Cách cục nào sale bất động sản?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cách cục nào sale bất động sản?

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

khoapham12 đã viết: 18:49, 13/05/19
Hungternopil đã viết: 10:31, 13/05/19 buôn bán đất động sản thì có nhiều cách, phụ thuộc vào từng người. Kẻ làm môi giới thuần thì không kiếp hao ở điền, hay thiên không ở điền cũng thích mua đi bán lại nhà đất bạn nhé. Nếu có con đẩu quân ở điền chủ thay đổi chỗ ở nhưng cũng chỉ là bạn thích mua chỗ ở mới để ở. Có hóa quyền thì thích mua thêm đất đai, ở nhà cửa rộng rãi. tài có đại hao đắc địa chúng thủy triều đông thì làm đất là đầu cơ, nó không chỉ môi giới mà ôm đất .... có nhiều sao khác nhau chỉ cách bạn kinh doanh bất động sản. Mua tích lũy, mua xây lên bán, ... thường tài nhị hợp điền thì cũng có khi cắt phòng cho thuê , cũng là kinh doanh bất động sản. thế thì phải phân tích kha khá cung. Có khi bạn có cung nô đẹp, bạn bè quyền cao chức trọng, tài có đại hao, quan có thiên mã đắc địa thì nói thực là buôn bán tứ phương, nhà đất tứ phía, mua rẻ đánh dự án, góp vốn chơi bds dự án lớn có khi cả chục năm. Thế nên cách thì tùy lá mà vận, chứ nhìn 1,2 sao, nhìn bộ này không kết hợp bộ khác hay hoàn cảnh, vị trí mà đoán thì khó chuẩn, chỉ chung chung thôi.
Hình ảnh
lá em có không kiếp chiếu điền, thấy đi buôn bán đất cũng có lộc ạ.
à cho hỏi chút, là bạn có hay tiêu tiền để kiếm ít chức danh hay tự phong chức danh không? có vẻ bây giờ hơi sớm nhưng chắc bạn sẽ nghiệm tốt. bạn đi làm công việc hay phải ăn mặc chải chuốt kiểu dân văn phòng hay thành đạt phải không?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Hungternopil đã viết: 19:57, 13/05/19
joienguyen đã viết: 11:18, 13/05/19
Hungternopil đã viết: 10:31, 13/05/19 -------
-----
còn tùy lá mà bạn, cái gì cũng có hai mặt. híc, thường hóa kỵ thì mua đất đai hay gặp tranh chấp, 2,3 người góp vốn làm chung là bung bét. Chỗ làm hay gặp điều tiếng, còn có nhiều người nói là cứ buôn đất là bại. hic. nhưng còn tùy người và tùy cách làm, vì vận hạn do bản thân mình mà, nhất là chuyện đất đai. Hôm rồi có ông mình nhìn tướng thì thấy rất lạ - đang làm ăn chung, ông này nhiều đất, nhiều nhà và phát kiểu không kiếp, giàu nhanh nghèo nhanh, trước làm đất đâu chết toi ở đấy. Từ tầm 3,4 năm nay vào vận nên làm đâu thắng đó nhưng cũng kiểu có quý nhân giúp.
Còn giàu cỡ nào thì phải xem giàu do ai, bé có bố mẹ giàu có thì muốn nghèo cũng khó, lớn vợ đảm làm cho cũng kinh lắm, mình tự làm cũng giàu được, con cái nó giàu thì mình cũng giàu. thế thì đất đai biết bao lời mà nói.
Điền mà có tử hay hoa cái thì quý lắm, haha
Thank b, điền của m tương đối xấu dù có tuần nhưng tuần yếu, chưa kể Thái âm (tượng BDS) bị Không kiếp vây đánh, nên m cũng ko dám liều, đi mượn tên cho chắc đấy, mà ko biết ổn ko.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 19:43, 13/05/19
Hungternopil đã viết: 10:31, 13/05/19 buôn bán đất động sản thì có nhiều cách, phụ thuộc vào từng người. Kẻ làm môi giới thuần thì không kiếp hao ở điền, hay thiên không ở điền cũng thích mua đi bán lại nhà đất bạn nhé. Nếu có con đẩu quân ở điền chủ thay đổi chỗ ở nhưng cũng chỉ là bạn thích mua chỗ ở mới để ở. Có hóa quyền thì thích mua thêm đất đai, ở nhà cửa rộng rãi. tài có đại hao đắc địa chúng thủy triều đông thì làm đất là đầu cơ, nó không chỉ môi giới mà ôm đất .... có nhiều sao khác nhau chỉ cách bạn kinh doanh bất động sản. Mua tích lũy, mua xây lên bán, ... thường tài nhị hợp điền thì cũng có khi cắt phòng cho thuê , cũng là kinh doanh bất động sản. thế thì phải phân tích kha khá cung. Có khi bạn có cung nô đẹp, bạn bè quyền cao chức trọng, tài có đại hao, quan có thiên mã đắc địa thì nói thực là buôn bán tứ phương, nhà đất tứ phía, mua rẻ đánh dự án, góp vốn chơi bds dự án lớn có khi cả chục năm. Thế nên cách thì tùy lá mà vận, chứ nhìn 1,2 sao, nhìn bộ này không kết hợp bộ khác hay hoàn cảnh, vị trí mà đoán thì khó chuẩn, chỉ chung chung thôi.
Hình ảnh
theo quan điểm cá nhân thôi nhé, nhỏ ở với gia đình thì ở cùng huynh đệ nhìn đó xem. Lớn thì ở cùng vợ, tách ra lập thần thì xem về mình. Còn khi già thì dựa con cái.
không kiếp kia dính triệt, điền có tuần, dâu có xấu.
bạn thấy tuần triệt khó luận thì xem cung bên cạnh đó. cung bên cạnh đẹp thế kia mà, haha. Còn đẹp hơn mình chán. nhìn cung tài kia thì biết kiếm tiền ác rồi, đến vận 34-44, mình nghĩ chắc chuột sa chĩnh gạo, chạy khắp nơi làm việc, tiền vào như vỡ đập thủy điện tứ hiệp bên trung quốc, rồi cũng ăn chơi be bét, gùa nhờ khoản ăn chơi này đây. Tính bạn thắng rồi dễ tự kiêu, cũng đồng bóng lắm, nhưng thực sự thì nên chỉn chu lại tính cách. hóa kị ở mệnh, quan điếu khách tấu thư, tang môn thì giỏi ăn nói. cô thần quả tú ở quan tài thì làm một mình, ăn một mình, không thích làm chung, gặp việc thì nuốt một mình + con hóa kị ở mệnh thì người như thế để giàu cỡ vài ngàn tỷ thì mình nghĩ không được vậy đâu. thôi ít ra cũng có thể làm trọc phú được.

khuyên thêm câu nữa là đời cha ăn mặn thì đời con khát nước, bạn nên sống tốt không con gái lĩnh đủ. (hi vọng là mình đoán sai).

đại vận 24-34 thì có bằng có cấp, có danh có tiếng, có tích cóp, nhưng sẽ bị tai nạn thương tích, nó sẽ là tiền đề cho đại vận sau nhé.
Cám ơn Anh đã luận lá số em nhes.
em đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu hết lời anh nói. Có phải là em số giàu có nhưng không bền đúng k anh? a nói đúng em là người thích làm việc một mình, ngày xưa đi học cũng học một mình, k thích học nhóm. hiện tại em đang làm môi giới nhà đất trong công ty cũng làm việc, chốt hop đồng cũng thiên hướng một mình. em cũng từng nghĩ thay đổi, muốn làm chung hợp tác với anh em, nhưng thật sự em k thấy hiệu quả. Tự em làm một mình hoặc có chăng nhờ sếp trên hỗ trơ thì em thấy công việc suôn sẻ hơn.
em làm môi giới nên cũng phải đánh bóng vẻ bên ngoaoi một chút, từ quần áo, tới xe cộ... cũng phải đầu tư một chút. Năm nay em mới chính thức đi làm, tuy em năng lực và kinh nghiệm chưa nhiều bằng người khác, nhưng em thấy bản thân khá may mắn trong nghề này. kết quả thu được so với công sức bỏ ra là rất thuận lợi. Em thấy năm nay cuộc sống của em bắt đầu khá hơn, mac dù cũng gặp khó khăn. có lẽ vào đại vận mới nên tốt nên chăng?
Mong anh nghiện lí, mổ sẻ lá số của em để em biết mình, biết số. để tìm cho mình hướng đi tốt nhất.
Trân thành cám ơn anh.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

khoapham12 đã viết: 22:35, 13/05/19
Hungternopil đã viết: 19:43, 13/05/19

Hình ảnh
theo quan điểm cá nhân thôi nhé, nhỏ ở với gia đình thì ở cùng huynh đệ nhìn đó xem. Lớn thì ở cùng vợ, tách ra lập thần thì xem về mình. Còn khi già thì dựa con cái.
không kiếp kia dính triệt, điền có tuần, dâu có xấu.
bạn thấy tuần triệt khó luận thì xem cung bên cạnh đó. cung bên cạnh đẹp thế kia mà, haha. Còn đẹp hơn mình chán. nhìn cung tài kia thì biết kiếm tiền ác rồi, đến vận 34-44, mình nghĩ chắc chuột sa chĩnh gạo, chạy khắp nơi làm việc, tiền vào như vỡ đập thủy điện tứ hiệp bên trung quốc, rồi cũng ăn chơi be bét, gùa nhờ khoản ăn chơi này đây. Tính bạn thắng rồi dễ tự kiêu, cũng đồng bóng lắm, nhưng thực sự thì nên chỉn chu lại tính cách. hóa kị ở mệnh, quan điếu khách tấu thư, tang môn thì giỏi ăn nói. cô thần quả tú ở quan tài thì làm một mình, ăn một mình, không thích làm chung, gặp việc thì nuốt một mình + con hóa kị ở mệnh thì người như thế để giàu cỡ vài ngàn tỷ thì mình nghĩ không được vậy đâu. thôi ít ra cũng có thể làm trọc phú được.

khuyên thêm câu nữa là đời cha ăn mặn thì đời con khát nước, bạn nên sống tốt không con gái lĩnh đủ. (hi vọng là mình đoán sai).

đại vận 24-34 thì có bằng có cấp, có danh có tiếng, có tích cóp, nhưng sẽ bị tai nạn thương tích, nó sẽ là tiền đề cho đại vận sau nhé.
Cám ơn Anh đã luận lá số em nhes.
em đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu hết lời anh nói. Có phải là em số giàu có nhưng không bền đúng k anh? a nói đúng em là người thích làm việc một mình, ngày xưa đi học cũng học một mình, k thích học nhóm. hiện tại em đang làm môi giới nhà đất trong công ty cũng làm việc, chốt hop đồng cũng thiên hướng một mình. em cũng từng nghĩ thay đổi, muốn làm chung hợp tác với anh em, nhưng thật sự em k thấy hiệu quả. Tự em làm một mình hoặc có chăng nhờ sếp trên hỗ trơ thì em thấy công việc suôn sẻ hơn.
em làm môi giới nên cũng phải đánh bóng vẻ bên ngoaoi một chút, từ quần áo, tới xe cộ... cũng phải đầu tư một chút. Năm nay em mới chính thức đi làm, tuy em năng lực và kinh nghiệm chưa nhiều bằng người khác, nhưng em thấy bản thân khá may mắn trong nghề này. kết quả thu được so với công sức bỏ ra là rất thuận lợi. Em thấy năm nay cuộc sống của em bắt đầu khá hơn, mac dù cũng gặp khó khăn. có lẽ vào đại vận mới nên tốt nên chăng?
Mong anh nghiện lí, mổ sẻ lá số của em để em biết mình, biết số. để tìm cho mình hướng đi tốt nhất.
Trân thành cám ơn anh.
nói sao nhỉ, mã đầu đới kiếm

tu-vi/ban-them-ve-ma-dau-doi-kiem-t268.html

Phong tiêu tiêu hề dịch thủy hàn .....,

Trạng Trình nói về sang giàu:

Bài thứ ba bàn sự giàu sang
Giàu với sang ai chả ước mong,
Nhưng giàu sang chẳng chính công,
Là phi đạo đức, hẳn không lâu bền.

Ai sống kẻ nghèo hèn cũng chán,
Nhưng bất lương đuổi hẳn chẳng đi.
No cơm hẩm thiết gì thịt cá,
Vui cảnh nghèo, quên cả giàu sang.

Người quyền quý, lắm bạc vàng,
Lấy gương xử với họ hàng mà soi.
Ở phải đạo, nhiều người giúp đỡ,
Sống bất lương, ít chỗ thân tình.

Thà nghèo giữ được thơm danh,
Hơn giàu lắm chuyện phẩm bình, cười chê.
Bọ ngựa rình con ve định bắt,
Chim sẻ rình bọ sát phía sau…

Tiếng tăm lừng lẫy càng nhiều,
Tránh xa kẻ xấu sinh điều ghét ghen.
Nhiều tài cũng lắm phen khốn khổ,
Nhiều công là cái hố suy bì.

Nhớ rằng đừng cậy, chẳng khoe,
Phải luôn thận trọng chớ hề phô trương.
Đầu trang

Kiwituoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiwituoi »

Thế tóm lại là cụ thể cách buôn bán không kiếp không xem dc

Đúng thôi
Xem được đã giàu
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

người kia mệnh thân đồng cung thì kiên trì, thiên mã tháo vát, song hao đắc địa, đẩu quân có vị trí nhưng cũng ít bạn bè, giữ của. người như thế làm gì chả giàu hả bạn. không kiếp đắc địa thì chỉ là người làm ăn chộp giật, biết chờ đợi chọn thời cơ mà không phải không biết điểm dừng.
bác nhìn cái cằm của họ có rộng và đầy không thì ra thôi mà, hai bên thái dương có gồ lên không?
Đầu trang

Kiwituoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungternopil đã viết: 11:16, 14/05/19 người kia mệnh thân đồng cung thì kiên trì, thiên mã tháo vát, song hao đắc địa, đẩu quân có vị trí nhưng cũng ít bạn bè, giữ của. người như thế làm gì chả giàu hả bạn. không kiếp đắc địa thì chỉ là người làm ăn chộp giật, biết chờ đợi chọn thời cơ mà không phải không biết điểm dừng.
bác nhìn cái cằm của họ có rộng và đầy không thì ra thôi mà, hai bên thái dương có gồ lên không?
Cằm vuông
Thái dương lồi to

Mà hơi béo
Mặt mụn nữa
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Kiwituoi đã viết: 13:06, 14/05/19
Hungternopil đã viết: 11:16, 14/05/19 người kia mệnh thân đồng cung thì kiên trì, thiên mã tháo vát, song hao đắc địa, đẩu quân có vị trí nhưng cũng ít bạn bè, giữ của. người như thế làm gì chả giàu hả bạn. không kiếp đắc địa thì chỉ là người làm ăn chộp giật, biết chờ đợi chọn thời cơ mà không phải không biết điểm dừng.
Cằm vuông
Thái dương lồi to

Mà hơi béo
Mặt mụn nữa
thế thì đúng rồi, còn gì phải nói nữa bác.
Đầu trang

Kiwituoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungternopil đã viết: 13:08, 14/05/19
Cằm vuông
Thái dương lồi to

Mà hơi béo
Mặt mụn nữa
Nhiều ng có không kiếp điền có thấy buôn bán gì đâu?
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Kiwituoi đã viết: 14:44, 14/05/19
Hungternopil đã viết: 13:08, 14/05/19

Cằm vuông
Thái dương lồi to

Mà hơi béo
Mặt mụn nữa
Nhiều ng có không kiếp điền có thấy buôn bán gì đâu?
hi hi, khi bạn xem chung là xem cả đời, hơn nữa bạn đang xem là nghề buôn bất động sản, có người hợp làm bác sỹ nhưng không làm bác sỹ. như mình sát phá tham, quan có phá quân, mã hỏa, có phá toái, nhưng cũng bỏ mà sang kinh doanh đó thôi. xd. còn không kiếp đó còn tùy nó đắc hay hãm, nhiều khi nó dính địa không là kiểu nhà cạnh bờ sông bị lở nó nuốt mất thì đó cũng là không kiếp mà. xd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”