Giao lưu với những bạn đã giúp mình nghiệm lý ở topic an tứ hóa cho tuổi canh.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Giao lưu với những bạn đã giúp mình nghiệm lý ở topic an tứ hóa cho tuổi canh.

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

joienguyen đã viết: 15:01, 15/05/19
vnfaker98 đã viết: 14:17, 15/05/19
joienguyen đã viết: 13:42, 15/05/19 ----------
Đây là giao lưu chứ ko phải thách đố gì hết.

1. Tình tay ba hay ba tay thì thê có phục đc hôin tả hữu lại ngộ triệt.
2. Răng thì cứ tìm tuế phá vì tuế phá là răng còn khấp khểnh thì nhớ mang máng là có kình hư thì phải.
3.tán gái ngoan ban đầu nói chuyện dễ nghe văn khúc, đứng đắn thiên khôi thiên phúc sau dữ dằn bốc lửa có khốc hư tuế phá quyền tướng quân đẩu quân ( có 2 ông vua mang chữ quân chiếu vào thê còn gì)
4. Năm lấy vk thì có cũng biết ko nói.
5.số ổn định muộn và có bán buôn nhừng theo mình vận sau.
Vài dòng võ đoán.

Thân.
Thank b,

Chắc chắn là không thách đố gì rồi. :D

Ổn định muộn thì khổ nhỉ, bớt bao nhiêu độ tự tin khi đi cua gái :((

7, Sau lập gia đình, ls của m có dễ dính tình tay 3 ko b nhỉ?

8, Bản thân Liêm trinh của m có dễ bị dính cách cục Đào hoa (hướng xấu) không b nhỉ?
(m cũng kiểu dẻo miệng với con gái, nhưng đến hiện tại m chưa làm bậy gì cả, vì m ko xác định với người ta thì m chỉ dẻo miệng tán tỉnh vậy thôi - có vẻ di truyền từ bố sang, m chỉ sợ "hơn" bố ở khoản làm "bậy" vì bố mình kiểu vậy nhưng đến hiện tại rất chung thủy (mặc dù bố mẹ rất khắc khẩu nhau, nhưng sáng giận trưa lành)).

9. "4. Năm lấy vk thì có cũng biết ko nói": b nói cho m tham khảo thôi đi :)), xem có khả thi ko, vì mối thì có, mà thấy trục trặc suốt, bế tắc, chán lắm.

10. "5.số ổn định muộn và có bán buôn nhừng theo mình vận sau": Ý bạn là vận 32 đó hả?

11. B thấy liệu tình duyên của m theo ls này ko nhỉ? (mẹ m thì nhớ khoảng hơn 4h, 4h30 thôi, nhưng thấy xem nhiều tài liệu có nói phân múi giờ chính ngọ các thứ ý, có khi nào nhảy được sang giờ này ko nhỉ, m tìm thông tin giờ chính ngọ năm này mà chưa tìm được ở đâu cả)

Thank bạn.
Một ls có nhiêif ngã rẻ còn đi đâu do bạn chọn.
1. Kết hôm xong liệu có bị tình tay 3 ko..xin trả lời cung thê đc tả hữu triều lai..tả hữu có nghĩa là nhiều..gia phục binh chỉ vụng trộm rình mò vậy bạn làm gì để xảy ra tình tay ba là do bạn..nếu bạn chọn sống liêm minh công chính, chung thủy thì liệu có xảy ra và ngược lại?
2. Ls theo giờ sinh nào là do bạn nhận định là chính mình chỉ phân tích thôi...và đây ko phải là xác định giờ sinh.
Thân.
Đầu trang

LiRuan
Chính thức
Chính thức

Re: Giao lưu với những bạn đã giúp mình nghiệm lý ở topic an tứ hóa cho tuổi canh.

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

vnfaker98 đã viết: 14:17, 15/05/19
joienguyen đã viết: 13:42, 15/05/19 ----------
Đây là giao lưu chứ ko phải thách đố gì hết.

1. Tình tay ba hay ba tay thì thê có phục đc hôin tả hữu lại ngộ triệt.
2. Răng thì cứ tìm tuế phá vì tuế phá là răng còn khấp khểnh thì nhớ mang máng là có kình hư thì phải.
3.tán gái ngoan ban đầu nói chuyện dễ nghe văn khúc, đứng đắn thiên khôi thiên phúc sau dữ dằn bốc lửa có khốc hư tuế phá quyền tướng quân đẩu quân ( có 2 ông vua mang chữ quân chiếu vào thê còn gì)
4. Năm lấy vk thì có cũng biết ko nói.
5.số ổn định muộn và có bán buôn nhừng theo mình vận sau.
Vài dòng võ đoán.

Thân.
Thank b,

Chắc chắn là không thách đố gì rồi. :D

Ổn định muộn thì khổ nhỉ, bớt bao nhiêu độ tự tin khi đi cua gái :((

7, Sau lập gia đình, ls của m có dễ dính tình tay 3 ko b nhỉ?

8, Bản thân Liêm trinh của m có dễ bị dính cách cục Đào hoa (hướng xấu) không b nhỉ?
(m cũng kiểu dẻo miệng với con gái, nhưng đến hiện tại m chưa làm bậy gì cả, vì m ko xác định với người ta thì m chỉ dẻo miệng tán tỉnh vậy thôi - có vẻ di truyền từ bố sang, m chỉ sợ "hơn" bố ở khoản làm "bậy" vì bố mình kiểu vậy nhưng đến hiện tại rất chung thủy (mặc dù bố mẹ rất khắc khẩu nhau, nhưng sáng giận trưa lành)).

9. "4. Năm lấy vk thì có cũng biết ko nói": b nói cho m tham khảo thôi đi :)), xem có khả thi ko, vì mối thì có, mà thấy trục trặc suốt, bế tắc, chán lắm.

10. "5.số ổn định muộn và có bán buôn nhừng theo mình vận sau": Ý bạn là vận 32 đó hả?

11. B thấy liệu tình duyên của m theo ls này ko nhỉ? (mẹ m thì nhớ khoảng hơn 4h, 4h30 thôi, nhưng thấy xem nhiều tài liệu có nói phân múi giờ chính ngọ các thứ ý, có khi nào nhảy được sang giờ này ko nhỉ, m tìm thông tin giờ chính ngọ năm này mà chưa tìm được ở đâu cả)

Thank bạn.
Chào bạn, mình ko biết xem nhiều gì đâu, nhưng bạn cho hỏi có phải hạn tình cảm của bạn thường rơi vào các năm Tý, Dần, Mão ko? Nếu ko phải vậy thì năm nào bạn có người yêu?

Cách cục tình tay 3 thì theo mình thấy là ở cung phu thê hội họp Tả Hữu, như lá số của mình cũng hay gặp trường hợp đó. Riêng ở lá số của bạn thì cung Thê có thêm cả cách cục Thai phục vượng tướng nữa.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thule2307 đã viết: 14:07, 15/05/19
- có tình cảm với ai cũng thất bại vì họ phản bội
Mệnh thân hổ riêu đa sự quả ưu.
Phu ngộ tuần nên hôn nhân ban đầu chậm, có phá ngộ kiếp tuế phá thiên hư thì dễ bị lừa gạt, phản bội ( địa kiếp)

- công việc luôn bị dèm pha đặt điều
Quan tử tướng ngộ đà nơi thìn tuất là thế thiên la địa võng xung chiếu có kiếp tuế phá thiên hư nên hay gặp trở ngại, bó buộc

- khi nào em có hôn nhân , ck tương lai thê nào

Ko trả lời. Ck có thể đến tử cung quan hay cung di chứ ko nhất thiết từ cung phu thê.
Nếu một người 3 ck thì biết nói sao ( ý mình ko nói bạn) nhưng nếu bạn cho mình hình dáng và tính cách thì mình mới nói là đến từ đâu.

- cv có thay đổi trong năm nay hoặc năm sau không ạ
Theo mình sang năm tiểu hạn đến cung dần mã ngộ lưu mã.
Lưu đại hạn vào cung phu có phá quân cũng chủ sự thay đổi.
Được cảm ơn bởi: thule2307
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungnguyenduy đã viết: 15:23, 15/05/19 Hùng_2019.jpglá số này về sức khỏe có đáng lo ngại không ạ...
và đến năm bao nhiêu tuổi kinh tế mới ổn hơn...
em cảm ơn ạ!!
Hiện tại đang vào vận cung phụ có âm ngộ tuần gia kình xung chiếu vào cung ách có kỵ kiếp nên sức khỏe yếu và dễ ốm hay đi viênn trong giai đoạn này.
Thiên đồng và thái âm đều chủ về các bệnh về đường tiêu hóa hay đường ruột nhưng mệnh kim đc tử phủ tồn lại ở đất kim thì ko đáng lo ngại. Hơn nữa giai đoạn này có khoa nên ko sao.
Năm bao nhiêu ổn định hơn thì cứ qua cái vận này đã.
Số khá vất vả. Có khi ngay từ nhỏ rồi.
Thân.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

LiRuan đã viết: 15:29, 15/05/19
vnfaker98 đã viết: 14:17, 15/05/19 -----------
-----------
Chào bạn, mình ko biết xem nhiều gì đâu, nhưng bạn cho hỏi có phải hạn tình cảm của bạn thường rơi vào các năm Tý, Dần, Mão ko? Nếu ko phải vậy thì năm nào bạn có người yêu?

Cách cục tình tay 3 thì theo mình thấy là ở cung phu thê hội họp Tả Hữu, như lá số của mình cũng hay gặp trường hợp đó. Riêng ở lá số của bạn thì cung Thê có thêm cả cách cục Thai phục vượng tướng nữa.
M ko nhớ năm con giáp nào, m kể qua tình duyên (đáng ấn tượng xuất hiện, có nhiều duyên khác, nhưng cơ bản m ko thiết tha, giờ đang hối hận đây =))

Năm Khoảng 2010-2011 (có duyên để tán thời sinh viên, e này thì rất ko có nhan sắc, được mỗi cái học giỏi - nhất khối - học cùng lớp c3); 2013 (tán gái như "lên thần", khá ấn tượng lớn về cảm xúc - m ko muốn dùng từ "sâu đậm" vì ẻm lấy ch rồi, nhưng ko nghiêm túc vì còn trẻ quá); 2014 (hời hợt, dửng dưng tán cho có lệ); 2015 (có gặp mặt để tán gái vì ẻm đẹp quá nhưng ko biết giả "nai" hay "nai" thật, m nghĩ là thật); 2016 (cứ như trêu đùa hời hợt, nửa muốn, nửa ko vì em ý cùng tuổi); 2017 (nghiêm túc); 2018 (nửa cuối năm nhưng ko đáng lưu tâm lắm, hời hợt vì duyên này là "bị" gái "chu động", ẻm thì ít tuổi quá); 2019 (nghiêm túc, nhưng (có) khả năng xịt).

(Hồi cấp 1 "con bé" ngồi cạnh (lớp 2 hoặc lớp 3 gì đó, có vẻ là lớp 2), cấp 2 cũng con bé ngồi cùng bạn, 2004-2005: mà giờ con "các bạn" lớn lắm rồi :)) =)) , hồi đó nhỏ quá, có biết làm gì đâu *tiếc quá*, thích nhau chỉ nc riêng trong lớp, chép bài cho nhau thôi (toàn "gái" chép hộ m là chính), mà mặt vênh Like a boss, cứ tưởng lớn lên sẽ lấy các ẻm, ai dè, lại "cảm nắng" đứa khác) - m học đúng tuổi nhé, lên lớp đều đều, b tính năm hộ m cái, cảm xúc ùa về, mụ rồi, ko tính nổi thời c1 đâu :((

Các cục đó, nếu là "làm bậy" trước hôn nhân thì m chưa nhé. Riêng khoản này m rất đứng đắn, dù đôi lúc "thú tính" có nổi lên.
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 16:25, 15/05/19 với 8 lần sửa.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

hi, bác nghĩ Lá này làm được nghề gì, trước có công an bộ đội, phiên dịch, môi giới thì cũng làm rồi và bỏ nghề, giờ đang buôn đất với tính mở cửa hàng mà bác xem bán quần áo tốt hay mở nhà hàng tốt. Thai ở mệnh kém khoản lựa chọn, hóa khoa ở tật thì khi có chuyện xảy ra mới hoạt động. mệt thế đấy.

Hình ảnh
Đầu trang

LiRuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

joienguyen đã viết: 16:05, 15/05/19
LiRuan đã viết: 15:29, 15/05/19
-----------

M ko nhớ năm con giáp nào, m kể qua tình duyên (đáng ấn tượng xuất hiện, có nhiều duyên khác, nhưng cơ bản m ko thiết tha, giờ đang hối hận đây =))

Năm Khoảng 2010-2011 (có duyên để tán thời sinh viên, e này thì rất ko có nhan sắc, được mỗi cái học giỏi - nhất khối - học cùng lớp c3); 2013 (tán gái như "lên thần", khá ấn tượng lớn về cảm xúc - m ko muốn dùng từ "sâu đậm" vì ẻm lấy ch rồi, nhưng ko nghiêm túc vì còn trẻ quá); 2014 (hời hợt, dửng dưng tán cho có lệ); 2015 (có gặp mặt để tán gái vì ẻm đẹp quá nhưng ko biết giả "nai" hay "nai" thật, m nghĩ là thật); 2016 (cứ như trêu đùa hời hợt, nửa muốn, nửa ko vì em ý cùng tuổi); 2017 (nghiêm túc); 2018 (nửa cuối năm nhưng ko đáng lưu tâm lắm, hời hợt vì duyên này là "bị" gái "chu động", ẻm thì ít tuổi quá); 2019 (nghiêm túc, nhưng (có) khả năng xịt).

(Hồi cấp 1 "con bé" ngồi cạnh (lớp 2 hoặc lớp 3 gì đó, có vẻ là lớp 2), cấp 2 cũng con bé ngồi cùng bạn, 2004-2005: mà giờ con "các bạn" lớn lắm rồi :)) =)) , hồi đó nhỏ quá, có biết làm gì đâu *tiếc quá*, thích nhau chỉ nc riêng trong lớp, chép bài cho nhau thôi (toàn "gái" chép hộ m là chính), mà mặt vênh Like a boss, cứ tưởng lớn lên sẽ lấy các ẻm, ai dè, lại "cảm nắng" đứa khác) - m học đúng tuổi nhé, lên lớp đều đều, b tính năm hộ m cái, cảm xúc ùa về, mụ rồi, ko tính nổi thời c1 đâu :((

Các cục đó, nếu là "làm bậy" trước hôn nhân thì m chưa nhé. Riêng khoản này m rất đứng đắn, dù đôi lúc "thú tính" có nổi lên.
OK thanks bạn đã kể chi tiết nhé.
Về hạn hôn nhân thì mình thấy các năm 2022 (năm này cao nhất), 2023, 2020 là được đấy. Còn cách cục Thai phục vượng tướng thì ko chỉ là trước hôn nhân đâu bạn ạ, sau hôn nhân cũng có thể sẽ bị ảnh hưởng, quan trọng là cách sống của bạn thôi, cố gắng lưu tâm chút là được.
Chúc bạn nhiều may mắn nhé!
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 16:10, 15/05/19 hi, bác nghĩ Lá này làm được nghề gì, trước có công an bộ đội, phiên dịch, môi giới thì cũng làm rồi và bỏ nghề, giờ đang buôn đất với tính mở cửa hàng mà bác xem bán quần áo tốt hay mở nhà hàng tốt. Thai ở mệnh kém khoản lựa chọn, hóa khoa ở tật thì khi có chuyện xảy ra mới hoạt động. mệt thế đấy.

Hình ảnh
Trc đó công an sau làm sao mà bỏ?chán nhà nc chăng?
Thai thể hiện sự u tối ko sáng suốt.
Ls này dễ mở nhà hàng hơn là bán quần áo.
Thân cư tài đóng kim có tuế phá thì cẩn thận tiền bạc đi liền với bệnh tật và họa vì mình là liêm đã vốn sẵn chứa sự nóng nảy rồi.
Thân.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

vnfaker98 đã viết: 18:12, 15/05/19
Hungternopil đã viết: 16:10, 15/05/19 hi, bác nghĩ Lá này làm được nghề gì, trước có công an bộ đội, phiên dịch, môi giới thì cũng làm rồi và bỏ nghề, giờ đang buôn đất với tính mở cửa hàng mà bác xem bán quần áo tốt hay mở nhà hàng tốt. Thai ở mệnh kém khoản lựa chọn, hóa khoa ở tật thì khi có chuyện xảy ra mới hoạt động. mệt thế đấy.

Hình ảnh
Trc đó công an sau làm sao mà bỏ?chán nhà nc chăng?
Thai thể hiện sự u tối ko sáng suốt.
Ls này dễ mở nhà hàng hơn là bán quần áo.
Thân cư tài đóng kim có tuế phá thì cẩn thận tiền bạc đi liền với bệnh tật và họa vì mình là liêm đã vốn sẵn chứa sự nóng nảy rồi.
Thân.
Nhìn thiên đi sáng sủa là đi nước ngoài, có địa không hãm, tật có lưu hà kiếp sát, xD. Phải chuyển công tác nên bỏ. Mình nghĩ thân đào hóa phạm chủ, tốn tiền cho gái, dễ bị bắt quả tang. Xd. Lá này có đất ở dính cái bác nói là tiền tới tổn sức nên có chuyển nhà vào năm vừa rồi. Cái này ứng vào bố của lá này rồi
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 18:36, 15/05/19
Có thể cụ thể họa gặp phải hơn ko?

Người mệnh thân có thiên trù ( chủ chén chú chén anh lúc trà dư tửu nhậu) thì đa phần trong hoàn cảnh nào cũng đc ăn no. Nên mở quán bán hàng ăn uống nhưng làm ăn nho nhỏ vì thân cư tài là đất kim...phú có câu hỏa lai đoài thượng hảo nan toàn. Hạt giống tốt mà gieo trên mảnh đất cằn cỗi thì sao phát triển đc.

Ách cung là phóng ảnh của mệnh ở một góc độ nào đó.khoa lộc đóng cung ách đâu có đúng chỗ. Đành rằng khoa giải nhất giải nạn nhưng đi với sát tinh là hay có rắc rối giấy tờ và cũng đâu có đóng đúng chỗ.

Thân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”