Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Trích dẫn lại bài cũ để các bạn nhận biết logic hơn bài trên với lá số tuổi Mậu Tuất<=> Quẻ dịch:
xem-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -2660.html

ÁP DỤNG VÀO THỰC TIỄN.

* Đúc rút, kiểm chứng từ nghiệm lý thực tiễn của chính mình, để có được sự so sánh với những lá số của các bạn có khác về cách cục(thế đứng của chính tinh cũng có được bài học riêng cho các bạn)

* Kiểm chứng ngay trên lá số của mình, trong năm 2018 này so với Quẻ trong web xemvanmenh.net/.....!?

* Ở các trang viết đã qua, mình và bạn Kbakdm tranh cãi ì xèo vì mình đã mở cuộc "tấn công - xuất hành" công khai ở ngoài đời thường, ngay từ đầu năm, đi từ miền trung vào Sài Gòn, không giảng hòa, không khoan nhượng, kết quả đã toàn thắng trên Tòa(các vụ kiện), không kể đến chuyện mình vượt tuyến sang giao lưu với các bạn bên lý số ORG, cũng rất lý thú, khi các bạn ấy lại kích hoạt thêm nguồn năng lượng cho mình...

- Về sức khỏe năm nay thì bạn Mặt trời phải phát hoảng, khi mình vẫn còn chạy xe máy với tốc độ cả 100 km/giờ, mới đây mình phi một mạch về Vũng Tầu rồi quay lại Sài Gòn tỉnh bơ.

* Vậy thì lời bình trong Quẻ nào(dưới) mới là Dịch lý chuẩn với tuổi của mình, các bạn cho ý kiến?
Hình ảnh
Hình ảnh

* Luận giải vận hạn cao thêm một bậc, thì ngoài lá số của chính các bạn phải có sự đồng nhịp tốt hay xấu với vận hạn trong lá số của vợ hay con bạn, và đó cũng là minh chứng logic với vận hạn của chính các bạn(đã có thêm sự kiểm tra chéo).

- Cụ thể nếu vận hạn của mình được Web với Quẻ dịch ấy đánh giá là xấu ...như vậy nhìn vào thực tiễn cuộc sống khi con gái của mình tiến thêm bước thành công, vậy đó không phải xung điệm kích hoạt của L/Tuế tại cung T/hạn 2018 khi gặp Thái Tuế lại tại cung Tuất - với tuổi Tuất của mình, ứng với vận hạn không xấu, hay theo quan điểm lỗi thời: TUỔI TUẤT ĐẾN NĂM TUẤT LÀ NĂM HẠN TUỔI XUI XẺO....
Trích một minh chứng về con gái mình từ fb:https://www.facebook.com/ha.bach.712
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 23:40, 09/10/18 Trích dẫn lại bài cũ để các bạn nhận biết logic hơn bài trên với lá số tuổi Mậu Tuất<=> Quẻ dịch:

ÁP DỤNG VÀO THỰC TIỄN.

* Đúc rút, kiểm chứng từ nghiệm lý thực tiễn của chính mình, để có được sự so sánh với những lá số của các bạn có khác về cách cục(thế đứng của chính tinh cũng có được bài học riêng cho các bạn)

* Kiểm chứng ngay trên lá số của mình, trong năm 2018 này so với Quẻ trong web xemvanmenh.net/.....!?

* Ở các trang viết đã qua, mình và bạn Kbakdm tranh cãi ì xèo vì mình đã mở cuộc "tấn công - xuất hành" công khai ở ngoài đời thường, ngay từ đầu năm, đi từ miền trung vào Sài Gòn, không giảng hòa, không khoan nhượng, kết quả đã toàn thắng trên Tòa(các vụ kiện), không kể đến chuyện mình vượt tuyến sang giao lưu với các bạn bên lý số ORG, cũng rất lý thú, khi các bạn ấy lại kích hoạt thêm nguồn năng lượng cho mình...

- Về sức khỏe năm nay thì bạn Mặt trời phải phát hoảng, khi mình vẫn còn chạy xe máy với tốc độ cả 100 km/giờ, mới đây mình phi một mạch về Vũng Tầu rồi quay lại Sài Gòn tỉnh bơ.

* Vậy thì lời bình trong Quẻ nào(dưới) mới là Dịch lý chuẩn với tuổi của mình, các bạn cho ý kiến?
Hình ảnh
Hình ảnh

* Luận giải vận hạn cao thêm một bậc, thì ngoài lá số của chính các bạn phải có sự đồng nhịp tốt hay xấu với vận hạn trong lá số của vợ hay con bạn, và đó cũng là minh chứng logic với vận hạn của chính các bạn(đã có thêm sự kiểm tra chéo).

- Cụ thể nếu vận hạn của mình được Web với Quẻ dịch ấy đánh giá là xấu ...như vậy nhìn vào thực tiễn cuộc sống khi con gái của mình tiến thêm bước thành công, vậy đó không phải xung điệm kích hoạt của L/Tuế tại cung T/hạn 2018 khi gặp Thái Tuế lại tại cung Tuất - với tuổi Tuất của mình, ứng với vận hạn không xấu, hay theo quan điểm lỗi thời: TUỔI TUẤT ĐẾN NĂM TUẤT LÀ NĂM HẠN TUỔI XUI XẺO....
Hình ảnh
.......................

TIẾP THEO.

* Việc mình chỉ lấy 01 lá số có tuổi Mậu Tuất, để loại bỏ 01 web, được đưa ra làm ví dụ trong việc xác định Quẻ dịch cho 01 tuổi như vậy chưa thật thuyết phục, ta lấy thêm một lá số cùng tuổi Mậu Tuất đã được nghiệm lý dài hạn trong quá khứ và hiện tại, để khẳng định thêm(trích từ inbox bên fb).
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 08:08, 10/10/18
Môc huynh đã viết: 23:40, 09/10/18 Trích dẫn lại bài cũ để các bạn nhận biết logic hơn bài trên với lá số tuổi Mậu Tuất<=> Quẻ dịch:

ÁP DỤNG VÀO THỰC TIỄN.

Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh
.......................

TIẾP THEO.

* Việc mình chỉ lấy 01 lá số có tuổi Mậu Tuất, để loại bỏ 01 web, được đưa ra làm ví dụ trong việc xác định Quẻ dịch cho 01 tuổi như vậy chưa thật thuyết phục, ta lấy thêm một lá số cùng tuổi Mậu Tuất đã được nghiệm lý dài hạn trong quá khứ và hiện tại, để khẳng định thêm(trích từ inbox bên fb).
Hình ảnh
Hình ảnh
.........................

THÊM MINH CHỨNG, NÊN CẨN TRỌNG VỚI LÝ SỐ LỖI THỜI.
Bài viết cũ:
Hoang Habach
20 Tháng 9 lúc 09:09 · https://www.facebook.com/ha.bach.712
BÀI HỌC VỀ BÁT QUÁI CUNG PHI VỢ CHỒNG.
(Dành cho số bạn đang tìm hiểu đối tác yêu đương, kết duyên vợ chồng).
+ Mình chấp nhận cùng vợ làm cặp"chuột bạch" để minh chứng cho các bạn tham khảo trắng đen về sách lý số, qua tìm hiểu đối chiếu cung phi của mình lâu nay, nơi thì TUYỆT MẠNG, nơi thì NGŨ QUỶ, vậy mà sau thời gian kết hôn, sinh con, mình làm ăn hợp pháp sinh ra bộn tiền, nổi tiếng nơi quê mẹ, cho đến nay vợ chồng mình vẫn sống tốt...Câu chuyện bắt đầu từ mẹ của chính mình, khi chỉ tin vào các "ông thầy lý xó" để rồi phản đối và tìm cách ngăn chặt đám cưới của mình thời ấy...Sự thật ra sao đã được mình minh định qua hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 07:02, 07/10/18
Môc huynh đã viết: 10:51, 05/10/18
Môc huynh đã viết: 10:25, 05/10/18 Trích dẫn Fb tranh luận về VẬN NƯỚC VIỆT.
https://www.facebook.com/ha.bach.712
(Thừa hơn thiếu vì fb che lấp phần trả lời, nên thế này cho rõ với số bạn muốn tham khảo)
Hình ảnh
Hình ảnh
..........................

NGŨ HÀNH NÀO CÓ LÝ HƠN. https://www.facebook.com/ha.bach.712
( Bài viết theo yêu cầu của thầy Tiendung Doan)
* Trong trang viết của diễn đàn tử vi lý số Viện nam theo link: …/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu-han-… ( nick của mình là Mộc huynh), mình có diễn giải trả lời và tranh luận về NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY & NGŨ HÀNH PHỔ CẬP, gần với bài luận giải vận hạn trên lá số Nữ tuổi Đinh Sửu, đã được mình xem và trả lời chuẩn xác cho người cha có con xin đi du học ntn, đó là minh chứng dùng NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY, để giải mã lá số từ năm 2015...các bạn có thể tìm theo ngày tháng năm ghi trong lá số đính kèm, sẽ ra trang viết còn lưu giữ làm mốc( vì mình không có thời gian lục tìm, để post chính xác link của bài viết bác bỏ ngũ hành phổ cập tại thời điểm này).
* Nếu bạn nào có khả năng như thầy Tiendung Doan thì vào đọc theo link dẫn sẽ hiểu chi tiết hơn vì sao bác bỏ: http://vietdich.blogspot.com/…/giai-ma- ... rong-tu-vi
Hình ảnh
Hình ảnh

Hoang Habach Cảm ơn bạn đã động viên mình, Đức Lê, mình không phải dạng người chỉ biết học vẹt, qua những bài viết về ttck cũng đủ chứng minh, và mình không trách các thầy lớn tuổi vì chỉ nghiên cứu theo các sách cũ đã bị TQ... tàn phá, với thế hệ tiếp nối luôn bắt kịp thời đại, những gì mình minh chứng rõ ràng hôm nay, kèm theo phương pháp luận giải vận hạn trên một lá số đã có các bước cải cách, xem ra ngắn ngọn và chuẩn xác hôm nay, nhưng thế hệ 4.0 tiếp nối mình sẽ còn có phương pháp hay hơn để bác bỏ phương pháp của mình là lẽ đương nhiên theo thế hệ, bởi Thế giới loài người luôn tiến về phía trước. Thầy Tiendung Doan không ngoài mục đích đặt ra yêu cầu để mình có động lực viết tiếp cho mọi người yêu thích môn Tử vi đều được sáng tỏ.

Tiendung Doan Có ai biết về hai con số 5 & 10 ở trung cung dùng làm gì , chỉ giáo dùm ? và cung Ly an số 7 cùng Đoài an số 9 , thì giải luận sao đây . . . , lậy hồn !

Hoang Habach Mọi con số đều nói lên tượng của nó là gì(qua hình ảnh), sự biến hóa đổi thay từ Càn Khôn (trục của Trái Đất) luôn có các tinh tú(sao) ứng hợp bốn phương để định hướng cho lá số. Thầy Tiendung Doan

Hình ảnh

Hoang Habach Định vị phương hướng chuẩn cho lá số tử vi theo bộ Tứ Hóa, đại hiên cho hành của bốn mùa Xuân Hạ Thu Đông, ứng hợp với bốn bộ Tam Hội luân chuyển theo các mùa, muốn luận giải thì phải hiểu thấu đáo Tiên Thiên và hậu Thiên, chẳng có gì phải lậy hồn thầy Tiendung Doan ạ, phần này em đã thu gọn trong hình ảnh khá lớn nên lại phải đưa lên mục viết chính, mong thầy tiếp tục tranh luận và phản biện thẳng thừng. nếu thầy phát hiện thấy"bánh răng" nào em lắp đặt chưa thật sự ăn khớp, hay thiếu sự logic...

Hình ảnh

Tiendung Doan về hai con số 5 & 10 + và cung Ly an số 7 cùng Đoài an số 9 ?

Hoang Habach Mời thầy Tiendung Doan tiếp tục phản biện trên mục viết chính số 5 &10 cùng số 7 & 9 đều được minh định rõ ràng mạch lạc. Cung Đoài an số 4( thuộc cung Âm).
..............................

Hoang Habach
24 Tháng 9 lúc 11:32 · https://www.facebook.com/ha.bach.712

ĐỊNH VỊ PHƯƠNG HƯỚNG CHUẨN CHO LÁ SỐ TỬ VI THEO BỘ TỨ HÓA.

( Tử vi Thiên Lương, và Nam phái yếu về Tứ hóa, ta kết hợp tinh hoa của Tử vi Tứ Hóa Bắc phái, từ lá số Tiên Thiên cửu cung( 9 cung) theo Hà Đồ chuyển qua lá số 12 cung theo Lạc Thư( hậu thiên), các bạn quan sát đối chiếu qua hình ảnh tổng hợp, là lời lý giải rõ chân tướng nhất, sự logic theo quy luật lớn mạnh nhất của tạo hóa từ sự vận động của Vũ trụ, luôn thuyết phục và đúng đắn nhất.
Hình ảnh

* Minh chứng sống của tạo hóa theo quy luật tự nhiên, HỎA(lõi Trái đất) sinh THỔ(vỏ Trái Đất).
https://www.youtube.com/watch?v=6p0SJOF2yMY (01)

* Đinh vị Quẻ dịch trên lá số để xác định thêm chiều Bắc, Nam cho lá số Tử vi, ta căn cứ theo lá số Nhật Nguyệt Tịnh Minh, chẩn về Âm & Dương theo Lưỡng Nghi => hai nhóm Chính tinh, 01 Âm 01 Dương dàn đều về hai phía.
Hình ảnh
- Vị trí địa lý Đất Việt nằm ở nửa Bán cầu Bắc(02).
- Mặt Trời thuộc Dương(cung Tỵ) với Quẻ Thuần Càn(03).
- Trái Đất thuộc Âm(cung Hợi) với Quẻ Thuần Khôn(04).
Từ 1,2,3,4 chúng ta lại thấy sự ứng hợp từ sự cộng hưởng của 02 thứ Hỏa, bên ngoài là Mặt Trời qua sự chiếu sáng, cộng với thứ Hỏa (chính thống) trong lõi của Trái Đất, sinh ra Thổ là toàn bộ bề mặt của Trái Đất, Hỏa từ trong lõi là thứ Hỏa Âm và như vậy trên lá số tử vi Thái cực Dương được Tiền Nhân xác định tại cung Tỵ(Âm) là hoàn toàn logic với quy luật của tự nhiên => chiều Bắc & Nam của lá số đảo lại là hợp với quy luật lớn mạnh nhất của tự nhiên trong Vũ trụ đã tạo hóa.
THAM KHẢO:
https://www.youtube.com/watch?v=2p8m6STvpbc
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 22:57, 01/10/18 ĐỂ CÁC BẠN HIỂU RÕ HƠN SAO THÁI DƯƠNG VÀ THÁI ÂM.
(trang 276 vừa qua)

Các bạn tham khảo:
Hình ảnh
......................

LÁ SỐ TỬ VI CÓ THỰC SỰ ĐƯỢC ĐỊNH HÌNH TỪ THỜI ÔNG TRẦN ĐOÀN, NHƯ SỬ SÁCH ĐÃ GHI NHẬN LẠI HAY KHÔNG?

Tham khảo: https://www.youtube.com/watch?v=C0yXiBX_7e8
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 20:48, 11/10/18
Môc huynh đã viết: 22:57, 01/10/18 ĐỂ CÁC BẠN HIỂU RÕ HƠN SAO THÁI DƯƠNG VÀ THÁI ÂM.
(trang 276 vừa qua)

Các bạn tham khảo:
Hình ảnh
......................

LÁ SỐ TỬ VI CÓ THỰC SỰ ĐƯỢC ĐỊNH HÌNH TỪ THỜI ÔNG TRẦN ĐOÀN, NHƯ SỬ SÁCH ĐÃ GHI NHẬN LẠI HAY KHÔNG?

Tham khảo: https://www.youtube.com/watch?v=C0yXiBX_7e8
............................

Trích : https://www.facebook.com/ha.bach.712
.....đoạn viết tạo dựng về ông Trần Đoàn, thật khôi hài chỉ mới 8 tuổi, thể chất không tốt, chỉ ngồi một chỗ mà đếm được 14 chính tinh, của hai nhóm sao, do Tử vi dẫn dắt một nhóm ( đi thuận) và Thiên Phủ dẫn dắt một nhóm( đi nghịch) quanh một vòng Trái đất( nói về tự nhiên vũ trụ), trong khi lá số tử vi thì có bao nhiêu sao được hư cấu được sắp đặt theo bài toán lý số của Tiền nhân quy ước....King Siva
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

CHÚNG TA CÙNG LÙI LẠI.

* Từ sự không đồng nhất của các vị tiền bối đi trước, còn phải đi vay mượn khi an định vòng TS cho Thổ Ngũ Cục như trên(không lý giải), chúng ta lúc này có được một minh chứng từ quy luật của tự nhiên hoàn toàn logic, vậy chúng ta ( số bạn có vòng TS Thổ Cục) cứ thử an định lại vòng TS của Thổ Cục theo Kim Cục để rồi tự nghiệm lý lại chính lá số của bản thân sẽ cho kết quả ntn? thì cho ý kiến thêm để mọi người cùng phản hồi và chia sẻ chi tiết hơn về phương pháp an vòng TS hiện hữu, đang còn bất cập(khi mượn Cục Hành khác) cho 04 nhóm tuổi còn lại ntn? post1542851.html#p1542851

* Chúng ta tạm lấy 01 ví dụ từ hình ảnh thật trên một lá số Tử vi( với cách cục NNTM dưới) chỉ đơn thuần là dựa vào lá số có cách Cục chuẩn về Âm & Dương của hai nhóm chính tinh dàn về hai phía, nhóm sao Âm bên phần tối của lá số và nhóm sao Dương bên phần sáng của lá số.
Riêng thế đứng đối địch của Phá Q >< T/Tướng được Tiền nhân ghép vào thế của hai Quẻ dịch ( Phá = Nhất Âm Sinh, Tướng = Nhất Dương Sinh) là thuận với bài toán của lý số, biến Quẻ theo 04 mùa.

* Qua đó chúng ta cũng thấy bài toán an sao của các vị thầy viết sách sau này vẫn còn đang mò mẫm, nên có sự sai sót là lẽ đương nhiên.
Ví Dụ qua câu viết: Tử vi dẫn dắt nhóm sao Dương... vậy thì không thể có mặt của sao Liêm Trinh(Âm) trong nhóm sao Tử vi !? hay là em Liên Trinh ái Nam ái Nữ ?....Chúng ta cùng xem xét tiếp sau.

* Lá số Nhật Nguyệt Tinh Minh, có cách Cục vững chắc, tương tự cái khung của lá số gồm 12 cung với 12 con Giáp xếp đặt đúng vị trí, được tiền nhân tạo dựng, đã làm các nhóm huyền cơ đạo tặc trong giới Tử vi phải bất lực, không có đủ khả năng làm biến dạng....

* Chúng ta cùng quan sát vào hai hình ảnh dưới để xác định, đâu mới thật sự là đúng đắn và logic trong bài toán lý số Tử vi.

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 11:58, 14/10/18 CHÚNG TA CÙNG LÙI LẠI.

* Từ sự không đồng nhất của các vị tiền bối đi trước, còn phải đi vay mượn khi an định vòng TS cho Thổ Ngũ Cục như trên(không lý giải), chúng ta lúc này có được một minh chứng từ quy luật của tự nhiên hoàn toàn logic, vậy chúng ta ( số bạn có vòng TS Thổ Cục) cứ thử an định lại vòng TS của Thổ Cục theo Kim Cục để rồi tự nghiệm lý lại chính lá số của bản thân sẽ cho kết quả ntn? thì cho ý kiến thêm để mọi người cùng phản hồi và chia sẻ chi tiết hơn về phương pháp an vòng TS hiện hữu, đang còn bất cập(khi mượn Cục Hành khác) cho 04 nhóm tuổi còn lại ntn? post1542851.html#p1542851

* Chúng ta tạm lấy 01 ví dụ từ hình ảnh thật trên một lá số Tử vi( với cách cục NNTM dưới) chỉ đơn thuần là dựa vào lá số có cách Cục chuẩn về Âm & Dương của hai nhóm chính tinh dàn về hai phía, nhóm sao Âm bên phần tối của lá số và nhóm sao Dương bên phần sáng của lá số.
Riêng thế đứng đối địch của Phá Q >< T/Tướng được Tiền nhân ghép vào thế của hai Quẻ dịch ( Phá = Nhất Âm Sinh, Tướng = Nhất Dương Sinh) là thuận với bài toán của lý số, biến Quẻ theo 04 mùa.

* Qua đó chúng ta cũng thấy bài toán an sao của các vị thầy viết sách sau này vẫn còn đang mò mẫm, nên có sự sai sót là lẽ đương nhiên.
Ví Dụ qua câu viết: Tử vi dẫn dắt nhóm sao Dương... vậy thì không thể có mặt của sao Liêm Trinh(Âm) trong nhóm sao Tử vi !? hay là em Liên Trinh ái Nam ái Nữ ?....Chúng ta cùng xem xét tiếp sau.

* Lá số Nhật Nguyệt Tinh Minh, có cách Cục vững chắc, tương tự cái khung của lá số gồm 12 cung với 12 con Giáp xếp đặt đúng vị trí, được tiền nhân tạo dựng, đã làm các nhóm huyền cơ đạo tặc trong giới Tử vi phải bất lực, không có đủ khả năng làm biến dạng....

* Chúng ta cùng quan sát vào hai hình ảnh dưới để xác định, đâu mới thật sự là đúng đắn và logic trong bài toán lý số Tử vi.

Hình ảnh
Hình ảnh
.....................

KHI CHÚNG TA ĐÃ CÔNG NHẬN NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY VÀ PHÂN BIỆT RÕ: TIÊN THIÊN VÀ HẬU THIÊN, ĐỂ VIỆC TÍNH VÀ XEM VẬN HẠN CHUẨN XÁC HƠN, THÌ BUỘC PHẢI DỰA TRÊN NỀN TẢNG LÁ SỐ CÓ CHIỀU HƯỚNG ĂN KHỚP VỚI HẬU THIÊN.

* Ta tạm chỉnh lại phần cơ bản của lá số NNTM ở trên và đừng nghĩ rằng người lập trình ra lá số là người thực sự hiểu biết và giỏi về Tử vi, để chúng ta phải nhất nhất tin theo, các bạn chỉ cần nhìn vào các tên Quẻ có ghi lửng lơ ở 8 cung, còn 04 cung THỔ trên lá số thì không Quẻ, vậy mà vẫn có ông thầy lăn xả theo mấy thứ quẻ ấy để luận luận, giải giải thật hão huyền....
(Lá số đã xoay lại 180 độ).
Hình ảnh

* Các bạn tham khảo thêm:
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 08:43, 19/10/18

Hình ảnh
Hình ảnh
.....................

KHI CHÚNG TA ĐÃ CÔNG NHẬN NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY VÀ PHÂN BIỆT RÕ: TIÊN THIÊN VÀ HẬU THIÊN, ĐỂ VIỆC TÍNH VÀ XEM VẬN HẠN CHUẨN XÁC HƠN, THÌ BUỘC PHẢI DỰA TRÊN NỀN TẢNG LÁ SỐ CÓ CHIỀU HƯỚNG ĂN KHỚP VỚI HẬU THIÊN.

* Ta tạm chỉnh lại phần cơ bản của lá số NNTM ở trên và đừng nghĩ rằng người lập trình ra lá số là người thực sự hiểu biết và giỏi về Tử vi, để chúng ta phải nhất nhất tin theo, các bạn chỉ cần nhìn vào các tên Quẻ có ghi lửng lơ ở 8 cung, còn 04 cung THỔ trên lá số thì không Quẻ, vậy mà vẫn có ông thầy lăn xả theo mấy thứ quẻ ấy để luận luận, giải giải thật hão huyền....
Hình ảnh

Hình ảnh

VÀI NÉT LÀM RÕ THÊM.
Trong một đoạn viết ở bài trên:

"Riêng thế đứng đối địch của Phá Q >< T/Tướng được Tiền nhân ghép vào thế của hai Quẻ dịch ( Phá = Nhất Âm Sinh, Tướng = Nhất Dương Sinh) là thuận với bài toán của lý số, biến Quẻ theo 04 mùa. "

Trích dẫn:
Hình ảnh

* Tác phẩm Quẻ dịch lắp đặt vào 12 cung số mình tự tạo dựng, cũng khá khớp với trích dẫn mới tham khảo được ở trên:
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 20:27, 19/10/18
Môc huynh đã viết: 08:43, 19/10/18

Hình ảnh
Hình ảnh
.....................

Hình ảnh

Hình ảnh

VÀI NÉT LÀM RÕ THÊM.
Trong một đoạn viết ở bài trên:

"Riêng thế đứng đối địch của Phá Q >< T/Tướng được Tiền nhân ghép vào thế của hai Quẻ dịch ( Phá = Nhất Âm Sinh, Tướng = Nhất Dương Sinh) là thuận với bài toán của lý số, biến Quẻ theo 04 mùa. "

Trích dẫn:
Hình ảnh

* Tác phẩm Quẻ dịch lắp đặt vào 12 cung số mình tự tạo dựng, cũng khá khớp với trích dẫn mới tham khảo được ở trên:
Hình ảnh
.....................

LÝ SẬU MÃI THÌ NHÌN NHẬN TỪ LUẬN GIẢI THỰC TIỄN, RÕ RÀNG NHẤT LÀ CHÍNH LÁ SỐ CỦA MÌNH ĐỂ CÁC BẠN THAM KHẢO.
Hình ảnh

VẬY ĐÂU LÀ ỨNG CỬ NẶNG KÝ TRONG VIỆC LUẬN GIẢI VẬN HẠN.
post1544207.html#p1544207
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”