Xem tử vi cho tất cả mọi người mới lần đầu biết về tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phuong.7261
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem tử vi cho tất cả mọi người mới lần đầu biết về tử vi

Gửi bài gửi bởi Phuong.7261 »

hungmanh82 đã viết: 18:32, 01/06/19 Thứ nhất: các bạn lưu ý rằng:những ai mà bị sai giờ sinh hoặc có nghĩ vấn sai ngày giờ thì phải nói rõ cho tôi biết nhé!
Thứ 2: những bạn nào đã đc xem rồi thì phải chỉ rõ chỗ đúng sai trong bài luận của tôi để tôi lấy tài liệu xem chuẩn hơn và hơn nữa còn xem xét xem lá số đã thực chuẩn giờ hay chưa?
Tôi và các bạn như người xa lạ nên hãy làm cho chúng ta hiểu nhau hơn nhé!
Tử vi là 1 môn biến hoá cực kì đa dạng nhưng nằm trong khuôn khổ mà ko thoát khỏi giới hạn khuôn khổ đã định.vậy nên mong các bạn hiểu.
Xin cảm ơn!
Trước hết h sinh của e k có thể sai ạ.
E mệnh thủy k phải mệnh hỏa như a nói
Từ bé đến lớn e sống vui vẻ, tất cả thuận lợi, gần như tất cả đều tốt đẹp. Học tập tốt, gia đình hạnh phúc.
Chuyện tc thì e đã nt rõ gửi a r, nên a nói có tc trong 2018 là đương nhiên. Nhưng bạn kia và e chia tay theo e thấy là do bạn ý thấy khó khăn về gia cảnh và khoảng cách. K hề có sự lừa dối và người thứ 3 nhé. Bạn đó k nói dối e bh, cố gắng chân thực hết mức.
Năm 2018 e còn đi học nhưng là 1 năm tiêu khá nhiều tiền vô bổ, k kiếm đc bao nhiêu.
Còn xem tử vi lá số k nên kết luận 100% người khác sẽ lấy 2 ck khi kết hôn sớm vì như thế là khá chủ quan. Cuộc sống có thể cố gắng, có nhiều chuyện có thể thay đổi nên mong a k vội vàng kết luận.
E định k phản hồi a do a nói sai gần hết mọi việc.
Nhưng thấy a kêu mọi người phải phản hồi lại hết nên e xin phép có chút đóng góp.
E cảm ơn.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Phuong.7261 đã viết: 18:50, 01/06/19
hungmanh82 đã viết: 18:32, 01/06/19 Thứ nhất: các bạn lưu ý rằng:những ai mà bị sai giờ sinh hoặc có nghĩ vấn sai ngày giờ thì phải nói rõ cho tôi biết nhé!
Thứ 2: những bạn nào đã đc xem rồi thì phải chỉ rõ chỗ đúng sai trong bài luận của tôi để tôi lấy tài liệu xem chuẩn hơn và hơn nữa còn xem xét xem lá số đã thực chuẩn giờ hay chưa?
Tôi và các bạn như người xa lạ nên hãy làm cho chúng ta hiểu nhau hơn nhé!
Tử vi là 1 môn biến hoá cực kì đa dạng nhưng nằm trong khuôn khổ mà ko thoát khỏi giới hạn khuôn khổ đã định.vậy nên mong các bạn hiểu.
Xin cảm ơn!
Trước hết h sinh của e k có thể sai ạ.
E mệnh thủy k phải mệnh hỏa như a nói
Từ bé đến lớn e sống vui vẻ, tất cả thuận lợi, gần như tất cả đều tốt đẹp. Học tập tốt, gia đình hạnh phúc.
Chuyện tc thì e đã nt rõ gửi a r, nên a nói có tc trong 2018 là đương nhiên. Nhưng bạn kia và e chia tay theo e thấy là do bạn ý thấy khó khăn về gia cảnh và khoảng cách. K hề có sự lừa dối và người thứ 3 nhé. Bạn đó k nói dối e bh, cố gắng chân thực hết mức.
Năm 2018 e còn đi học nhưng là 1 năm tiêu khá nhiều tiền vô bổ, k kiếm đc bao nhiêu.
Còn xem tử vi lá số k nên kết luận 100% người khác sẽ lấy 2 ck khi kết hôn sớm vì như thế là khá chủ quan. Cuộc sống có thể cố gắng, có nhiều chuyện có thể thay đổi nên mong a k vội vàng kết luận.
E định k phản hồi a do a nói sai gần hết mọi việc.
Nhưng thấy a kêu mọi người phải phản hồi lại hết nên e xin phép có chút đóng góp.
E cảm ơn.
Rất cảm ơn bạn trả lời thắng thắn!
Bạn nên hiểu rằng cục mệnh tương đồng nhé!cục hoả thì cũng như mệnh hoả!nó vượng hành hơn cả hành mệnh!
Còn chuyện tôi nói mà chưa có xảy ra thì sau này sẽ xảy ra bạn nhé!
Tử vi là 1 môn tâm linh tôi xem là để khuyên các bạn đi đúng đường,còn có khó nghe thì đến cỡ nào thì cũng thông cảm cho các thầy bạn nhé!
Số phận khó thay đổi hơn là bản thân bạn ạ!tôi nhìn qua lá số là biết bạn là người như thế nào rồi .
Rất cảm ơn bạn đã phản hồi để tôi làm tư liệu,có vấn đề gì cần thì bạn cứ hỏi nhé!tôi sẵn sàng trả lời.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

namnh đã viết: 20:16, 29/05/19
hungmanh82 đã viết: 10:41, 26/02/19 Tôi chỉ xem cho nhưng ai có tên lạ mới biết về tử vi lần đầu.
+ Yêu cầu cho biết.:

1. Nghề nghiệp mình.
2.tình hình sức khoẻ bố mẹ.

_Tôi đảm bảo là xem hết và kĩ ko trừ 1 lá số nào nhé.
_Mọi người có thể đăng công khai hoặc nhắn tin nhưng tôi xem công khai a!
_Những người cũ đã đc tôi xem thì miễn đăng ạ!
Em chào anh,
Em nhờ a xem giúp ạ.
1.Nghề nghiệp của em hiện nay là Kiến trúc sư cho công ty nước ngoài.
2. Tình hình sức khỏe bố mẹ em: trộm vía 2 cụ vẫn khỏe ạ.
Em cảm ơn anh nhiều ạ.
Nam mệnh hỏa cung mệnh đóng tại tý có đồng âm hội đủ bộ tam hóa,thêm song lộc nên số này rất hay gặp may mắn về tiền bạc.bạn là 1 người rất thông minh lại có nhiều tài năng học hành rất giỏi.
Tuy nhiên bạn làm việc gì cũng muốn hơn người khác và đôi lúc quá khéo mà lại ko hợp nhiều người ,dễ xảy ra cãi cọ.bạn rất hiền nhưng lại có 1 cái đầu nghĩ khác mọi người nên người ngoài nhìn vào bảo bạn là bảo thủ,chứ chính bản thân bạn ko biết điều đó.bạn là 1 người rất hiền và có nhiều nét giống phụ nữ nguyên nhân là hồi nhỏ lây nhiễm mẹ rất nhiều hoặc ấn tượng từ mẹ mình,bạn sống tình cảm và luôn nghĩ cho người khác nên khá là đào hoa,tuy dc nhiều người theo đuổi nhưng bản thân bạn ko coi trọng điều đó,điều bạn cần nhất là làm sao cho mình nằm đc quyền hành để người khác phải nể mình .vì vậy mà bạn làm gì cũng ít có sự nhất quãng mà dễ bị người ta bàn vô tán vào.bạn làm gì cũng có người ghen tỵ tiểu nhân nói xấu cạnh tranh gay gắt,có thể nói là khó mà có lúc nào yên đc.cuộc sống của bạn như ngồi trên đống lửa vậy.
Cung quan và tài như vậy thì chắc chắn bạn sẽ trở thành bậc thượng lưu rồi,cái này là may mắn chứ thực lực bạn ko có làm đc.chính bản thân bạn cũng ko ngờ đc là nhiều lúc mình đc trời giúp mà thuận buồm xuôi gió.
Số bạn có thể đứng ra làm ăn riêng cũng rất tốt,nếu làm cho công ty thì chắc chắn sẽ có phải thay đổi nhiều chỗ làm hoặc gặp công ty bị phá sản.bản mệnh hỏa mà đc tam hỏa thì ko gì tốt đẹp bằng tuy là ko thuận chiều âm dương nên bị triết giảm khá nhiều chứ nếu ko thì bạn dễ trở thành tỷ phú lắm!
Bạn là người may mắn về tiền bạc và biết kiếm tiền nên hãy tận dụng và có chí làm ăn lớn sau này sẽ giàu có.
Tình duyên:muộn nhưng tốt đẹp,lấy nhau ai cũng bất ngờ.bạn ko nên đa tình hoặc yêu quá lâu,yêu lâu thì sẽ xấu,nếu phụ tình thì khó lấy vợ,làm chuyện có lỗi với vợ thì sau này ăn ở cực xung khắc.
Con cái: thông minh tài giỏi nhưng rất muộn con.
Phải đi cầu chùa mới có con đc.phải 1 lần sẩy thai nếu ko thì bạn dễ có con với người lạ mặt!
Hạn năm 2016 kinh tế vượng
Hạn năm 2017 bị tai nạn liên quan đến dao kéo kinh tế tốt,nhiều chuyện ko vui.
Năm 2018 thì may mắn về tiền bạc năm đó bạn cũng hao tốn rất nhiều tiền của do đầu tư cái gì hoặc gặp lúc công ty làm ăn thua lỗ phá sản.năm này đặc biệt liên quan nhiều đến sự nghiệp của bạn.
Năm 2018 cũng liên quan đến bố bạn.bố ốm nặng hoặc cái nhau với bố.
Năm nay 2019 có nhiều sự thay đổi lớn cứ phải chờ đến cuối năm mới thấy đc.năm này bạn phải rất thận trọng trong chuyện con cái hoặc rót vốn đầu tư vào cái gì,phải cân nhắc thật kí nếu ko dễ gặp đen.năm này
Cô đơn buồn bã chán nản nhiều thứ tầm cuối năm sẽ xảy ra liên quan nhiều đến con cái.tuy vậy vẫn có quý nhân giúp đỡ nên bạn ko nên lo lắng quá.qua hạn cung này đến tầm tháng 11 nám 2020 sẽ ổn bạn nhé!
Những năm đề phòng tai nạn xảy ra xấy xước chân tay: năm 31, 37,40 và 49 53 tuổi.
Năm may mắn về tiền bạc nên đầu tư làm ăn:30,38,48 tuổi bạn nhé!
Được cảm ơn bởi: namnh
Đầu trang

namnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi namnh »

Cơ bản là chuẩn anh ạ.
Mệnh :
Em rất hiền và nhiều nét giống phụ nữ, tính em thừa hưởng từ mẹ em ạ.
Có Chỗ chưa đúng là : Làm việc đúng là ai chả muốn mình làm tốt nhất, nhưng mà em ko ăn thua thế đâu, em cũng đc nhiều ng quý và rất ít cãi nhau.
Em mới nhảy việc 3 lần thôi: có công ty đầu tiên phá sản, nhưng là sau khi em nghỉ 1 năm.

Cung quan và tài:
Đúng là tiền bạc trong nhà toàn là do a trai e kiếm đc và bố mẹ em cũng có 1 ít nên em ko phải lo lắng quá, em chưa kiếm đc j nhiều vì em vẫn đi làm công ăn lương, em đúng là rất may mắn thật.
Em định ra làm riêng, em sẽ phải lộ trình chuẩn bị khoảng 3-6 tháng, mà em đang làm ở cty này khá mệt nên ko có thời gian, theo anh thì em có nên chuyển cty khác để có thêm thời gian hay hay nghỉ hẳn để chuẩn bị ạ?

Tình duyên, Con cái hiếm muộn thì ko phải, em lấy vợ năm 2015 (28 tuổi) và có con đầu lòng năm đó. Năm nay vợ em đang có bầu hơn 2 tháng, không biết cuối năm nay sinh có an lành không ạ?

Hạn 2016 kinh tế vượng : cũng có thể, nhưng hơi ít. ( tăng lương thôi à)
Hạn 2017 hạn dao kéo : có lẽ vì em ngồi nhiều dính 1 bệnh ( trỹ:)))
Hạn 2018 à e thiết kế nhà cho bố mẹ xây nên có 1 số chuyện xảy ra, em cãi nhau với bố năm đó hơi nhiều.
Hạn 2019 : vợ em cuối năm sinh con, có an lành ko ạ?
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Em chào anh ạ,

Em xin góp ý chút là có những điều sau không chuẩn - hoặc là em không kiểm chứng được. Nếu anh có nhã ý xem lại giúp em được thì tốt ạ, còn không cũng không sao, vì như những gì anh đã phán nó đa số đều đã đúng. Anh có thể dựa vào các điều sau để bổ sung cho tài liệu của mình cũng được ạ :D :

- "Bạn là 1 người khá bảnh trai và đào hoa đc nhiều em gái yêu thích nhưng bản tính chỉ thích chơi bời ,đòi hỏi lớn trong cuộc sống nên bạn luôn bị cô đơn.bạn đôi lúc rất cục tính và nóng nảy ,nên làm người khác khó gần" ===> Em không dám nhận mình bảnh trai (không đầu tư ngoại hình lắm, cao ráo dễ nhìn sẵn rồi). Tự bản thân nghĩ tài năng quan trọng hơn. Em cũng không quan tâm để ý người ngoài nhiều lắm, nên không biết các em gái yêu thích mình là ai. Chuyện chơi bời cũng cần làm rõ câu từ ạ: Nếu là chơi bời gái gú thì em khẳng định trong quá khứ và cả hiện tại em yêu đương rất nghiêm túc, không làm hại cô nào bao giờ, cũng ít yêu đương luôn. Còn nóng nảy thì đúng ạ.

- "Hạn năm 2018 vừa qua là hạn cực kì khó khăn của bạn,nhiều chuyện buồn phiền tăng thương đen đủi liên quan đến bố mẹ bạn.năm đó bố mẹ dễ bị ốm hoặc bệnh gì đó mà có thể dính đến dao kéo chích mổ.năm vừa rồi tình duyên dễ đổ vỡ,có sự mất mát về tình cảm.nằm vừa rồi đầu tư cái gì thì dễ bị mất trắng,buồn vì tiền tài." ===> Chuyện tình duyên và đầu tư mà anh nói ở trên liên quan tới bố mẹ em hay em ạ? Nếu liên quan đến bố mẹ em thì đúng ạ, còn nếu liên quan tới em thì không chắc (em không có đầu tư gì ghê gớm lắm).

- Chuyện có con riêng với người khác, em nhận xét chủ quan là em không bao giờ hại gái nhà người ta. Tuy nhiên em không dám nói khách quan, vì em biết khi nóng tính lên và xồng xộc như anh nói, em có những quyết định rất dại dột từng làm em mất kha khá tiền (tuy nhiên em không nghĩ đây là một khoản đầu tư? - Suy nghĩ chủ quan).

Em cám ơn anh, chúc anh cuối tuần vui vẻ ạ.
Đầu trang

phogln
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phogln »

hungmanh82 đã viết: 10:41, 26/02/19 Tôi chỉ xem cho nhưng ai có tên lạ mới biết về tử vi lần đầu.
+ Yêu cầu cho biết.:

1. Nghề nghiệp mình.
2.tình hình sức khoẻ bố mẹ.

_Tôi đảm bảo là xem hết và kĩ ko trừ 1 lá số nào nhé.
_Mọi người có thể đăng công khai hoặc nhắn tin nhưng tôi xem công khai a!
_Những người cũ đã đc tôi xem thì miễn đăng ạ!
Em chào anh hungmanh82. Nhờ anh xem giúp em lá số của em với ạ.
1. Nghề nghiệp: em học Viễn thông nhưng giờ lại làm kinh doanh tự do thức ăn gia súc và trang trại ạ.
2. Sức khỏe Bố Mẹ em giờ vẫn đang ổn định ạ.

Gửi anh lá số của em mong anh xem giúp ạ, chúc anh sức khỏe và an lành ạ.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Như Papaya
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Như Papaya »

Nhờ anh hungmanh82 xem giúp em với ạ. Em hiện đang làm Qc thực phẩm , bố sức khỏe tốt mẹ hơi kém sức chút và hiện tại cũng không có bệnh tật gì . Em sinh lúc gần 19h thì có cần kiểm tra lá số không ạ
Hình ảnh
Đầu trang

phongthieuduong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phongthieuduong »

Mong anh cho em vài lời khuyên với tình trạng bế tắc hiện nay ak
Tập tin đính kèm
A49E0926-FC70-4060-9482-E6DD243834C9.jpeg (295.38 KiB) Đã xem 1171 lần
Đầu trang

Thuyhtv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuyhtv »

Chào anh,
Anh vui lòng xem giúp tôi lá số tử vi này ạ
Hình ảnh
Hiện tại tôi đang là nhân viên hành chính văn phòng. Bố tôi đã mất năm 2015. Mẹ 75 tuổi sức khoẻ tạm ổn. Cuộc sống đang cảm thấy rất bế tắc ( ly hôn 2015). Đây là lần đầu tiên tôi gửi bài ở diễn đàn này.
Chân thành cảm ơn Anh!
Đầu trang

eric91
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi eric91 »

xin chào các cao nhân, mình có lá số xấu về mệnh lắm,các cao nhân đi qua có thể giải giúp mình dc ko? mình cám ơn nhiều lắm ^:)^ ^:)^ ^:)^
mình đã 28t rồi mà lận đận quá sự nghiệp thì long bong ko có chí phấn đấu.
ba mẹ thì sức khỏe cũng yếu
ba mình mấy năm trở lại đi thì bị đau ở 1 chân
mẹ mình thì hay vị xương khớp nhức, tăng tuột máu hoài
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”