3 lá số đặc biệt:Lá số VCD thọ 99 tuôi,lá số mệnh VCD của bác Hùng Tôn và lá số VCD tuổi Kỷ Sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 3 lá số đặc biệt:Lá số VCD thọ 99 tuôi,lá số mệnh VCD của bác Hùng Tôn và lá số VCD tuổi Kỷ Sửu

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Đanh đá qúa

Để tôi kể các bạn nghe câu chuyện về khuẩn HP nhé.
Y học hiện đại kể từ lúc phát hiện ra kháng sinh và vi khuẩn là thế kỷ 19, 1880 thì phải. Nhưng ghi chép về bệnh viêm loét dạ dày thì còn từ mấy trăm năm trước, thời trung cổ, nhưng đến tận 100 năm sau khi ra đời thuốc kháng sinh, tức 1982 khi chàng thanh niên hoàn toàn vô danh trong giới Y học là Barry Marshall phát hiện ra nguyên nhân viêm loét dạ dày và ung thư là do khuẩn HP thì toàn bộ ngành y học hiện đại vẫn nghĩ rằng Viêm Dạ Dày là do suy nghĩ nhiều, do tinh thần bất an, do ăn nhiều ớt, do vận động khi ăn no chứ chẳng ai nghĩ là do vi khuẩn cả. Đơn giản là vì ko ai nghĩ rằng có loại vi khuẩn nào có thể sống được trong môi trường toàn axit như dịch vị trong dạ dày. :D

Trước giờ tôi vẫn nghĩ các bạn là thầy bói chuyên nghiệp. Cãi nhau là vì tranh danh tranh lợi. Nhưng tò mò lội lịch sử bài viết thì thấy các bạn đều ko kiếm sống bằng nghề này, lại cũng qua tuổi thanh niên hăng máu lâu rồi. Bác Đỗ Vạn Thông thấy tự giới thiệu là có con tầm tuổi Từ Trường, chắc giờ cũng ngót nghét 60 tuổi. Tôi tin bác ko nói phét chuyện này. Text bác lúc nói câu trên ko có mùi nói dối
Bác Vio kia chắc cũng tầm tuổi đó. Đều tứ thập tri bất hoặc, ngũ thập tri thiên mệnh cả rồi.

Lại cùng là người có chung ham mê nghiên cứu huyền học, cũng ko bị đồng tiền che mắt, dù quan điểm trái chiều thì cũng việc gì phải nặng lời với nhau như vậy chứ.

Dĩ hòa vi quý đi các bác. Trăm hoa đua nở mới tốt cho Tử Vi. Ghét quá thì cứ bơ nhau đi là được chứ gì.

Chứ độc quyền chân lý tuyệt đối chỉ dẫn tới sa đọa tuyệt đối. Tử Vi giờ đã sa đọa đến mức là 1 môn xem bói mê tín lừa đảo còn chưa đủ thảm hay sao. Với lại, ném bùn thối vào người khác thì chưa chắc họ đã bẩn áo nhưng tay mình chắc chắn bị bẩn trước

@: Ko lq nhưng tôi dùng tử vi xem được bệnh phụ khoa, thậm chí là hạn mất temp thật đó bác Đỗ Vạn Thông. Đã nghiệm lý với người xa lạ và thấy tỷ lệ chuẩn khá tốt, ít nhất trên 60%. Tất nhiên tôi ko dại gì mà xem chuyện như vậy cho nữ giới :))
( Tứ trụ thì tôi 1 chữ bẻ đôi cũng ko biết nên ko bàn )

Xkun hay Khải gay nếu đi đây đọc được bài này thì xác nhận câu trên giùm anh cái :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: 3 lá số đặc biệt:Lá số VCD thọ 99 tuôi,lá số mệnh VCD của bác Hùng Tôn và lá số VCD tuổi Kỷ Sửu

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Hà Túc Đạo đã viết: 13:18, 16/11/18 Đanh đá qúa

Để tôi kể các bạn nghe câu chuyện về khuẩn HP nhé.
Y học hiện đại kể từ lúc phát hiện ra kháng sinh và vi khuẩn là thế kỷ 19, 1880 thì phải. Nhưng ghi chép về bệnh viêm loét dạ dày thì còn từ mấy trăm năm trước, thời trung cổ, nhưng đến tận 100 năm sau khi ra đời thuốc kháng sinh, tức 1982 khi chàng thanh niên hoàn toàn vô danh trong giới Y học là Barry Marshall phát hiện ra nguyên nhân viêm loét dạ dày và ung thư là do khuẩn HP thì toàn bộ ngành y học hiện đại vẫn nghĩ rằng Viêm Dạ Dày là do suy nghĩ nhiều, do tinh thần bất an, do ăn nhiều ớt, do vận động khi ăn no chứ chẳng ai nghĩ là do vi khuẩn cả. Đơn giản là vì ko ai nghĩ rằng có loại vi khuẩn nào có thể sống được trong môi trường toàn axit như dịch vị trong dạ dày. :D

Trước giờ tôi vẫn nghĩ các bạn là thầy bói chuyên nghiệp. Cãi nhau là vì tranh danh tranh lợi. Nhưng tò mò lội lịch sử bài viết thì thấy các bạn đều ko kiếm sống bằng nghề này, lại cũng qua tuổi thanh niên hăng máu lâu rồi. Bác Đỗ Vạn Thông thấy tự giới thiệu là có con tầm tuổi Từ Trường, chắc giờ cũng ngót nghét 60 tuổi. Tôi tin bác ko nói phét chuyện này. Text bác lúc nói câu trên ko có mùi nói dối
Bác Vio kia chắc cũng tầm tuổi đó. Đều tứ thập tri bất hoặc, ngũ thập tri thiên mệnh cả rồi.

Lại cùng là người có chung ham mê nghiên cứu huyền học, cũng ko bị đồng tiền che mắt, dù quan điểm trái chiều thì cũng việc gì phải nặng lời với nhau như vậy chứ.

Dĩ hòa vi quý đi các bác. Trăm hoa đua nở mới tốt cho Tử Vi. Ghét quá thì cứ bơ nhau đi là được chứ gì.

Chứ độc quyền chân lý tuyệt đối chỉ dẫn tới sa đọa tuyệt đối. Tử Vi giờ đã sa đọa đến mức là 1 môn xem bói mê tín lừa đảo còn chưa đủ thảm hay sao. Với lại, ném bùn thối vào người khác thì chưa chắc họ đã bẩn áo nhưng tay mình chắc chắn bị bẩn trước

@: Ko lq nhưng tôi dùng tử vi xem được bệnh phụ khoa, thậm chí là hạn mất temp thật đó bác Đỗ Vạn Thông. Đã nghiệm lý với người xa lạ và thấy tỷ lệ chuẩn khá tốt, ít nhất trên 60%. Tất nhiên tôi ko dại gì mà xem chuyện như vậy cho nữ giới :))
( Tứ trụ thì tôi 1 chữ bẻ đôi cũng ko biết nên ko bàn )

Xkun hay Khải gay nếu đi đây đọc được bài này thì xác nhận câu trên giùm anh cái :D
;;) Hà Hà, cũng ko liên quan nhưng nghe bàn về y khoa nên mình lại nổi máu. ;;)
Helicobacter pylori được công bố phát hiện bởi Robin Warren và Barry Marshall năm 1982. Thực tế viêm loét dạ dày không phải lúc nào cũng do H.P gây lên.
DVT biết điều này bởi có khoảng 2 năm DVT phát triển riêng mảng dạ dày, cũng từng lăn lộn các viện hàng đầu về nhóm này, gặp gỡ với những tiến sĩ hàng đầu về khoa này... Sản phẩm đó của bên cty tuy ko có khả năng tiêu diệt hoàn toàn HP nhưng việc điều trị triệu chứng và hỗ trợ trong liệu trình hp là hoàn toàn hợp lý với khả năng giảm đau, giảm tiết acid, tạo màng và quan trọng nhất là xuyên sâu tìm đến HP, liên kết và loại bỏ hp...Đáng tiếc là ... :P Thôi ko bóc phốt công ty cũ ko lại được tiếng, mệt lắm. Ahihi.
Thực ra không thể trách ngành y được, bởi khi điều kiện kỹ thuật và tri thức chưa đủ thì làm sao họ khám phá ra những thứ vượt tầm. Đâu chỉ ngành y, ngành nào cũng vậy, những thứ vượt tầm thì cần điều kiện tối thiểu mới có thể khám phá, hơn nữa vạn vật thay đổi liên tục sao có thể khám phá hết được hết trong nay mai. ;;)
Note: Comment ko liên quan đâu ạ, nên mọi người bỏ qua đi. :)
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

hungton đã viết: 11:10, 16/11/18 Bạn ThatSat275 mến ,
Thể theo đề nghị của Bạn , nay tôi luận giải Lá số của GS Vũ Quốc Thông .
Theo quan điểm của tôi :
1-Đồng Âm ở Di nhờ Thiên Không làm cho Thái Âm sáng trở ḷại , thêm song Lộc Hóa Quyền đồng cung nên thuộc kỳ cách . Cự Nhật ở Thân là đắc. Hóa Kỵ Lưu Hà ở Tài tam hợp Thanh Long ở Quan thành cách Long Kỵ Hà : luôn luôn gặp may mắn , đắc thời cho Học hành công danh . Đang chờ xác nhận là mất năm nào , 71, 72 Tuổi ? Đại hạn 63-72 Tuổi : Lộc Tồn Thiên Không Đào hoa đồng cung là Tử Hạn .
2-Nhờ Bạn post hộ : Lá số của ông Bác cao tổ đời thứ hai nhà tôi : Gần giống LS của GS VQThông .
Sinh năm Mậu Ngọ< 1798> ngày 1 tháng 11, giờ Tý. Mệnh VCD ở Tý có Tuần ,Triệt , Hóa Khoa , Khốc Hư đồng cung . Nhờ tham luận về công danh , sự nghiệp , năm mất .. Đây là LS rất đặc biệt ?
Mến ,
Xin phép bác cháu up dùm lá số
Mong mọi người tham gia luận giải.
Tập tin đính kèm
Vcd_2018_acce00b1.jpg (162.06 KiB) Đã xem 1368 lần
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vnfaker98 đã viết: 14:32, 16/11/18
Theo quan điểm của tôi :
1-Đồng Âm ở Di nhờ Thiên Không làm cho Thái Âm sáng trở ḷại , thêm song Lộc Hóa Quyền đồng cung nên thuộc kỳ cách . Cự Nhật ở Thân là đắc. Hóa Kỵ Lưu Hà ở Tài tam hợp Thanh Long ở Quan thành cách Long Kỵ Hà : luôn luôn gặp may mắn , đắc thời cho Học hành công danh . Đang chờ xác nhận là mất năm nào , 71, 72 Tuổi ? Đại hạn 63-72 Tuổi : Lộc Tồn Thiên Không Đào hoa đồng cung là Tử Hạn .
2-Nhờ Bạn post hộ : Lá số của ông Bác cao tổ đời thứ hai nhà tôi : Gần giống LS của GS VQThông .
Sinh năm Mậu Ngọ< 1798> ngày 1 tháng 11, giờ Tý. Mệnh VCD ở Tý có Tuần ,Triệt , Hóa Khoa , Khốc Hư đồng cung . Nhờ tham luận về công danh , sự nghiệp , năm mất .. Đây là LS rất đặc biệt ?
Mến ,
0h?
Thế này e phải gọi a faker rồi, thật thất lễ quá, mong a bỏ qua.
Với người khác có lẽ e phải chốt khá nhiều mới dám luận, bởi thời điểm như này mà ko có ghi lại rõ ràng là dễ sai cả ngày lẫn giờ như chơi. Nhưng với a faker chắc a cũng đã có sự xác quyết rồi.
A faker cho e hỏi về gia đình anh: Bố mẹ, anh chị em, vợ và con. Nếu có gì riêng tư mong a bỏ qua. Nhất là về vợ và con.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

DVTPharma đã viết: 14:40, 16/11/18
Theo quan điểm của tôi :
Mến ,
0h?
Với người khác có lẽ e phải chốt khá nhiều mới dám luận, bởi thời điểm như này mà ko có ghi lại rõ ràng là dễ sai cả ngày lẫn giờ như chơi. Nhưng với a faker chắc a cũng đã có sự xác quyết rồi.
A faker cho e hỏi về gia đình anh: Bố mẹ, anh chị em, vợ và con. Nếu có gì riêng tư mong a bỏ qua. Nhất là về vợ và con.
Lá số bác hungton là mậu ngọ 1798 nhưng trình lý số có hạn nên lấy năm 1978 cũng là mậu ngọ vì 60 năm lặp lại 1 lần. Ls nào là bác cao tổ nhà bac hungton chứ ko phảo của mình mà.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Theo quan điểm của tôi :
Mến ,
Cháu chào bác.Cháu đăng lá số VCD đúng năm,tháng,ngày giờ để các cao thủ khác biết thêm bát tự của lá số này:
Hình ảnh
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vnfaker98 đã viết: 14:44, 16/11/18

0h?
Lá số bác hungton là mậu ngọ 1798 nhưng trình lý số có hạn nên lấy năm 1978 cũng là mậu ngọ vì 60 năm lặp lại 1 lần. Ls nào là bác cao tổ nhà bac hungton chứ ko phảo của mình mà.
T.T vậy mà tưởng của faker >..<". Thấy cũng vck, lại cũng vòng tuế phá :( Làm giật mình, hiu hiu. :-S
Vì thấy vài điểm khoái ở lá số này, lại cận đại nên nhiều thứ nghiệm lý. Mình thích nghiệm lý cận đại hơn. :)
Lập thế thì sai hoàn toàn faker ơi. :( ý mình là về phương diện tứ trụ và 1 số thứ khác.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

DVTPharma đã viết: 14:54, 16/11/18
vnfaker98 đã viết: 14:44, 16/11/18

0h?
T.T vậy mà tưởng của faker >..<". Thấy cũng vck, lại cũng vòng tuế phá :( Làm giật mình, hiu hiu. :-S
Vì thấy vài điểm khoái ở lá số này, lại cận đại nên nhiều thứ nghiệm lý. Mình thích nghiệm lý cận đại hơn. :)
Lập thế thì sai hoàn toàn faker ơi. :( ý mình là về phương diện tứ trụ và 1 số thứ khác.
Mình ko rõ về tứ trụ nên ko biết.
Vậy dvt luận theo ls anh thatsat đưa lên xem.sao.

Vk con, gia đình bố mẹ. Chắc dvt cũng đã xác quyết rồi chứ.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

http://tuvilyso.vn/lasotuvi/MTc5OHwxMnw ... b258Mg.png

Gửi bác Hùng Tôn, cháu xin phép bình luận LS này.
Mệnh VCD hóa khoa bị tuần triệt trấn giữ, hội âm dương. Là người thông minh, có tài, nhưng không thuận đường khoa bảng.
Cũng là người dễ bất mãn, vì vậy vận 24-33 khoa bảng không thành công thì rẽ ngang đi theo nghiệp võ, đánh trận mà lập nên công trạng, được phong quan tiến chức.
Tuy nhiên cuộc đời không êm đềm. Vận 34-43 dễ vì họa tiền bạc, sắc dục mà dính vòng lao lý, bị hao tài, ảnh hưởng đến sự nghiệp.
Vận 44-53 thì tuy chưa lấy lại được quan tước, nhưng con đường học hành thuận lợi, cháu đoán là được phân vào viện nghiên cứu nào đó, lập nên công trạng.
Vận 54-63 thì rất đẹp, công danh rực rỡ, được đỉnh cao, có tiếng.
Sang vận 64-73 vẫn phát triển sự nghiệp, danh tiếng rực rỡ, nhưng đang tốt thì mất.
Cháu đoán mất năm Ất Sửu (68 tuổi) hoặc Đinh Mão (70 tuổi). Không xác quyết được năm mất.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 11:10, 16/11/18
Thưa bác hungton
Cháu xin phép luận giải lá số mà bác đưa ra.

Mệnh hỏa cư tý có khoa khốc hư hôi khúc tấu tang lưu niên văn tinh .. lại được nhật nguyệt hội chiếu về thì đây là người thông minh tài năng và có tiếng tăm trong chính giới.

Mệnh có khoa bật hội văn khúc lại có đà la nơi tứ mộ như nghiên mực thì văn chương thi phú đều giỏi.

Nam tang hổ hữu tài uyên bác
Lại đc bộ khốc hư tý ngọ là cách vu danh minh thế
Tiền trở hậu thành
nhưng thủa thiếu thời cơ cực như phú nói tuần triệt đương đầu thiếu niên tân khổ nhưng cháu cho rằng ở đại vận cung dần đã sớm có công danh.

Về cha mẹ
cung phụ vcd bị cả tuần lẫn triệt lại có hỏa tinh hãm ( đoản thọ sát tinh) là cách không gần cha mẹ hoặc cha mất sớm??? Nhưng cháu cha rằng cha mẹ có chức tước và thuộc hàng khá giả vì có song lộc ??

Người này cháu cho rằng mất ở đại vận cung tật ách??
Mong đc bác phản hồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”