Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

semy đã viết: 00:34, 16/08/18
thắng2016 đã viết: 18:55, 04/08/18
semy đã viết: 16:03, 04/08/18 Bác ơi lần này cháu lại làm phiền bác xem giúp cháu 1 quẻ nữa được không ạ?
Tuần vừa rồi cháu có được 1 bên mà cháu nộp hồ sơ từ khá lâu gọi đi phỏng vấn ạ.
Cháu muốn hỏi là cháu có đỗ buổi phỏng vấn ngày 02/08/2018 DL không ạ?
Thời gian hỏi: 15h46' ngày 04/08/2018.
Hình ảnh

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
Bạn gieo được quẻ địa phong thăng động 1 biến địa thiên thái.

Tut thái bình hóa thăng tiến đi lên nhưng thời gian này công việc của bạn chưa được đẹp llắm nếu bạn nhất tâm động ngày giờ ở quẻ này thì .

Tài tý thủy tuy động nhưng hóa hợp trong họp có khắc lại bị Nhật, nguyệt, túê đều thổ khắc tài. Thì tài tý thủy hóa khắc hưu tù vô khí không có lực.

Huynh trì thế lâm nhật được mguyệt mùi trợ trợ lực nên vượng phá tài thì chuyện phỏng vấn lần này vẫn khó thành công.

Hi vọng bạn tự tin vào chính mình để thăng tiến như tượng quẻ thăng.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Bác ơi cháu phản hồi quẻ cho bác đây ạ. Tuy thời gian được báo kết quả cũng hơi lâu nhưng cháu phỏng vấn đạt và được nhận vào làm rồi bác ạ.
Đợt đầu tháng 7 bác có xem giúp cháu thì vào khoảng tháng 7,8 là cháu sẽ xin được việc như cháu mong muốn. Trước mắt công việc này đúng như chuyên môn định hướng của cháu, cụ thể thì cháu chưa phản hồi được do cháu chưa vào làm ạ.

Cháu xin gieo thêm quẻ để nhờ Bác xem giúp cháu về công việc mới này ạ.

Cháu muốn hỏi là môi trường làm việc mới này có tốt và phù hợp để cháu học hỏi, phát triển không ạ?
Thời gian hỏi: 22h41' ngày 15/8/2018.
Hình ảnh

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý. Bây giờ tôi nhìn lại quẻ trước mới biết là quẻ lục hợp .
Sotry nhé!

Và quẻ trước và quẻ này đều là lục hợp thì thuận lợi đấy. Bạn cứ yên tâm công tác có sự phát tiển về công việc đó.

Quẻ bí là quẻ lục hợp thì công việc hài hòa, phù hợp với bản thân mình. Có sự đồng thuận nhất trí của mọi người. Cố gắng phấn đấu để vươn lên trên trong cuộc sống. Quẻ này có sự tiến triển tương đối tốt.

Mong chia sẻ từ bạn?

Chúc may mắn!!
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

Hello bác thắng!!!
Bác xem giúp cháu quẻ này với ạ, cháu hỏi vận hạn tháng 7/2018(al) ntn???
Cảm ơn bác!!!
Chúc 1tuần làm việc vui vẻ và khỏe mạnh!!!
Thân!!!

Hình ảnh Xem binh giai
Đầu trang

Rose-110818
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rose-110818 »

thắng2016 đã viết: 21:32, 16/08/18
Bạn gieo được quẻ thủy thiên nhu động 3 biến thủy trạch tiết.

Sự hợp tác này tương đối hòa thuận quẻ nhu là nhu mì, chờ đợi. Làm ăn tương đối thuận lợi. Về công việc tiền bạc người này đem lại những lợi ích nhất định cho bạn.

Quẻ biết tiết là tiết giảm, ngăn ngừa những chuyện không hay, lừa lọc được ngăn ngừa mà tránh được. Hai bên làm ăn tương thuận lợi.

Mong chia sẻ từ bạn?
[/quote]

Cháu cám ơn bác nhiều ạ, đọc phần luận quẻ của bác cháu thấy yên tâm hơn. Mối quan hệ làm việc với người này như bác nói, nhưng thỉnh thoảng cháu cũng thấy thấp thỏm lo lắng, hôm trước cháu gieo quẻ lúc đang có chút việc. Nhưng đúng là mối quan hệ này cũng tương đối hòa thuận, người này cũng mang lại những lợi ích nhất định cho cháu, nhưng họ cũng có chút tật nên cháu hơi lo lắng chút, với một số người nói tuổi cháu với người này không hợp, lâu dài người này có thể gây ra chuyện gì đó bất lợi, khiến cháu cảm thấy không yên tâm.

Quẻ hiện lên như vậy là cháu vui rồi, cháu hỏi liền lúc 2 quẻ nhiều quá, cháu cũng thấy hơi ngại xíu nhưng bác vẫn nhiệt tình giải giúp. Cháu cám ơn bác nhiều!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

Con xin bác 1 quẻ xăm về công việc mong bác giúp đỡ.
Con gieo quẻ ngày 17.8.2018 lúc 18h57. Con xin cám ơn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mặt trời đã viết: 23:24, 16/08/18 Hello bác thắng!!!
Cảm ơn bác!!!
Thân!!!

Hình ảnh Xem binh giai
Trong tháng này không có gì biến chuyển nhiều. Tiền tài thuận lợi hanh thông. 4,5 ngày nữa thì công việc và mức thu nhập tương đối ổn định. Nên bạn không phải lo lắng quá nhiều.

Từ giờ đến trước 4,5 ngày nữa thì bạn có vể khá lo lắng. Tiền trong trong mấy ngày này không kiếm được là bao. Qua mấy ngày này thì mới thuận lợi.

Mong chia sẻ từ bạn?
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

thắng2016 đã viết: 19:46, 17/08/18
Mặt trời đã viết: 23:24, 16/08/18 Hello bác thắng!!!
Cảm ơn bác!!!
Thân!!!

Hình ảnh Xem binh giai
Trong tháng này không có gì biến chuyển nhiều. Tiền tài thuận lợi hanh thông. 4,5 ngày nữa thì công việc và mức thu nhập tương đối ổn định. Nên bạn không phải lo lắng quá nhiều.

Từ giờ đến trước 4,5 ngày nữa thì bạn có vể khá lo lắng. Tiền trong trong mấy ngày này không kiếm được là bao. Qua mấy ngày này thì mới thuận lợi.

Mong chia sẻ từ bạn?
Hnay 7/7(am), bác đợi tới 12/7(am), có gì cháu phản hồi và chia sẻ nhé!!!
Thân!!😘😘😘
Đầu trang

semy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi semy »

Cháu cảm ơn bác đã nhiệt tình xem giúp cháu trong khoảng thời gian cháu tìm việc ạ. Nhờ có bác mà cháu ổn định tinh thần và kịp thời chuẩn bị kỹ càng hơn sau các lần phỏng vấn.
Về câu hỏi môi trường làm việc, có lẽ cháu sẽ phản hồi cho bác sau khi cháu vào làm thực tế được 1 thời gian. Nhưng được bác luận là môi trường phù hợp thì cháu cũng yên tâm phần nào.
Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ. Hi vọng bác vẫn hoạt động trên diễn đàn lâu dài để giúp mọi người ạ.
Cháu chúc bác ngày cuối tuần vui vẻ!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CarolinePhan đã viết: 19:13, 17/08/18 Con xin bác 1 quẻ xăm về công việc mong bác giúp đỡ.
Con gieo quẻ ngày 17.8.2018 lúc 18h57. Con xin cám ơn.
Bạn gieo được quẻ thiên lôi vô vọng động hào 6 biến trạch lôi tùy. Căn bản giờ động tâm bạn sát giờ quá lên tôi lấy giờ tuất.

Ở quẻ này trong công việc hiện tại có sự căng thẳng, sức ép trong công việc không vừa ý với bạn.

Dễ có ý tưởng chuyển đổi công việc trong thời gian tới. Có thể là tháng 7,8 âm có sự chuyển đổi trong công việc hoặc luân chuyển mà công việc mới thuện lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_10011o(3).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_10011o(3).jpg (43.07 KiB) Đã xem 1500 lần
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

thắng2016 đã viết: 21:44, 16/08/18
minhhanh062 đã viết: 11:43, 15/08/18
thắng2016 đã viết: 11:33, 22/07/18
Mình xin phản hồi lại như sau, quẻ mà mình hỏi bạn về công việc mình xin thì đúng là không thành công bạn ạ. Nhưng sau đó mình đi phỏng vấn ở chỗ khác, xa hơn và cũng không hi vọng gì mấy thì người ta nhận mình làm luôn, nhanh chóng váng. hihi, nói chung là mình cũng may mắn ổn định được công việc rồi, cảm ơn bạn đã xem giúp nhiều lắm.
Mình và chồng đang có ý định bảo lãnh ba mẹ sang chơi nhưng lo cái là bảo lãnh một lần tận 3 người không biết có đi được hết không, ba mẹ mình lại chưa từng ra nước ngoài lần nào nên xét có lẽ khó. Mình gieo quẻ lúc 16h26 giờ nước ngoài ( 11h26 giờ VN) ngày 15/8/2018 hỏi năm sau tụi mình có thuận lợi bảo lãnh ba mẹ sang chơi không, kết quả như sau :
1: H H S
2: H H S
3: S S S
4: S S S
5: H S H
6: S S H
Mong bạn xem giúp và mình hứa sẽ phản hồi kết quả như mọi lần, cảm ơn bạn nhiều lắm :) :) :)
Bạn gieo được quẻ trạch thiên quải động 2,3 biến thủy trạch tiết,

Ở quẻ này không ứng lắm về chuyện của cha mẹ. Mà ứng hơn về chuyện tiền tài công việc. Có thể lúc gieo quẻ vì chuyện vui mừng của công việc mà tâm động mạnh.

Quẻ này từ sự hình khắc trong công việc, hao tán tiền tài bắt đầu giảm, giữa tháng này tiền tài, công việc thuận lợi hanh thông.

Còn cha mẹ năm sau khả năng bảo lãnh được. Đầu sang năm gieo quẻ thì độ chính xác cao hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?
Cảm ơn bạn đã xem giúp mình nhiều nha, chắc đúng là lúc gieo quẻ mình bị ảnh hưởng từ chuyện việc làm nhiều. Vì khi có việc làm tot61 mình mới nghĩ tới chuyện mời ba mẹ sang được. Trên quẻ này ngoài việc tiền tài thì có nhìn được liệu mình có thể theo công việc này lâu dài không bạn?
Lúc trước mình nghĩ sẽ làm lâu dài việc đầu tiên, gieo quẻ hỏi thì ra kết quả là không được, cứ nghĩ cố bám mà vẫn không ổn.
Việc này mình đi làm tam thời chịu rất nhiều áp lực vì liên quan đến quản lý tiền bạc và công việc này chủ yếu người bản xứ làm, mình cũng muốn phát triển lâu dài mà không biết có đủ sức không nữa .....:(
Đầu trang

Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Loan1992 »

thắng2016 đã viết: 20:26, 05/02/18
Loan1992 đã viết: 19:49, 05/02/18
thắng2016 đã viết: 19:29, 05/02/18

Tình duyên tan hợp, hợp tan là lẽ thường tình. Thế ny bạn vẫn liên lạc hay nhăn tin không?
[/quote
Dạ ko ạ. 😥
Bạn yên tâm đi quẻ tiết bạn thành tâm gieo về tình duyên là thuận lợi đấy. Tuy bước đầu khó khăn nhưng năm sau thuận lợi đấy giai đoạn từ tháng 6 đến tháng 8 âm năm sau thuận lợi đấy.
Các quẻ về tình duyên tôi xem thì quẻ của bạn là tương đối thuận lợi hơi chậm chút thôi.
Lên bạn không cần phải lo lắng nhiều. Hợp tan đều do duyên tác động. Hết duyên thì chia tay. Duyên đến thì tự tìm đến nhau thôi nhé bạn.
Bác ơi cháu xin hồi âm bác ạ. Hihi tháng 6 âm vừa cháu co ng yeu, T8 này cưới rồi bác ạ. Cháu cảm ơn bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”