Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

tmThuy đã viết: 01:40, 15/12/18
Kbakdm đã viết: 10:34, 22/04/18
tmThuy đã viết: 17:43, 21/04/18

1. Đến giữa tháng 5 thì em thi xong. Đầu tháng 7 dương nhận bằng tốt nghiệp.
2. Nhà có bố mẹ và em gái thôi ạ, gia đình bình thường chuẩn mực. Bố mẹ em cưới muộn đẻ muộn, em sinh ra lúc bố 45 tuổi. Hình như mẹ từng sảy thai trước khi sinh em.

Anh cho em xin link lá số bác mộc huynh được không? Bác có tới 2 ngàn post em không tìm được
Bạn ak, bạn lại lười biếng rồi... Mình gợi ý cho bạn đi tìm ls của bác "mộc huynh" là có dụng ý riêng. Mình muốn bạn chịu khó cất công đi tìm ngọc trong đống đá vôi đổ nát đó ,để thu hoạch đc nhiều thành quả hơn....chứ mình gửi tặng bạn ls của bác mộc huynh thì quá đơn giản, nhưng mình sẽ không làm vậy....bạn thông cảm và quay lại đó bỏ chút công sức để thu hoạch ngọc đi nhé!!!(lời khuyên chân tình đó!!!)
Và lên google tra cứu" tử vi cư tý,ngọ" như thế nào nhé!(tham khảo thêm!)
Xét trên ls bạn cung cấp, trước tiên khi vào trả lời cho bạn, cần phải đổi thủy 2cục sang thủy 6cục(bạn tự làm!), sửa lại vòng tràng sinh(mk tặng bạn nhé!). Giờ thì bắt đầu trả lời cho câu hỏi vận hạn 2018 như sau:
Khi mình nhận được thông tin của bạn, mình đã ồ lên vì dự đoán của mình tuy có lệch lạc 1tý...mới đầu cứ tưởng tháng ở đây là dương, nhưng xem ra mình lại nhầm lẫn. Năm nay nếu biết cố gắng có thể tìm đc việc làm ngay vào tháng âm( 7, 11,9), nhưng khả năng cao là tháng 7 và tháng 9 âm. Năm nay tình duyên hình như có sự mai mối và có thể không đi tới đâu vì thấy có gì đó cản trở....xét thấy có nhiều tín hiệu báo hỷ,cưới xin trong năm nay,nhưng chưa thể khẳng định còn phải xem thực tế của bạn ra sao nữa cơ.....năm nay bạn có thể nhận đc nhiều tin vui,nhưng cũng không nên vội mừng quá sớm vì thấy có dấu hiệu hình thương, nên phải thật sự cẩn thận, chưa biết chuyện gì xảy ra....(các sao lưu gần như tập trung hết vào cung mệnh nên phải hết sức cẩn trọng, không đc phép lơ là....nên chịu khó tập tĩnh tâm,tập thiền, làm việc thiện, nghe đọc kinh phật,....nói chung sống cho tốt như 1người lương thiện, chấp nhận mọi sự khổ đau,bi thương,... Trên đời này là do mình và tiền kiếp trước mang lại nên chịu khó chấp nhận để mà tu tâm dưỡng tánh....)
Hy vọng cuối năm 2018, bạn vào cho xin kq nghiệm lý .
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp, sớm tìm đc việc làm trong năm nay nhé!!!
Thân ái!!!
Xem qua thì thấy gần đây a có vào diễn đàn.

Em có offer 15/08 dương lịch, nhận offer 16/08.

Chuyện mai mối thì họ hàng thấy e tìm việc cũng hơi sốt ruột nên định mai mối cho ông nào đấy, nhưng e k chịu :s

Công việc cũng tàm tạm, tới giờ thì e thấy các sếp rất tốt, có nhiều trắc trở nhưng cũng OK ạ.
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý!
Kết quả cũng khá chuẩn nhỉ!
Có việc vào tháng 7 âm. , có mai mối nhưng không thành, có tý trắc trở nhưng vẫn ok.
Chúc mừng bạn 1năm với nhiều thành quả mỹ mãn!
Dành tặng bạn , suy ngẫm thêm :
" duyên đến nên đón, duyên đi nên buông, tất cả là vô thường "
" được cái nọ phải mất cái kia"

Hỏi bạn 1 câu là lý do tại sao bạn không chịu đồng ý mai mối ? Phải chăng anh ta thua kém bạn, sức khỏe, tiền tài, tính cách,.... ?( cảm thấy ngại thì tin nhắn bạn nhé!)

P/s: gần đến cuối năm mình quay lại lấy kết quả nghiệm lý bạn ạ! Và nếu nhận được nhiều kết quả, mình sẽ tiếp tục xem cho năm sau 2019 , dự tính ăn Tết xong, trong tháng giêng!

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Kbakdm đã viết: 11:16, 15/12/18
Kbakdm đã viết: 10:34, 22/04/18

Bạn ak, bạn lại lười biếng rồi... Mình gợi ý cho bạn đi tìm ls của bác "mộc huynh" là có dụng ý riêng. Mình muốn bạn chịu khó cất công đi tìm ngọc trong đống đá vôi đổ nát đó ,để thu hoạch đc nhiều thành quả hơn....chứ mình gửi tặng bạn ls của bác mộc huynh thì quá đơn giản, nhưng mình sẽ không làm vậy....bạn thông cảm và quay lại đó bỏ chút công sức để thu hoạch ngọc đi nhé!!!(lời khuyên chân tình đó!!!)
Và lên google tra cứu" tử vi cư tý,ngọ" như thế nào nhé!(tham khảo thêm!)
Xét trên ls bạn cung cấp, trước tiên khi vào trả lời cho bạn, cần phải đổi thủy 2cục sang thủy 6cục(bạn tự làm!), sửa lại vòng tràng sinh(mk tặng bạn nhé!). Giờ thì bắt đầu trả lời cho câu hỏi vận hạn 2018 như sau:
Khi mình nhận được thông tin của bạn, mình đã ồ lên vì dự đoán của mình tuy có lệch lạc 1tý...mới đầu cứ tưởng tháng ở đây là dương, nhưng xem ra mình lại nhầm lẫn. Năm nay nếu biết cố gắng có thể tìm đc việc làm ngay vào tháng âm( 7, 11,9), nhưng khả năng cao là tháng 7 và tháng 9 âm. Năm nay tình duyên hình như có sự mai mối và có thể không đi tới đâu vì thấy có gì đó cản trở....xét thấy có nhiều tín hiệu báo hỷ,cưới xin trong năm nay,nhưng chưa thể khẳng định còn phải xem thực tế của bạn ra sao nữa cơ.....năm nay bạn có thể nhận đc nhiều tin vui,nhưng cũng không nên vội mừng quá sớm vì thấy có dấu hiệu hình thương, nên phải thật sự cẩn thận, chưa biết chuyện gì xảy ra....(các sao lưu gần như tập trung hết vào cung mệnh nên phải hết sức cẩn trọng, không đc phép lơ là....nên chịu khó tập tĩnh tâm,tập thiền, làm việc thiện, nghe đọc kinh phật,....nói chung sống cho tốt như 1người lương thiện, chấp nhận mọi sự khổ đau,bi thương,... Trên đời này là do mình và tiền kiếp trước mang lại nên chịu khó chấp nhận để mà tu tâm dưỡng tánh....)
Hy vọng cuối năm 2018, bạn vào cho xin kq nghiệm lý .
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp, sớm tìm đc việc làm trong năm nay nhé!!!
Thân ái!!!

Chuyện mai mối thì họ hàng thấy e tìm việc cũng hơi sốt ruột nên định mai mối cho ông nào đấy, nhưng e k chịu :s

Công việc cũng tàm tạm, tới giờ thì e thấy các sếp rất tốt, có nhiều trắc trở nhưng cũng OK ạ.
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý!
Có việc vào tháng 7 âm. , có mai mối nhưng không thành, có tý trắc trở nhưng vẫn ok.

Hỏi bạn 1 câu là lý do tại sao bạn không chịu đồng ý mai mối ? Phải chăng anh ta thua kém bạn, sức khỏe, tiền tài, tính cách,.... ?( cảm thấy ngại thì tin nhắn bạn nhé!)

P/s: gần đến cuối năm mình quay lại lấy kết quả nghiệm lý bạn ạ! Và nếu nhận được nhiều kết quả, mình sẽ tiếp tục xem cho năm sau 2019 , dự tính ăn Tết xong, trong tháng giêng!
Không tìm được việc nên lấy chồng ấy anh...
MarkHolland đã viết: 02:10, 15/12/18

Thúy ơi đừng vội bỏ cuộc, t3 năm sau anh vào SG dẫn anh đi chơi đã :">
A nhờ ThamLangV ấy ;) A ra SG luôn ạ?

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

tmThuy đã viết: 02:24, 16/12/18
Kbakdm đã viết: 11:16, 15/12/18

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý!

Không tìm được việc nên lấy chồng ấy anh...
MarkHolland đã viết: 02:10, 15/12/18

Thúy ơi đừng vội bỏ cuộc, t3 năm sau anh vào SG dẫn anh đi chơi đã :">
Ok bạn!
Bạn nhớ suy ngẫm về 2 câu nói của mình dành tặng bạn nhé! Sau này biết đâu nó sẽ giúp đỡ bạn trong việc lấy chồng đó!

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

tmThuy đã viết: 02:24, 16/12/18
Anh vào thăm bạn, thuận tiện khảo sát: chỗ ở, nơi tập trung công việc, rổ giá...
Em nỡ lòng nào để người thuần khiết bị ThamLangV dụ dỗ ư?
Cha đó thích lắm vk nhìu bồ, thế gian sẽ mất đi 1 chàng trai tốt :))

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

THÔNG BÁO!!!

BẠN NÀO ĐƯỢC MÌNH XEM VÀ LUẬN GIẢI Ở TOPIC DƯỚI THÌ QUAY LẠI CHO MÌNH XIN KẾT QUẢ NGHIỆM LÝ.

ĐỂ MÌNH XEM XÉT VÀ CHUẨN BỊ RA QUYẾT ĐỊNH CÓ NÊN XEM VẬN HẠN 2019 KHÔNG????

CẢM ƠN CÁC BẠN!!!

LINK TOPIC : topic101611.html

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Kbakdm đã viết: 22:40, 21/04/18 ...
+,Năm nay có thể có tang,nhưng yếu...(đoán chắc là chỉ báo sắp có người mất, chứ chưa mất đc...).....có tin mừng hay báo hỷ(kiểu như gđ có chuyện vui ,tăng lương hay đc nhận 1khoản tiền ngon, có người giúp đỡ vượt qua đc trở ngại trong cv)....năm nay thấy cũng có hình thương, bị mất tiền(nhưng có khôi việt-quý nhân giúp nên ít chăng???),có liên quan giấy tờ đến tòa.....cẩn thận nhé!!! Và những chuyện này xảy ra toàn bất ngờ,báo trước 1sự việc nào đó(đẩu quân).
Tạm vài dòng như vậy bạn nhé!!!
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp!!
Thân ái!!!
P/s: tặng bạn 1thông tin nữa khá là quan trọng, đó là sang năm 2019, khả năng cao là gđ bạn có đại tang ,từ 2tang trở lên....nếu đúng ls mình tìm đc và dựa vào kinh nghiệm thực tế xem nhiều ls nghiệm lý như vậy +giác quan thứ 6 khá nhạy bén của mình. Hết rồi!!!
Sau 1 năm mình có phản hồi lại như sau:
- Tang thì gia đình mình năm nay không có tang sự.
- Tin vui mừng thì hay báo hỉ thì mình cũng ko thấy có bạn ơi, tăng lương nhẹ thì có đó bạn.
- năm nay mình không bị hình thương hay giầy tờ tòa án nào cả...
Trong khi đó nếu xét theo lá số mệnh Tham Lang thì mình thấy khá ứng nghiệm đó bạn.
Nếu có duyên, mong được bạn xem thêm giúp mình trên lá số Tham với nhé https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=3LE2M1H5
Cảm ơn bạn

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ThamLangV đã viết: 18:48, 29/12/18
Kbakdm đã viết: 22:40, 21/04/18 ...
+,Năm nay có thể có tang,nhưng yếu...(đoán chắc là chỉ báo sắp có người mất, chứ chưa mất đc...).....có tin mừng hay báo hỷ(kiểu như gđ có chuyện vui ,tăng lương hay đc nhận 1khoản tiền ngon, có người giúp đỡ vượt qua đc trở ngại trong cv)....năm nay thấy cũng có hình thương, bị mất tiền(nhưng có khôi việt-quý nhân giúp nên ít chăng???),có liên quan giấy tờ đến tòa.....cẩn thận nhé!!! Và những chuyện này xảy ra toàn bất ngờ,báo trước 1sự việc nào đó(đẩu quân).
Tạm vài dòng như vậy bạn nhé!!!
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp!!
Thân ái!!!
P/s: tặng bạn 1thông tin nữa khá là quan trọng, đó là sang năm 2019, khả năng cao là gđ bạn có đại tang ,từ 2tang trở lên....nếu đúng ls mình tìm đc và dựa vào kinh nghiệm thực tế xem nhiều ls nghiệm lý như vậy +giác quan thứ 6 khá nhạy bén của mình. Hết rồi!!!
Sau 1 năm mình có phản hồi lại như sau:
- Tang thì gia đình mình năm nay không có tang sự.
- Tin vui mừng thì hay báo hỉ thì mình cũng ko thấy có bạn ơi, tăng lương nhẹ thì có đó bạn.
- năm nay mình không bị hình thương hay giầy tờ tòa án nào cả...
Trong khi đó nếu xét theo lá số mệnh Tham Lang thì mình thấy khá ứng nghiệm đó bạn.
Nếu có duyên, mong được bạn xem thêm giúp mình trên lá số Tham với nhé https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=3LE2M1H5
Cảm ơn bạn
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý!

Bạn bảo vận hạn 2018 ứng với ls mệnh tham lang , vậy bạn có thể kể ra chi tiết vận hạn 2018 bạn vừa trải qua không ạ?

Mình thấy bạn chưa đọc kỹ luận giải của mình cho lắm. Mình mong rằng bạn nên đọc lại chầm chậm sẽ thấy ngay , chứ đọc như bạn là đọc lướt không hay đâu. Đừng giống như bạn nữ hanomani gì đó chán lắm, hỏi vận hạn 10nam chưa gì đã phản hồi, làm cho mình chán nản không buồn cả viết và nói làm gì nữa, mới lại toàn những tay chuyên bới móc không đáng để phản biện làm chi cho mệt.

Ví dụ bạn xem lại luận giải mình về tang chế:
" Năm nay có thể có tang,nhưng yếu...(đoán chắc là chỉ báo sắp có người mất, chứ chưa mất đc...)."
=> chú ý chữ " có thể " và "chưa mất ngay"
Và năm 2019 có báo tang mạnh có thể 2tang trở lên.

Nhân tiện xem về tang chế thì cũng cần phải kết hợp thực tế ra sao ? Ông bà nội ngoại , bà cô, ông chú...còn sống không? Rồi cần phải xem trong họ ,chi ,tộc,...ntn nữa? Rồi cần quan tâm đến tang gần hay tang xa....
Giải dụ có 1 bạn đưa cho mình ls , mình xem thấy báo có tang năm 2018, nhưng theo lời kể của bạn ấy thì gia đình dòng họ chết hết rồi hoặc bạn ấy là trẻ mồ côi thì lúc này ls báo có tang không có tác dụng bạn nhé!
=> XEM SỐ CẦN KẾT HỢP THỰC TẾ NHÉ BẠN! ( Bạn cũng biết xem số nên mình nói thế này chắc bạn cũng đã hiểu ý mình rồi chứ!)

Về kết quả nghiệm lý vận hạn 2018 bạn phản hồi như vậy là khá ứng hợp rồi , chú ý bộ sao " KHÔI VIỆT ( THIÊN ẤT QUÝ NHÂN)" + tả hữu +đẩu quân+tứ đức... Xem kỹ lại thấy năm 2018, bạn có báo hỷ về tình duyên mai mối , nhưng kết quả không thành công vì 1 lý do nào đó. (Đào hồng hỷ+ cô quả+ không kiếp+ thiên không)....nhưng năm 2018 mọi chuyện có vẻ liên quan nhiều đến tiền tài (hạn vũ khúc)....

Thân!!!

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Hình ảnh
Em sinh ngày 10/11/1988 tức 2/10/ mậu thìn âm lịch
Giờ sinh: 21-22 h
Công việc: nhân viên tchc
Tốt nghiệp đh ngành kế toán năm 2011
Năm 2016 bị tai nạn
Gia đình có hai chị một em trai
Bản thân năm nay 30 tuổi chưa có người yêu
Mong anh xem giúp ạ.Em xin cảm ơn ạ

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thule2307 đã viết: 22:22, 29/12/18 Hình ảnh
Năm 2016 bị tai nạn
Topic này đóng cửa lâu rồi bạn nhé!
Hiện tại đang chờ đợi kq nghiệm lý vận hạn 2018, mới lại mình không có hứng xem FREE và giờ thì cảm thấy thích và có duyên thì xem thôi bạn ạ.
Bạn thông cảm nhé!!
Lá số này chú ý giờ, tháng sinh bạn nhé!( câu này tặng free! )
Thân!!!

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Kbakdm đã viết: 22:32, 29/12/18
thule2307 đã viết: 22:22, 29/12/18 Hình ảnh
Năm 2016 bị tai nạn
Topic này đóng cửa lâu rồi bạn nhé!
Hiện tại đang chờ đợi kq nghiệm lý vận hạn 2018, mới lại mình không có hứng xem FREE và giờ thì cảm thấy thích và có duyên thì xem thôi bạn ạ.
Bạn thông cảm nhé!!
Lá số này chú ý giờ, tháng sinh bạn nhé!( câu này tặng free! )
Thân!!!
Dạ không sao ạ hy vọng dịp khác có duyên ạ

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”