Mệnh Thái Dương cư Tị. Mời các bạn góp vui.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mệnh Thái Dương cư Tị. Mời các bạn góp vui.

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Tedy Yang đã viết: 04:31, 16/11/18
cự nhật không kiếp đã viết: 22:43, 15/11/18
Tedy Yang đã viết: 20:13, 15/11/18
:"> nói tới nhan sắc thì chị thích lúc nhỏ, hồn nhiên vô tư đặc biệt dễ xương hơn bây rờ nhiều lắm cự nhật không kiếp ợ. Chị chưa lập gia đình cự nhật ơi, kiểu khó ở ý, chỉ muốn ở 1 mình. Tình duyên thì cũng có nhưng kiểu " hữu ý trồng hoa, hoa k mọc, vô tình cắm liễu, liễu lên xanh"----> vẫn còn nguyên tem nhé. :)) thơ, văn hay diễn tả đôi mắt buồn là đôi mắt đẹp----> viết thẳng mắt đẹp thì chắc có ngừi chọi gạch nhiều lắm. DVT hắn có nhiều ngừi nịnh lém oy, thêm và bớt chị cũng hỏng sao, hắn thích thì xem, k thích thì k xem, tự nguyện hay hơn miễn cưỡng ép buộc. Xem dùm thì cảm kích cám ơn, k xem thì vẫn là e của chệ hoy có mất mát gì đâu nhỉ!!! :x . Hình như số chị có e nuôi thì phải :))
Chị à dvt đag lăn tăn 1 chút ls của gã, có chút tâm trạng rồi :D, e đag vui, hehe nên thôi để e giúp đỡ chị 1 tí nhé, về tính cách chị là người nhút nhát khó mở lòng , trong công việc cũg vậy, thấu ra giáp thương quan có căn chị nên làm những côg việc kinh doanh , phát huy tính chất của cự môn để kiếm tiền, cv mang tính chất tự do tự chủ, chị nên hòa đồng cởi mở và nên lấy chồng chị nhé cuộc sống sẽ thuận lợi hơn
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Hoanglan152 đã viết: 08:20, 16/11/18 Mình xin góp comment với topic này.... Thật tình mình cũng là người chỉ hỏi vì mình ko có biết nhiều về tử vi để tham luận. Đọc hết topic biết bạn rất muốn có lá Thái Dương cư tị nên mình cũng rất muốn tham gia nhưng thật sự mình và những người mình biết đều không có trường hợp này.hi. nên chỉ theo dõi đọc thôi. Có lẽ nhiều người cũng giống mình á nên bạn đừng buồn. Chúc bạn DVT, Cự nhật( ng hay giúp mình lắm) và a vnfaker( đã có duyên được a giúp) cuối tuần vui vẻ nha
E cảm ơn chị. Chúc 2 mẹ con chị cuối tuần đi chơi vui vẻ nhé. Đợi anh ở bển về là cả nhà chị còn vui hơn, con gái chắc cũng nhớ bố vì hnào cũng nhìn thấy mẹ rồi :D
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

cự nhật không kiếp đã viết: 12:04, 16/11/18
cự nhật không kiếp đã viết: 22:43, 15/11/18
;;) cảm ơn iem nhiều lắm! nhút nhát thì k hẳn, chị được mn đánh giá là khó tính, sáng nắng chiều mưa giữa trưa hâm hâm, già k ra già trẻ k ra trẻ. :) khó mở lòng thì cũng đúng kiểu là cái gì chị cũng nhìn ra nguy cơ nên thường để trong lòng, có nói cũng k dc đồng tình. Mà suy nghĩ của chị khác người thường lắm, nói ra mn lại nghĩ theo ý khác k trùng cách nghĩ của chị nên thường chị sẽ k chia sẻ. Cv thì chị làm nhà nước, chắc k được tự do tự chủ ruj mà phải lệ thuộc. Chị ít nói lắm, khi nói thì nói nhiều, chứ bt k nói gì tới ai. Lấy ck hở :D, lấy ai, ai lấy đâu phải muốn là được đâu cự nhật. :)). Số chị làm sếp ổn k cự nhật, hay sếp ghế ổn hơn :D
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

DVTPharma đã viết: 11:46, 16/11/18 @Cự Đà: Sau đợt 2017 tôi mất đi gần như toàn bộ mối quan hệ 29 năm. Cũng vì lẽ cô nyc luôn tin tưởng tôi nên tôi mới quay lại vào 2018, và cũng vì cô ấy mà quyết định trở về HN. Giả như ko có nguyên nhân đó chắc giờ vẫn đang làm việc tại SG.
Hiện tại sau khi trở về HN ý định bán nổt lô hàng, sẽ dừng kdoanh, và có đang kinh doanh thêm 1 mảng khác. Mệt mỏi nên giờ chỉ muốn nghỉ ngơi.
@Faker: Uhm bạn. Khi nào có dịp, và đủ duyên sẽ gặp. Thêm 1 mqh, cũng có thể là thêm 1 người bạn nếu hợp tư duy và lối sống.
Đúng là giờ nghiên cứu món này giấm dúi, giờ mà bảo ra đang đọc sách tử vi - tứ trụ, hay võ vẽ vài câu... thì auto chuyển từ thầy thuốc sang thầy bói. Nói chung là cũng chẳng sợ gì, nhưng nghe cái kiểu họ thầy thầy, hay nhìn mình... thực ngứa mắt.
Ừ , thôi cứ làm vũ khúc đi cho giàu, hehe, đừng ham hố thái dương cho vất vả ra, bởi vì thái dương chỉ có lợi nếu như học hành , mà có khi học hành vẫn bất đắc chí là chuyện bình thường, xung quanh t có mấy tấm gương thái dương rồi, nói chung cũng k hay ho gì cho lắm, mà nếu có ra gì thì cũng mệt đứt hơi :D
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

vnfaker98 đã viết: 11:32, 16/11/18
cự nhật không kiếp đã viết: 11:12, 16/11/18
vnfaker98 đã viết: 07:10, 16/11/18 Dvt đã bao giờ sang bên tuvilyso hỏi thử chưa ???
Bên đó có bác minnhminh, bác hoacai chú tâm thiện thậm chí cả anh thienkhanh nữa??

@ cư nhật
Tôi mệnh vcd
Lúc đầu ko biết tử vi nên tôi cho là thái âm hóa lộc nhưng sau con người mình nên mình rõ hơn ai hết vậy tôi cho là không phải.
Thường vcd vs nhật nguyệt hay có duyên và thích mấy môn này, mình nghĩ lá nào thì faker cũg có duyên hợp nghiên cứu, faker cứ thử nghiên cứu thêm xem lá nào chính xác, hình như a thiênkhanh mình nhớ anh ấy cũng mệnh vcd nhật nguyệt chiếu thì phải
Cự nhật nói ko sai chút nào.

Tôi xem lại lá số thấy lá mình giống lá 1 cao thủ năm xưa trong bảng phong thần, tôi ko có ý dám so sánh với bác ấy vì tôi chỉ là hàng tép diu thôi nhưng ở khía cạnh huyền học tôi thấy khá có duyên là thật mặc dù ngoài đời tôi chưa đc ai truyền thụ cả.

Hơn nữa học cũng là dấm dúi vì thanh niên đang độ xubg sức học mấy môn này, lên cty mà họ biết đc thì một tiếng thầy nghe ngại lắm ko biết chúi mặt đi đâu. Mặc dù gọi thầy chỉ là mỉa mai thôi chứ đâu có thực bụng.

Mệnh vcd địa kiếp hãm nên nó hành hạ tôi ghê lắm xin đc vắn tắt như sau

Năm 2016 tôi sang bên nào công tác vì bên lào trời khá nóng nhưng dịu về chiều hôm ấy có ông nói cáu bẩn lại chửi tục với tôi, thông thường tôi khá vui tính ấy thế mà hôm đó sẵn trời nóng tôi chửi lại ngay và sẵn sàng xồ vào ăn gà

nếu giả sử mệnh tôi có kình hay sát tinh khác thì tôi đã làm ngta bị thương rồi vì lúc đó tay tôi cầm kéo thế mới thấy kiếp tác vi cuồng hành sự đảo điên là vậy ,

lại vì trong tam hợp phá toái nữa nên ương gàn hay nói lại một câu là NGU NGÔNG NGHÊNG NGANG là con người tôi. Nhưng thân có thiên lương hãm nên đa lãng đảng, tôi thấy đúng vs tôi ít nhất là 2 khía cạnh

Dâm đúng nhưng ko thổ lộ.
Đảng = lông bông, lêu bêu, di chuyển.

Nhưng vì là thiên lương vẫn là cây đại thụ về triết lý văn hóa nên tôi biết kìm chế, biết đâu là đúng là sai nhưng đôi khi khá gian manh vì cự cơ chiếu về.

Vài dòng tâm sự làm vui.
@ dvt hiênn tại tôi vào nha trang công tác chắc cuối năm mới về hà nội.
Hẹn dịp khác vậy.
Xin cảm ơn vì lời mời.
haha, thích thì học thôi faker à, có điều có duyên thì thích hơn vs lại nó vào đầu nhanh hơn, nếu có thầy thì đúng là cá gặp nước càng dễ dàng hơn :D , faker giống t cung thân cũng là 1 rổ sát tinh, cực kỳ kích động, thiên không và song sát, chưa kể con kỳ đà cản mũi =)) , nếu như kích động nó lên thì tai họa khôn lường, cũng may là cung mệnh có long đức, thân có thiếu dương nên khá là tỉnh, biết cái gì đúng sai, nên có những thời kỳ mình đi làm ở những chỗ khá phức tạp nếu mình k cư xử như 1 người hiền lành, hiểu lẽ thì chắc thù nhiều hơn bạn, k phải ai cũng yêu quý mình hết cả, mà nhất là chỉ cần 1 hành động nông nổi là vỡ mồm ngay :D . Faker có ls giống cao nhân đó vậy thì biết đâu bạn cũng có ít nhiều khả năng của người đó, phải tận dụng và phát huy nhé :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

cự nhật không kiếp đã viết: 13:38, 16/11/18
DVTPharma đã viết: 11:46, 16/11/18 @Cự Đà: Sau đợt 2017 tôi mất đi gần như toàn bộ mối quan hệ 29 năm. Cũng vì lẽ cô nyc luôn tin tưởng tôi nên tôi mới quay lại vào 2018, và cũng vì cô ấy mà quyết định trở về HN. Giả như ko có nguyên nhân đó chắc giờ vẫn đang làm việc tại SG.
Hiện tại sau khi trở về HN ý định bán nổt lô hàng, sẽ dừng kdoanh, và có đang kinh doanh thêm 1 mảng khác. Mệt mỏi nên giờ chỉ muốn nghỉ ngơi.
@Faker: Uhm bạn. Khi nào có dịp, và đủ duyên sẽ gặp. Thêm 1 mqh, cũng có thể là thêm 1 người bạn nếu hợp tư duy và lối sống.
Đúng là giờ nghiên cứu món này giấm dúi, giờ mà bảo ra đang đọc sách tử vi - tứ trụ, hay võ vẽ vài câu... thì auto chuyển từ thầy thuốc sang thầy bói. Nói chung là cũng chẳng sợ gì, nhưng nghe cái kiểu họ thầy thầy, hay nhìn mình... thực ngứa mắt.
Ừ , thôi cứ làm vũ khúc đi cho giàu, hehe, đừng ham hố thái dương cho vất vả ra, bởi vì thái dương chỉ có lợi nếu như học hành , mà có khi học hành vẫn bất đắc chí là chuyện bình thường, xung quanh t có mấy tấm gương thái dương rồi, nói chung cũng k hay ho gì cho lắm, mà nếu có ra gì thì cũng mệt đứt hơi :D
Ahihi, đồ ngốc. Đâu phải muốn là được, nhận vơ ê mặt lém :3 . Cái gì là của mình thì ko nên chối bỏ, chỉ nên tìm hiểu và sửa chữa. Cái gì ko phải của mình thì nên thừa nhận, và học hỏi những thứ mình thích kakaka! ;;)
:3 sang tuần định đi Lào ông ợ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Tedy Yang đã viết: 12:43, 16/11/18
cự nhật không kiếp đã viết: 12:04, 16/11/18
;;) cảm ơn iem nhiều lắm! nhút nhát thì k hẳn, chị được mn đánh giá là khó tính, sáng nắng chiều mưa giữa trưa hâm hâm, già k ra già trẻ k ra trẻ. :) khó mở lòng thì cũng đúng kiểu là cái gì chị cũng nhìn ra nguy cơ nên thường để trong lòng, có nói cũng k dc đồng tình. Mà suy nghĩ của chị khác người thường lắm, nói ra mn lại nghĩ theo ý khác k trùng cách nghĩ của chị nên thường chị sẽ k chia sẻ. Cv thì chị làm nhà nước, chắc k được tự do tự chủ ruj mà phải lệ thuộc. Chị ít nói lắm, khi nói thì nói nhiều, chứ bt k nói gì tới ai. Lấy ck hở :D, lấy ai, ai lấy đâu phải muốn là được đâu cự nhật. :)). Số chị làm sếp ổn k cự nhật, hay sếp ghế ổn hơn :D
Không đâu chị , pharma k nói là sợ chị lo lắng đó thôi, em cũng k muốn nói để chị lo lắng, chị nên hiểu sơ như vậy thôi nhưng mà nên lấy chồng đi rồi báo tin cho anh em trên này cung hỷ chị nhé :D , cứ làm nhân viên cho ngủ đã giấc chị ạ, làm sếp chi cho mệt ra, họ bảo thì cũng nhường cho người ta :"> , sếp chỉ oai thôi, có gì đâu, oai tí rồi mệt hơn :D
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Co dai đã viết: 11:15, 16/11/18
cự nhật không kiếp đã viết: 00:08, 16/11/18
Co dai đã viết: 23:47, 15/11/18

Chị định từ giã diễn đàn lun mà tại có e ở đây nên chị vẫn còn lưu luyến đó chứ :). Càng ngày chị càng thấy tử vi k còn đúng với chị nữa, không biết là do tử vi sai hay do người xem k đúng :((.
Tin là sai đi chị, chuyển chủ đề nói phét thôi :D , tin vào thực tế chị ạ, tử vi có biết cũng k thể thay đổi bản thân được, phải nên hài lòng thôi chị à, giống như 1 ls tứ trụ khi mà biết dụng thần biết dụng cái gì rồi nhưng có dụng được k mới là quan trọng và biết để mà biết thôi, nó là vậy ạ :D , 1 lá số be bét thì đến vận dụng thần thì đỡ be bét hơn còn vào vận đắng thì càng te tua xơ mướp hơn, chứ 1 lá số lành lặn đến vận be bét người ta có chăng chỉ viêm xoang tí thôi, chứ bảo ngta te tua e là k hợp lắm, hãy coi huyền học như 1 sự kỳ diệu để tìm hiểu là được ạ :D , hiểu biết ít nhưng bốc phét hơi nhiều =)) , chết dở e lại ngậm cự môn rồi :-j , chị yêu lưu luyến em là phi công cảm kích rồi =))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

DVTPharma đã viết: 14:06, 16/11/18
Ahihi, đồ ngốc. Đâu phải muốn là được, nhận vơ ê mặt lém :3 . Cái gì là của mình thì ko nên chối bỏ, chỉ nên tìm hiểu và sửa chữa. Cái gì ko phải của mình thì nên thừa nhận, và học hỏi những thứ mình thích kakaka! ;;)
Ừ. Sửa chữa làm gì, cứ để nguyên xem kiểu j, ờ thì tính cách rồi thì những cái gì qua thì khi t so vs ls thấy đúng nên mới thấy thích tìm hiểu hơn, chứ bảo sửa chắc t k sửa được, haha, bởi vì thấy hình như ls nó ứng vào mình, thậm chí có ng nhìn mặt t k biết j về ngày sinh tháng đẻ mà nói y xì lá số ( chưa kiểm chứg dc tương lai nên tạm coi ng này chém gió đúng 60% :D), vậy mới càng hứng thú tìm hiểu tí cho đã :D. Đi qua đó bán thuốc dạo hả =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

cự nhật không kiếp đã viết: 15:20, 16/11/18
DVTPharma đã viết: 14:06, 16/11/18
Ừ. Sửa chữa làm gì, cứ để nguyên xem kiểu j, ờ thì tính cách rồi thì những cái gì qua thì khi t so vs ls thấy đúng nên mới thấy thích tìm hiểu hơn, chứ bảo sửa chắc t k sửa được, haha, bởi vì thấy hình như ls nó ứng vào mình, thậm chí có ng nhìn mặt t k biết j về ngày sinh tháng đẻ mà nói y xì lá số ( chưa kiểm chứg dc tương lai nên tạm coi ng này chém gió đúng 60% :D), vậy mới càng hứng thú tìm hiểu tí cho đã :D. Đi qua đó bán thuốc dạo hả =))
Kinh nhể. Có đợt lên đồng vcc, t xem cho nó mà tả đúng từ tướng ng ... bla bla. Và quan trọng nhất 1 mình chọi 1 group, T bảo nó thi y sẽ đỗ < dù nó đang bị cản, và học lực cũng xoàng >, kết quả chuẩn cmn luôn. Hahaha, =)) . Thánh chém gió ngáp phải ruồi @@! Hehehe. Hôm trước nó phản hồi vào mesg kết quả, và nhờ tư vấn tiếp mà t lười, hết hứng.
Cùng đợt đó có cô bé hỏi tính chuyện cưới thằng này, t xem xong, nhìn cái tay nó bảo 2-3 tháng nữa chia tay. Hơn tháng sau nó vẫn nhắn bảo bọn e đang đi xem ngày, và nói chuyện gia đình rồi. Đến giữa tháng thứ 2 khóc mếu kêu a ơi nó bỏ e rồi. Haiz!
Lắm lúc thấy mồm mình độc địa quá, thành ra ít chém gió hơn, có chém cũng lựa lời và phải thấy người nào tâm tính đủ tiếp thu hoặc chí ít là thiện chí tiếp thu. :">
Note: Cái tính bốc phét này đúng là Tuế Đà... Mãi ko sửa được :( Hiu hiu. ^:)^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”