Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hongngoc21 đã viết: 19:39, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 16:55, 15/08/18
hongngoc21 đã viết: 23:40, 14/08/18 Bên topic kia em hỏi anh về cung phu nhưng cảm thấy bị lạc quẻ :P may quá anh lại lập topic luận cung phu, nên em đăng lá số em 1 lần nữa nhờ anh coi cung phu giúp em nhé hihi :)
Hình ảnh
e có n.y rồi đây thây :( ...a bảo e rồi số e lấy chồng xa không phải người cùng làng cùng thôn cùng xóm hay cùng huyện gì cả ...người chồng có tính cô độc ưa sát phạt , ít giao tiếp...hai vợ chồng đường ai lấy đi không giúp gì được cho nhau thậm chĩ còn cãi nhau nữa ấy ...nói chung là cung phu thê này hai vợ chồng không hòa thuận

cung phu thê can nhâm ( cung này tự hóa kỵ ) và cung phu có hóa kỵ năm sinh lên gọi thành cách song kỵ ...là hai vợ chồng hay đố kỵ cãi vã ,Người phối ngẫu có tính tình thẳng thắn , nhưng thiếu tự tin, hơi bi quan , dễ chuốc oán với tiểu nhân, thể chất yếu, nhiều bệnh đau, không trợ lực được cho công việc hay sự nghiệpcủa mệnh tạo. Mệnh tạo có duyên bạc với hôn nhân, khó tìm được đối tượng kết hôn, có khả năng sẽ không có hôn nhân, sau kết hôn dễ xảy ra tinh trạng đồng sàng dị mộng, thường vì chuyện nhỏ mà cãi vả, hôn nhân khó hạnh phúc.
Ôi a ơi, sao cung phu của em nó ngang trái vậy anh 😭😭 có lẽ nào em thành bà cô ko chồng. Nếu em kết hôn muộn nó có đỡ bớt đi phần nào ko anh? Ví dụ về việc vợ chồng ko hợp nhau, hay cãi vã ấy. Nghĩ tới viễn cảnh ấy đúng là chỉ muốn ở vậy nuôi con :)))
vẫn cứ không hợp bình thường ... số phận rồi em :( #-o
Đầu trang

Hạt dẻ cười
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hạt dẻ cười »

Hạt dẻ cười đã viết: 13:49, 15/08/18 Nhờ anh xem giúp em phi hoá ở phu có ý nghĩa gì và sao e chưa có mảnh tình nào vắt vai thế
Hình ảnh
Đầu trang

dayfine
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dayfine »

lá số này có thể có vợ ko các bác :(

Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hạt dẻ cười đã viết: 20:07, 15/08/18
Hạt dẻ cười đã viết: 13:49, 15/08/18 Nhờ anh xem giúp em phi hoá ở phu có ý nghĩa gì và sao e chưa có mảnh tình nào vắt vai thế
Hình ảnh
em không hợp với anh chị em trong gia đình , em có em trai hoặc anh trai không có chị em gái ...gia đình em cũng có chút khá giả ...nhìn qua lá số thì e ra ngoài cũng có nhiều anh tán tỉnh và cũng có nhiều nhân duyên đó chứ , nhưng cái duyên vợ chồng chưa đến vì cung phu có sao quả tú , anh nghĩ em có nhiều mối tình và mối tình nào cũng chóng qua không lâu dài

em lấy một người chồng vừa có đức vừa có tài hay tâm linh , học giỏi , em sẽ gặp người đứng đắn , nghiêm túc , cuộc sống duyên nợ cũng hơi chắc trở , sau này số em sẽ mất trước chồng ...vận 27,29,30 tuổi có mối lương duyên em hãy lắm lấy cơ hội

Cung phu thê can tân phi hóa lộc nhập cung thiên di : Người phối ngẫu có tính hướng ngoại, duyên ở bên ngoài khá tốt, đi xa vui vẻ, có nhiều quý nhân trợ giúp, thường hay viễn du
phi hóa quyền nhập cung quan lộc : Người phối ngẫu hành sự tích cực,có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo
cung phu thê tự hóa khoa : Người phối ngẫu có công phu tu dưỡng, có phong độ, lịch sự nhã nhặn, tú lệ đoan trang, xem trọng hình tượng của bản thân, rất có duyên với người chung quanh, có tố chất văn nghệ, gia thế thanh bạch, thường là con nhà thư hương. Hôn nhân của mệnh tạo thường là đồng sự, đồng hương, hoặc do người khác giới thiệu; công việc cùa mệnh tạo bình yên thuận lợi, ít sóng gió trắc trở, tự sáng lập sự nghiệp có thê có thanh danh, nhưng làm gì cũng không mở rộng, chi bình ổn mà thôi; hôn nhân cùa mệnh tạo dễ có người thứ ba xen vào, mà còn bị phát hiện rất nhanh.
cung phu thê tự hóa kỵ : Người phối ngẫu có tính tình thẳng thắn,mệnh tạo có duyên bạc với hôn nhân, khó tìm được đối tượng kết hôn
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:30, 15/08/18
NangHa115 đã viết: 22:46, 14/08/18 Chào bác, kính mời bác luận giải ls này ạ
Hình ảnh
Bạn lập gia đình rồi ? ...người chồng của bạn hơn bạn nhiều tuồi khoảng 7,8 tuổi ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...hiện giờ bạn đang có chút vất vả gian nan đương công việc đang rất rối bời ...cha mẹ bạn không hợp nhau hoặc đã ly thân ? ...số bạn trước 35 tuổi không thể có tiền mua nhà ...số bạn hiện giờ hay phải di chuyển ? ... bạn lên cẩn thân về phần tài chính tiền bạc dễ xảy ra tranh chấp hoặc có người vay không trả đòi thì khó , chồng bạn là con trưởng , người tâm tính hiên lành , ít nói

-->Tình hình là đến giờ em vẫn ế sắc ế ạ. Anh chị em trong nhà nói hợp thì cũng không phải mà không hợp thì cũng không phải, vẫn yêu thương và lo cho nhau. Ba mẹ em tuy không phải kiểu quá tâm đầu ý hợp nhưng được cái khi ông/bà nóng thì người kia nhịn nên gia đình không xảy ra to tiếng bao giờ, 2 người rất tôn trọng nhau.
Đúng là từ trước đến giờ có khi đến năm 35t em không thể có tiền mua nhà được, lương công chức ba cọc ba đồng biết bao giờ cho tích để mà mua, dù em rất thèm và tự hứa và phấn đấu đến năm 35t mà vẫn ế ck thì e sẽ dọn ra ở riêng

cung phu thê can kỷ phi hóa lộc nhập cung quan lộc : có trợ lực cho đương số và người chồng nặng về sự nghiệp
phi hóa quyền nhập cung mệnh : Người chồng có cá tính mạnh, tính bướng bỉnh, có năng lực, có tài năng, có thể giúp mệnh tạo sáng lập cơ nghiệp, thích can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo. Hôn nhân của mệnh tạo là kiểu tiếng sét ái tình, mới gặp đã yêu; cũng có thể vì người nhà ép buộc hoặc lỡ có con mà phải kết hôn; vợ chồng không nhường nhịn nhau, dễ xảy ra tranh chấp, cãi vả.
phi hóa khoa nhập cung điền trạch : người chồng rất có duyên với người khác giới
phi hóa kỵ nhập cung huynh đệ : người chồng của bạn khó hòa hợp với anh em bạn bè của đương số

E chưa lấy ck nên chưa thể trả lời nghiệm lý này được
Chân thành cảm ơn bác!
Sửa lần cuối bởi NangHa115 vào lúc 21:00, 15/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

NangHa115 đã viết: 20:47, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 13:30, 15/08/18
NangHa115 đã viết: 22:46, 14/08/18 Chào bác, kính mời bác luận giải ls này ạ
Hình ảnh
Bạn lập gia đình rồi ? ...người chồng của bạn hơn bạn nhiều tuồi khoảng 7,8 tuổi ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...hiện giờ bạn đang có chút vất vả gian nan đương công việc đang rất rối bời ...cha mẹ bạn không hợp nhau hoặc đã ly thân ? ...số bạn trước 35 tuổi không thể có tiền mua nhà ...số bạn hiện giờ hay phải di chuyển ? ... bạn lên cẩn thân về phần tài chính tiền bạc dễ xảy ra tranh chấp hoặc có người vay không trả đòi thì khó , chồng bạn là con trưởng , người tâm tính hiên lành , ít nói

[color=#FF0000]Tình hình là đến giờ em ... ng[/color]

cung phu thê can kỷ phi hóa lộc nhập cung quan lộc : có trợ lực cho đương số và người chồng nặng về sự nghiệp
phi hóa quyền nhập cung mệnh : Người chồng có cá tính mạnh, tính bướng bỉnh, có năng lực, có tài năng, có thể giúp mệnh tạo sáng lập cơ nghiệp, thích can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo. Hôn nhân của mệnh tạo là kiểu tiếng sét ái tình, mới gặp đã yêu; cũng có thể vì người nhà ép buộc hoặc lỡ có con mà phải kết hôn; vợ chồng không nhường nhịn nhau, dễ xảy ra tranh chấp, cãi vả.
phi hóa khoa nhập cung điền trạch : người chồng rất có duyên với người khác giới
phi hóa kỵ nhập cung huynh đệ : người chồng của bạn khó hòa hợp với anh em bạn bè của đương số

E chưa lấy ck nên chưa thể trả lời nghiệm lý này được
Chân thành cảm ơn bác!
những phần về hiện tại cuộc đời và cha mẹ , anh chị em trong nhà và công việc mình luận đúng hay sai mong bạn phản hồi lại !
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Pupbg đã viết: 00:53, 15/08/18 Dạ bác xem giùm em với! Em thấy mn bảo cung thê Em xấu lắm!
lá này duyên nợ phương xa số lấy vợ xa và vợ chồng bất hòa hay khắc khẩu ...số bạn thì ra ngoài vợ chẳng giúp gì được mà mình còn sầu lòng ...nhìn là số sau này thành đạt ngoài 40 tuổi trở đi nhưng đường vợ chồng hôn nhân trắc trở không cẩn thận ly hôn , cô vợ là người ghen tuông , ích kỷ vô liêm sỷ ( nói chúng số bạn này người vợ chẳng giúp được gì cho mình và còn cãi nhau nữa ) hềy :(
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

hoangkim9xpl đã viết: 00:57, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Mong được bạn xem giúp với ạ, xin cám ơn bạn nhiều.
chắc chắn bạn giờ này chưa kết hôn ? ... cung phu thê có thái dương vượng gặp triệt là hình tượng hôn nhân trắc trở buổi ban đầu có đôi lúc cãi vã , nhưng từ 35 tuổi trở đi triệt mất dần về sau cuộc sống hai vợ chồng hòa hợp , vợ nể chồng và thằng chồng cũng nể con vợ :D , vợ bạn là người mạng nữ nhưng tính đàn ông rất thẳng và thật , rất thích ựa nịnh và rất hay làm dáng , khoe khoang mình về vật chất ( lá này lên kết hôn muộn) vận 31-33 tuổi có tình duyên ( số bạn này 1 vợ 1 chồng ban đầu lấy nhau về khắc khẩu về sau thì lại tốt )
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Peabeahou99 »

Peabeahou99 đã viết: 15:56, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 12:48, 15/08/18
Peabeahou99 đã viết: 23:49, 14/08/18 Sau

Hình ảnh
nếu a đã luận e là mít ướt và e cũng trả lời a e mít ướt thì em sinh vào giờ hợi nhé :)
Anh có thể xem giúp lá em được không ạ, em xin 💟
Mong hữu duyên được anh xem ạ.. Em hiện đã có ny và quen được 1 năm, người yêu từng là bạn thân xong sau đó học xong thì quen nhau ạ.. Tụi em tuy còn trẻ non nớt nhưng có ý định nghiêm túc với nhau, anh có thể xem qua giúp em nhé ạ..
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

trangmin1123 đã viết: 07:21, 15/08/18 Hình ảnh
Nhờ bạn luận giải giúp mình. Cảm ơn bạn nhiều.
hiện giờ cuộc đời bạn vui ít buồn nhiều , bạn hay nghĩ xa ? ... bạn là con trưởng sau có một đứa em gái ? ...hiện giờ bạn chưa kết hôn ...bạn ra ngoài cảm thấy cuộc đời vẫn cô đơn ...bạn ít giao tiếp với bên ngoài ? ...số bạn nên rời xa quê hương bản quán làm ăn tốt hơn ở gần cha mẹ ...số bạn này sẽ mua nhà đất ở phương xa từ 35 tuổi trở đi :P

a chồng tương lai có vẻ có tính ngang , bướng , nỏng nảy , thân hình cao lớn , vẻ mặt không được tươi tắn , lồng mày dậm , cản đảm , dũng mãnh uy vũ ...vợ chồng giàu sang nhưng hơi bị hình khắc có đôi lúc cãi vã ...tiểu vận 30 tuổi 2020 rơi vào cung phu thê vận tình duyên trùng phùng đương số hãy lắm lấy cơ hội để được lên xe hoa :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”