THIÊN MÃ TẠI MỆNH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: THIÊN MÃ TẠI MỆNH

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

xinhtuoivietnam đã viết: 21:40, 09/09/18
yesterday2016 đã viết: 20:15, 09/09/18 Cả tử vi và tứ trụ cho thấy cung chồng của bạn vô cùng đẹp.
Chúc mừng thân gái có chồng vừa giỏi vừa giàu lại đẹp trai tử tế, mai này đc nhờ chồng.
Em cảm ơn ạ. Nhưng em còn đang tính ly hôn (2018) đây chị :D
Em có đăng ký kết hôn trên giấy tờ ở nước ngoài vào tháng 2/2017 (gặp chồng ở nơi xa quê, cùng sang nước ngoài tới giờ) nhưng chưa làm đám cưới.

Vì có lý do, chứ em cũng không định kết hôn. Thấy tính cách không hoà hợp được.

Không biết năm sau có hạn ly hôn nào không ạ :D
Có 2 chính tinh nên chồng sau sẽ rất tốt.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

xinhtuoivietnam đã viết: 21:36, 09/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:32, 09/09/18 Tuổi giáp tuất lúc nào cũng thiên mã gặp tuần triệt ...anh không nhầm hiện giờ số em vất vả , xa gia đình xa cách người thân anh chị em trong nhà , hiện giờ em đang đi làm xa nhà đúng không ?

em là người hay mau nước mắt dễ khóc xúc động ...cung mệnh có thiên mã hãm địa gặp tuần triệt sẽ sáng lên nhưng chính tinh miếu địa lại tối đi ...số em làm việc gì quyết là phải bằng được ít ai cản được !
Em đi nước ngoài từ 8/4/2014, tới nay chưa về lần nào ạ
Chắc số em vất vả thật mà mẹ em đi xem tướng, đâu cũng bảo có số xuất ngoại và sau này giàu có lắm. Giàu ko thấy đâu nhưng thấy đang vất vả. Dù em cũng kiếm được tiền. Có bao nhiêu gửi hết về cho bố mẹ (mấy trăm triệu gì đó). Về cơ bản, ở nước ngoài, em không thấy em thuận lợi gì cả ạ :(

Em đặc biệt lại không mau nước mắt. Tính khá quật cường (ăn vào thất sát nhiều). Khóc chỉ chảy nước mắt chứ từ khi còn bé xíu (khi đã biết nhận thức) là chưa bao giờ khóc thành tiếng.
Vì do con đường bạn chọn bị sai chẳng hạn, nếu như ở trong nước chẳng hạn thì có thể bạn làm bà chủ, nhà lầu xe hơi, bạn sang nước ngoài thì nó sẽ kiểu khác, bạn k thấy thuận lợi, vất vả chẳng hạn, như đứa em họ mình ở đây dạy tiếng anh lương cao, nhưng bố mẹ vẫn vay tiền cho con sang nước ngoài làm neo, giờ chồng k lấy được, quốc tịch cũng k có, bạn dù sao số tốt hơn em mình rồi, nó cũng giống kiểu chọn minh chủ ấy, chọn đúng đường đi thì quân ta thắng thì có thể bản thân ta được phong chức to , đại loại thế, chắc ông thầy ông ấy nói chia thành 2 ý, 1 chọn xuất ngoại, 2 chọn giàu có :D
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi xinhtuoivietnam »

yesterday2016 đã viết: 22:09, 09/09/18
xinhtuoivietnam đã viết: 21:40, 09/09/18
yesterday2016 đã viết: 20:15, 09/09/18 Cả tử vi và tứ trụ cho thấy cung chồng của bạn vô cùng đẹp.
Chúc mừng thân gái có chồng vừa giỏi vừa giàu lại đẹp trai tử tế, mai này đc nhờ chồng.
Em cảm ơn ạ. Nhưng em còn đang tính ly hôn (2018) đây chị :D
Em có đăng ký kết hôn trên giấy tờ ở nước ngoài vào tháng 2/2017 (gặp chồng ở nơi xa quê, cùng sang nước ngoài tới giờ) nhưng chưa làm đám cưới.

Vì có lý do, chứ em cũng không định kết hôn. Thấy tính cách không hoà hợp được.

Không biết năm sau có hạn ly hôn nào không ạ :D
Có 2 chính tinh nên chồng sau sẽ rất tốt.
Tứ trụ thì em xem mãi cũng ko hiểu gì, còn tử vi em thấy mệnh tả phụ, phu có hữu bật, thì khả năng 2 chồng là có thể :)))))

Chồng hiện tại của em (em cũng chưa từng nói chuyện với bên nhà chồng) mới làm kết hôn trên giấy tờ, cũng đep trai, cao, da trắng, cận, thư sinh, về khả năng kiếm tiền thì tốt hơn em và thường nhiều hơn, ổn định hơn em nhưng lại ko có khả năng giữ tiền.

Hiện tại, chồng em đang khó khăn về công việc, tiền bạc, còn trước đây luôn dao động (40-60 triệu), em thì (30,40- nhiều nhất mới là 50, do em đổi việc khá nhiều, hiện tại e ổn định rồi nên trung bình 40/tháng)
Em thì giữ tiền và quản lý tiền tốt (chắc do cô thần- điền, đẩu quân-tài)

Năm sau cả lưu niên đại hạn, tiểu hạn, thái tuế đều rất rất xấu ..... :( em cũng chưa muốn ly hôn vì có lý do, nhưng chồng em thì có vẻ kiên quyết @@
Sửa lần cuối bởi xinhtuoivietnam vào lúc 22:31, 09/09/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 22:18, 09/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:32, 09/09/18 Tuổi giáp tuất lúc nào cũng thiên mã gặp tuần triệt ...anh không nhầm hiện giờ số em vất vả , xa gia đình xa cách người thân anh chị em trong nhà , hiện giờ em đang đi làm xa nhà đúng không ?

em là người hay mau nước mắt dễ khóc xúc động ...cung mệnh có thiên mã hãm địa gặp tuần triệt sẽ sáng lên nhưng chính tinh miếu địa lại tối đi ...số em làm việc gì quyết là phải bằng được ít ai cản được !
Chắc số em vất vả thật mà mẹ em đi xem tướng, đâu cũng bảo có số xuất ngoại và sau này giàu có lắm. Giàu ko thấy đâu nhưng thấy đang vất vả. Dù em cũng kiếm được tiền. Có bao nhiêu gửi hết về cho bố mẹ (mấy trăm triệu gì đó). Về cơ bản, ở nước ngoài, em không thấy em thuận lợi gì cả ạ :(

Em đặc biệt lại không mau nước mắt. Tính khá quật cường (ăn vào thất sát nhiều). Khóc chỉ chảy nước mắt chứ từ khi còn bé xíu (khi đã biết nhận thức) là chưa bao giờ khóc thành tiếng.
Vì do con đường bạn chọn bị sai chẳng hạn, nếu như ở trong nước chẳng hạn thì có thể bạn làm bà chủ, nhà lầu xe hơi, bạn sang nước ngoài thì nó sẽ kiểu khác, bạn k thấy thuận lợi, vất vả chẳng hạn, như đứa em họ mình ở đây dạy tiếng anh lương cao, nhưng bố mẹ vẫn vay tiền cho con sang nước ngoài làm neo, giờ chồng k lấy được, quốc tịch cũng k có, bạn dù sao số tốt hơn em mình rồi, nó cũng giống kiểu chọn minh chủ ấy, chọn đúng đường đi thì quân ta thắng thì có thể bản thân ta được phong chức to , đại loại thế, chắc ông thầy ông ấy nói chia thành 2 ý, 1 chọn xuất ngoại, 2 chọn giàu có :D

Vâng, đúng rồi anh
Chắc tại Số cả :))))))
2014 tiểu hạn em vào cung Thân, Mã Phi liêm, thế nào cũng bay đi đâu đó, ai ngờ bay xa quá :))))))) đến giờ vẫn chưa về
Đầu trang

ThanhViV
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThanhViV »

Bạn mà thấy con thiên mã của m bạn sẽ thấy bạn còn yên tâm hạnh phúc chán nhé. Chúng m cùng cảnh ngộ mã TT nhưng của tớ còn kinh dị hơn là mệnh thân đồng cung đấy. Bây h đi đâu cũng lo lắng có bị xô xát j k đây. Mà t thử dùng phi hoá cho đại vận nay thấy sẽ có tai nạn nặng mà k biết năm nào 😭
Ah ls 2 đứa cũng có nét giống đấy. Năm 2014 t có nộp hs du học, mà đợi thấy lâu có kq quá và khi đó chưa thật sự muốn đi nên đã tự đi rút hs, 2016 t mới đi và h đang o vn r. Hic h muốn quay lại mà khó quá.
T cảm thấy bên đó vất vả thật nhưng lại thoải mái theo cách mà ở vn m k bao h có dc.
Cung phúc t cũng ấn tướng, nhưng t thì bên ngoại.

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi ThanhViV vào lúc 22:44, 09/09/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@ThanhViV: Bạn từng gặp tai nạn gì nặng trước đó chưa

Đúng hạn thì dễ thương tích lắm

1/10/2011, cả đời này mình ko quên, bị tai nạn đâm vào chó (mình lại tuổi Tuất chứ @@@)

Để lại sẹo dưới cằm, làm lại gần hết răng hàm, tai nạn rất nặng, ko biết vào cái hạn nào @@@

Năm nay tiểu hạn cung tài hư- phá, bạn có đau yếu gì về răng ko, mình thì đau răng, nhổ răng, làm răng @@@@
Đầu trang

ThanhViV
Mới gia nhập
Mới gia nhập

xinhtuoivietnam đã viết: 22:36, 09/09/18 @ThanhViV: Bạn từng gặp tai nạn gì nặng trước đó chưa

Đúng hạn thì dễ thương tích lắm

1/10/2011, cả đời này mình ko quên, bị tai nạn đâm vào chó (mình lại tuổi Tuất chứ @@@)

Để lại sẹo dưới cằm, làm lại gần hết răng hàm, tai nạn rất nặng, ko biết vào cái hạn nào @@@

Năm nay tiểu hạn cung tài hư- phá, bạn có đau yếu gì về răng ko, mình thì đau răng, nhổ răng, làm răng @@@@
Omg nghe mà hãi quá. T chỉ nhớ năm học kì 2 lớp 11 t bị thủy đậu, bị rất nặng luôn, xỉu lên xỉu xuống đó, nhìn thê thảm lắm, lúc đấy cứ nghĩ hủy dung r cơ nhưng may mà ks 😅
Còn tai nạn xe cộ thì t k có ấn tượng lắm, t chỉ nhớ hồi bé cũng bị chó cắn r.
Năm nay tiểu hạn này thì đúng là răng tự nhiên yếu từ đầu năm, t chưa bao h đau hay nhổ răng khôn mà tự nhiên đầu năm thấy đau răng khôn, cũng đi khám định nhổ đấy mà tự nhiên nó hết nên k nhổ, mấy tháng trước cũng đi trám lại răng.
Đầu trang

Hason92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hason92 »

Hình ảnh Xin phép chủ top cho mình nhờ bác yesterday. Mong bác xem giúp e đôi lời. E cảm ơn.
Đầu trang

ThanhViV
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hason92 đã viết: 23:30, 09/09/18
Hình ảnh Xin phép chủ top cho mình nhờ bác yesterday. Mong bác xem giúp e đôi lời. E cảm ơn.
Em k biết tử vi nhưng nhìn ls a thấy giống 1 ng chị bạn của e quá nên a cho e hỏi đôi chút. Anh k học đại học và đi làm từ sớm pk ạ? Và ba a co khỏe mạnh k? Năm ngoái a có quen ai k?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hiện giờ em đang ở đại vận tốt lên làm ăn được ...sang đại vận 34-43 thì xấu : có cự môn hóa kỵ thiên không thì hay bị thị phi , công việc kinh tế không ổn định ...từ đại vận 44 trở đi là tốt rồi ...đại vận 74-83 có khôi viêt , thanh long nhị hợp vận này em có chút danh tiếng cuối đời
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”