Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hongminhvtvp
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi Hongminhvtvp »

Ledung295 đã viết: 21:40, 25/06/19
Andre đã viết: 21:37, 25/06/19
Hongminhvtvp đã viết: 21:33, 25/06/19
Sinh sau 23h là lá số tự động nhảy sang ngày hôm sau đấy. Đúng mà, cứ để nguyên vậy mà post lên
Em muốn up ảnh cao nhân kia lập cho các bác xem. Con đây là lui lại 40” không giống lá số cao nhân kia lập theo bát môn thần khoá Hình ảnh
Bác lập lại theo bạn Andre đi e kiến thức ko bằng bạn đó đâu bác . bác giữ nguyên ngày giờ đi bác à.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

TuKyLan đã viết: 20:48, 25/06/19
huynh19 đã viết: 20:27, 25/06/19 Chuyện không ai ép ai, chỉ là muốn mọi người được biết thêm kiến thức hơn nữa mà TKL vẫn chưa nói hết sẽ làm mọi người thêm bâng khuâng, đó là một cách thêm phúc đức đúng không TKL. Cũng mong TKL thôi buồn, thôi hờn mà ngừng chia sẻ những bài học có ích.
chào huynh19,

Nếu như huynh19 thấy chỗ nào chưa thỏa đáng thì ta dẫn chứng và trao đổi. Tử Kỳ Lân viết bài và sinh hoạt trên diễn đàn, tất nhiên chẳng thể vì đôi ba câu phản biện mà buồn. Nếu trong cuộc sống của ACE chúng ta cứ vì vài chuyện lặt vặt mà phiền muộn, thì chắc chẳng tồn tại được ở đâu.

Tất nhiên, vì là sản phẩm mồ hôi công sức của mình, chẳng đành lòng nhìn huynh đây nói TKL đi sao chép, nên mới hỏi nguồn để xem ai sao chép của ai thôi.

Tử Kỳ Lân
TKL này vậy là muốn mình thừa nhận bạn đang dày công nghiên cứu ra đúng không!? Để tránh việc kém vui của mọi người và chủ yếu cũng ở TKL, mình đã cố gắng xếp lại 1 bên, TKL cũng cần thấy nhã ý đó mà biết lùi 1 bước, vì cố bước cũng sẽ không hay. Chuyện sử dụng lại những luận chứng hoặc những dẫn chứng của của 1 ngươi nào đó trong nghiên cứu không cấm và cũng khômg bắt tội gì cả và tất nhiên sẽ được tuyên dương hơn nữa khi người dẫn chứng đã chỉ ra được thêm những nội dung mới, mình có ý mong bạn đưa ra thêm nội dung thực tế trên lá số cụ thể để mọi người hiểu thêm là có ý muốn bạn được tuyên dương lại càng được hơn nữa và giá trị bài viết của bạn được quan tâm hơn nữa, đó là điều tốt càng thêm tốt mong bạn hiểu khi mình nói cụ thể đến mức độ này.
Còn Labannt này, học thì phải hỏi, đọc sách tất phải có tư duy, nghi ngờ và hỏi lại, việc học mà không hỏi là trì trệ, việc đọc mà không nghi ngờ là chậm tiến, có thất bại mới thành công, có bị góp ý mới bộc lộ khả năng biện bác. Những lời khen ngợi tập trung hết thải là ngụy hiểm về sau, không phải góp ý nào cũng xấu, không phải lời khen tặng nào cũng tốt. Cũng như việc học là phải đòi hỏi thêm chứ không ngừng lại đó, đọc 1 bài viết khen nức nở mà hỏi lại cũng chỉ biết nhiêu đó thì cần xem lại tư duy của bản thân mình.
Mình cảm ơn Labannt đã đúng về phía TKL chỉ trích mình để mình biết nhiều hơn 3 vấn đề, cũng cảm ơn TKL đã không ngừng vòi vỉnh mình phải thừa nhận là nghiên cứu của bạn để thấy hơn 3 vấn đề nữa ở đây.
Cố ý hơn thua không thể làm mình tiến bộ, lùi 1 bước lại thấy biển rộng trời cao.
Đầu trang

Ledung295
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ledung295 »

Andre đã viết: 21:37, 25/06/19
Hongminhvtvp đã viết: 21:33, 25/06/19
Ledung295 đã viết: 21:31, 25/06/19
Em ko lập được bác ơi. E sinh lúc 23h30 ngày 29. Lập trên này nó toàn nhảy sang ngày hôm sau thôi tức ngày 1/6 thôi
lùi giờ xuống 40 phút xem bạn
Sinh sau 23h là lá số tự động nhảy sang ngày hôm sau đấy. Đúng mà, cứ để nguyên vậy mà post lên
Vâng đây ạ. Các bác phú giải dùm em. Khác vs cao nhân kia lập tay quá.
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

huynh19 đã viết: 21:45, 25/06/19
huynh19 đã viết: 20:27, 25/06/19 Chuyện không ai ép ai, chỉ là muốn mọi người được biết thêm kiến thức hơn nữa mà TKL vẫn chưa nói hết sẽ làm mọi người thêm bâng khuâng, đó là một cách thêm phúc đức đúng không TKL. Cũng mong TKL thôi buồn, thôi hờn mà ngừng chia sẻ những bài học có ích.
chào huynh19,

Nếu như huynh19 thấy chỗ nào chưa thỏa đáng thì ta dẫn chứng và trao đổi. Tử Kỳ Lân viết bài và sinh hoạt trên diễn đàn, tất nhiên chẳng thể vì đôi ba câu phản biện mà buồn. Nếu trong cuộc sống của ACE chúng ta cứ vì vài chuyện lặt vặt mà phiền muộn, thì chắc chẳng tồn tại được ở đâu.

Tất nhiên, vì là sản phẩm mồ hôi công sức của mình, chẳng đành lòng nhìn huynh đây nói TKL đi sao chép, nên mới hỏi nguồn để xem ai sao chép của ai thôi.

Tử Kỳ Lân
TKL này vậy là muốn mình thừa nhận bạn đang dày công nghiên cứu ra đúng không!? Để tránh việc kém vui của mọi người và chủ yếu cũng ở TKL, mình đã cố gắng xếp lại 1 bên, TKL cũng cần thấy nhã ý đó mà biết lùi 1 bước, vì cố bước cũng sẽ không hay. Chuyện sử dụng lại những luận chứng hoặc những dẫn chứng của của 1 ngươi nào đó trong nghiên cứu không cấm và cũng khômg bắt tội gì cả và tất nhiên sẽ được tuyên dương hơn nữa khi người dẫn chứng đã chỉ ra được thêm những nội dung mới, mình có ý mong bạn đưa ra thêm nội dung thực tế trên lá số cụ thể để mọi người hiểu thêm là có ý muốn bạn được tuyên dương lại càng được hơn nữa và giá trị bài viết của bạn được quan tâm hơn nữa, đó là điều tốt càng thêm tốt mong bạn hiểu khi mình nói cụ thể đến mức độ này.
Còn Labannt này, học thì phải hỏi, đọc sách tất phải có tư duy, nghi ngờ và hỏi lại, việc học mà không hỏi là trì trệ, việc đọc mà không nghi ngờ là chậm tiến, có thất bại mới thành công, có bị góp ý mới bộc lộ khả năng biện bác. Những lời khen ngợi tập trung hết thải là ngụy hiểm về sau, không phải góp ý nào cũng xấu, không phải lời khen tặng nào cũng tốt. Cũng như việc học là phải đòi hỏi thêm chứ không ngừng lại đó, đọc 1 bài viết khen nức nở mà hỏi lại cũng chỉ biết nhiêu đó thì cần xem lại tư duy của bản thân mình.
Mình cảm ơn Labannt đã đúng về phía TKL chỉ trích mình để mình biết nhiều hơn 3 vấn đề, cũng cảm ơn TKL đã không ngừng vòi vỉnh mình phải thừa nhận là nghiên cứu của bạn để thấy hơn 3 vấn đề nữa ở đây.
Cố ý hơn thua không thể làm mình tiến bộ, lùi 1 bước lại thấy biển rộng trời cao.
Chào huynh19,

Thực sự TKL thấy mất thời gian vì mấy chuyện khen chê hơn thua. TKL thấy huynh19 có hảo ý, nhưng vì bạn bảo TKL đi copy của người khác nên TKL muốn biết ai đã viết ra để Lân đi copy thôi. chứ không phải muốn bạn thừa nhận gì cả.

Bạn cứ dẫn chứng thoải mái chẳng cần giữ kẽ, TKL chẳng "vòi vĩnh" gì. Bài viết chỉ có trên blog và FB cá nhân TKL. TKL cũng chẳng coi đó là công trình nghiên cứu gì, đó chỉ là cách hiểu của TKL sao cho dễ nhớ. Bài nghiên cứu nào thì có có gốc rễ và ngôn từ của Tử Vi ĐS Toàn Thư của ngài Trần Đoàn thôi. Chẳng lẽ cũng gọi là copy sao?

TKL xin dừng tranh luận để tiếp tục chủ đề, vì còn nhiều điều muốn nghiệm lý.
Dù sao, cũng mong huynh19 cùng chia sẻ và nghiệm lý. Lá số ai cũng có Thiên Lương ở cung nào đó.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chào ACE, Tử Kỳ Lân xin tiếp tục chủ đề, rất mong ACE cùng tham gia nghiệm lý và kiến giải.

Sách TVĐS Toàn Thư viết: thiên lương chúc thổ, nam đấu đệ nhị tinh dã... Thái tuế trùng nhi vi phúc, bạch hổ lâm nhi vô ương...Bệnh phù quan phù tương xâm bất vi tai luận.

Như vậy, Thiên Lương hoàn toàn hợp với Thái Tuế (là phúc), gặp Bạch Hổ, Quan Phù, Bệnh Phù không bị tai ương. Đây là một trong những tính giải tai ách của Thiên Lương.

ACE cùng bình giải xem, vì sao Thiên Lương ngộ Hổ, Q. Phù, Bệnh Phù lại không luận là tai ương.

Tử Kỳ Lân
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

TuKyLan đã viết: 21:41, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 14:22, 25/06/19
Stranger0127 đã viết: 14:07, 25/06/19

Dạ em chưa lập gia đình, chưa qh, chưa sinh nở.
Em thích có con chứ ạ, chỉ là em sợ đau đẻ thôi, thấy bạn bè sinh nở đau đớn khiến e sợ :-S còn trong tâm em luôn muốn có gia đình hạnh phúc và những đứa con xinh đẹp giỏi giang ạ :">

Lần trước có bác nào trên này cũng hỏi về vấn đề con cái của e. Một năm trôi qua e vẫn ế, buồn thật đó Bác.
----

Chúng ta tiếp tục khai thác sao Thiên Lương thông qua lá số của Stranger0127.

Sách viết: sao Thiên Lương làm chủ cung phụ mẫu.

Đối với lá số của bạn, sao Thiên Lương cư Mệnh gặp KK + Thiên Hư Tuế phá.

1. Vậy, sau khi sinh bạn ra, bố mẹ bạn có ở với nhau không? Người bố có bị coi là kém phẩm hạnh?

2. Xét câu: "nhà dột từ nóc", về mặt nghĩa bóng, thì ở câu 1. Về nghĩa đen, nhà bạn có hay bị dột phần mái hoặc hư hỏng phần mái không?
3. Nhà có bị mối mọt hay côn trùng xâm nhập nhiều không?

Cảm ơn bạn.

Tử Kỳ Lân.
Dạ em xin trả lời các câu hỏi trên:

1. Sau khi sinh em, bố mẹ em vẫn ở với nhau, nhưng hay cãi nhau, sau này khi lớn e có nghe mẹ e kể có lần mẹ ôm em về Ngoại, sau đó bố e có qua xin về lại. Bố mẹ em vẫn ở với nhau và sinh thêm em trai em ạ. Bố em là người thiện lương, có thể nói là ăn cơm nhà thỉnh thoảng vác tù và hàng tổng đấy ạ. Dù đã có những năm tháng bố mẹ hay cãi nhau, nhưng bên Ngoại e rất quý người con rể này.

2. Nhà em khi xưa cũng hay bị dột phần mái, cách đây mấy năm có xây lại nhà mới, không hiểu sao bên phòng em trai của em vẫn bị thấm nước từ trần xuống ạ. Để vậy luôn chứ cũng ko làm gì ạ.

3. Trước nhà em bị mối nên đập đi xây lại, giờ em ko thấy côn trùng nào nữa.

Em cảm ơn bác TKL đã lấy ls em nghiệm lý :)

Chào Stranger0127,

Cảm ơn bạn đã phản hồi.

Như vậy, khi xét mối quan hệ của sao Thiên Lương đối với Phụ Mẫu, thì vẫn cần tham khảo thêm cung Phụ Mẫu để xác đoán, đồng thời kết hợp bộ Âm Dương. Dù không ly hôn, nhưng đã từng căng thẳng và ly thân một thời gian cho đến khi bố bạn quay lại.

Bạn Mệnh Thiên Lương cư Tỵ, sách viết nữ đa dâm, nhiều người cũng vẫn khẳng định cứ Thiên Lương Tỵ Hợi là đa dâm. Còn bạn đã 37 tuổi, phản hồi: "Dạ em chưa lập gia đình, chưa qh, chưa sinh nở."

Tôi tin rằng, bất cứ một cách cục chung chung nào của sách vở để lại, luôn cần nghiên cứu kỹ chế hóa khi hội hợp phụ tá và tạp tinh, cũng như độ mạnh yếu của từng sao trong môi trường của nó. Do đó, không thể vội vàng kết luận theo phú hoặc một vài ví dụ.

Tử Kỳ Lân.
Bác cho cháu hỏi nhìn vào lá số cháu có biết bố mẹ cháu ra sao không ạ? Tại bố mẹ cháu do các cụ đẻ nhiều quá không nhớ ngày sinh. Cháu cảm ơn
Được cảm ơn bởi: Hongminhvtvp
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

TuKyLan đã viết: 21:08, 25/06/19
Bạn nói có lý.
Sẵn trong topic có người muốn xác định giòe sinh.
Qua topic bạn có thể luận qua về 2 ls xem khác nhau ko thông qua sao thiên lương??

Thân.
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

vnfaker98 đã viết: 19:39, 25/06/19 Bài viết trên của bác bửu đình và chủ topic đã sửa lại câu chữ theo ý mình chăng? Bài này đọc rồi.
Tukylan thuộc phái tử vi ứng dụng chăng?

Thiên lương cũng ko hẳn là lương thiện toàn bộ vì sao nào cũng có mặt tốt xấu.

Ở tỵ hợi là loại đa đảng đa dâm như ls khúc vũ đưa, bán dâm khi gia đình đổ vỡ..và có cả 1 ls thiên lương cư ngọ sáng chưng cũng bán dâm vô độ.

Thiên lương cư tỵ hợi theo bác tại sao đa đảng đa dâm??? Dù có tứ gì đi nữa.!!!

Thân.
Bạn ơi, bạn xem giúp mình xem Thiên lương cư tỵ này như nào vậy?
Hình ảnh
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

TuKyLan đã viết: 21:59, 25/06/19
huynh19 đã viết: 21:45, 25/06/19

chào huynh19,

Tử Kỳ Lân
Chào huynh19,

Thực sự TKL thấy mất thời gian vì mấy chuyện khen chê hơn thua. TKL thấy huynh19 có hảo ý, nhưng vì bạn bảo TKL đi copy của người khác nên TKL muốn biết ai đã viết ra để Lân đi copy thôi. chứ không phải muốn bạn thừa nhận gì cả.

Bạn cứ dẫn chứng thoải mái chẳng cần giữ kẽ, TKL chẳng "vòi vĩnh" gì. Bài viết chỉ có trên blog và FB cá nhân TKL. TKL cũng chẳng coi đó là công trình nghiên cứu gì, đó chỉ là cách hiểu của TKL sao cho dễ nhớ. Bài nghiên cứu nào thì có có gốc rễ và ngôn từ của Tử Vi ĐS Toàn Thư của ngài Trần Đoàn thôi. Chẳng lẽ cũng gọi là copy sao?

TKL xin dừng tranh luận để tiếp tục chủ đề, vì còn nhiều điều muốn nghiệm lý.
Dù sao, cũng mong huynh19 cùng chia sẻ và nghiệm lý. Lá số ai cũng có Thiên Lương ở cung nào đó.

Tử Kỳ Lân.
TKL đúng với cái nick của bạn, Bình tĩnh 1 chút và bạn cứ tiếp tục bước đi của bạn, mình rời khỏi Topic này trả lại cho bạn bầu trời của bạn, còn chuyện công trình này của bạn viết như thế nào, đi đến đâu và gì nữa vẫn là của bạn còn theo được ý bạn hãy không thì chưa chắc 😁
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Andre đã viết: 22:11, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 21:41, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 14:22, 25/06/19
----

Chúng ta tiếp tục khai thác sao Thiên Lương thông qua lá số của Stranger0127.

Sách viết: sao Thiên Lương làm chủ cung phụ mẫu.

Đối với lá số của bạn, sao Thiên Lương cư Mệnh gặp KK + Thiên Hư Tuế phá.

1. Vậy, sau khi sinh bạn ra, bố mẹ bạn có ở với nhau không? Người bố có bị coi là kém phẩm hạnh?

2. Xét câu: "nhà dột từ nóc", về mặt nghĩa bóng, thì ở câu 1. Về nghĩa đen, nhà bạn có hay bị dột phần mái hoặc hư hỏng phần mái không?
3. Nhà có bị mối mọt hay côn trùng xâm nhập nhiều không?

Cảm ơn bạn.

Tử Kỳ Lân.
Dạ em xin trả lời các câu hỏi trên:

1. Sau khi sinh em, bố mẹ em vẫn ở với nhau, nhưng hay cãi nhau, sau này khi lớn e có nghe mẹ e kể có lần mẹ ôm em về Ngoại, sau đó bố e có qua xin về lại. Bố mẹ em vẫn ở với nhau và sinh thêm em trai em ạ. Bố em là người thiện lương, có thể nói là ăn cơm nhà thỉnh thoảng vác tù và hàng tổng đấy ạ. Dù đã có những năm tháng bố mẹ hay cãi nhau, nhưng bên Ngoại e rất quý người con rể này.

2. Nhà em khi xưa cũng hay bị dột phần mái, cách đây mấy năm có xây lại nhà mới, không hiểu sao bên phòng em trai của em vẫn bị thấm nước từ trần xuống ạ. Để vậy luôn chứ cũng ko làm gì ạ.

3. Trước nhà em bị mối nên đập đi xây lại, giờ em ko thấy côn trùng nào nữa.

Em cảm ơn bác TKL đã lấy ls em nghiệm lý :)

Chào Stranger0127,

Cảm ơn bạn đã phản hồi.

Như vậy, khi xét mối quan hệ của sao Thiên Lương đối với Phụ Mẫu, thì vẫn cần tham khảo thêm cung Phụ Mẫu để xác đoán, đồng thời kết hợp bộ Âm Dương. Dù không ly hôn, nhưng đã từng căng thẳng và ly thân một thời gian cho đến khi bố bạn quay lại.

Bạn Mệnh Thiên Lương cư Tỵ, sách viết nữ đa dâm, nhiều người cũng vẫn khẳng định cứ Thiên Lương Tỵ Hợi là đa dâm. Còn bạn đã 37 tuổi, phản hồi: "Dạ em chưa lập gia đình, chưa qh, chưa sinh nở."

Tôi tin rằng, bất cứ một cách cục chung chung nào của sách vở để lại, luôn cần nghiên cứu kỹ chế hóa khi hội hợp phụ tá và tạp tinh, cũng như độ mạnh yếu của từng sao trong môi trường của nó. Do đó, không thể vội vàng kết luận theo phú hoặc một vài ví dụ.

Tử Kỳ Lân.
Bác cho cháu hỏi nhìn vào lá số cháu có biết bố mẹ cháu ra sao không ạ? Tại bố mẹ cháu do các cụ đẻ nhiều quá không nhớ ngày sinh. Cháu cảm ơn
Có thể có nhiều kỹ thuật để đoán chi tiết về bố mẹ thông qua số của bạn. Với Tử Kỳ Lân, đa phần chỉ xét mối quan hệ và tương tác ảnh hưởng của phụ mẫu đối với Mệnh cung, không chú trọng tới vận hạn của Phụ mẫu vì bố mẹ có lá số của họ.

Ví dụ cung Phụ Mẫu của bạn có Thất Sát cư Ngọ ngộ Hình, bố mẹ nghiêm khắc với bạn, không ngại áp dụng hình phạt và kỷ luật. Đối với quan hệ bố và mẹ, thì Thất Sát, Thiên Hình, Phi Liêm đều là các sao có tính cô độc hình khắc, do đó giai đoạn sau khi sinh ra bạn thì bố mẹ sẽ sóng gió có thể chia ly. Tiếp theo là quán chiếu cặp sao Âm Dương đồng cung Kình Triệt ở cung Sửu vốn không hợp nhau nên tất chuyện xung khắc chia ly sẽ xảy ra. Tuy nhiên, Kình Dương đắc ở Tứ Mộ, lại thêm Hóa Khoa cứu cánh hòa giải, cho nên xét tới khả năng cứu lại được. Tuy nhiên, số phận chẳng giống nhau cho những người cùng năm tháng ngày giờ, cho nên chỉ dự đoán xu hướng vậy thôi.

Đại khái như vậy, có thể khai thác thêm nhiều thông tin nữa, bạn tương tự áp dụng. Còn để luận vận hạn của bố mẹ thông qua số của bạn thì chịu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”