Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

cherry1123 đã viết: 18:37, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:24, 16/08/18

bạn không hợp với cha mẹ và cha mẹ bạn chẳng giúp gì được cho bạn...bạn ra ngoài hay gặp được người thành đạt gia đình người ta cũng khá giả ...anh chị em trong nhà thân ai người ấy lo ...ban là con trưởng ? ...số bạn lên đề phòng pháp luật kiện tụng !

số bạn lấy chồng xa và cưới xin rất nhanh chóng người này là người hơn bạn nhiều tuổi ...tài giỏi tính rất sạch sẽ ...vợ chồng hòa thuận , người chồng có học thức
Bạn nói nhiều thứ đúng đấy. Mình lấy chồng rồi, nghiệm những gì bạn nói đều chuẩn. Cám ơn bạn. Có gì cần lưu ý đời sống vợ chồng ko? :).

Hihi, bạn có thể xem qua quan lộc cho mình chút xíu được ko? Nghe kiện tụng pháp luật cũng hơi tởn, tiền bạc, công việc hay gì gì hả bạn ? lẽ ra post bên topic kia nhưng tiện được bạn trả lời nên mình cũng muốn hỏi luôn trong top này :D
mình thấy tính bạn hơi liều theo kiểu làm ăn buôn bán...bạn cứ trải qua hết cái vận 35-44 sang đại vận 45 trở đi thì khả giả rồi ( chúc mừng nhé :"> )
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:41, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:24, 16/08/18

bạn không hợp với cha mẹ và cha mẹ bạn chẳng giúp gì được cho bạn...bạn ra ngoài hay gặp được người thành đạt gia đình người ta cũng khá giả ...anh chị em trong nhà thân ai người ấy lo ...ban là con trưởng ? ...số bạn lên đề phòng pháp luật kiện tụng !

số bạn lấy chồng xa và cưới xin rất nhanh chóng người này là người hơn bạn nhiều tuổi ...tài giỏi tính rất sạch sẽ ...vợ chồng hòa thuận , người chồng có học thức
Bạn nói nhiều thứ đúng đấy. Mình lấy chồng rồi, nghiệm những gì bạn nói đều chuẩn. Cám ơn bạn. Có gì cần lưu ý đời sống vợ chồng ko? :).

Hihi, bạn có thể xem qua quan lộc cho mình chút xíu được ko? Nghe kiện tụng pháp luật cũng hơi tởn, tiền bạc, công việc hay gì gì hả bạn ? lẽ ra post bên topic kia nhưng tiện được bạn trả lời nên mình cũng muốn hỏi luôn trong top này :D
mình thấy tính bạn hơi liều theo kiểu làm ăn buôn bán...bạn cứ trải qua hết cái vận 35-44 sang đại vận 45 trở đi thì khả giả rồi ( chúc mừng nhé :"> )
Ờ đúng rồi :)). Mình nhiều lúc liều lĩnh như mất não. May ông chồng can ko thì như con thiêu thân. Đại vận Thiên không sắp tới có te tua lắm ko bạn? Chắc để đến đc đại vận 45 trở đi chắc cũng bầm dập chán nhỉ :))
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 18:44, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:41, 16/08/18

Ờ đúng rồi :)). Mình nhiều lúc liều lĩnh như mất não. May ông chồng can ko thì như con thiêu thân. Đại vận Thiên không sắp tới có te tua lắm ko bạn? Chắc để đến đc đại vận 45 trở đi chắc cũng bầm dập chán nhỉ :))
đại vận thiên không bầm dập và chuyện buồn phiền nó cứ đâm phầm phập vào người !
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Duccon_cdl13 đã viết: 19:15, 16/08/18

đại vận thiên không bầm dập và chuyện buồn phiền nó cứ đâm phầm phập vào người !
Hehe chắc đại vận đó án binh bất động, ko dám thở mạnh luôn. Có gì dồn cho chồng làm hết :D
Cám ơn bạn nhé. Bạn rất nhiệt tình đấy. Chúc bạn buổi tối vui vẻ
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 19:19, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 19:15, 16/08/18

Hehe chắc đại vận đó án binh bất động, ko dám thở mạnh luôn. Có gì dồn cho chồng làm hết :D
Cám ơn bạn nhé. Bạn rất nhiệt tình đấy. Chúc bạn buổi tối vui vẻ
không có gì bạn ... nhiệt tình với người thì người sẽ nhiệt tình với mình...chắc bạn chưa ăn cơm...bạn ở đâu nhỉ ?
Đầu trang

nguyetthanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyetthanh »

nguyetthanh đã viết: 18:34, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:14, 15/08/18
nguyetthanh đã viết: 22:02, 15/08/18 Hình ảnh
Nhờ chủ top xem giúp mình với nhé! Mình cũng đang mong lấy chồng ổn định mà sao khó quá!
người chồng là một người dáng vẻ thư sinh và người chồng kém tuổi bạn , học cao hiểu rộng rất thích ăn uống , có tài giỏi tính các có vẻ nữ tính một chút ...tính bạn thì hay làm dáng hay nói và cũng hay khoe khoang ...số này duyên nợ phương xa ( có phải hiện giờ bạn đang làm ăn xa gia đình hoặc công việc của bạn thường xuyên di chuyển ? ) ...tiểu vận năm 2022 hoặc 2023 lưu thai tuế rơi vào cung phu thê vận hôn nhân trùng phùng đương số hãy lắm lấy cơ hội mà tán trai đi :P
Mình đang làm việc ở nước ngoài. Tính cách mình đúng như bạn nói đó, liệu sau này cuộc sống hôn nhân của mình có ổn ko?
Đầu trang

Thao000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thao000 »

Duccon_cdl13 đã viết: 16:47, 16/08/18
Thao000 đã viết: 16:56, 15/08/18 Hello chủ topic
Mình xem qua bảng tứ hóa thấy ls của mình nó hơi khác mọi người ở chỗ cung phu can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc mà quan lộc cũng chính xác có hóa lộc. phi hóa quyền nhập cung tật ách thì chính xác tật ách có hóa quyền. Phi hóa khoa nhập cung thiên di thì thiên di lại có hóa khoa. Phi hóa ky nhập cung phụ mẫu thì phụ mẫu chính xác có hóa kỵ.
Mình thấy mọi người không ai 100% như mình. Giaỉ thích hộ nhé. Với sẳn phán dùm luôn nhoa. Hii. hỏi vậy chứ chủ yếu là để nhờ vả :)) :)) :))
chị không hợp với cha mẹ ...cha mẹ không hợp tính nhau hoặc cha mẹ đã ly hôn ? ...trước thời đi học chi học cũng khá đúng không ...hiện giờ chị không gần cha mẹ , chị đi làm ăn xa nhà ...số chị thân tự lập thân chẳng nhờ được cha mẹ họ hàng gì cả ...có vẻ hiện giờ chị đang đi làm nhà nước !

chị lấy chồng phương xa hoặc chồng là người cùng cơ quan chỗ làm của chị ...cưới nhau rất nhanh chóng ( ví dụ như yêu vài tháng là lấy nhau rồi )

cung phu thê can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc và cung phu thê có hóa lộc năm sinh tức song lộc trùng phùng : Người phối ngẫu rất có duyên với người chung quanh, quan tâm sự nghiệp của mệnh tạo, có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo; người phối ngẫu nặng tinh thần sự nghiệp, có hứng thú với nhiều lãnh vực, công việc hay sự nghiệp đêu vừa ý, vùi vẻ trong công việc, làm việc bận rộn, đi làm có lương cao, thăng tiến nhanh.
phi hóa quyền nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu giỏi quản lí tài chính, nắm quyền về kinh tế
phi hóa khoa nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ra bên ngoài khá thuận lợi, gặp nhiều quý nhân, có hình tượng tốt, có tiền riêng, quan tâm chăm sóc mệnh tạo
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Người phối ngẫu có gia thế không tốt, thể chất yếu, xử sự không hòa hợp với cha mẹ của mệnh tạo. Vợ chồng duyên bạc, gần nhau ít mà xa nhau nhiều ( như vậy thì người chồng không hợp với cha mẹ bên vợ )
Chị nghỉ làm nhà nước được 9tháng rồi. Hơi khắc mẹ 1 chút. Lúc đi học thì học khá đúng rồi. Nhưng mà sống chung với cha mẹ.
Mô tả dùm chị sơ qua tính cách và công việc người phối ngẫu nhé. Với bao giờ gặp và cưới ngừ đó nữa nhé. Hii
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Thao000 đã viết: 20:42, 16/08/18
Mình xem qua bảng tứ hóa thấy ls của mình nó hơi khác mọi người ở chỗ cung phu can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc mà quan lộc cũng chính xác có hóa lộc. phi hóa quyền nhập cung tật ách thì chính xác tật ách có hóa quyền. Phi hóa khoa nhập cung thiên di thì thiên di lại có hóa khoa. Phi hóa ky nhập cung phụ mẫu thì phụ mẫu chính xác có hóa kỵ.
Mình thấy mọi người không ai 100% như mình. Giaỉ thích hộ nhé. Với sẳn phán dùm luôn nhoa. Hii. hỏi vậy chứ chủ yếu là để nhờ vả :)) :)) :))
chị không hợp với cha mẹ ...cha mẹ không hợp tính nhau hoặc cha mẹ đã ly hôn ? ...trước thời đi học chi học cũng khá đúng không ...hiện giờ chị không gần cha mẹ , chị đi làm ăn xa nhà ...số chị thân tự lập thân chẳng nhờ được cha mẹ họ hàng gì cả ...có vẻ hiện giờ chị đang đi làm nhà nước !

chị lấy chồng phương xa hoặc chồng là người cùng cơ quan chỗ làm của chị ...cưới nhau rất nhanh chóng ( ví dụ như yêu vài tháng là lấy nhau rồi )

cung phu thê can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc và cung phu thê có hóa lộc năm sinh tức song lộc trùng phùng : Người phối ngẫu rất có duyên với người chung quanh, quan tâm sự nghiệp của mệnh tạo, có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo; người phối ngẫu nặng tinh thần sự nghiệp, có hứng thú với nhiều lãnh vực, công việc hay sự nghiệp đêu vừa ý, vùi vẻ trong công việc, làm việc bận rộn, đi làm có lương cao, thăng tiến nhanh.
phi hóa quyền nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu giỏi quản lí tài chính, nắm quyền về kinh tế
phi hóa khoa nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ra bên ngoài khá thuận lợi, gặp nhiều quý nhân, có hình tượng tốt, có tiền riêng, quan tâm chăm sóc mệnh tạo
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Người phối ngẫu có gia thế không tốt, thể chất yếu, xử sự không hòa hợp với cha mẹ của mệnh tạo. Vợ chồng duyên bạc, gần nhau ít mà xa nhau nhiều ( như vậy thì người chồng không hợp với cha mẹ bên vợ )
Chị nghỉ làm nhà nước được 9tháng rồi. Hơi khắc mẹ 1 chút. Lúc đi học thì học khá đúng rồi. Nhưng mà sống chung với cha mẹ.
Mô tả dùm chị sơ qua tính cách và công việc người phối ngẫu nhé. Với bao giờ gặp và cưới ngừ đó nữa nhé. Hii
vận năm 34,35 tuổi không thì 37 đi xa mà lên duyên nợ hoặc chồng chị là người ở phương xa , vợ chồng lấy nhau rất nhanh chóng !
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Thao000 đã viết: 20:42, 16/08/18

vận năm 34,35 tuổi không thì 37 đi xa mà lên duyên nợ hoặc chồng chị là người ở phương xa , vợ chồng lấy nhau rất nhanh chóng !
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Giveyouhell »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:46, 15/08/18
Giveyouhell đã viết: 22:34, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Hình ảnh
Theo dõi anh đã lâu, mong anh luận giúp em vài câu ạ
a có làm gì phạm pháp đâu mà theo dõi a như công an hình sự vậy , mà theo dõi a từ lúc nào vậy 8-> :-S ...gái phá quân thì tính hiếu thắng đã không cãi nhau thì thôi mà đã cãi nhau thì phải bằng thắng ...bạn bè em chẳng giúp gì được cho em cả ...số em ra ngoài hay bị người ta vùi dập dễ bị bắt nạt nhắm nhắm !

lá này tình duyên ở phương trời xa ( duyên nợ phương xa đó em ) hiện giờ cung phu đang gặp triệt thì buổi ban đầu lấy nhau về tình duyên thật sự ngang trái và cuộc sống hai vợ chồng không thấy thoải mái , cãi nhau... từ 36 tuổi trở đi triệt mất dần hai vợ chồng trở lên hiểu nhau hơn và tình yêu sẽ tốt đẹp lên
Em theo dõi bài viết của anh chứ ko phải theo dõi anh đâu. Hê hê. Anh nói đúng, tính em hiếu thắng mà cũng ngang lắm nhưng ra ngoài thấy mình dễ bị bắt nạt:)). Anh xem giúp em đường con cái đi anh 😘😘😘
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”