LÁ SỐ KHÓ XEM, MONG CÁC BÁC XEM GIÚP EM.THANKS!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VoThanhTrung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: LÁ SỐ KHÓ XEM, MONG CÁC BÁC XEM GIÚP EM.THANKS!

Gửi bài gửi bởi VoThanhTrung »

Lá số của em có Liêm-Tham tại Tỵ liệu có thọ quá 50 tuổi không các bác?

La so tu vi.jpg
La so tu vi.jpg (160.93 KiB) Đã xem 890 lần
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

VoThanhTrung đã viết: 19:12, 01/08/18 Lá số của em có Liêm-Tham tại Tỵ liệu có thọ quá 50 tuổi không các bác?

La so tu vi.jpg
Lá số của anh,cung Phúc cũng khá đẹp,cung Thân VCD có Thiên thọ,Lộc tồn đồng cung.Thiên thọ,Lộc tồn đều trợ giúp tăng tuổi thọ.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

dung1 đã viết: 09:42, 01/08/18
TheLinh đã viết: 07:59, 01/08/18 Mấy ngòi mệnh vnd tư tưởng dễ giao động lắm.Đôi khi còn chả biết mình thích gì. Hehhe

Tam Phuong xung sát hạnh triệt nhi khả bằng. Tứ chính giao phùng kỵ tuần Ko truc đối.

Tức triệt Ko vài tuần Ko ra. Hehhe

Tới đv thiên cơ ở thế xung không, trong xuất Ko điền thật xung không hợp thật. Nên ăn đc trọn vẹn cung phúc. Hehe
Mệnh vcd thì đành phải lựa thời mà theo thôi bạn. Mình có cố chắc chắn cũng không đủ thế vững mà mà trọn vẹn được. Triệt chủ phá ra, tuần chủ thu vào nên su hướng triệt ngăn chiếu vào mạnh và tuần khó hội họ ra ngoài nhưng khái niệm này cũng chỉ tương đối chứ không cứng nhắc. Như Bạn đã nói theo thuyết xuất không điền thật thì xung không cung phúc mọi sự tốt xuất của cung phúc sẽ chân thật hợp với tài bạch được cách lộc ma giao trì (đại hạn này lưu mã gặp mã ) + mã khốc khách + tướng ấn tả hữu + không kiếp kị. Cũng gọi là có tý danh nhưng là tốt hay xấu cũng khó nói. Thành đạt cũng là danh, mà phá sản cũng là danh. Được âm kị truyền khẩu thì cả họ biết đến. Lại xét đến mệnh kim yếu thì vận có đẹp mấy cũng khó ra khỏi biên độ mệnh. Nếu vượt ra mạnh tất có biến đến mệnh. Hiện tại mình cũng mông lung lắm. Đang dự định dồn vốn, thậm chí sẽ bán một phần đất nếu cần để đầu tư giai đoạn này. Theo Bạn tỷ lệ thành công liệu có được 55%.
Em cũng Ko. Dám nói đc hay kh ông, nhưng cái nhìn về năm 2019 của em là thế này. Anh tham khảo thôi.

Năm 2019, tiểu vận tại tỵ. Lưu niẻn tại tý.

Xem tiểu vận thì lấy đv làm gốc, xem đv thì lấy mệnh làm gốc.

Năm.hợi, thiên cơ chủ về hoạch định sách lược, kế hoạch có tính lâu dài. Thêm Tả hữu quang quý thì dự đc quý nhân phù trợ, bạn bè cấp trên trợ giúp, đạt dc nhiều cơ hội. KK(D) tư duy đổi mới, lanh lẹ, sáng tạo, đầu cơ,hoạnh phát.

Thiên cơ là chủ về "động" tinh gặp lưu mã là tuong đi xa.

Hoạnh phá hay không quay qua xem gốc đv, tử vi cư ngọ không quần thần khánh hội, liêm phủ dinh tuần, thì chỉ.tính là tiểu cát. Dính song hao thì tượng đv này tiền tài khó tụ.

Lại lưu niên dv thấy tham lang cư điền, tham linh chủ phát quý. Nhưng tham(h) hao(h) thì đúng là hao tổn tiền tài đất cát.

Ý em là vậy, anh tham khảo thôi nhéa.

Mà mệnh anh vcd, thiên cơ chủ tư duy không chủ hành động, cự đồng dễ mất phương hướng dễ chán. Nhưng có tả hữu quang quý, thì anh nén dựa thế mượn lực người khác mà l àm.

Nam sau l.mã l.đà kk, anh vít ga nhẹ tay thôi nhé không lại xòe, hrheehe. Nhưng chắc k sao đâu, có quang quý r mà ^^
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Xem ls quan trọng là tìm cho ng ta một điểm" sáng" sau khi vẹt hết mây mù. Hehhêh...... Ak cái này em dùng từ Ko hay anh đừng đẻ ý, ý e là tìm chỗ tốt để ng ta tựa vào. Hehhe

Mệnh anh gần giống cách cục cơ nguyệt đồng lương vậy. Thêm tả hữu quang quý thì Nên dựa thế người khác mà làm. Hehhêh.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

dung1 đã viết: 10:40, 31/07/18 Nên phân định vòng trường sinh của cục và vòng trường sinh của mệnh. Vòng trường sinh cục an thuận nghịch. Còn vòng trường sinh mệnh luôn an thuận. Cái lý thuyết tuyệt địa là áp dụng vòng tràng sinh mệnh không có an sẵn trên lá số.
Tôi dán vào đây vì tôi không muốn lật lại topic kia. Anh đã khán câu trả lời của Mộc Huynh khi tôi cc phần comment này rồi đấy. Còn tôi thì cho rằng:
- Không có cái gọi là vòng trường sinh của Mệnh như anh dung1 nói! Tất cả phải an theo Cục và Âm Dương.
- Với Dương Nam - Âm Nữ thì an theo chiều thuận; còn với Âm Nam - Dương Nữ thì an theo chiều nghịch, lần lượt mỗi cung một sao. Vậy thì không thể có chuyện luôn an thuận được.
Sách của Thái Thứ Lang chỉ ghi như trên, và khởi Trường Sinh tại Tỵ Hợi Dần Thân (Thân) tương ứng cho Kim Mộc Hỏa Thủy (Thổ) Cục, dùng chung cho Dương Nam - Âm Nữ và Âm Nam - Dương Nữ.

---

Nhưng trong sách của Việt Viêm Tử thì cùng một Cục (ví dụ Mộc Tam Cục), vị trí khởi cung an trường sinh của Âm Nam - Dương Nữ và Dương Nam - Âm Nữ sẽ phải khác nhau, cụ thể:
+ Với Dương Nam - Âm Nữ, Mộc Tam Cục, an Trường sinh tại Hợi cung, thuận khởi.
+ Với Âm Nam - Dương Nữ, Mộc tam cục, an Trường sinh tại Mão cung, nghịch khởi.

Tôi theo Việt Viêm Tử.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

TheLinh đã viết: 21:55, 01/08/18
dung1 đã viết: 09:42, 01/08/18
TheLinh đã viết: 07:59, 01/08/18 Mấy ngòi mệnh vnd tư tưởng dễ giao động lắm.Đôi khi còn chả biết mình thích gì. Hehhe

Tam Phuong xung sát hạnh triệt nhi khả bằng. Tứ chính giao phùng kỵ tuần Ko truc đối.

Tức triệt Ko vài tuần Ko ra. Hehhe

Tới đv thiên cơ ở thế xung không, trong xuất Ko điền thật xung không hợp thật. Nên ăn đc trọn vẹn cung phúc. Hehe
Mệnh vcd thì đành phải lựa thời mà theo thôi bạn. Mình có cố chắc chắn cũng không đủ thế vững mà mà trọn vẹn được. Triệt chủ phá ra, tuần chủ thu vào nên su hướng triệt ngăn chiếu vào mạnh và tuần khó hội họ ra ngoài nhưng khái niệm này cũng chỉ tương đối chứ không cứng nhắc. Như Bạn đã nói theo thuyết xuất không điền thật thì xung không cung phúc mọi sự tốt xuất của cung phúc sẽ chân thật hợp với tài bạch được cách lộc ma giao trì (đại hạn này lưu mã gặp mã ) + mã khốc khách + tướng ấn tả hữu + không kiếp kị. Cũng gọi là có tý danh nhưng là tốt hay xấu cũng khó nói. Thành đạt cũng là danh, mà phá sản cũng là danh. Được âm kị truyền khẩu thì cả họ biết đến. Lại xét đến mệnh kim yếu thì vận có đẹp mấy cũng khó ra khỏi biên độ mệnh. Nếu vượt ra mạnh tất có biến đến mệnh. Hiện tại mình cũng mông lung lắm. Đang dự định dồn vốn, thậm chí sẽ bán một phần đất nếu cần để đầu tư giai đoạn này. Theo Bạn tỷ lệ thành công liệu có được 55%.
Em cũng Ko. Dám nói đc hay kh ông, nhưng cái nhìn về năm 2019 của em là thế này. Anh tham khảo thôi.

Năm 2019, tiểu vận tại tỵ. Lưu niẻn tại tý.

Xem tiểu vận thì lấy đv làm gốc, xem đv thì lấy mệnh làm gốc.

Năm.hợi, thiên cơ chủ về hoạch định sách lược, kế hoạch có tính lâu dài. Thêm Tả hữu quang quý thì dự đc quý nhân phù trợ, bạn bè cấp trên trợ giúp, đạt dc nhiều cơ hội. KK(D) tư duy đổi mới, lanh lẹ, sáng tạo, đầu cơ,hoạnh phát.

Thiên cơ là chủ về "động" tinh gặp lưu mã là tuong đi xa.

Hoạnh phá hay không quay qua xem gốc đv, tử vi cư ngọ không quần thần khánh hội, liêm phủ dinh tuần, thì chỉ.tính là tiểu cát. Dính song hao thì tượng đv này tiền tài khó tụ.

Lại lưu niên dv thấy tham lang cư điền, tham linh chủ phát quý. Nhưng tham(h) hao(h) thì đúng là hao tổn tiền tài đất cát.

Ý em là vậy, anh tham khảo thôi nhéa.

Mà mệnh anh vcd, thiên cơ chủ tư duy không chủ hành động, cự đồng dễ mất phương hướng dễ chán. Nhưng có tả hữu quang quý, thì anh nén dựa thế mượn lực người khác mà l àm.

Nam sau l.mã l.đà kk, anh vít ga nhẹ tay thôi nhé không lại xòe, hrheehe. Nhưng chắc k sao đâu, có quang quý r mà ^^
Mình đầu tư chủ yếu góp vốn cho anh trai. Mình không tự đứng ra làm chủ. Cơ bản là dựa thế vì mệnh mình không thấy cách làm kinh thương nào. Dù biết vận hạn không tốt lắm nhưng năm nay mình cũng góp một ít vốn rồi. Ngồi im mãi cũng không ra tiên nên cũng liều thôi Bạn. Thanks Bạn nhé.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

TheLinh đã viết: 22:16, 01/08/18 Xem ls quan trọng là tìm cho ng ta một điểm" sáng" sau khi vẹt hết mây mù. Hehhêh...... Ak cái này em dùng từ Ko hay anh đừng đẻ ý, ý e là tìm chỗ tốt để ng ta tựa vào. Hehhe

Mệnh anh gần giống cách cục cơ nguyệt đồng lương vậy. Thêm tả hữu quang quý thì Nên dựa thế người khác mà làm. Hehhêh.
mệnh mình vcd quy vào cách cự nhật. Khi vào vận 42-51 xung thái âm mới quy về cơ nguyệt đồng lương. Hiện tại mình cũng không tự đứng ra làm chủ mà nhờ người thân là chính.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

ô long đã viết: 06:42, 02/08/18
dung1 đã viết: 10:40, 31/07/18 Nên phân định vòng trường sinh của cục và vòng trường sinh của mệnh. Vòng trường sinh cục an thuận nghịch. Còn vòng trường sinh mệnh luôn an thuận. Cái lý thuyết tuyệt địa là áp dụng vòng tràng sinh mệnh không có an sẵn trên lá số.
Tôi dán vào đây vì tôi không muốn lật lại topic kia. Anh đã khán câu trả lời của Mộc Huynh khi tôi cc phần comment này rồi đấy. Còn tôi thì cho rằng:
- Không có cái gọi là vòng trường sinh của Mệnh như anh dung1 nói! Tất cả phải an theo Cục và Âm Dương.
- Với Dương Nam - Âm Nữ thì an theo chiều thuận; còn với Âm Nam - Dương Nữ thì an theo chiều nghịch, lần lượt mỗi cung một sao. Vậy thì không thể có chuyện luôn an thuận được.
Sách của Thái Thứ Lang chỉ ghi như trên, và khởi Trường Sinh tại Tỵ Hợi Dần Thân (Thân) tương ứng cho Kim Mộc Hỏa Thủy (Thổ) Cục, dùng chung cho Dương Nam - Âm Nữ và Âm Nam - Dương Nữ.

---

Nhưng trong sách của Việt Viêm Tử thì cùng một Cục (ví dụ Mộc Tam Cục), vị trí khởi cung an trường sinh của Âm Nam - Dương Nữ và Dương Nam - Âm Nữ sẽ phải khác nhau, cụ thể:
+ Với Dương Nam - Âm Nữ, Mộc Tam Cục, an Trường sinh tại Hợi cung, thuận khởi.
+ Với Âm Nam - Dương Nữ, Mộc tam cục, an Trường sinh tại Mão cung, nghịch khởi.

Tôi theo Việt Viêm Tử.
Bạn nên tham khảo các bài viết của Mộc Huynh trên tử vi lý số và các trao đổi, ý kiến trái chiều Bạn sẽ hiểu. Mình đọc trả lời của Mộc Huynh rồi nhưng thấy quan điểm khác nhau và mình cũng không có ý tranh luận hay chứng minh. Bạn nào cảm thấy hứng thú thì nên tìm hiểu thêm. Còn không thấy đúng thì bỏ qua. Vòng tràng sinh cục nên khởi từ tứ sinh. Việc phân tính âm dương của ngũ hành để khởi ở các cung khác dựa trên lý thuyết một số môn khác thiết nghĩ nên suy xét kỹ hơn. Vd như mộc TS ở mão hay hoả TS khởi ở ngọ....Mình vẫn thường dùng vòng trường của bản mệnh để xét bại địa, tuyệt địa. Vị trí tuyệt địa thì mệnh khí kém cần phải có chính tinh sinh hành bản mệnh để duy trì. Còn tuyệt địa vòng trường sinh cục chỉ thể hiện khí ngũ hành cục trong cung kém. Nhưng nếu cục khắc mệnh thì cũng giảm xấu nhiều đến mệnh.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Anh olong tới giờ đi ngủ rồi, hehhe
Đầu trang

ThieuThan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThieuThan »

thatsat275 đã viết: 18:45, 01/08/18
dung1 đã viết: 18:38, 01/08/18
thatsat275 đã viết: 18:32, 01/08/18

Theo tôi bạn này mệnh VCD có nhiều sát tinh hãm quá:Linh tinh ở mệnh+Hỏa tinh hãm,địa kiếp hãm nhị hợp.
Linh hoả chủ tuổi thọ. Nhưng vòng vận đầu đời đến ngoài 40 t đều có tuần triệt án ngữ nên vượt qua cả. Hai đại vận cuối đời khá tốt.
Dù gì Mệnh,Thân đều VCD,Mệnh lại có nhiều sát tinh hãm không hợp mệnh Mộc,Mệnh Mộc cung Mệnh ở Tí là vị trí Bại Địa phải làm nhiều điều thiện nhiều mới tốt,may được cung Phúc VCD đẹp.
anh có thể cho em xin thêm đôi lời về lá số của em được không ạ, số xấu nên nhiều lúc em cũng thấy hoang mang lắm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”