THIÊN MÃ TẠI MỆNH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hason92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: THIÊN MÃ TẠI MỆNH

Gửi bài gửi bởi Hason92 »

ThanhViV đã viết: 09:16, 10/09/18
Hason92 đã viết: 23:30, 09/09/18
yesterday2016 đã viết: 20:15, 09/09/18 Cả tử vi và tứ trụ cho thấy cung chồng của bạn vô cùng đẹp.
Chúc mừng thân gái có chồng vừa giỏi vừa giàu lại đẹp trai tử tế, mai này đc nhờ chồng.
Hình ảnh Xin phép chủ top cho mình nhờ bác yesterday. Mong bác xem giúp e đôi lời. E cảm ơn.
Em k biết tử vi nhưng nhìn ls a thấy giống 1 ng chị bạn của e quá nên a cho e hỏi đôi chút. Anh k học đại học và đi làm từ sớm pk ạ? Và ba a co khỏe mạnh k? Năm ngoái a có quen ai k?
Mình ko học ĐH nhưng học cđ bạn ah. Mình ko đi làm từ sớm mà khá muộn vì còn bận học thêm tr nữa. Mới bắt đầu đi làm thôi. Mẹ mình sk kém nhưng bố mình lại tốt. Năm ngoái có y 1 e nhưng chia tay rồi.
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi xinhtuoivietnam »

Duccon_cdl13 đã viết: 11:04, 10/09/18
xinhtuoivietnam đã viết: 21:36, 09/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:32, 09/09/18 Tuổi giáp tuất lúc nào cũng thiên mã gặp tuần triệt ...anh không nhầm hiện giờ số em vất vả , xa gia đình xa cách người thân anh chị em trong nhà , hiện giờ em đang đi làm xa nhà đúng không ?

em là người hay mau nước mắt dễ khóc xúc động ...cung mệnh có thiên mã hãm địa gặp tuần triệt sẽ sáng lên nhưng chính tinh miếu địa lại tối đi ...số em làm việc gì quyết là phải bằng được ít ai cản được !
Em đi nước ngoài từ 8/4/2014, tới nay chưa về lần nào ạ
Chắc số em vất vả thật mà mẹ em đi xem tướng, đâu cũng bảo có số xuất ngoại và sau này giàu có lắm. Giàu ko thấy đâu nhưng thấy đang vất vả. Dù em cũng kiếm được tiền. Có bao nhiêu gửi hết về cho bố mẹ (mấy trăm triệu gì đó). Về cơ bản, ở nước ngoài, em không thấy em thuận lợi gì cả ạ :(

Em đặc biệt lại không mau nước mắt. Tính khá quật cường (ăn vào thất sát nhiều). Khóc chỉ chảy nước mắt chứ từ khi còn bé xíu (khi đã biết nhận thức) là chưa bao giờ khóc thành tiếng.
hiện giờ em đang ở đại vận tốt lên làm ăn được ...sang đại vận 34-43 thì xấu : có cự môn hóa kỵ thiên không thì hay bị thị phi , công việc kinh tế không ổn định ...từ đại vận 44 trở đi là tốt rồi ...đại vận 74-83 có khôi viêt , thanh long nhị hợp vận này em có chút danh tiếng cuối đời
Em cũng thấy đại vận 34-43 quá xấu. Nhưng tam hợp đại vận sinh tam hợp mệnh ? Nên ko biết có đỡ hơn không

Em không biết ảnh hưởng của cung xung chiếu lớn thế nào, nhưng trong đại vận 14-23 cung Bào, cung xung chiếu là Cung Nô đã ảnh hưởng toàn bộ đến tính cách của em trước đó.

Tam hợp điền bào tật gồm cả thiên không, nửa đầu đại vận em đã bị tổn thương vì bạn bè. Vì em ăn vào thất sát, nên nghịch cảnh ko làm mình gục ngã mà kiểu gì cũng lạc quan vượt qua, nhưng bản thân sẽ điều chỉnh những gì thiếu xót chứ ko cứng nhắc ko thay đổi. Trước đại vận 14-23 em khá kiêu căng, sau đó thì trầm tĩnh, điềm tĩnh nhưng ko sôi nổi như xưa nữa.

Đà la vào cung Bào thường đc bạn bè trợ giúp, mệnh lại tả phụ. Em gần như không thân ai, nhưng ở bất kỳ giai đoạn nào cũng có bạn tốt (thường kém hơn mình) ở bên mình, giúp mình.

Không biết khôi việt cung bào có hoá giải đc mấy sát tinh quần tụ không ạ

Nên em nghĩ đại vận 34-43, môi trường ra ngoài có thiên không - tam minh ?, nhật kỵ ? Không biết kinh khủng thế nào @@
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

xinhtuoivietnam đã viết: 22:43, 10/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 11:04, 10/09/18
xinhtuoivietnam đã viết: 21:36, 09/09/18

Em đi nước ngoài từ 8/4/2014, tới nay chưa về lần nào ạ
Chắc số em vất vả thật mà mẹ em đi xem tướng, đâu cũng bảo có số xuất ngoại và sau này giàu có lắm. Giàu ko thấy đâu nhưng thấy đang vất vả. Dù em cũng kiếm được tiền. Có bao nhiêu gửi hết về cho bố mẹ (mấy trăm triệu gì đó). Về cơ bản, ở nước ngoài, em không thấy em thuận lợi gì cả ạ :(

Em đặc biệt lại không mau nước mắt. Tính khá quật cường (ăn vào thất sát nhiều). Khóc chỉ chảy nước mắt chứ từ khi còn bé xíu (khi đã biết nhận thức) là chưa bao giờ khóc thành tiếng.
hiện giờ em đang ở đại vận tốt lên làm ăn được ...sang đại vận 34-43 thì xấu : có cự môn hóa kỵ thiên không thì hay bị thị phi , công việc kinh tế không ổn định ...từ đại vận 44 trở đi là tốt rồi ...đại vận 74-83 có khôi viêt , thanh long nhị hợp vận này em có chút danh tiếng cuối đời
Em cũng thấy đại vận 34-43 quá xấu. Nhưng tam hợp đại vận sinh tam hợp mệnh ? Nên ko biết có đỡ hơn không

Em không biết ảnh hưởng của cung xung chiếu lớn thế nào, nhưng trong đại vận 14-23 cung Bào, cung xung chiếu là Cung Nô đã ảnh hưởng toàn bộ đến tính cách của em trước đó.

Tam hợp điền bào tật gồm cả thiên không, nửa đầu đại vận em đã bị tổn thương vì bạn bè. Vì em ăn vào thất sát, nên nghịch cảnh ko làm mình gục ngã mà kiểu gì cũng lạc quan vượt qua, nhưng bản thân sẽ điều chỉnh những gì thiếu xót chứ ko cứng nhắc ko thay đổi. Trước đại vận 14-23 em khá kiêu căng, sau đó thì trầm tĩnh, điềm tĩnh nhưng ko sôi nổi như xưa nữa.

Đà la vào cung Bào thường đc bạn bè trợ giúp, mệnh lại tả phụ. Em gần như không thân ai, nhưng ở bất kỳ giai đoạn nào cũng có bạn tốt (thường kém hơn mình) ở bên mình, giúp mình.

Không biết khôi việt cung bào có hoá giải đc mấy sát tinh quần tụ không ạ

Nên em nghĩ đại vận 34-43, môi trường ra ngoài có thiên không - tam minh ?, nhật kỵ ? Không biết kinh khủng thế nào @@
số em cung mệnh vcd thì 10 năm tốt và 10 năm xấu so le nhau ...ví dụ 10 năm nay em làm ăn tốt thì 10 năm sau sẽ không tốt ...số em phải sống bằng nghị lực của bản thân vì anh biết em không được nhờ cha mẹ
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em thấy ai phụ mẫu tuần triệt hay bị nói thế. Về cá nhân em thì do tính cách, muốn tự thân làm chứ ko cậy nhờ gia đình nên tự mình làm khổ mình, chứ không phải do bố mẹ em vì nhà khó khăn hay không muốn cho con mà không cậy nhờ được.

Theo tứ hoá phái thì hoá kỵ cung điền, em rất thương gia đình, lo nghĩ cho gia đình. Nên chắc như vậy

Nhưng mệnh em có vcd đâu ạ, hay ý anh là tuần- triệt?
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Em tên Giang mà em lại mệnh Hoả thì sao ta :))
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoavan004 đã viết: 08:33, 11/09/18 Em tên Giang mà em lại mệnh Hoả thì sao ta :))
Giang là sông nước, thuộc Thuỷ ?!?!?!! Mà e lại mệnh hoả ấy ạ
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Có cao nhân nào cho thêm ý kiến về thiên mã tại mệnh gặp hung tinh không ạ
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

À a mới nghĩ lại, hình như cách của em là Lộc Mã tối hỷ giao trì tuy nhiên không đi với Trường Sanh nên không thanh vân đắc lộ, lại thiếu mã khốc khách nên cũng không nổi danh.

tên Giang mà mệnh hỏa tức là trong dòng chảy của vũ trụ này em chạy nhanh nhất @@
Đầu trang

xinhtuoivietnam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoavan004 đã viết: 22:00, 15/09/18 À a mới nghĩ lại, hình như cách của em là Lộc Mã tối hỷ giao trì tuy nhiên không đi với Trường Sanh nên không thanh vân đắc lộ, lại thiếu mã khốc khách nên cũng không nổi danh.

tên Giang mà mệnh hỏa tức là trong dòng chảy của vũ trụ này em chạy nhanh nhất @@
Mệnh em có cả bộ mã khốc khách ạ. Nhưng mã Hãm

Nếu theo phía trên có anh/chị nói mã hãm gặp tuần triệt sáng ra !?! Thì mã khốc khách gặp tuần triệt lại thành bộ xấu đi ạ !?!

E đọc thì được biết mã lộc giao trì nếu tuần triệt chặn đầu mã thì không thành cách hoặc chỉ 1 trong 2 cung có mã hoặc lộc được ăn cách này. Không biết đúng không ạ
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Em có biết đánh cờ tướng ko? Cờ vua nữa. Con mã nhảy tùm lum hết á 😂😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”