :))
cung thân của mình có thái âm tọa thìn có đào hồng chiếu được hưởng người tuổi âm không 8->
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Xin thưa vs bạn thế này.
Có những thầy xem số chưa cần nhìn lá số người ta đã biết bạn thế nào rồi.
Mình đi làm ở motorola.
A trung tổng khu vực motorola có nói vs mình thế này
Nếu e làm giàu trc 25 tuổi e đã có định hình hay phải có năng lực rồi. Còn e đã gần 30 rồi rất khó.
Bạn có thể phản biện mình bằng nhiều hình thức khác nhau. Mình rất ok.
Thái âm hãm đc triệt những đã là triệt thì tốt cũng giảm mà xấu cũng giảm hơn nữa nginf cung thê và cung phúc phá cách.
Tiền vào như nước là thế nào?? Là ko đếm đc là nhiều vô kể. Bạn xem nanwg lực vạn đủ ko?
Ng có nămg lực như vậy đac ko nói vậy
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

vnfaker98 đã viết: 23:27, 21/07/18 Xin thưa vs bạn thế này.
Mình đi làm ở motorola.
Nếu e làm giàu trc 25 tuổi e đã có định hình hay phải có năng lực rồi. Còn e đã gần 30 rồi rất khó.
Thái âm hãm đc triệt những đã là triệt thì tốt cũng giảm mà xấu cũng giảm hơn nữa nginf cung thê và cung phúc phá cách.
Tiền vào như nước là thế nào?? Là ko đếm đc là nhiều vô kể. Bạn xem nanwg lực vạn đủ ko?
bạn nói cũng có lý ...nhưng mình hỏi lá số của mình liệu có nghèo không...đâu phải phúc đức không tốt là không làm được ông chủ...cung phu thê mình can bính thiên đồng tự hóa lộc mà cung phu thê tự hóa lộc luôn bạn :-/
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Đức ah.
Nếu bạn đọc sách bạn sẽ thấy hóa lộc kỵ nhất là kiếp ko lâm vào.
Hóa lộc là chủ quản cung phuca đức là thần thu hoạch mua màng.
Tại sao tiền nhân lại viết tối kỵ như vậy? Chả nhẽ các cụ sai???
Đừng thấy lộc đã ngon.
Bạn 28 tuổi rồi. Bạn thấy đấy, hà nội có chỗ nào bán cơm miễn phí ko? Thậm chí bỏ tiền ra chắc j ăn đã sạch?
HÃY SUY NGHĨ BẰNG ĐẦU ĐỪNG NHƯ CON VẸT THẤY VẬY LÀ NGHE VẬY.
THÂN
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:35, 21/07/18 bạn nói cũng có lý ...nhưng mình hỏi lá số của mình liệu có nghèo không...đâu phải phúc đức không tốt là không làm được ông chủ...cung phu thê mình can bính thiên đồng tự hóa lộc mà cung phu thê tự hóa lộc luôn bạn :-/
Hi chia sẻ với bạn bài này,bạn đọc thử coi nhé

ĐỨC MỎNG MÀ NGÔI CAO CHÍNH LÀ MẦM TAI HỌA CỦA NHÂN SINH

“Đức không xứng vị” thì sớm muộn con người ta cũng phải trả lại những gì không xứng đáng được nhận mà thôi.

Vì sao có rất nhiều người tuổi còn trẻ đã sớm lìa đời? Vì sao có một số người vừa nổi danh lại tự tử? Vì cớ gì một số người vừa thăng quan tiến chức lại lâm bệnh nặng? Lại vì sao có một số người vừa mới sắm nhà lầu xe hơi lại bị tai nạn xe cộ mà qua đời? Rốt cuộc, nguyên cớ tại vì sao?

Chính là vì bốn chữ này: “Đức không xứng vị”.

Hết thảy những thứ như của cải, trí tuệ, địa vị của chúng ta, người xưa chỉ dùng một chữ “vật” để nói lên tất cả.

Vật là tài vật, là của cải, “Hậu đức tái vật” (giàu đức mới có nhiều của cải), kỳ thực chính là điều mà chúng ta gọi là phúc báo, có nhiều đức mới có thể có nhiều của cải, mới có thể đưa đến phúc báo.

Nhưng ngược với “Hậu đức tái vật” là câu: “Đức không xứng vị”. “Vị” chính là những đãi ngộ mà chúng ta được hưởng, câu này có nghĩa là đức hạnh của chúng ta không xứng với phúc báo mà ta đang hưởng.

Nói cách khác, cũng giống như một chiếc bàn có thể chịu tải trọng được 10 phần sức nặng, nhưng nay chúng ta đặt lên nó tới 20 hay 50 phần sức nặng, thì hỏi chiếc bàn sao có thể chịu nổi đây?

Gánh một sức nặng quá sức mình như vậy, nó sẽ lung lay, nó sẽ biến dạng, đây chính là dấu hiệu báo trước của việc sụp đổ.
Nhà Phật thường có câu: Muốn biết thời quá khứ chúng ta đã làm gì thì cứ nhìn những quả báo chúng ta đang lãnh thọ trong hiện tại. Muốn biết thời tương lai của chúng ta sẽ ra sao thì cứ nhìn những hành động của chúng ta trong hiện tại.

Nên biết rằng, tiền tài, quyền lực, danh vọng đều là do phúc báo của mình, đều là nhờ vào đức của bản thân mà có được, vậy chúng ta có được những thứ đó chưa?
Dựa vào điều gì mà thừa hưởng chúng? Là dựa vào đức hạnh của bản thân, dựa vào những gì bản thân cống hiến cho xã hội.

Xin hãy nhớ thật kỹ rằng: Đức mỏng mà vị cao, công ít mà của nhiều, trí thiếu mà mưu lớn, đều là tai họa đang ẩn mình.

Ý tứ chính là: Một người có phẩm đức thấp kém lại ngồi ở vị trí quan trọng, một người có công lao đóng góp rất nhỏ lại chiếm giữ nhiều của cải, một người trí tuệ kém cỏi nhưng lại nắm giữ quyền to, thì cũng là như đang ẩn nấp một mối họa lớn.
Chỉ có hiểu rõ đạo lý này, mới có thể hiểu được thế nào là phúc phần, thế nào là an tâm hưởng phúc.

-ST-
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 23:45, 21/07/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:35, 21/07/18 bạn nói cũng có lý ...nhưng mình hỏi lá số của mình liệu có nghèo không...đâu phải phúc đức không tốt là không làm được ông chủ...cung phu thê mình can bính thiên đồng tự hóa lộc mà cung phu thê tự hóa lộc luôn bạn :-/
Hi chia sẻ với bạn bài này,bạn đọc thử coi nhé

ĐỨC MỎNG MÀ NGÔI CAO CHÍNH LÀ MẦM TAI HỌA CỦA NHÂN SINH

“Đức không xứng vị” thì sớm muộn con người ta cũng phải trả lại những gì không xứng đáng được nhận mà thôi.

Vì sao có rất nhiều người tuổi còn trẻ đã sớm lìa đời? Vì sao có một số người vừa nổi danh lại tự tử? Vì cớ gì một số người vừa thăng quan tiến chức lại lâm bệnh nặng? Lại vì sao có một số người vừa mới sắm nhà lầu xe hơi lại bị tai nạn xe cộ mà qua đời? Rốt cuộc, nguyên cớ tại vì sao?

Chính là vì bốn chữ này: “Đức không xứng vị”.

Hết thảy những thứ như của cải, trí tuệ, địa vị của chúng ta, người xưa chỉ dùng một chữ “vật” để nói lên tất cả.

Vật là tài vật, là của cải, “Hậu đức tái vật” (giàu đức mới có nhiều của cải), kỳ thực chính là điều mà chúng ta gọi là phúc báo, có nhiều đức mới có thể có nhiều của cải, mới có thể đưa đến phúc báo.

Nhưng ngược với “Hậu đức tái vật” là câu: “Đức không xứng vị”. “Vị” chính là những đãi ngộ mà chúng ta được hưởng, câu này có nghĩa là đức hạnh của chúng ta không xứng với phúc báo mà ta đang hưởng.

Nói cách khác, cũng giống như một chiếc bàn có thể chịu tải trọng được 10 phần sức nặng, nhưng nay chúng ta đặt lên nó tới 20 hay 50 phần sức nặng, thì hỏi chiếc bàn sao có thể chịu nổi đây?

Gánh một sức nặng quá sức mình như vậy, nó sẽ lung lay, nó sẽ biến dạng, đây chính là dấu hiệu báo trước của việc sụp đổ.
Nhà Phật thường có câu: Muốn biết thời quá khứ chúng ta đã làm gì thì cứ nhìn những quả báo chúng ta đang lãnh thọ trong hiện tại. Muốn biết thời tương lai của chúng ta sẽ ra sao thì cứ nhìn những hành động của chúng ta trong hiện tại.

Nên biết rằng, tiền tài, quyền lực, danh vọng đều là do phúc báo của mình, đều là nhờ vào đức của bản thân mà có được, vậy chúng ta có được những thứ đó chưa?
Dựa vào điều gì mà thừa hưởng chúng? Là dựa vào đức hạnh của bản thân, dựa vào những gì bản thân cống hiến cho xã hội.

Xin hãy nhớ thật kỹ rằng: Đức mỏng mà vị cao, công ít mà của nhiều, trí thiếu mà mưu lớn, đều là tai họa đang ẩn mình.

Ý tứ chính là: Một người có phẩm đức thấp kém lại ngồi ở vị trí quan trọng, một người có công lao đóng góp rất nhỏ lại chiếm giữ nhiều của cải, một người trí tuệ kém cỏi nhưng lại nắm giữ quyền to, thì cũng là như đang ẩn nấp một mối họa lớn.
Chỉ có hiểu rõ đạo lý này, mới có thể hiểu được thế nào là phúc phần, thế nào là an tâm hưởng phúc.

-ST-
có những người muốn cuộc đời suôn sẻ tu tâm tích đức nhưng gặp hoàn cảnh môi trường sống lại gặp trở ngại làm cho con người phải xoay theo chiều gió ...cuộc đời chữ đức là đứng đầu ...nhưng hiện xa hội này khôn cũng chết dại cũng chết biết thì sống :)
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Duccon_cdl13 đã viết: 12:33, 22/07/18 có những người muốn cuộc đời suôn sẻ tu tâm tích đức nhưng gặp hoàn cảnh môi trường sống lại gặp trở ngại làm cho con người phải xoay theo chiều gió ...cuộc đời chữ đức là đứng đầu ...nhưng hiện xa hội này khôn cũng chết dại cũng chết biết thì sống :)
:D Cuối tuần tặng bạn 2 bài này
https://www.youtube.com/watch?v=9BPfyhhv7-c
https://www.youtube.com/watch?v=7wtfhZwyrcc
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 13:08, 22/07/18
Duccon_cdl13 đã viết: 12:33, 22/07/18 có những người muốn cuộc đời suôn sẻ tu tâm tích đức nhưng gặp hoàn cảnh môi trường sống lại gặp trở ngại làm cho con người phải xoay theo chiều gió ...cuộc đời chữ đức là đứng đầu ...nhưng hiện xa hội này khôn cũng chết dại cũng chết biết thì sống :)
:D Cuối tuần tặng bạn 2 bài này
https://www.youtube.com/watch?v=9BPfyhhv7-c
https://www.youtube.com/watch?v=7wtfhZwyrcc
chúc e cuối tuần vui vẻ nhé :"> ...e có thể cho a biết e ở đâu không ;;) ...tặng e bài này a nghe đi nghe lại mà không chán :) https://www.youtube.com/watch?v=oM_JJIJygYw
Đầu trang

Vũ Hoàng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vũ Hoàng »

Mình đi làm ở motorola.
Bác nói nghe chát nhưng em thấy đúng :-bd
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Vũ Hoàng đã viết: 13:26, 22/07/18
Mình đi làm ở motorola.
Bác nói nghe chát nhưng em thấy đúng :-bd
hiện giờ mình đang ở vận thiên không sang vận 33-42 đắc thiên thời địa lợi mình mới mở kinh doanh vận này xấu chưa khai trương được đợi thời cơ đó bạn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”