LÁ SỐ KHÓ XEM, MONG CÁC BÁC XEM GIÚP EM.THANKS!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: LÁ SỐ KHÓ XEM, MONG CÁC BÁC XEM GIÚP EM.THANKS!

Gửi bài gửi bởi ô long »

dung1 đã viết: 17:13, 01/08/18
ô long đã viết: 16:39, 01/08/18 Tuổi Kỷ Vũ Khúc hóa Lộc tại Mùi, Lộc Tồn tại Ngọ. Lá trên Mệnh tại Tý, Thân tại Thìn. Như vậy không thể đắc Minh Lộc Ám Lộc được.
Cung di minh lộc ám lộc. Mệnh vcd cũng hưởng một phần cung di nên cách này cũng có tác động nhất định
Nếu anh nói cung Di thì đúng. Vì bất kì hai cung nào cư Ngọ và Mùi của tuổi kỷ (có Vũ hóa Lộc tại Mùi) thì đều đắc cách Minh Lộc, Ám Lộc mà.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

abiabu đã viết: 16:52, 01/08/18
dung1 đã viết: 12:35, 03/03/10
Hình ảnh
em cũng mới học xem tử vi thôi sao nhìn cung thê của anh mà ngao ngán!.......VCD lại toàn bại tinh...
Đường hôn nhân của Anh kém mà. Cơ bản khá mệt mỏi với cung thê này.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

ô long đã viết: 17:17, 01/08/18
ô long đã viết: 16:39, 01/08/18 Tuổi Kỷ Vũ Khúc hóa Lộc tại Mùi, Lộc Tồn tại Ngọ. Lá trên Mệnh tại Tý, Thân tại Thìn. Như vậy không thể đắc Minh Lộc Ám Lộc được.
Cung di minh lộc ám lộc. Mệnh vcd cũng hưởng một phần cung di nên cách này cũng có tác động nhất định
Nếu anh nói cung Di thì đúng. Vì bất kì hai cung nào cư Ngọ và Mùi của tuổi kỷ (có Vũ hóa Lộc tại Mùi) thì đều đắc cách Minh Lộc, Ám Lộc mà.
Mình vừa sửa bài. Theo mình cung vcd mượn toàn bộ sao cung đi. Theo Bạn thì như vậy lá số này có hưởng minh lộc ám lộc không?
Đầu trang

ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

dung1 đã viết: 17:23, 01/08/18
Mình vừa sửa bài. Theo mình cung vcd mượn toàn bộ sao cung đi. Theo Bạn thì như vậy lá số này có hưởng minh lộc ám lộc không?
Tôi thấy rằng cung Mệnh không được hưởng. Vì kể cả vcd được hưởng Di, có Lộc Tồn, nhưng Mệnh tại Tý lục hại với Hóa Lộc tại Mùi. Nên dù gì cũng không được hưởng cách cục này tại Mệnh. Nếu có cách Minh Lộc, hại Lộc thì câu trả lời là đắc...
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

ô long đã viết: 17:27, 01/08/18
Tôi thấy rằng cung Mệnh không được hưởng. Vì kể cả vcd được hưởng Di, có Lộc Tồn, nhưng Mệnh tại Tý lục hại với Hóa Lộc tại Mùi. Nên dù gì cũng không được hưởng cách cục này tại Mệnh. Nếu có cách Minh Lộc, hại Lộc thì câu trả lời là đắc...
Tính lục hại vì xung hợp mà ra. Như cung tý lục hại mùi vì mùi xung sửu. Sửu lại nhị hợp tý. Nhưng trường hợp này mượn sao an cung vcd. Lộc tồn sẽ ở tý, hoá lộc ở sửu. Tý sửu nhị hợp thành cách minh lộc ám lộc. Khi sửu vcd thì tính xung sửu mùi sẽ giảm nhiều và lục hại vì thế cũng triết giảm
Đầu trang

ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

dung1 đã viết: 17:35, 01/08/18
Tính lục hại vì xung hợp mà ra. Như cung tý lục hại mùi vì mùi xung sửu. Sửu lại nhị hợp tý. Nhưng trường hợp này mượn sao an cung vcd. Lộc tồn sẽ ở tý, hoá lộc ở sửu. Tý sửu nhị hợp thành cách minh lộc ám lộc. Khi sửu vcd thì tính xung sửu mùi sẽ giảm nhiều và lục hại vì thế cũng triết giảm
Cung vcd thì lấy chính tinh cung xung đối mà luận chứ có lý thuyết nào lấy luôn cách an sao cung đối đâu, để mà sau đó an "Lộc tồn sẽ ở tý, hoá lộc ở sửu"!!! Thuyết bắc cầu áp dụng vào Tử Vi nhiều khi dẫn đến nhận định sai lệch. Anh an như vậy phái Tứ Hóa Phi Tinh chắc bị xóa sổ luôn, vì phi vào cung nào mà có cung đối vcd thì cung xung đối cũng được hưởng phi hóa đấy, vậy thì toi!!!
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

ô long đã viết: 17:45, 01/08/18
dung1 đã viết: 17:35, 01/08/18
Cung vcd thì lấy chính tinh cung xung đối mà luận chứ có lý thuyết nào lấy luôn cách an sao cung đối đâu, để mà sao đó an "Lộc tồn sẽ ở tý, hoá lộc ở sửu"!!! Thuyết bắc cầu áp dụng vào Tử Vi nhiều khi dẫn đến nhận định sai lệch. Anh an như vậy phái Tứ Hóa Phi Tinh chắc bị xóa sổ luôn, vì phi vào cung nào mà có cung đối vcd thì cung xung đối cũng được hưởng phi hóa đấy, vậy thì toi!!!
Mình nói vậy về ngôn từ có thể không chuẩn nhưng cũng có thể hiểu cung tý lấy lộc tồn luận. Cung sửu lấy hoá lộc luận. Hai lộc ở thế này có ảnh hưởng nhất định không nên bỏ qua tính ràng buộc giữa hai lộc. Còn việc an sao xung chiếu sang cung vcd thì tất nhiên là không đúng. Theo mình mệnh này vẫn nhận 50% mình lộc ám lộc do mượn sao xung chiếu luận vì cung vcd và cung xung chiếu đều không có tuần triệt án ngữ phá thế.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

dung1 đã viết: 16:33, 01/08/18
ThieuThan đã viết: 10:08, 01/08/18
dung1 đã viết: 09:42, 01/08/18
Mệnh vcd thì đành phải lựa thời mà theo thôi bạn. Mình có cố chắc chắn cũng không đủ thế vững mà mà trọn vẹn được. Triệt chủ phá ra, tuần chủ thu vào nên su hướng triệt ngăn chiếu vào mạnh và tuần khó hội họ ra ngoài nhưng khái niệm này cũng chỉ tương đối chứ không cứng nhắc. Như Bạn đã nói theo thuyết xuất không điền thật thì xung không cung phúc mọi sự tốt xuất của cung phúc sẽ chân thật hợp với tài bạch được cách lộc ma giao trì (đại hạn này lưu mã gặp mã ) + mã khốc khách + tướng ấn tả hữu + không kiếp kị. Cũng gọi là có tý danh nhưng là tốt hay xấu cũng khó nói. Thành đạt cũng là danh, mà phá sản cũng là danh. Được âm kị truyền khẩu thì cả họ biết đến. Lại xét đến mệnh kim yếu thì vận có đẹp mấy cũng khó ra khỏi biên độ mệnh. Nếu vượt ra mạnh tất có biến đến mệnh. Hiện tại mình cũng mông lung lắm. Đang dự định dồn vốn, thậm chí sẽ bán một phần đất nếu cần để đầu tư giai đoạn này. Theo Bạn tỷ lệ thành công liệu có được 55%.
em cũng Mệnh VCD, bác xem giúp em xem lá số em tốt xấu thế nào được không ạ
Em cảm ơn
Hình ảnh
Số tốt mà Bạn. Mệnh thân hội khoa xương khúc khôi việt, mình lộc ám lộc. Cơ bản có bằng cấp, thông minh, công danh tài lộc khá.
Theo tôi bạn này mệnh VCD có nhiều sát tinh hãm quá:Linh tinh ở mệnh+Hỏa tinh hãm,địa kiếp hãm nhị hợp.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thatsat275 đã viết: 18:32, 01/08/18
ThieuThan đã viết: 10:08, 01/08/18

em cũng Mệnh VCD, bác xem giúp em xem lá số em tốt xấu thế nào được không ạ
Em cảm ơn
Hình ảnh
Số tốt mà Bạn. Mệnh thân hội khoa xương khúc khôi việt, mình lộc ám lộc. Cơ bản có bằng cấp, thông minh, công danh tài lộc khá.
Theo tôi bạn này mệnh VCD có nhiều sát tinh hãm quá:Linh tinh ở mệnh+Hỏa tinh hãm,địa kiếp hãm nhị hợp.
Linh hoả chủ tuổi thọ. Nhưng vòng vận đầu đời đến ngoài 40 t đều có tuần triệt án ngữ nên vượt qua cả. Hai đại vận cuối đời khá tốt.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

dung1 đã viết: 18:38, 01/08/18
thatsat275 đã viết: 18:32, 01/08/18
Linh hoả chủ tuổi thọ. Nhưng vòng vận đầu đời đến ngoài 40 t đều có tuần triệt án ngữ nên vượt qua cả. Hai đại vận cuối đời khá tốt.
Dù gì Mệnh,Thân đều VCD,Mệnh lại có nhiều sát tinh hãm không hợp mệnh Mộc,Mệnh Mộc cung Mệnh ở Tí là vị trí Bại Địa phải làm nhiều điều thiện nhiều mới tốt,may được cung Phúc VCD đẹp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”