Giao lưu với những bạn đã giúp mình nghiệm lý ở topic an tứ hóa cho tuổi canh.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Giao lưu với những bạn đã giúp mình nghiệm lý ở topic an tứ hóa cho tuổi canh.

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

LiRuan đã viết: 17:28, 15/05/19
joienguyen đã viết: 16:05, 15/05/19
LiRuan đã viết: 15:29, 15/05/19 --------
---------------
OK thanks bạn đã kể chi tiết nhé.
Về hạn hôn nhân thì mình thấy các năm 2022 (năm này cao nhất), 2023, 2020 là được đấy. Còn cách cục Thai phục vượng tướng thì ko chỉ là trước hôn nhân đâu bạn ạ, sau hôn nhân cũng có thể sẽ bị ảnh hưởng, quan trọng là cách sống của bạn thôi, cố gắng lưu tâm chút là được.
Chúc bạn nhiều may mắn nhé!
TÌnh duyên của m hời hợt, chán lắm, kiểu thời gian đầu thì ổn, sau cứ đi vào ngõ cụt, ko duy trì được "nhiệt huyết" Lâu lâu nhớ lại tý một thời "ta đã từng thương" :-&. Nhưng thực ra m cũng chẳng để tâm lắm đâu. Mặc dù thi thoảng gặp này mấy b này cũng hơi ngượng, vì dù sao cái tuổi khi đó cũng đủ lớn để nhớ những gì "từng trải qua" :((

Thai Phục Vượng Tướng (TPVT2), cách cục này sau hôn nhân thể hiện gì vậy b?

Nếu "TPVT2" với vợ thì càng tốt chứ nhỉ? Chỉ sợ làm "bậy" vs con bé "ất ơ-chọc gậy bánh xe" nào thôi =))) (m cũng ghê ghê, mạng Liêm Trinh có tính đào hoa, nhỡ đv 72 làm náo thôi, giờ thì "tử tế", ai biết được già dở chứng thì đáng bị v "cắt bỏ" =)) Chắc sẽ làm trc cái bản "miễn trừ trách nhiệm" trc pháp luật nếu việc này xảy ra =)) ). Mà có khi nào người "sai lầm" là người phối ngẫu chứ ko phải là m ko nhỉ?
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Giao lưu với những bạn đã giúp mình nghiệm lý ở topic an tứ hóa cho tuổi canh.

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

vnfaker98 đã viết: 15:47, 15/05/19
thule2307 đã viết: 14:07, 15/05/19
- có tình cảm với ai cũng thất bại vì họ phản bội
Mệnh thân hổ riêu đa sự quả ưu.
Phu ngộ tuần nên hôn nhân ban đầu chậm, có phá ngộ kiếp tuế phá thiên hư thì dễ bị lừa gạt, phản bội ( địa kiếp)

- công việc luôn bị dèm pha đặt điều
Quan tử tướng ngộ đà nơi thìn tuất là thế thiên la địa võng xung chiếu có kiếp tuế phá thiên hư nên hay gặp trở ngại, bó buộc

- khi nào em có hôn nhân , ck tương lai thê nào

Ko trả lời. Ck có thể đến tử cung quan hay cung di chứ ko nhất thiết từ cung phu thê.
Nếu một người 3 ck thì biết nói sao ( ý mình ko nói bạn) nhưng nếu bạn cho mình hình dáng và tính cách thì mình mới nói là đến từ đâu.

- cv có thay đổi trong năm nay hoặc năm sau không ạ
Theo mình sang năm tiểu hạn đến cung dần mã ngộ lưu mã.
Lưu đại hạn vào cung phu có phá quân cũng chủ sự thay đổi.
Em cao 1m60 nặng 47 kg cap gầy anh mặt hơi xương anh có má lúm
Tính cách em là nhiều khi thiếu dứt khoát,tự ti, giao tiếp kém,nóng tính tức là nói ra ngay ạ không kể hậu qua xong lại hối hận.Hay lo lắng buồn phiền hay ảnh hưởng bởi lời nói của người khác
Anh có thể xem cho em ck vài nét được không ạ năm nay có tý tín hiệu tình yêu nào không ạ
Em cảm ơn anh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

vnfaker98 đã viết: 19:15, 15/05/19
Hungternopil đã viết: 18:36, 15/05/19
Có thể cụ thể họa gặp phải hơn ko?

Người mệnh thân có thiên trù ( chủ chén chú chén anh lúc trà dư tửu nhậu) thì đa phần trong hoàn cảnh nào cũng đc ăn no. Nên mở quán bán hàng ăn uống nhưng làm ăn nho nhỏ vì thân cư tài là đất kim...phú có câu hỏa lai đoài thượng hảo nan toàn. Hạt giống tốt mà gieo trên mảnh đất cằn cỗi thì sao phát triển đc.

Ách cung là phóng ảnh của mệnh ở một góc độ nào đó.khoa lộc đóng cung ách đâu có đúng chỗ. Đành rằng khoa giải nhất giải nạn nhưng đi với sát tinh là hay có rắc rối giấy tờ và cũng đâu có đóng đúng chỗ.

Thân.
năm 2016 dính hạn liên quan tới pháp luật, 1 người đồng nghiệp bên ngành an ninh bị bắt ở nước ngoài và kéo theo khoảng vài chục người bị vạ lây, đòi hỏi phải chuyển công tác sang quốc gia khác nhưng quyết định rời ngành.
còn về phần cái hạn đất đai thì do khu nhà ở cũ là đất tốt mà xấu. Người ở khu đó nghèo thì nhanh chóng giàu lên, nhưng giàu rồi phải chuyển sang chỗ khác mà ở, cũng không được bán đất đó đi. Những người chuyển đến khu đó ở thường lúc đến chỉ trung bình kém, nhưng sau 5,7 năm thì trở nên tốt đẹp, lên chức lên quyền, kẻ lên tướng, người thành tỷ phú siêu giàu (xếp theo tiêu chuẩn thế giới nhé). Nhưng nếu không đi thì sẽ bị bệnh ung thư, tim mạch hay các bệnh mất mạng. Những ai rời đi đất khác mà vẫn giữ đất đó thì phát triển khá tốt. khu đất đó cũng là đất xuất ngoại, khi toàn bộ dãy đó đều có thành viên trong gia đình, hay cả gia đình ra nước ngoài học tập và làm việc.
Bản thân đương số của lá này cũng xuất ngoại hai lần, trước đây nhà ở có lỗi về phong thủy không tích được tài nên đã trấn yểm và sửa lại phong thủy nên có phát tài vào năm 2016,2017. Năm 2017 khi đỉnh điểm về tài lộc cũng là bố đương số bị bệnh nặng phải mổ và nằm viện 1 tháng.
Sau đó khi tài lộc giảm sút thì bệnh cũng tự tốt lên. 2018, mua đất và làm nhà nơi mới thì dù tài lộc vào sức khỏe vẫn tốt.
Khu đất này có một đặc điểm là người khu này lập gia đình muộn hay rất muộn, người sớm cũng xấp xỉ 30, muộn thì gần 40. trong khu chỉ có 2 trường hợp là lấy sớm trước 28 tuổi.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

thule2307 đã viết: 19:52, 15/05/19
Thực sự chuyện tình cảm nếu bạn có người yêu hay gặp vấn đề gì đó thì mình có thể tư vấn cho bạn đc.
Còn qua ls bảo nói ck bạn thế nào để bạn nhận biết thì câu trả lời sẽ là không.

Nếu sau này bạn lấy ck bạn bảo với hắn là ngày xưa em lặn lội từ tây qua đông, hết lyso rồi lại qua tuvilyso mà giờ anh mới chịu tới là sao.

Cung phu của bạn nhìn thấy xấu xòn xấu đến độ nào thì còn tùy vào cách cư xư của bạn nữa.

Một người bạn quen bên ngoài xã hội tức là cung di, sau đó vì thương mến mà kết bạn tức là nay thành cung nô bộc, sau thời gian cảm mến yêu nhau mà kết hôn tức thành cung phu thê.
Vậy biết nói như nào trên 1 ls???

Hơn nữa chuyện phán ls mà ảnh hưởng đến ai đó thì là họa hay là phúc???

Thiết nghĩ, nếu ko có gì hỏi mình chỉ trả lời bạn vậy thôi.
Thân.
Được cảm ơn bởi: thule2307, Hungternopil
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

vnfaker98 đã viết: 20:14, 15/05/19
thule2307 đã viết: 19:52, 15/05/19
Thực sự chuyện tình cảm nếu bạn có người yêu hay gặp vấn đề gì đó thì mình có thể tư vấn cho bạn đc.
Còn qua ls bảo nói ck bạn thế nào để bạn nhận biết thì câu trả lời sẽ là không.

Nếu sau này bạn lấy ck bạn bảo với hắn là ngày xưa em lặn lội từ tây qua đông, hết lyso rồi lại qua tuvilyso mà giờ anh mới chịu tới là sao.

Cung phu của bạn nhìn thấy xấu xòn xấu đến độ nào thì còn tùy vào cách cư xư của bạn nữa.

Một người bạn quen bên ngoài xã hội tức là cung di, sau đó vì thương mến mà kết bạn tức là nay thành cung nô bộc, sau thời gian cảm mến yêu nhau mà kết hôn tức thành cung phu thê.
Vậy biết nói như nào trên 1 ls???

Hơn nữa chuyện phán ls mà ảnh hưởng đến ai đó thì là họa hay là phúc???

Thiết nghĩ, nếu ko có gì hỏi mình chỉ trả lời bạn vậy thôi.
Thân.
Dạ
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

vnfaker98 đã viết: 11:03, 15/05/19 Như đã nói, nay mình lập topic để giao lưu trong phạm vi hiểu biết của mình để cảm ơn nhưng bạn đã giúp mình trong topic ls tuổi canh.

Các bạn có thể đưa ra 1 vài câu hỏi trên ls của chính mình, hay 1 vài hạn mà thấy có hoặc ko lý giải trên lý số để qua đây có thể giúp ích hơn cho việc tìm tòi hay chiêm nghiệm.
Thân.
Hi ! Cháu khoẻ không , bữa nay lên đai rồi nhỉ , xem giúp bà con đông vui luôn . Cô vẫn khoẻ , vẫn chờ động đậy cung điền , nhưng chưa có kết quả ( đúng là CC cô thần + phục binh ) .

Chúc cháu vui khỏe ,lên đai tử vi cao cao ... hì hì ...
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Happy Mom đã viết: 22:08, 17/05/19
Hi ! Cháu khoẻ không , bữa nay lên đai rồi nhỉ , xem giúp bà con đông vui luôn . Cô vẫn khoẻ , vẫn chờ động đậy cung điền , nhưng chưa có kết quả ( đúng là CC cô thần + phục binh ) .

[/quote]

Cháu vẫn vậy thôi cô.
Học tử vi gạo thôi..ạ
Tự học trên mạng thôi.

Năm nay cô có hỏi cháu về chuyện đất cát thì phải.lúc đó cháu có phán gì ko cô.lâu rồi cháu ko nhớ nữa...chỉ nhớ mang máng lúc đó cô tự tin bán đc mà..
Đầu trang

Vtst
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vtst »

Bác xem hộ em từ giờ đến hết tháng sau có tốt đẹp để xin được việc không, em ở nhà lâu quá bố em cứ cằn nhằn.
Hình ảnh
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

vnfaker98 đã viết: 22:55, 17/05/19
Happy Mom đã viết: 22:08, 17/05/19

Cháu vẫn vậy thôi cô.
Học tử vi gạo thôi..ạ
Tự học trên mạng thôi.

Năm nay cô có hỏi cháu về chuyện đất cát thì phải.lúc đó cháu có phán gì ko cô.lâu rồi cháu ko nhớ nữa...chỉ nhớ mang máng lúc đó cô tự tin bán đc mà..
[/quote]

Hây zaaaa! Đầu năm cô có coi quẻ ,nói năm nay bán được, giờ cô đợi dài cổ thôi .... thế nào thời điểm bán được nó lại trùng hợp CC trên lá số ấy chứ , không cải lại cái số trên lá tử vi nhỉ ...

Nhớ lại hạn xấu gặp cháu đồng cảm ,tinh thần cô đỡ hơn rất nhiều ,cám ơn vì có duyên với cô . Năm nay cô không bán than nữa ...hì hì .... cô đang chờ thần tài duyệt lộc đất này ... để GQ nợ cũ + làm lại đời dưỡng lão ...kkkkkk

Hy vọng sớm có vé gặp cháu tại Hà lội . Bai cháu nhé .
Đầu trang

trieuvandung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trieuvandung »

Chào bạn vnfaker98. Ở topic trước mình có hữu duyên được bạn luận giúp. Tuy không nói quá nhiều nhưng những luận đoán của bạn là đúng.
Nhân đây mình cũng có một chút thắc mắc mong bạn góp ý.
Đối với tuổi canh ngọ như mình. Năm sau 2020 có tiểu hạn thiên không và một nồi sát tinh. Như vậy có quá xấu không. Nếu có vậy thể có cách gì có thể hạn chế tác hại của thiên không.
Đôi lời gửi gắm
Mình xin cảm ơn

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”